Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

SG - Quán ăn, nhà hàng ngon, mang không khí gia đình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.62K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 186 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Sắp tới đây, ba mình từ miền Trung vào SG chơi, mình muốn tìm quán ăn hay nhà hàng ngon, giá cả vừa phải, ấm cúng, khu vực Tân Bình càng tốt. Nhờ mọi người giới thiệu giúp cho.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bạn có thể ghé quán Hội An, nếu từ Hoàng văn Thụ quẹo Út Tịch về Cộng Hoà thì là ở trong hẻm đầu tiên bên phải, quán đẹp, lịch sự, thức ăn khá ngon. Nhà mình thích nhất là các món Mì Quảng, Cao lầu, Cháo cá mù cu, Cơm gà và Bánh hoa hồng, Bánh vạc.
    Bạn cũng có thể ghé quán trên đường Sao Mai (thực ra là 1 hẻm trên đường CMT8 từ ngã 4 Bảy Hiền đi về phía SG, gần đến Phạm văn Hai, bên tay phải) vào hẻm khoảng 50m, quán có bề ngang rộng và tầng lửng phía bên trái, rất dễ nhận ra. Thức ăn ở đây đậm vị hơn Hội An và giá cũng mềm hơn, quán cũng đông và ồn ào hơn, đồng thời không sạch và đẹp như Hội An.
    Nếu thích món Hoa, bạn có thể ghé nhà hàng Bửu Hồ ở góc Lê văn Sĩ và Kỳ Đồng. Hầu như các món ăn ở đây đều làm VC mình hài lòng (nhà mình hay ăn ở đây), giá cả phải chăng. Hiện nhà hàng đang khuyến mại món Gà chiên và xôi chiên (1/2 con cho nhóm từ 2 đến 5 khách với giá 25K, 1 con cho nhóm từ 6 đến 10 khách với giá 50K).
    Quán Bánh tằm bì Nam Bộ trên đường Hai Bà Trưng, dưới dốc cầu Kiệu với nhiều món rất ngon như Bánh Bèo, Bánh Tằm, Bánh Canh Tôm nước dừa, Bánh khọt, Cháo cá, Cơm phá lấu...Quán sạch sẽ, chuyên bán cho khách ghiền (như VC mình!)

