• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em nhờ chút. Em có một cô bạn mới ở Đức về, tuần vừa rồi em có dẫn cô ấy đi ăn cơm Tấm tại Lê Văn Hưu. Bản thân em mấy năm ăn ở đó cũng thấy không có gì hấp dẫn nhưng thấy cô ấy khen ngon suốt. Tuần tới cô ấy vào SG nên có nhờ em tìm giúp các nhà hàng có bán cơm tấm ngon trong đó. Nói thật em chưa vào đến đó bao giờ nên thông tin này mù tịt. Mẹ nào biết địa chỉ nào ngon thì chỉ em với nhé, tuần tới cô ấy vào đó 1 tuần nên em cần gấp ạ.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Kem ống Hàn Quốc - món kem thú vị tại Sài thành

Hôm rồi đang lướt facebook tự nhiên tui thấy có đứa post hình cái kem này lên và bảo đây gọi là...

• Tìm chổ bán bánh tráng Bình Định tại Sài Gòn

Có bạn nào biết chổ bán bánh tráng Bình Định tai Sài Gòn vui lòng chỉ giúp (bánh tráng mỏng nhúng nước ),bánh tại các siêu thị ăn không hợp gu nên ko thấy ngon

• 6 món mì ngon "hết sẩy" ở Sài Gòn

Có thể bạn chưa biết, hoặc đã biết nhưng Pi vẫn cần “điểm mặt” 6 món mì hấp dẫn này để mọi cư dân...

• Em tìm nhà hàng bán dim sum ngon.

Hôm trước, em vừa được ăn dim sum, ở 1 nhà hàng trên đường Ngọc Khánh, thấy rát khoái món này, mà ở đấy làm hơi mặn, em muốn thử ăn chỗ khác nữa, chị nào biết chỗ nào bán dim sum ngon chỉ em với (trừ khách sạn 5* các chị nhé, em ko có tiền :Straightf:), mai noel em rủ chồng em đi ăn, tks các chị....

• 188 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mẹ Moon có thể đến:
    1. Nhà hàng Ngự Phú trên đường Lý Chính Thắng (đoạn gần ngã ba Lý Chính Thắng và Huỳnh Tịnh Của)
    2. Quán Ba Ghiền đường Đặng Văn Ngữ (Ngã tư Lê Văn Sỹ quẹo phải qua đường Đ.V.N)
    3. Nhà hàng Huế - Bún và Bánh, 79 Trần Quang Diệu, Q.3 cũng có bán cơm tấm điểm tâm sáng rất ngon (ngã tư Lê Văn Sỹ quẹo trái vào Trần Quan Diệu)

Chúc mẹ ngon miệng nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngay đầu Nguyễn Trãi ( ngã 6: x Lê Thị Riêng x CMT8...) có quán được đấy mẹ Moon ợ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngay chợ Phu Nhuận cung có 1tiem nghe nói củng ngon lam,. Chị dến dó thử xem nhé!
    • 536 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện bạn có thể đến nhà hàng mình. Mình rất vui được phục vụ người con Việt Nam dù đi xa vẫn nhớ về món ăn truyền thống
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comtamhogia Xem bài viết
    Nếu có điều kiện bạn có thể đến nhà hàng mình. Mình rất vui được phục vụ người con Việt Nam dù đi xa vẫn nhớ về món ăn truyền thống
    Mình không phải là người Sài Gòn nhưng hồi đầu năm có dịp vào đó chơi mình có qua nhà hàng này 1 lần (hồi đó vào và đi ăn cùng cơ quan trong đó).Cảm nhận là món ăn ngon, giá cả hồi đó rẻ. Bạn thử giới thiệu cho bạn của bạn qua đó xem sao.
    • 1,482 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiny_thinest Xem bài viết
    2. Quán Ba Ghiền đường Đặng Văn Ngữ (Ngã tư Lê Văn Sỹ quẹo phải qua đường Đ.V.N)
    Quán này mình thấy chủ lực là cơm sườn, bình dân ngon rẻ, nhưng chỗ ngồi thì hơi bị bình dân quá.

