• 213 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 304 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Em sống ở Bình Thạnh & mê ăn uống vô cùng (cho nên em béo ú na ú nần), lượn 1 vòng webtretho thấy có topic địa điểm quán ăn ở Quận Gò Vấp thấy rất là xôm tụ mà sao Quận Bình Thạnh buồn thiu à. Em muốn khơi mào để cả nhà mình nếu có ở Bình Thạnh thì cùng nhau chia sẻ các địa điểm "vàng" để dắt nhau đi măm măm nha!

Đầu tiên là "danh sách đen" của em:

* Mì Vịt Tiềm Cây Khế: 72 Nơ Trang Long (gần khúc ngã tư Nơ Trang Long - Lê Quang Định), rất ngon nhưng hơi đắt, em nhớ ko nhầm là 60k/tô mì đùi vịt hay sao đấy, vì em ko biết ăn vịt nên chỉ ăn mì tôm thôi (36k) thấy cọng mì và mùi vị rất đậm đà, rất ngon. Nhìn chung là sạch sẽ.

* Canh bún: Nằm trong hẻm đường Lê Quang Định, đi từ phía chợ Bà Chiểu lên, chạy chầm chậm thấy cái hẻm phía trước có shop bán hoa, quẹo vào là có quán canh bún ốc lề đường, 12k/tôi nhưng hồi xưa thì ngon chứ bây giờ em thấy như là bột ngọt nhiều wá hay sao đấy! hichic

* Súp măng cua, bò bía: Lề đường Lê Quang Định (khúc qua ngã tư NTL-LQĐ), bên cạnh là 1 chỗ bán cây lá cảnh, súp cua ngon, bò bía bình xường.

* Bột chiên, nui chiên, há cảo chiên: đường Trần Văn Kỷ có 1 xe bột chiên, 2 vợ chồng già bán, suốt ngày cãi nhau. Hơi dầu mỡ nhưng em thích cái món nui chiên.hiehie.

* Cháo sò huyết, cháo hến, cháo giò, cháo bò bằm: đường Nơ Trang Long, gần cửa hàng Yamaha, chỗ Trung Tâm Y Tế Dự Phòng quận Bình Thạnh, thường bán vào khoảng chiều tối. Em thích ăn ở đây do có món rau má và rau đắng ăn kèm cháo, đỡ ngán mà lại rất thơm.

.....

Còn nhiều lắm nhưng em lại đột ngột quên mất, để update từ từ vậy, các mẹ có thông tin gì thêm thì chia sẻ cùng em nhé
    It's nice to be important but it is more important to be nice :LoveStruc:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Món ốc ở đường Phan Văn Hân nữa bạn ơi. Mê quá ốc sinh viên hoặc Tía La nhất nhưng từ lúc Tía La đổi tên thành món ăn cũng thay đổi luôn. Giờ chỉ có Ốc Sinh Viên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bổ sung thêm 1 địa điểm nữa đó là chân gà nướng đối diện trường ĐH Tôn Đức Thắng. Ở đó có nước sốt chấm bánh mì không thể bỏ qua

• 304 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigpanda Xem bài viết
    Bổ sung thêm 1 địa điểm nữa đó là chân gà nướng đối diện trường ĐH Tôn Đức Thắng. Ở đó có nước sốt chấm bánh mì không thể bỏ qua
    Cho em hỏi trường ĐH Tôn Đức Thắng nó nằm ở đâu ạ? Hichic. Em cũng thích chân gà nướng nhưng ghét ở sân bay lắm mà mãi trong Bình Thạnh ko có chỗ ngon.

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gà nướng thì chị qua lê quang định e thấy cũng ngon lắm í

• 127 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Quán bánh canh bột gạo cắt ở đường D2, số mấy mình quên rồi nhưng đường đi là thế này. Đi từ ĐBP vào D2, chạy vào hẻm trường ĐH Kỹ Thuật Công Nghệ, gặp ngã 3 đầu tiên quẹo phải khoảng 50m là tới. Bánh canh xương, giò, cá, chả... 25k/tô, nhiều mà ngon nhắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 304 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Dạ, em cũng thích ăn bánh canh cực kì, ở Bình Thạnh mình có banh canh ghẹ ở dưới chân cầu Bông, hôm nay 45k/tô nhưng em thấy ko còn ngon như trước nữa nên thích ăn bánh canh cua ở gần chân cầu Kinh bên Thanh Đa hơn.

• TMP
    • 6 năm
    • 520 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

1/ Cuối tuần ghé lại quán Bò né Ngân Nga (26/11 Nguyễn Văn Đậu, Phường 4, Quận Phú Nhuận) - Cũng gần Bình Thạnh mà hen. Mấy món cũ hồi xưa thích ăn như bò cuộn phomai, chả cá cuốn, lẫu cá thác lác ... tự nhiên giờ ăn thấy bình thường!! Nhưng order thêm 1 tô cháo nấm tràm, ăn thử, thấy ngon ơi là ngon, mà có 25k thôi. Cháo để trong cái thố nhựa, khá là nhiều nhé, nấu nhừ ngọt lịm với tôm khô, khoai sọ hay khoai môn gì đó, ăn bột bột béo béo, 1 khoanh cá lóc, với 1 ít nấm tràm, rau đắng. Ai có con nhỏ hoặc thích ăn cháo hẳn sẽ thích món này
    2/ Tháng trước ăn đầy tháng con của đứa bạn ở quán Quyên - Đường vào khu Bình Quới (quên địa chỉ rồi) cũng khá là ngon, món bò với hải sản ăn rất ổn, giá cả cũng ok. Khi nào tìm ra địa chỉ mình vào confirm lại sau.

• 4,074 Bài viết

• 6,815 Được cảm ơn

Mì cây khế bây giờ ăn thấy hết ngon rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,018 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thyhongpham Xem bài viết
    Dạ, em cũng thích ăn bánh canh cực kì, ở Bình Thạnh mình có banh canh ghẹ ở dưới chân cầu Bông, hôm nay 45k/tô nhưng em thấy ko còn ngon như trước nữa nên thích ăn bánh canh cua ở gần chân cầu Kinh bên Thanh Đa hơn.
    chỗ này đúng là ăn ko ngon như hồi xưa, mình cảm thấy là nước đi đằng nước, cái đi đằng cái, ko có ăn nhập hòa quyện với nhau gì hết

bánh canh cua chân cầu kinh bao nhiêu 1 tô vậy bạn ? bán vào tầm giờ nào ?

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6