• 213 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 304 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Em sống ở Bình Thạnh & mê ăn uống vô cùng (cho nên em béo ú na ú nần), lượn 1 vòng webtretho thấy có topic địa điểm quán ăn ở Quận Gò Vấp thấy rất là xôm tụ mà sao Quận Bình Thạnh buồn thiu à. Em muốn khơi mào để cả nhà mình nếu có ở Bình Thạnh thì cùng nhau chia sẻ các địa điểm "vàng" để dắt nhau đi măm măm nha!

Đầu tiên là "danh sách đen" của em:

* Mì Vịt Tiềm Cây Khế: 72 Nơ Trang Long (gần khúc ngã tư Nơ Trang Long - Lê Quang Định), rất ngon nhưng hơi đắt, em nhớ ko nhầm là 60k/tô mì đùi vịt hay sao đấy, vì em ko biết ăn vịt nên chỉ ăn mì tôm thôi (36k) thấy cọng mì và mùi vị rất đậm đà, rất ngon. Nhìn chung là sạch sẽ.

* Canh bún: Nằm trong hẻm đường Lê Quang Định, đi từ phía chợ Bà Chiểu lên, chạy chầm chậm thấy cái hẻm phía trước có shop bán hoa, quẹo vào là có quán canh bún ốc lề đường, 12k/tôi nhưng hồi xưa thì ngon chứ bây giờ em thấy như là bột ngọt nhiều wá hay sao đấy! hichic

* Súp măng cua, bò bía: Lề đường Lê Quang Định (khúc qua ngã tư NTL-LQĐ), bên cạnh là 1 chỗ bán cây lá cảnh, súp cua ngon, bò bía bình xường.

* Bột chiên, nui chiên, há cảo chiên: đường Trần Văn Kỷ có 1 xe bột chiên, 2 vợ chồng già bán, suốt ngày cãi nhau. Hơi dầu mỡ nhưng em thích cái món nui chiên.hiehie.

* Cháo sò huyết, cháo hến, cháo giò, cháo bò bằm: đường Nơ Trang Long, gần cửa hàng Yamaha, chỗ Trung Tâm Y Tế Dự Phòng quận Bình Thạnh, thường bán vào khoảng chiều tối. Em thích ăn ở đây do có món rau má và rau đắng ăn kèm cháo, đỡ ngán mà lại rất thơm.

.....

Còn nhiều lắm nhưng em lại đột ngột quên mất, để update từ từ vậy, các mẹ có thông tin gì thêm thì chia sẻ cùng em nhé
    It's nice to be important but it is more important to be nice :LoveStruc:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Món ốc ở đường Phan Văn Hân nữa bạn ơi. Mê quá ốc sinh viên hoặc Tía La nhất nhưng từ lúc Tía La đổi tên thành món ăn cũng thay đổi luôn. Giờ chỉ có Ốc Sinh Viên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bổ sung thêm 1 địa điểm nữa đó là chân gà nướng đối diện trường ĐH Tôn Đức Thắng. Ở đó có nước sốt chấm bánh mì không thể bỏ qua
    • 304 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigpanda Xem bài viết
    Bổ sung thêm 1 địa điểm nữa đó là chân gà nướng đối diện trường ĐH Tôn Đức Thắng. Ở đó có nước sốt chấm bánh mì không thể bỏ qua
    Cho em hỏi trường ĐH Tôn Đức Thắng nó nằm ở đâu ạ? Hichic. Em cũng thích chân gà nướng nhưng ghét ở sân bay lắm mà mãi trong Bình Thạnh ko có chỗ ngon.
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gà nướng thì chị qua lê quang định e thấy cũng ngon lắm í
    • 127 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Quán bánh canh bột gạo cắt ở đường D2, số mấy mình quên rồi nhưng đường đi là thế này. Đi từ ĐBP vào D2, chạy vào hẻm trường ĐH Kỹ Thuật Công Nghệ, gặp ngã 3 đầu tiên quẹo phải khoảng 50m là tới. Bánh canh xương, giò, cá, chả... 25k/tô, nhiều mà ngon nhắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Dạ, em cũng thích ăn bánh canh cực kì, ở Bình Thạnh mình có banh canh ghẹ ở dưới chân cầu Bông, hôm nay 45k/tô nhưng em thấy ko còn ngon như trước nữa nên thích ăn bánh canh cua ở gần chân cầu Kinh bên Thanh Đa hơn.
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

