• 2 Lượt chia sẻ
  • 44.6K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đối với những người phải làm việc vào ban đêm hay thường phải thức khuya thì món cháo được ưa chuộng, đơn giản vì nó dễ nuốt, dễ tiêu hóa về đêm

Cháo bình dân nhất là món cháo trắng ăn với thịt kho, tép rang, hột vịt muối… Khu cháo trắng ngon và tấp nập khách về khuya đến 1-2h sáng vẫn còn khách nằm ở 211 Hải Thượng Lãng Ông, giá chỉ 3.000-5000 đồng/tô tùy theo món ăn kèm. Không thích cháo trắng, bạn có thể thưởng thức món cháo lòng Long An tại 87B Cao Thắng, quận 3 hay quán cháo mực số 10 Phó Đức Chính, quận 1.

Một số người không có thói quen ăn quán vỉa hè, có thể đến những nơi có bàn ghế lịch sự như quán cháo gà Vườn Mai rất nổi tiếng ở 256/8/4 Lạc Long Quân, quận Tân Bình. Những con gà ta ngon thịt được tuyển chọn và được chế biến thành các món như: gà luộc, gà bóp thấu, gà trộn rau răm, gà hấp hành, gà hấp muối và gà rô ti.

Ngoài ra, khu chợ đêm Bến Thành với các quán như Sao Đông, Tây Du… cũng là nơi lý tưởng để thưởng thức các món cháo khuya. Trong bảng thực đơn của các quán ăn này luôn luôn có bán đủ các loại như: cháo cá, cháo hải sản, cháo gỏi vịt mà đặc biệt là cháo thịt gà, thịt bò nấu với đậu xanh và cháo bào ngư cao cấp với giá 20.000 đồng/tô.

Quán được nhiều người biết đến nhiều là quán Phú Thành tại 306 Nguyễn Thị Minh Khai, quận 3 với giá 9.000 đồng/tô. Còn cháo thập cẩm được bán ở khu gà ác tiềm thuốc bắc trên đường Phan Xích Long, quận 11 giá 11.000 đồng/tô. Cháo của quán 546 Nguyễn Trãi, nằm gần ngã ba Nguyễn Trãi - Phước Hưng, quận 5, giá 19.000 đồng/tô. Tuy đắt vậy, nhưng các quán này vẫn khá đông khách, nhất là người Hoa.

Ngay ngã tư Phùng Hưng - Hải Thượng Lãng Ông có quán cháo hào rất lạ miệng với giá 10.000 đồng/tô. Cháo được nấu bằng xương và loại hào sữa (hào nhỏ) nên không cần phải thêm nhiều bột ngọt. Thịt hào mau chín nên khi bỏ vào cháo chỉ cần dạo qua dạo lại vài cái là được. Nước chấm ở đây là loại tương xí muội có vị ngọt rất đặc biệt.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 266 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình muốn ăn cháo đậu đỏ, có nước cốt dừa. Thì đi đâu ăn ?
    Mà người ta bán ăn sáng hay ăn tối.
    Bạn nào biết chỉ dùm. Thanks.
    • 134 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Bạn ra Hàng Xanh, ở đó có cháo đậu đỏ nước dừa. Bắt đầu bán từ 12g trưa đến khuya đó bạn.
    • 67 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cháo đó ở đường nào vậy bạn, nghe thèm quá, Chẹp..chẹp,
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotrucquan Xem bài viết
    Mình muốn ăn cháo đậu đỏ, có nước cốt dừa. Thì đi đâu ăn ?
    Mà người ta bán ăn sáng hay ăn tối.
    Bạn nào biết chỉ dùm. Thanks.
    Buổi sáng ra ngay gần cổng Hội Người Mù, trước cổng tiệm chay đạo Cao Đài, đối diện chợ Thái Bình trên đường CỐng QUỳnh có 1 gánh cháo đậu đỏ cốt dừa (nhưng cốt dừa hơi loãng), 5k/tô là lè lưỡi.
    Buổi tối thì ra bùng binh Hàng Sanh (gọi đúng tên tộc hỉ!) đi theo hướng ra Thanh Đa, nhưng vừa qua khỏi bùng binh thì tấp sang bên tay trái, có 2 quán ngay đầu gần ngã ba đầu tiên bên trái (Đinh Bộ Lĩnh hay Bạch Đằng thì phải)
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Cháo trắng hột vịt muối - ba khía - cá kho thì mình hay ăn quán nhỏ bên hẻm nhỏ nối đường Võ Văn Tần & Ng Thị Minh Khai, đầu hẻm có mấy xe cháo vịt, xe cháo trắng liền kề xe mì tàu
    Từ Ngã tư Nguyễn Thượng Hiền đi hướng ra CMT8, hẻm lớn khoảng 6m đầu tiên bên tay phải, sau khi qua khỏi quán Tân Tòng Lợi.
    Ngay ngã tư Nguyễn Thượng Hiền - Võ Văn Tần cũng có 1 xe cháo đậu đỏ nhưng hà tiện đậu nên hổng ngon
    Mấy quán này bán tối thôi nha!
    • 1,023 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

