Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

Sài Gòn- đia chỉ nhà hàng ngon, đẹp, lịch sự để tiếp khách

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.9K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé, nếu cần tư vấn về Hà nội thì mình rất thạo và rất sẵn sàng. Cho mình hỏi thăm thêm nhà hàng River View ỏ tầng trên của tòa nhà 21 Nguyễn Trung Ngạn, Q.1 (hình như là tòa nhà Miss Aodai), ăn ở đó có ổn không? giá cả có quá đắt không?

• 1,904 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo mun Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhiều nhé, nếu cần tư vấn về Hà nội thì mình rất thạo và rất sẵn sàng. Cho mình hỏi thăm thêm nhà hàng River View ỏ tầng trên của tòa nhà 21 Nguyễn Trung Ngạn, Q.1 (hình như là tòa nhà Miss Aodai), ăn ở đó có ổn không? giá cả có quá đắt không?
    Chỗ đó cũng được nhưng không gian chung không thoáng đãng bằng những chỗ kia, nhưng lại có phòng riêng (nên book trước). Giá chấp nhận được.

• 297 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

1. Nhà hàng An Viên ở đường Hai Bà Trưng cũng được lắm bạn (có món gỏi 3 mùa ngon lắm),
    2. Nhà hàng Mandarin (đường Ngô Văn nam)
    3. Nhà hàng Hội An (đường Lê Thánh Tôn)
    Công ty mình hay tiếp khách ở những nhà hàng này
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ndtk; 07/04/2009 vào lúc 05:03 PM.

• C.Y
    • 11 năm
    • 1,000 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Ở khu trung tâm còn có nhà hàng Li Bai của KS Sheraton, nhà hàng Crystal Jade Palace của KS Legend.
    Theo mình nhà hàng Hoàng Thành thức ăn không ngon, ồn ào, đông đúc, không phù hợp với khách business.
    C.Y (xi wai)

• 1,110 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Theo mình khách Đài Loan thì nên ăn ở Ngọc Sương ( Suong Nguyet Anh ), Yeeboo ( Le Thanh Ton ), Mandarin ( Ngô Văn Năm ) cũng O.K!

• 297 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Còn nữa, nhà hàng Ba Miền (Trần Quốc Thảo), món ăn Nam Trung Bắc.
    Còn buổi trưa thì ăn Dimsum trọn gói ở Khách sạn Movempick (Omni cũ)

• 190 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hải sản: nhà hàng Ngọc sương (Lê Quý Đôn, Nguyễn Đình Chiểu, Sương Nguyệt Ánh)
    Dimsum và các món Hoa: lầu 5 khách sạn Windsor, Q5 (~120k/khách), lầu 2 Lucky Plaza (Nguyễn Huệ, Q1), nhà hàng Đại Thống, Yeebo, Ming Dynasty
    Món Việt: Quán Ngon (Nam kỳ khởi nghĩa), Indochina, nhà hàng Cung đình Rex, Nam An
    Ngòai ra còn có buffet tại hầu hết các khách sạn lớn như Sheraton, Legend, Caravelle, Equatorial

• 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em thì thấy ăn tối ở The Temple số 31 tôn thất thiệp chỗ giao với paster cung được, đến đó lên sân thượng là các món nướng đó, ngon nhất là đùi ếch rang me...ngaòi ra còn rất nhiều món khác như nhũ dê, bò, lươn...giá lại vô cùng mềm mại
    hoặc là ăn ở le mekong đối diện khách sạn shereton trên đường đông du, set menu thì 125k/khách nhưng mà gọi món lẻ thì được hơn. còn đi thêm xuống ngô đức kế thì có hoàng yến số 7 ngô đức kế, gí hơi cao 1 chút
    nếu ăn 1 set menu thuần việt ngon mà rẻ với các món như cơm hấp lé sen, cá nứong lá sen, bò nướng trogn quả dừa tuơi, cá lóc hấp giả kì lân, gỏi hoa hồng, cá sấu...thì đến Hồ GIa hẻm 28 tôn thất tùng q1, đây là sự lựa chọn của rất nhiều HDV và khách vn đi kèm người nước ngoài ( trogn đó có em)-he he, vì khôgn gian riêng tư và đơn giản, món rất ngon trình bày đẹp mà binh dân nữa, chị đi mà khách chê không ngon thì về em đền cho chị...chỗ khác!!!:Laughing:

• 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cái ở nguyễn trugn ngạn cũng được, nhưng em ăn ở đó mãi rồi thấy rất ngán, cảm giác họ nấu cũng không thua tàu sài gòn ở bến bạc đằng về khoảng dở là mấy!!! hơn nữa nứoc uống tính giá trên trời lăm, 1 chai bia 3$, ly nước cam của em 5$...mà tất cả bill sẽ cộng 5% phí phục vụ và 5% vat nữa nhé!!!
    em đi tour toàn đưa khách lên đó farewell do cty sắp xếp, đi buổi tối thì ngồi ngaòi sân thựong được gió mát phe phẩy nhưng không thấy gì, ngồi trogn phòng thì lạnh run lập cập, mà khách toàn ca cẩm khi nhìn thấy cái bill nước, rõ chán!!!
    dù sao thì cũng sang trọng...
    set menu bên đó từ 10$/khách:Nottalkin:

• 186 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mọi người ơi,

Mình tìm mãi không thấy có cái topic nào về nhà hàng lịch sự để tiếp khách cả cho nên lập topic này.
    Chả là mình thì hay phải đi tiếp khách mà cũng không biết nhiều nhà hàng ở Sai Gon lắm. Mọi người chỉ dùm coi có những nơi nào đẹp, sang trọng, đồ ăn ngon, giá cả đắt cũng sao.

Cám ơn mọi ng nhiều nhé :Rose::Rose:

Trước giờ mình biết mỗi Ngọc Sương thôi :Laughing:

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7