Chỉnh sửa lần cuối bởi rfidquyen; 06/10/2009 vào lúc 11:14 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rfidquyen Xem bài viết
    Bạn có thể ghé quán Hội An, nếu từ Hoàng văn Thụ quẹo Út Tịch về Cộng Hoà thì là ở trong hẻm đầu tiên bên phải, quán đẹp, lịch sự, thức ăn khá ngon. Nhà mình thích nhất là các món Mì Quảng, Cao lầu, Cháo cá mù cu, Cơm gà và Bánh hoa hồng, Bánh vạc.
    Bạn cũng có thể ghé quán trên đường Sao Mai (thực ra là 1 hẻm trên đường CMT8 từ ngã 4 Bảy Hiền đi về phía SG, gần đến Phạm văn Hai, bên tay phải) vào hẻm khoảng 50m, quán có bề ngang rộng và tầng lửng phía bên trái, rất dễ nhận ra. Thức ăn ở đây đậm vị hơn Hội An và giá cũng mềm hơn, quán cũng đông và ồn ào hơn, đồng thời không sạch và đẹp như Hội An.
    Nếu thích món Hoa, bạn có thể ghé nhà hàng Bửu Hồ ở góc Lê văn Sĩ và Kỳ Đồng. Hầu như các món ăn ở đây đều làm VC mình hài lòng (nhà mình hay ăn ở đây), giá cả phải chăng. Hiện nhà hàng đang khuyến mại món Gà chiên và xôi chiên (1/2 con cho nhóm từ 2 đến 5 khách với giá 25K, 1 con cho nhóm từ 6 đến 10 khách với giá 50K).
    Quán Bánh tằm bì Nam Bộ trên đường Hai Bà Trưng, dưới dốc cầu Kiệu với nhiều món rất ngon như Bánh Bèo, Bánh Tằm, Bánh Canh Tôm nước dừa, Bánh khọt, Cháo cá, Cơm phá lấu...Quán sạch sẽ, chuyên bán cho khách ghiền (như VC mình!)
    Món bánh tằm bì là món khoái khẩu của mình, bây giờ mình mới biết ở SG có quán này. Mình nhất định sẽ ghé. Ba mình thì rất thích hủ tiếu Nam Bộ vì có thời gian gia đình mình sống ở Miền Tây. Mình thì lại không biết quán hủ tiếu nào ngon. Quán Hội An thì chắc không vào rồi vì dân Hội An mà, thưởng thức món Hội An thường xuyên rồi
    Cám ơn bạn nhiều lắm, nếu biết địa chỉ nào nữa thì giới thiệu cho mình với nhé.
    • 242 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Hủ tiếu có hủ tiếu Nhân trên đường Nguyễn Thượng Hiền - Q3 gần ngã tư Nguyễn Đình Chiểu với Nguyễn Thượng hiền đấy, quán này đông dã man nên kiếm chút không khí gia đình thì ko có, bán từ 4h chiều.
    Nếu gia đình bạn thích ăn lẩu nấm cho lạ miệng thì ghé quán GIA 12 A Nguyễn Đình Chiểu ĐâKo Q1, lẩu nấm ở đây ngon ko kém gì Ashima nhưng rẻ hơn nhiều.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amai Xem bài viết
    Sắp tới đây, ba mình từ miền Trung vào SG chơi, mình muốn tìm quán ăn hay nhà hàng ngon, giá cả vừa phải, ấm cúng, khu vực Tân Bình càng tốt. Nhờ mọi người giới thiệu giúp cho.
    Mình biết 1 quán mới mở ở số 1B đường Phổ Quang, tên quán là Babavang có nhiều món ăn khá ngon, quán decor cũng đẹp, yên tĩnh. Hiện quán mới khai trương nên giảm giá 10% đó, nhà mình mới đi ăn cuối tuần vừa rồi. Chỗ đậu xe thoải mái. Bạn thử đưa cả nhà đến đó ăn nhé!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,276 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim94 Xem bài viết
    Mình biết 1 quán mới mở ở số 1B đường Phổ Quang, Phường 2 Quận Tân Bình - tên quán là Babavang có nhiều món ăn khá ngon, quán decor cũng đẹp, yên tĩnh. Hiện quán mới khai trương nên giảm giá 10% đó, nhà mình mới đi ăn cuối tuần vừa rồi. Chỗ đậu xe thoải mái. Bạn thử đưa cả nhà đến đó ăn nhé!!!
    :Applause: Mình đồng ý với Nhim94!
    Quán này đẹp, rộng rãi, rất ấm cúng, nhà tớ cũng tới đây ăn hôm rồi:Battin ey: Phục vụ tốt, món ăn ngon và lạ miệng. bạn đưa bác và gia đình tới là rất phù hợp nhé:Rose: (có hải sản rất tươi và baba chế biến khá độc đáo)
