Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

[Huế] Tổng hợp địa chỉ các quán Café đẹp ở Huế

Đến trả lời mới nhất
  • 214 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sau loạt bài về ẩm thực Huế, được các mẹ rất ủng hộ, đặc biệt là các mẹ chuẩn bị đi du lịch cùng gia đình và người thân ơ xứ Huế mọng mơ mình xin giới thiệu 1 list các quán café Huế, cho các mẹ thêm sự lựa chọn của mình.

Có thể xem thêm loạt bài về ẩm thực xứ Huế, tổng hợp các quán ăn ở Huế
    http://www.webtretho.com/forum/f213/...c-hue-1712931/

Intro:

Không đâu lạ kì như ở Huế, các quán café mọc lên san sát, nhiều, đa chủng loạt, nhiều hình thức...chắc có lẽ là phong cách thưởng thức cafe của người dân Huế. Bất cứ thời gian nào, bất cứ đâu, người dân cũng cafe, cafe giờ như là 1 nét văn hóa. Nếu ban ngày có cafe sáng, với những quán gần đường, tận hưởng cảm giác se lạnh buổi sáng, cảnh người người tấp nập đi làm, thì những quán cafe "cốc" lại là nơi tụ họp của giới trẻ, những người thích sự thoải mái, không ràng buộc cũng vì thế đến huế thấy 1 nhóm guitar uống cafe vỉa hè vừa hát vu vơ không phải là lạ. Ban ngày là thế, ban đêm cùng ngắm cảnh sông huơng, nghe những khúc nhạc trữ tình về huế, nhưng bản tình ca bất hủ vang bóng 1 thời của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn, hay những bản hò Huế, khiến cho lòng của thực khách không thể nao lòng hơn.

dưới đây mình giới thiệu danh sách các quán cafe ở Huế được nhiều người đánh giá là 3 sao trở lên
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ai mê chả lụi Bình Thuận thì vô đây nè!

Sau một lần được ăn chả lụi ở Biên Hòa (Đồng Nai) thì mê mẩn em nó luôn, lên SG hễ thấy là "quất",...

• 20 hàng cơm tấm ngon ở Sài Gòn

Hôm trước mình có lập topic giới thiệu các quán cơm trưa văn phòng ở vài quận trong thành phố. Hôm...

• Cho mình hỏi địa chỉ các quán cà phê hay (HN)

Mọi người ơi, ai đã từng đi những quán cà phê nào ấn tượng cho mình xin địa chỉ nhé, nhất là các quán có nhạc sống, chơi nhạc cụ hoặc các quán có gì đó đặc biệt hơn những quán khác, miễn là ko ồn ào, không có nhiều ánh sáng quá để người uống có thể tập trung suy nghĩ hoặc đơn giản là thưởng thức...

• Trang điểm để thấy mình trẻ hơn

Sau khi sinh con, thời gian dành cho con quá nhiều, đến nỗi nhiều khi quên cả bản thân mình. Đi...

• Địa chỉ các quán ăn ngon, shopping nổi tiếng ở Sài gòn

Tình hình là em có cô bạn người Sing sắp sang VN chơi. Cô bạn lại muốn em cho vài địa chỉ quán ăn, shopping nổi tiếng ở Sài gòn, mà em thì ở HN. Các mẹ ở Sài gòn giúp em vụ này với nhé. Mà em thấy hình như diễn đàn mới chỉ giới thiệu các quán ăn ngon ở HN mà chưa có ở SG hay nơi khác, hi vọng qua...

• 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu bạn là một người thích khám phá những điều mới lạ, vậy tại sạo không thử một lần ghé đến Big cafe nhỉ ? Một điểm đến rất thú vị và độc đáo dành riêng cho những ai yêu Huế. Đến với Big café, bạn có thể hiểu và cảm nhận không chỉ từ hương thơm cafe nồng nàn mà còn không gian ẩn chứa nét ” rất Huế ” ở nơi đây. Nào mời bạn cùng khám.

Big cafe mang một phong cách khá lạ và rất có gout. Tầng 1 của quán là nơi để xe. Tầng 2 mang một màu tím Huế đặc trưng, buồn nhưng ẩn chứa nét sâu lắng của tâm hồn con người Huế. Với không gian bài trí thoáng, tạo cảm giác mở với rất nhiều cửa sổ, cùng những chi tiết bài trí khá đặc sắc và tinh tế mà chỉ Big cafe mới có được. Nơi đây rất thích hợp cho những buổi cafe sáng, hay những chiều bên ly cafe với bạn bè, không chỉ đối với những bạn trẻ mà còn với lứa tuổi trung niên đặc biệt là những tâm hồn yêu Huế.