1/ Cuối tuần ghé lại quán Bò né Ngân Nga (26/11 Nguyễn Văn Đậu, Phường 4, Quận Phú Nhuận) - Cũng gần Bình Thạnh mà hen. Mấy món cũ hồi xưa thích ăn như bò cuộn phomai, chả cá cuốn, lẫu cá thác lác ... tự nhiên giờ ăn thấy bình thường!! Nhưng order thêm 1 tô cháo nấm tràm, ăn thử, thấy ngon ơi là ngon, mà có 25k thôi. Cháo để trong cái thố nhựa, khá là nhiều nhé, nấu nhừ ngọt lịm với tôm khô, khoai sọ hay khoai môn gì đó, ăn bột bột béo béo, 1 khoanh cá lóc, với 1 ít nấm tràm, rau đắng. Ai có con nhỏ hoặc thích ăn cháo hẳn sẽ thích món này
    2/ Tháng trước ăn đầy tháng con của đứa bạn ở quán Quyên - Đường vào khu Bình Quới (quên địa chỉ rồi) cũng khá là ngon, món bò với hải sản ăn rất ổn, giá cả cũng ok. Khi nào tìm ra địa chỉ mình vào confirm lại sau.
    • 4,074 Bài viết

• 6,817 Được cảm ơn

Mì cây khế bây giờ ăn thấy hết ngon rồi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,019 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thyhongpham Xem bài viết
    Dạ, em cũng thích ăn bánh canh cực kì, ở Bình Thạnh mình có banh canh ghẹ ở dưới chân cầu Bông, hôm nay 45k/tô nhưng em thấy ko còn ngon như trước nữa nên thích ăn bánh canh cua ở gần chân cầu Kinh bên Thanh Đa hơn.
    chỗ này đúng là ăn ko ngon như hồi xưa, mình cảm thấy là nước đi đằng nước, cái đi đằng cái, ko có ăn nhập hòa quyện với nhau gì hết

bánh canh cua chân cầu kinh bao nhiêu 1 tô vậy bạn ? bán vào tầm giờ nào ?
    • 1,019 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TMP Xem bài viết
    1/ Cuối tuần ghé lại quán Bò né Ngân Nga (26/11 Nguyễn Văn Đậu, Phường 4, Quận Phú Nhuận) - Cũng gần Bình Thạnh mà hen. Mấy món cũ hồi xưa thích ăn như bò cuộn phomai, chả cá cuốn, lẫu cá thác lác ... tự nhiên giờ ăn thấy bình thường!! Nhưng order thêm 1 tô cháo nấm tràm, ăn thử, thấy ngon ơi là ngon, mà có 25k thôi. Cháo để trong cái thố nhựa, khá là nhiều nhé, nấu nhừ ngọt lịm với tôm khô, khoai sọ hay khoai môn gì đó, ăn bột bột béo béo, 1 khoanh cá lóc, với 1 ít nấm tràm, rau đắng. Ai có con nhỏ hoặc thích ăn cháo hẳn sẽ thích món này
    2/ Tháng trước ăn đầy tháng con của đứa bạn ở quán Quyên - Đường vào khu Bình Quới (quên địa chỉ rồi) cũng khá là ngon, món bò với hải sản ăn rất ổn, giá cả cũng ok. Khi nào tìm ra địa chỉ mình vào confirm lại sau.
    chỗ bò né ngân nga này mình chưa ăn bao giờ, ko biết là có ngon ko, và giá cả ra sao. Cho mình biết với. Thanks bạn

@ bạn chủ topic : cám ơn bạn nhiều vì đã đưa ra nhiều thông tin bổ ích
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoatuongvy; 13/12/2011 vào lúc 04:07 PM.
    • 304 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatuongvy Xem bài viết
    chỗ bò né ngân nga này mình chưa ăn bao giờ, ko biết là có ngon ko, và giá cả ra sao. Cho mình biết với. Thanks bạn

@ bạn chủ topic : cám ơn bạn nhiều vì đã đưa ra nhiều thông tin bổ ích
    Dạ, em chỉ xung phong mở lối cho công cuộc ăn hàng tại Bình Thạnh thôi ạ, mọi người cùng enjoy là vui lắm rồi!

