Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

Xin địa chỉ quán lẩu cua Thanh Cua ở Thanh Đa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.26K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 88 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tình hình là e đọc báo thấy nhắc đến cái quán này mà ngặt nỗi ko có địa chỉ.Lên google search cũng ko ra nên lên đây nhờ các mẹ giúp đỡ.Mẹ nào bít cho e xin địa chỉ với ạh.Thanks các mẹ nhìu nhìu :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Theo như mình biết là quán cua Thanh Phong, họ chuyển xuống dưới đường Bình Quới rồi, bạn đi vào đường khu Bình Quới 1 gần tới thì quán nằm bên tay phải. Nếu bạn cần địa chỉ thì một hai hôm nữa mình chạy xuống xem địa chỉ cụ thể rồi báo bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mình thích ăn quán Hoa sứ, chuyên bán cua trong cx Thanh Đa nhất. Chọn cua đang sống, cân ký rồi làm theo món, cà ri cua chấm bánh mì và lẩu cua là món yêu thích của mình.
    Từ trung tâm tphố vừa xuống Cầu Kinh thì lô đầu tiên bên trái là lô A hay B không rõ. vừa xuống chân cầu thấy hẻm đầu tiên thì quẹo trái, tiếp khoảng 50m thì quẹo trái, ôm đường ra sông chừng 3-400m, quán nằm bên trái (bên phải là các dãy chung cư) Hỏi người dân quanh đó chắc họ cũng biết!
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

quán Phong cua dời đi rùi ạ,từ cầu Kinh chạy thẳng qua lẩu dê Tư Trì lun,chạy thẳng thẳng nằm bên tay trái á chị,mà nếu đi ăn thì nên đi sớm, đông lắm,có lần e zô đông wa đi zìa lun a'
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà mình gần đó nè. Hình như mọi người hướng dẫn sai hết roài

Từ cầu kinh Thanh Đa đi thẳng theo hướng Bình Quới. Qua khỏi Bánh Tráng Hoàng Ty bên trái một lát thì sẽ thấy quán Phong Cua cũng nằm bên trái luôn. CHưa tới quán Tư Trì đâu, Phong Cua nằm ở phía ngoài.

Ở đây ăn cũng ok, nhưng kẹt nỗi đi ăn trễ sau 7h thì chịu khó ngồi chờ, mua snack theo nhấm nháp đỡ đói ah. Kinh nghiệm đi với anh xã hic hic...
    • 374 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TMP Xem bài viết
    Mình thích ăn quán Hoa sứ, chuyên bán cua trong cx Thanh Đa nhất. Chọn cua đang sống, cân ký rồi làm theo món, cà ri cua chấm bánh mì và lẩu cua là món yêu thích của mình.
    Từ trung tâm tphố vừa xuống Cầu Kinh thì lô đầu tiên bên trái là lô A hay B không rõ. vừa xuống chân cầu thấy hẻm đầu tiên thì quẹo trái, tiếp khoảng 50m thì quẹo trái, ôm đường ra sông chừng 3-400m, quán nằm bên trái (bên phải là các dãy chung cư) Hỏi người dân quanh đó chắc họ cũng biết!
    Có thể vui lòng cho mình biết giá cả thế nào ko người ơi . Cám ơn nhiều!! ^^
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

http://phongcua.com/Category.aspx

có phải quán này mấy chị hay nhắc đến không?
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

thấy giá trên menu cũng mềm nhỉ, mấy chị đã ăn ở đây rồi thấy thế nào? cua bao nhiêu 1kg? mình mua cua rồi yêu cầu làm món phải không mấy chị?
    • 2,404 Bài viết

• 8,092 Được cảm ơn

Sao em thấy giá món ăn cua rẻ thế ,gì mà có 17k,món cà ri thì 40k,lẩu thì 32k=>55k.Chị nào ăn rồi cho ý kiến đi ạ.Thanks các chị nhiều lắm.

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    • 1,150 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

theo mình cua mà ăn 6 người hết 800k là rẻ, 2 món, cari và lẩu, nhg nói thật mình chẳng thích ăn ở đây, cái gì cũng lâu mà cua ko tươi lắm, hoi óp óp sao đó, thịt cua ko chắc.

Mình biết 1 chỗ khá ngon mà mấy ông nhậu hay nghé, chỉ bán cua và bò ở đường gần khu sân banh Thốngn Nhất, đường Tân Phước, ở trong hẽm nhg ti61c là mình ko nhớ tên quán và tên đường (lẩu cua, bò nướng, 2 người ăn hết 400k)
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

mình nghĩ là mua cua cân kg, xong làm món gì thì cộng thêm tiền món đó vào, ví dụ mua cua hết 300k, làm lẩu thì cộng thêm 17k, và làm cari thì cộng vào tiếp 40k, phải không ạh?
    • 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    theo mình cua mà ăn 6 người hết 800k là rẻ, 2 món, cari và lẩu, nhg nói thật mình chẳng thích ăn ở đây, cái gì cũng lâu mà cua ko tươi lắm, hoi óp óp sao đó, thịt cua ko chắc.

Mình biết 1 chỗ khá ngon mà mấy ông nhậu hay nghé, chỉ bán cua và bò ở đường gần khu sân banh Thốngn Nhất, đường Tân Phước, ở trong hẽm nhg ti61c là mình ko nhớ tên quán và tên đường (lẩu cua, bò nướng, 2 người ăn hết 400k)
    chị nhớ lại địa chỉ hay tên quán thì chia sẻ với mấy chị em mình nha
    • 1,150 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

hẽm đối diện quán Thỏ BẹcNi đường Tân Phước, tên là quán Cây Me