Big Cafe - 9/263 Bà Triệu, Phường Phú Hội, TP Huế

Hãy comment ý kiến của bạn và những trải nghiệm của bạn tại đây
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn đang phân vân lựa chọn điểm dừng chân cho những ngày hè, hay đơn giản là đang tìm cho mình không gian tĩnh lặng, để nhâm nhi vị đắng của tách café và thưởng thức những trang sách theo phong cách Book café.

Đến nơi đây, ngoài việc mua sắm những sản phẩm văn hóa truyền thống làng nghề có giá trị, bạn sẽ được cảm nhận sự thoải mái trong không gian café nhẹ nhàng, đầy ắp những sách báo luôn được cập nhật và được phục vụ wi-fi miễn phí.

Cafe sách Phương Nam chắc hẳn sẽ luôn là lựa chọn tuyệt vời cho những ai yêu thích sự nhẹ nhàng, yên tĩnh và cần lắng một chút lòng mình với cuộc sống xung quanh.

Café sách Phương Nam - 15 Lê Lợi, TP Huế

Hãy comment ý kiến của bạn và những trải nghiệm của bạntại đây
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Quán xinh, không gian “đa phong cách” lại thêm những bé Hamster cute cực kỳ, chưa đến thử, chưa phải là teen!
    Dịp gần đây, nếu ai thường xuyên đi qua đường Tuy Lý Vương chắc chắn sẽ rất tò mò bởi 1 quán cafe nhỏ nằm ngay gần quán kem Kanguru vốn đã nổi tiếng lâu nay. Mới đầu, nhìn qua, chúng tớ tưởng đây nơi bình thường dành cho teen với thiết kế trang nhã, hài hòa. Nhưng khi bước vào quán, chúng tớ mới biết đó là 1 quán café thú cưng đầu tiên ở Huế.

Hầu hết teen mình đều khó lòng mà “nói không” với những bé Hamster, nhím kiểng, bọ ú …. cute, xinh xắn hết mức. Nắm bắt được sở thích này, anh Bảo chủ cửa hàng đã mở ra một quán café thể hiện tình yêu dành cho các bé thú cưng một cách vô cùng độc đáo từ cái tên gọi cho đến bài trí cửa hàng.

Café Pet - 10 Tuy Lý Vương, TP Huế

• 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lẩn sâu trong một con xóm nhỏ, con đường chỉ vừa 2 xe máy chạy ngang qua nhau, đến với Café An Nhiên bất chợt ta như tìm về cõi riêng, muốn được sống chậm lại, muốn những ưu tư trải dài để lắng nghe cuộc sống trong dòng thời gian quá đỗi vội vàng.

An Nhiên đúng như cái tên gọi của nó, không hào nhoáng, ồn ào chỉ như một một chốn riêng tìm đến để thư giãn, để thả mình trong sách báo và thiên nhiên. An Nhiên là một ngôi nhà đúng nghĩa được chia thành những góc nhỏ phù hợp với tâm trạng, ý định của người đến. Bên trong quán là những bộ bàn ghế mây được sắp xếp gọn gàng nép bên bức tường gạch hắt màu ấm áp. Với ý định phát triển quán theo hướng café sách, chủ quán đã khéo léo đặt giữa lối đi những giá sách báo với các thể loại khác nhau. Nhâm nhi tách trà nóng hổi trong tiết trời se lạnh, vùi đầu trong thế giới của những trang sách mới thấy ý vị của cuộc sống. Hay thỉnh thoảng ngước đầu nhìn quanh, những chậu lan nhỏ xinh đương nở hoa xanh mướt chợt thấy yêu đời lạ.

Café An Nhiên - 4 Trần Cao Vân, phường Phú Hội, TP Huế

• 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn thích tận hưởng không gian lãng mạn hay sang trọng, ấm cúng, bên ly café phong cách Pháp với đối tác, bạn bè và gia đình? café L’Ami chính là điểm hẹn lý tưởng dành cho những ai yêu thích phong cách café riêng biệt.

L’Ami có vị trị tuyệt vời ngay trên trục đường chính Hùng Vương nối liền bờ bắc và bờ nam của thành phố Huế, nên rất thuận tiện cho khách ghé qua… và kết luôn. Bãi đậu xe rộng lớn luôn có nhân viên tươi cười đon đả, trông nom xe cho khách. Xe máy, xe hơi được sắp xếp gọn gàng, thành hàng thẳng lối. Huế – Trung tâm văn hóa, du lịch – nơi có sông Hương Núi Ngự, có đền đài lăng tẩm và hàng chục trường đại học …, Bar Cafe’ L’Ami sẽ góp một phần nhỏ vào nét Huế, văn hóa lịch sử Huế để những người đến Huế, xa Huế cảm nhớ, cảm thương.
    Café L’Ami - 85 Hùng Vương, TP Huế