Bánh canh cua ở chân cầu Kinh khoảng 28k/tô ko có giò. bán từ tầm 3-4h chiều đến khoảng 9-10h đêm ạ. Quán khá là lớn, nếu mọi người chạy từ phía Bình Quới lên thì quán nằm bên tay phải, thuận chiều luôn.

Bò né Ngân Nga cũng khá ngon dù chất lượng có giảm hơn xưa một tí. Ở đó em hay ăn bò nướng mexico (50k/phần), nghêu hấp xả (35k/phần) và lẩu bò nấu mẻ (85k/lẩu nhỏ). Nói chung là cũng được ạ.

Em bổ sung thêm một món là bánh bò, bánh chuối, bánh da lợn ở hàng bánh nằm trên đường Lê Quang Định, khúc qua ngã tư Lê Quang Định, Nơ Trang Long, hướng về ngã tư Nguyễn Văn Đậu - Lê Quang Định đấy ạ. Nó nằm cạnh vựa sầu riêng khá là tấp nập ở Lê Quang Định, bán tầm 5h chiều đến tối, bánh do bà chủ làm và con trai bán, ngon ngon, em thích bánh bò nhí nhí. hihi!
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Cho em ké 1 chút. Em có 1 nhà hàng ở trung tâm Q.1, em đang cần tuyển đầu bếp. Mẹ nào biết đầu bếp thì giới thiệu em với nhé!
    Cám ơn các mẹ nhiều ạ. Đt của em: 0912485252
    • 397 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

trường ĐH Tôn Đức Thắng nằm trên đường NGÔ TẤT TỐ, bạn đi NG.T.M.Khai or XVNT, ghé vào đường Phạm Văn Hân, gặp đg gì wen mất, rẽ vào Ngô Tất Tố, or chạy bên kia đg Nguyễn Hữu cảnh rẽ vào, ăn chân gà nướng ở đó, bạn nhớ ghé vào chợ Chiều Võ Duy Ninh măm luôn bún bò nhé, ngon tuyệt đấy, trong hẻm Võ Duy Ninh trước còn có cô hay bán hủ tiếu gõ , toàn dylan sh ghé vào ăn nhé, ngon cực.

trong hẻm bà Cô Đơn, ca phường 19 đi vào, dànhcho sv ănngon phết, mà mấy mẹ có biết bánh canh giò heo, trước ở sát bên chợ Văn Thánh, đg D1 nó dời đi đâu rồi ko ạ, em kiếm mỏi mắt ko thấy, ăn ở đây từ thời có 5K/tô thôi
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui..............
    • 1,762 Bài viết

• 13,770 Được cảm ơn

1. Hẻm nằm trên đường Phan Đăng Lưu đối diện đường Nguyễn Huy Tưởng, chính xác là đối diện cửa hàng thế giới di động có quán canh bún, ngồi trong hẻm, mình mới biết 2 tuần nay thôi, ăn ngon. Quán bán từ 14:30 đến 18:30 thôi. Phan Đăng Lưu thì thuộc Bình Thạnh, nhưng hẻm kia thì chắc thuộc Phú Nhuận quá.. Nhưng mình là người Bình Thạnh, chắc giới thiệu cho dân Bình Thạnh được :P

2. Trong đường Nguyễn Huy Tưởng có quán chay Pháp Uyển ăn ngon, sạch sẽ, có thể tụ họp bạn bè được. Từ ngoài đường đi vào, nó là hẻm cuối cùng bên tay trái. Hẻm số 17 thì phải, nhà thứ 3 từ đầu hẻm vào. Hồi có bầu, vác bụng qua ăn rồi đi bộ về đi làm. Giờ vẫn ăn, nhưng hết bầu rồi.