Mình thấy cơm tấm Thuận Kiều góc Nguyễn Văn Thủ - Đinh Tiên Hoàng ăn ngon đó, nhưng TK ở Quốc Lộ 1 (gần Metro An Phú) lại k0 ngon.
    http://zaodich.com/forum/f2484/chuyen-friso-gold-gia-re-hon-bat-ky-shop-nao-1933093/#post31453618"
    • 8,950 Bài viết

• 2,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    Quán này mình thấy chủ lực là cơm sườn, bình dân ngon rẻ, nhưng chỗ ngồi thì hơi bị bình dân quá.

Mình thấy cơm tấm Thuận Kiều góc Nguyễn Văn Thủ - Đinh Tiên Hoàng ăn ngon đó, nhưng TK ở Quốc Lộ 1 (gần Metro An Phú) lại k0 ngon.
    Cơm tấm Thuận Kiều ở gần Thuận Kiều Plaza ngon tuyệt rooling: hình như là cuối đường Lê Đại Hành :Sigh:
    • 114 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cơm tấm Cali gần chợ Bến Thành hay trên đường Hai Bà Trưng, máy lạnh, sạch sẽ sang trọng. Mình ăn ở đó vài lần thích hợp đãi khách
    Gieo gì Gặt nấy:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhdep Xem bài viết
    Cơm tấm Thuận Kiều ở gần Thuận Kiều Plaza ngon tuyệt rooling: hình như là cuối đường Lê Đại Hành :Sigh:
    Ui con cái xinh quá, mẹ nó ơi địa chỉ như thế nào vậy. Mẹ nó cho mình cụ thể được không?
    • 1,941 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

1. 54 Thuận Kiều, P. 4, Q.11, TP.HCM - ĐT: 08.8562891 (Gần Bệnh viện Chợ Rãy)

2. 26 Tôn Thất Tùng, Q. 1, TP.HCM – ĐT: 08. 9250935 (Gần bệnh viện Phụ Sản Quốc Tế)

3. 143 Đường số 1, BTĐ B, Q. Bình Tân, TP.HCM – ĐT: 7515632 (Khu Dân cư An Lạc)

4. 114 Yersin, P. NTB, Q. 1, , TP.HCM – ĐT: 8230630 (Gần chợ Dân Sinh)

5. 98 QL 1A, P. Tân Phú, Quận 9, , TP.HCM – ĐT: 08. 8931053 (Kế bên Khu Du lịch Suối Tiên)

6. 16/14 Út Tịch (Hoàng Việt cũ), P. 4, Q. Tân Bình (Khu Đệ Nhất Khách Sạn) – Khai trương đầu tháng 1/2008.
    Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 8,950 Bài viết

• 2,154 Được cảm ơn

54 Thuận Kiều, P. 4, Q.11, TP.HCM - ĐT: 08.8562891 (Gần Bệnh viện Chợ Rãy)

Hihi, địa chỉ quán đó bác TVĐ đưa ra nè chị
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaixinhdep Xem bài viết
    54 Thuận Kiều, P. 4, Q.11, TP.HCM - ĐT: 08.8562891 (Gần Bệnh viện Chợ Rãy)

Hihi, địa chỉ quán đó bác TVĐ đưa ra nè chị
    Mình đến nhà hàng này rồi, riêng suy nghĩ của mình thì thấy không được ngon lắm.
    Mà bạn chủ topic đâu rồi áy nhỉ, cả nhà đang xôn xao tìm địa chỉ cơm ngon cho bạn ý kìa.