quán cháo cá đường Paster góc Nguyễn Thị Minh Khai ngon lắm rooling:
    Hãy cố vươn vai mà đứng
    Tô son lên môi lạnh lùng
    Hãy cố yêu người mà sống
    Lâu rồi đời mình cũng qua
    :Rose:

• 148 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cháo tiều bán lúc 5g chiều ở chợ bàn cờ (khu ăn đêm). Hơi mắc 28k không có chỗ để xe muốn ăn phải gởi xe hết 3k và phải uống nước vì quán không có chỗ ngồi. Nhưng thật đúng đồng tiền rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi myngoc1647; 11/11/2009 vào lúc 02:04 PM.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em lại thích ăn cháo mực ở Nguyễn Đình Chiểu, không biết có mẹ nào cùng sở thích k nhỉ? Vì lười sưu tầm quán ăn lắm nên ăn chổ nào ok là e cứ đóng quân ở đó hoài thôi:Laughing:
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Còn 1 quán cháo Tiều 3 đời ở Hồng Bàng nữa (hình như là 639), ăn với phá lấu thập cẩm, thích nhất là xá bấu & cải chua!
    Sáng sớm làm 1 tô cháo cá Dìn Ký - Nguyễn Trãi cũng tốt lắm dù hơi mắc tí, khoảng 25k
    Cháo sườn hột vịt bắc thảo chị Tâm ở đầu hẻm 72 Trần Đình Xu, Q.1. Món này đi theo tuổi ấu thơ của mấy chị em mình, tiếc là giờ kg còn món bánh bột khoai môn, mì xào trứng chiên. Kế đó là xe bột chiên của cậu Phủ, khác hẳn bột chiên Đại Thành - Võ Văn Tần
    • 247 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smileyhibiscus Xem bài viết
    C
    Cháo sườn hột vịt bắc thảo chị Tâm ở đầu hẻm 72 Trần Đình Xu, Q.1. Món này đi theo tuổi ấu thơ của mấy chị em mình, tiếc là giờ kg còn món bánh bột khoai môn, mì xào trứng chiên. Kế đó là xe bột chiên của cậu Phủ, khác hẳn bột chiên Đại Thành - Võ Văn Tần
    Smileyhibiscus ơi, trước đây trên đường Trần Đình Xu có một quán hủ tiếu nam vang (có mấy chị em bán - là quán ngồi bàn cao í), mình rất nghiện hủ tíu của chỉ, mấy năm nay mình ghé không thấy bán nữa, bạn biết quán dời đi đâu không, vì quán bán được quá nên mình không nghĩ rằng họ sẽ nghỉ. Thanks nhá:Rose::Rose:
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tố Nguyên Xem bài viết
    Smileyhibiscus ơi, trước đây trên đường Trần Đình Xu có một quán hủ tiếu nam vang (có mấy chị em bán - là quán ngồi bàn cao í), mình rất nghiện hủ tíu của chỉ, mấy năm nay mình ghé không thấy bán nữa, bạn biết quán dời đi đâu không, vì quán bán được quá nên mình không nghĩ rằng họ sẽ nghỉ. Thanks nhá:Rose::Rose:
    Kg biết chị hỏi quán bên tay trái từ ngã tư THĐ chạy xuống bờ sông (hình như số 9 mấy), ngay khuôn viên của xưởng in, mấy chị em nhìn như lai phải kg ạ? hay là quán bên trong hẻm đối diện khoản đó??? Có nghe là họ bán nhà dời đi đâu kg rõ lắm
    Hôm nào chị thử qua 173 Trần Bình Trọng nhen, 19k/tô chất lượng khá lắm đó, do người Kam lai Hoa nấu luôn. Đoạn giữa Trần Hưng Đạo & An Dương Vương đó, quán đông lắm, kế bên có xe nước mía nữa, bên tay phải từ Trần Hưng Đạo đi An Dương Vương
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smileyhibiscus; 12/11/2009 vào lúc 02:17 PM.
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Tối qua, e ăn thử hàng cháo sườn ở Hai Bà Trưng, q3! Cháo nấu ngon, giống như cháo sườn bên hông chợ Tân Định! Mỗi tội hàng cháo này tận 8h30PM mới bắt đầu bán, và bán đến tầm 1-2hAM! Mẹ nào máu đi ăn đêm thử ăn nhé! Hàng cháo này bán ở lề đường, trước cửa nhà thuốc Ngọc Phước, 354 HBT, P8, q3,