    Hi vọng nhà bạn có buổi tối vui và ngon miệng nhé:Battin ey:
    ĐT của nhà hàng đây ạ: 38456094
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lemaily; 07/10/2009 vào lúc 02:31 PM.
    :Kiss::Kiss:Không bao giờ quá muộn để yêu:LoveStruc::LoveStruc:
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemaily Xem bài viết
    :Applause: Mình đồng ý với Nhim94!
    Quán này đẹp, rộng rãi, rất ấm cúng, nhà tớ cũng tới đây ăn hôm rồi:Battin ey: Phục vụ tốt, món ăn ngon và lạ miệng. bạn đưa bác và gia đình tới là rất phù hợp nhé:Rose: (có hải sản rất tươi và baba chế biến khá độc đáo)
    Hi vọng nhà bạn có buổi tối vui và ngon miệng nhé:Battin ey:
    ĐT của nhà hàng đây ạ: 38456094
    Hi hi... nhắc tới Babvang là đúng tủ roài! Cơ quan mình mới tới ăn tuần trước đấy! Giờ nhắc mà vẫn còn xèm đấy ạ! Đặc biệt là món ba ba rang muối, cực ngon!!! rooling: Đặc biệt là đầu bếp có thể chế biến tại bàn cho khách xem luôn. Ba ba nghe nói ăn bổ lắm, cho ba bạn đến chỗ này là lý tưởng rồi! Mình cũng đang tính dẫn gia đình mình lại đây ăn tuần tới nè! Giá cả cũng bình dân lại còn được giảm giá 10% nhân dịp khai trương nữa đấy!onttella::Applause:
    • 1,276 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuong81 Xem bài viết
    Hi hi... nhắc tới Babvang là đúng tủ roài! Cơ quan mình mới tới ăn tuần trước đấy! Giờ nhắc mà vẫn còn xèm đấy ạ! Đặc biệt là món ba ba rang muối, cực ngon!!! rooling: Đặc biệt là đầu bếp có thể chế biến tại bàn cho khách xem luôn. Ba ba nghe nói ăn bổ lắm, cho ba bạn đến chỗ này là lý tưởng rồi! Mình cũng đang tính dẫn gia đình mình lại đây ăn tuần tới nè! Giá cả cũng bình dân lại còn được giảm giá 10% nhân dịp khai trương nữa đấy!onttella::Applause:
    Ui, tớ cũng khoái ba ba rang muối ở đây đó, tớ cũng ghiền roài rooling:
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hơi xa 1 tý bạn dắt đến quán Hai Lúa trên đường Phan Văn Trị (gần Nguyễn Oanh) thực đơn phong phú. nhì6u món đa75c trưng Nam Bộ, chế biến khá ngon, giá t5m ổn, có chỗ cho con nít chơi, rộng rãi thoáng mát.
    • 186 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim94 Xem bài viết
    Mình biết 1 quán mới mở ở số 1B đường Phổ Quang, tên quán là Babavang có nhiều món ăn khá ngon, quán decor cũng đẹp, yên tĩnh. Hiện quán mới khai trương nên giảm giá 10% đó, nhà mình mới đi ăn cuối tuần vừa rồi. Chỗ đậu xe thoải mái. Bạn thử đưa cả nhà đến đó ăn nhé!!!
    Nghe hấp dẫn quá, nhất định mình sẽ ghé.
    • 1,276 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amai Xem bài viết
    Nghe hấp dẫn quá, nhất định mình sẽ ghé.
    Bạn ơi, tới Babavang nhớ thử món
    - Lẩu cua đồng nấu măng:Smiling:
    - Lẩu ghẹ măng chua :Smiling:
    - hoặc bún thả cá nhé
    Rất thú vị đấy, tớ lên cơn thèm rùi,mai lại ghé thui:Battin ey:
    • 1,023 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ Cò Xem bài viết
    hơi xa 1 tý bạn dắt đến quán Hai Lúa trên đường Phan Văn Trị (gần Nguyễn Oanh) thực đơn phong phú. nhì6u món đa75c trưng Nam Bộ, chế biến khá ngon, giá t5m ổn, có chỗ cho con nít chơi, rộng rãi thoáng mát.
    bạn đừng có ghé quán này, dở lắm, lại mắc nữa
    Hãy cố vươn vai mà đứng
    Tô son lên môi lạnh lùng
    Hãy cố yêu người mà sống
    Lâu rồi đời mình cũng qua
    :Rose:

• 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

-Mình thik món cá,ốc, nên thỉnh thoảng hay có dịp ra fía Bình Thạnh là ghé quán chuyên đặc sản Phan Thiết,ko gian hơi hẹp chút nhưng mát mẻ,yên tĩnh,sân có cây mận to và bên trong rất sạch,đồ dùng thức ăn tươm tất,ngon và giá cũng ok.
    Bánh canh cá tươi từ PT,Bún cá,..gỏi cá,gỏi ốc giác cồn chà,gỏi cuốn có nước sốt chấm lạ miệng lắm...Có bán thêm 1số hải sản và nước mắm nữa..Nói đến mình lại thèm ra đó,lâu ko ghé wa..
    Mình ko để ý tên quán nhg từ hướng chợ Bà Chiểu vào Lê Quang Định tay fải quẹo vô100m gặp Bùi Đình Túy ,quán bên tay fải,đối diện là quán phở cũng khá ngon đấy.GD nào có dịp gé wa xem.:Smiling:

• 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuong81 Xem bài viết
    Hổng biết khuyến mãi còn đến hôm nay không hà. Ngoài món ba ba ra còn món nào khác nữa không ạ?
    Cu Hai: 10 tuổi - 31kg - 1m3 - Cu Tí: 3,5 tuổi - 19.5kg - 93cm
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé
    • 1,276 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhfami Xem bài viết
    Hổng biết khuyến mãi còn đến hôm nay không hà. Ngoài món ba ba ra còn món nào khác nữa không ạ?
    Còn bạn nhé, còn giảm 10% đó, tớ mới ăn tuần rùi, vì nàh tớ gần nên toàn dắt khách ra đó cho tiện.
    Babavang còn mấy món tớ khoái như:
    • Mực sữa chiên nước mắm
    • Gỏi cá chiên giòn/gỏi miến hải sản
    • Hàu đút lò
    • Lẩu Ghẹ nấu măng
    • Lẩu cua đồng nấu măng (phải đặt)
    • Cơm chiên tỏi/chiên cá mặn
    • Cá lăng, cá chình nứơng/nấu măng chua
    • Rau thập cẩm luộc chấm mắm kho quyẹt
    • Gà/sườn chìa nướng + xôi chiên
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey: chẹp chẹp
    • 4,700 Bài viết

• 5,195 Được cảm ơn

Nhà mình hôm rùi cũng đi ăn ở Babavang! Mình thấy đầu bếp nấu khá ngon. Ông xã mình hơi khó ăn mà cũng khen. Cha con nó mê món Mực sữa với cơm chiên tỏi. Có 3 đứa 5 tuổi mà chúng nó chơi 2 đĩa mực với 2 đĩa cơm:Laughing: Lẩu ghẹ nấu vừa miệng lắm: ghẹ tươi, măng giòn tanrooling:Món ba ba thì giòn tan, béo....Mà đầu bếp với phục vụ khá nhanh và chuyên nghiệp. Giá cả thì chấp nhận được. Mỗi tội khúc đường đó 1 chiều mình đi từ hướng Gò vấp xuống là phải ban 1 đường vòng qua Hoàng văn thụ rồi mới tới:Silly:Nếu mà đi từ đường Trường sơn vào thì ok, dễ dàng.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TyBiBo; 29/10/2009 vào lúc 09:31 AM.
    • 186 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Nhà mình hôm rùi cũng đi ăn ở Babavang! Mình thấy đầu bếp nấu khá ngon. Ông xã mình hơi khó ăn mà cũng khen. Cha con nó mê món Mực sữa với cơm chiên tỏi. Có 3 đứa 5 tuổi mà chúng nó chơi 2 đĩa mực với 2 đĩa cơm:Laughing: Lẩu ghẹ nấu vừa miệng lắm: ghẹ tươi, măng giòn tanrooling:Món ba ba thì giòn tan, béo....Mà đầu bếp với phục vụ khá nhanh và chuyên nghiệp. Giá cả thì chấp nhận được. Mỗi tội khúc đường đó 1 chiều mình đi từ hướng Gò vấp xuống là phải ban 1 đường vòng qua Hoàng văn thụ rồi mới tới:Silly:Nếu mà đi từ đường Trường sơn vào thì ok, dễ dàng.:Smiling:
    Trùi ui, nghe thèm quá đi mất. Còn hơn tháng nữa mình mới được về VN để thưởng thức các món ở đây.
    • 315 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

hihi..các chị cho em xin tí giá chỗ này đi.:Silly:
    baba có đắt lắm k ạ?
    đi khoảng 2-4 ng thì hết khoảng bao nhiu ự ?
    hix...em lại đang tính ăn ngày 1 cơ,mà hết giảm giá thì cũng hơi tiếc:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mesieupham; 30/10/2009 vào lúc 10:47 AM.
    • 44 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemaily Xem bài viết
    Nhà tớ 5 ngừoi (1 kid) tới babvang ăn 1 con baba 420k và được free 2 món: Rang muối + chuối đậu ăn với bún + rau :Battin ey: và vài món nữa, no kềnh càng.
    Cuối tháng 11 tớ sinh nhật và cũng sợ kg đc giảm 10% nên gọi điện thoại trườc đặt cọc trong thời gian giảm giá , nên ngày 30/11 tớ vẫn được giảm 10% , hihi.:Battin ey:
    Nhà tớ gần như tuần nào cũng qua ăn, quảng cáo cho nó kiểu này phải xin thẻ VIP giảm 10% thoai:Thinking:
    Mình lại nghĩ bạn là nhân viên PR của quán, ở topic nào có bạn là ờ đó có Ba ba vàng:Laughing:
    • 242 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

uh, bây giờ trong box ẩm thực TPHCM chỗ nào cũng thấy ba ba vàng !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2