Lần đầu tiên vào WTT lại mò mẫm vào kinh nghiệm hay để học nấu nướng. Nói thật ngày trước ở nhà được bố mẹ chiều nên chẳng bao giờ biết nội trợ. Bây giờ chồng lại là người rành ăn nên khó quá.
    Xin lỗi Mod cho em tí đất nhờ mọi người chỉ giúp chỗ nào học nấu ăn và học cách trình bày các món ăn ạ. Em ở HN nhưng chuẩn bị vào SG theo chồng
    • 1,941 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Đúng rồi...Vì Thuận Kiều bây giờ chạy theo phong trào thương hiệu...nên không còn bán ngon như lúc xưa nữa bạn à....Ăn một dĩa cơm tốn gần 60 ngàn.....ra đường ăn cơm bụi còn ngon hơn nữa....Mình từng bị rồi đó....Ăn một dĩa cơm có 3 cái đầu tôm...mà nó tính tới 45 ngàn....muốn đập cái quán luôn...:Sad::Sad::Sad:
    • 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả các mẹ, cô bạn em đã vào đó được 2 hôm tuy nhiên chưa có điều kiện để đi thưởng thức các địa điểm mà em cung cấp. Em có nói chuyện với cô ấy về việc được các mẹ, các bố giới thiệu tận tình cô ấy cảm động lắm vì không nghĩ có một DD mà mọi người lại tận tình với nhau như thế. Em xin cảm ơn và hy vọng được các mẹ, các bố tiếp tục giúp đỡ vì có thể sang đầu tháng em cũng vào đó một thời gian
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở SG co mấy quán cơm tấm sạch sẽ ăn được:RaisedEye là vì mình ko thích cơm nát cho lắm, bạn hãy thử đi nhé!!!
    Cơm tấm Mộc ở Lý Tự Trọng + Lê Thánh Tôn quận 1
    Cơm tấm Cali ở Hai Bà Trưng, Nguyễn Traĩ, Lê Thánh Tôn đều ở quận 1 nhưng địa chỉ thì mình ko nhớ chính xác.
    • 8,950 Bài viết

• 2,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tào Viễn Đạt Xem bài viết
    Đúng rồi...Vì Thuận Kiều bây giờ chạy theo phong trào thương hiệu...nên không còn bán ngon như lúc xưa nữa bạn à....Ăn một dĩa cơm tốn gần 60 ngàn.....ra đường ăn cơm bụi còn ngon hơn nữa....Mình từng bị rồi đó....Ăn một dĩa cơm có 3 cái đầu tôm...mà nó tính tới 45 ngàn....muốn đập cái quán luôn...:Sad::Sad::Sad:
    Cũng hơi bị lâu chưa ăn lại cơm tấm TK, chỉ nhớ trong tiềm thức nó có món cơm cháy ngon bá chấy bò chét rooling::Laughing:
    • 1,310 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bây giờ muốn ăn cơm ngon thì phải trả nhiều tiền, cơm tấm cali 1 dĩa trên 30k không à, cơm tấm TK cũng vậy, có tí tẹo cơm, muốn ăn no thì phải ăn gấp đôi :Sad:. Em nhớ hồi xưa có quán cơm tấm trên đường nguyễn kiệm gần hồ văn huê vô ăn 1 dĩa cơm mà miếng thịt nướng to bằng bàn tay che hế dĩa cơm, thơm ơi là thơm, bây giờ miếng sườn chút xíu mà nướng khô queo.
    [IMG][/IMG]
    • 1,941 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Bây giờ đi ăn cơm gà trên Lê Văn Sỉ ngon hơn....:Laughing::Laughing::Laughing:..Hình như nó mới mở 1 CH trên đường Nguyễn Trãi đó.....Hoặc chịu khó chạy xuống An Dương Vương ăn cơm tấm An Dương Vương ngon hơn các mẹ ơi.....:Laughing::Laughing:
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cơm tấm Mộc trên LLTrọnngg ngon hơn LTTôn nhé các mẹ. Ăn cũng ok, gần trung tâm, sạch sẽ lịch sự chờ hơi lâu

1 cơm tấmnnữa là TTKH trên đường Tôn Thất Thiệp gần Sunwah, khá ngon, buổi trưa đông lắm.

Mấy chỗ kia thì ngon nhưng hơi xa nên cũng ít ăn
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4