    • 4,700 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myngoc1647 Xem bài viết
    Cháo tiều bán lúc 5g chiều ở chợ bàn cờ (khu ăn đêm). Hơi mắc 28k không có chỗ để xe muốn ăn phải gởi xe hết 3k và phải uống nước vì quán không có chỗ ngồi. Nhưng thật đúng đồng tiền rooling:
    Cháo này mình ăn từ hồi còn iu ông xã, tới khi cưới có bầu nghén k ăn gì tối nào cũng ra ăn cháo:Laughing:Tội nghiệp ông xã k ăn đc nóng gọi thêm 1 ly trà đá vớt đá bỏ vô cháo:Silly: Ăn tới độ quen là cứ ngồi vào ghế là em bán quán nước tự động bưng trà đá với nhiều đá ra:Laughing:Giờ con mình hơn 5 tuổi rồi thỉnh thoảng ghé lại ăn. Vẫn ngon mỗi tội nhà mình dân số đông nên ngồi k thoải mái lắm:Sigh:
    Quên, mê nhất là nấm rơm ở đó k biết có đặt hàng k mà rất to, rất ngọt. Mình đi chợ thỉnh thoảng thấy có nấm lớn cỡ vậy mua về ăn mà sao thấy hổng có ngon bằng:Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TyBiBo; 14/11/2009 vào lúc 01:04 PM.
    • 455 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Con em rất thích ăn cháo (cháo loại nào cũng được), nhưng em thì chỉ hay mua cháo gà ở mấy tiệm bán phở thôi Tình hình là nhà em ở Bình Thạnh ah! Nhờ các chị thông thái trong lĩnh vực ẩm thực cháo chỉ giúp em! :Rose::Rose::Rose:
    Ngày sao sỏi đá cũng cần có nhau!!!
    • 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinh yeu Xem bài viết
    Con em rất thích ăn cháo (cháo loại nào cũng được), nhưng em thì chỉ hay mua cháo gà ở mấy tiệm bán phở thôi Tình hình là nhà em ở Bình Thạnh ah! Nhờ các chị thông thái trong lĩnh vực ẩm thực cháo chỉ giúp em! :Rose::Rose::Rose:
    Chịu khó đi xa tý, có cháo ngon bạn ạh. Cháo tiều chợ Bàn Cờ, 1 tô 25K or 30K, buổi chiều từ 4-5h bán.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Cháo này mình ăn từ hồi còn iu ông xã, tới khi cưới có bầu nghén k ăn gì tối nào cũng ra ăn cháo:Laughing:Tội nghiệp ông xã k ăn đc nóng gọi thêm 1 ly trà đá vớt đá bỏ vô cháo:Silly: Ăn tới độ quen là cứ ngồi vào ghế là em bán quán nước tự động bưng trà đá với nhiều đá ra:Laughing:Giờ con mình hơn 5 tuổi rồi thỉnh thoảng ghé lại ăn. Vẫn ngon mỗi tội nhà mình dân số đông nên ngồi k thoải mái lắm:Sigh:
    Quên, mê nhất là nấm rơm ở đó k biết có đặt hàng k mà rất to, rất ngọt. Mình đi chợ thỉnh thoảng thấy có nấm lớn cỡ vậy mua về ăn mà sao thấy hổng có ngon bằng:Sigh:
    Em cũng hay ăn ở đây chị ạh, công nhận nấm rơm rất ngọt và dai. Chắc chị ko nhớ e, lúc trc có ủng hộ 2 cái máy scan chỗ chị. Bây giờ vẫn xài tốt.
    • 1,309 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

QUÁN CHÁO NGỌC BÍCH
    113 PASTEUR, P.6 Quận 3 TP.HCM
    Phone: (08) 3829 9650
    tớ hay ăn ở đây, kế bên áo dài Thiên Hương á (góc NTMK- Pateur):Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 181 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

quán này là ở trong chợ Bàn Cờ luôn hả mẹ nó?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeuCuBe; 21/11/2009 vào lúc 01:12 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị oi, ăn cháo lòng ở góc võ thị sáu - paster ( đối diện cây xăng ý) cũng ngon lắm ạ. Cháo Ngọc Bích lần đó em ăn có cánh gián, kêu ra mắng vốn, thì cũng hâm lại, cho mìh ăn tô cháo cũ thôi. Tức!!!!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4