Chỉnh sửa lần cuối bởi kimcuongden1712; 03/07/2013 vào lúc 11:27 AM.
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tiết trời ở Huế thật lạ cứ dăm đôi bữa, trời đất lại thở dài những tiếng trầm buồn, ngả một màu xám bạc. Những lúc như thế, con người ta lại muốn kiếm tìm cho mình một nơi để tỉ tê, thủ thỉ và hò hẹn. Giấu mình bên con đường dài hun hút, lọt thỏm giữa những tòa nhà san sát kéo dài cả một dải đường, không phải ngẫu nhiên mà có thể xem café La Beaute như một chốn “hò hẹn” lý tưởng cho ngày trở gió.

café La Beauté
    La Beaute là một ngôi nhà nhỏ nằm trên con đường Võ Thị Sáu sôi động, nhưng khác với nhịp sống rộn rã của phố Tây, La Beaute lại mang một vẻ điềm nhiên, tự tại với hàng rào gỗ trắng thấp bé, khoảng sân trước được trồng trang trí với những dãy tre xanh mát. Dăm đôi bàn ghế con con trong khoảnh sân nhỏ níu chân bạn ngồi xuống thủ thỉ, tâm tình tạo cảm giác thân quen như đang ở nhà đứa bạn. Còn có những góc khuất đầy dịu dàng và thanh bình với hàng ghế nép mình bên màu xanh của cây cối.

Café La Beauté - 87 Võ Thị Sáu, TP Huế

• 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nằm đoạn cuối của đường Đinh Tiên Hoàng, Café For You nép mình nhỏ nhắn, xinh xắn bên cạnh hồ Tịnh Tâm quanh năm xanh mát. For You café nhẹ nhàng như cái tên của nó chắc chắn sẽ rất được lòng với các cô gái yêu sự yên bình, lãng mạn và dịu dàng.

Đến đây, bạn sẽ bắt gặp một không gian nhỏ bé, lãng mạn, có cả chút mộc mạc xen lẫn. Quán không thiết kế cầu kỳ nhưng sẽ thu hút với những bạn yêu cái đẹp đến từ những cái giản đơn với những bộ bàn ghế gỗ được thiết kế lạ mắt được kê sát bên những mảng tường được trang trí họa tiết thi thoảng được tô điểm bằng các khung ảnh. Nhưng điểm ấn tượng nhất chắc chắn sẽ khiến bạn dừng lại để ngắm nghía chính là góc quầy bar được ốp gỗ toàn bộ kèm theo một bảng “note” được vẽ trang trí khá bắt mắt về các thức uống đặc biệt được phục vụ hay một event nào đó quán dành cho những vị khách dễ thương của mình.

Café For You - 131 Đinh Tiên Hoàng, TP Huế

• 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhắc đến quán cafe mang phong cách xưa gắn liền với những bản nhạc Trịnh sống mãi theo thời gian, chắc hẳn những tâm hồn yêu “Trịnh” sẽ nhớ đến quán café Chiều – café nhạc Trịnh như một dấu ấn in sâu trong tiềm thức của những ai đã từng một lần ghé chân đến nơi đây.

Café Chiều là để lặng mà nghe, nghe những lời ca và tiếng hát từ những bản nhạc của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn. Cafe Chiều là để lặng mà nghe chút lắng đọng, chút tàn phai, chút hư hao trong cõi đời mỗi người. Có người đến đây vào mỗi buổi chiều tà, để lặng nghe những nỗi niềm tâm sự cùng tri kỷ, có người lại một mình lặng mà nghe từng giọt sầu rơi trong cõi lòng thổn thức…
    Café Chiều - 44 Đặng Thái Thân, TP Huế

• 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lẩn khuất sau những tòa nhà chọc trời, giấu mình trong con hẻm nhỏ, một lối đi hẹp, bỏ lại bên ngoài những ồn ào của phố thị, Café Bamboo Bar – vẫn giữ riêng mình nét sâu lắng lạ.

Bamboo Bar – Café nằm ở một con ngõ nhỏ trên đường Lương Thế Vinh với lối đi rợp bóng tre xanh. Điều đặc biệt ở Bamboo Bar – Café bởi nó vẫn giữ nguyên nét tĩnh lặng, yên ả hiếm thấy ở một quán cafe nằm giữa khu trung tâm sầm uất có lẽ vì thế nên Bamboo Bar – Café thích hợp cho những ai tìm đến để lánh mình khỏi những tất bật của cuộc sống hoặc tìm cho riêng mình một khoảng không yên tĩnh.

Café Bamboo Bar - 3 Lương Thế Vinh, TP Huế

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2