3. Cũng trong đường Nguyễn Huy Tưởng có quán café Sen, hẻm số 6, quán đẹp, đồ ăn ngon, và với mình thì có thêm 1 ưu điểm nữa vì gần.

4. Bún bò ở ngã tư đường Bạch Đằng + Phan Bội Châu, sát cửa hàng Vissan, hình như bán từ 17:30 trở đi, ăn được, do người Huế nấu.

5. Quán ốc ở đường Tăng Bạt Hổ, tính từ đường Lê Quang Định vào chừng 50m, bên tay phải, quán rộng, đồ ăn ngon, khá sạch sẽ nhưng hơi ồn ào (Nhưng quán ốc mà không ồn ào thì không phải quán ốc :P )

6. Hồi nhỏ mình hay ăn bún bò buổi sáng trong chợ Bà Chiểu, chổ bán trái cây, có con hẻm đi vô. Giờ không biết còn không nữa, bún bò ngon… Có bạn nào biết quán này không nhỉ?
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào muốn ăn chân gà / cánh gà nướng thì đi Phan Đăng Lưu (hướng về phía Hàng Xanh) vừa qua khỏi chợ Bà Chiểu 1 xíu có 1 cái ngã 3 ( đầu ngã 3 là quán Gia Định??) quẹo phải chạy gần cuối đường thấy khói mịt mù bên tay phải thì ghé vào ... nhậu thôi . Em ko biết tên đường . Quán đó bán gà CP đó , ko phải gà ko xuất xứ đâu nha. Quán bán từ 5 hay 6h chiều . Gần đó là quán lẩu khổ qua cá thác lác La Cà hay Cà Kê gì wm cũng hong nhớ nữa , chỉ nhớ là nó rẻ ơi là rẻ thôi . ^^
    :Rose::Rose::Rose: hạnh phúc hay đau khổ đều là kết quả của tình yêu :Rose::Rose::Rose:
    • 367 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

bánh canh ghẹ ngay ở dưới chân cầu bông ..cực kì ngon..3 tháng trước e ăn giá 45k/tô hay sao đó..Thịt ghẹ cực kì nhìu
    • 304 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

em ko biết ở Bình Thạnh có chỗ nào bán lẩu bò ngon ko nhỉ?
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thyhongpham Xem bài viết
    Chào cả nhà! Em sống ở Bình Thạnh & mê ăn uống vô cùng (cho nên em béo ú na ú nần), lượn 1 vòng webtretho thấy có topic địa điểm quán ăn ở Quận Gò Vấp thấy rất là xôm tụ mà sao Quận Bình Thạnh buồn thiu à. Em muốn khơi mào để cả nhà mình nếu có ở Bình Thạnh thì cùng nhau chia sẻ các địa điểm "vàng" để dắt nhau đi măm măm nha!

Đầu tiên là "danh sách đen" của em:

* Mì Vịt Tiềm Cây Khế: 72 Nơ Trang Long (gần khúc ngã tư Nơ Trang Long - Lê Quang Định), rất ngon nhưng hơi đắt, em nhớ ko nhầm là 60k/tô mì đùi vịt hay sao đấy, vì em ko biết ăn vịt nên chỉ ăn mì tôm thôi (36k) thấy cọng mì và mùi vị rất đậm đà, rất ngon. Nhìn chung là sạch sẽ.

* Canh bún: Nằm trong hẻm đường Lê Quang Định, đi từ phía chợ Bà Chiểu lên, chạy chầm chậm thấy cái hẻm phía trước có shop bán hoa, quẹo vào là có quán canh bún ốc lề đường, 12k/tôi nhưng hồi xưa thì ngon chứ bây giờ em thấy như là bột ngọt nhiều wá hay sao đấy! hichic

* Súp măng cua, bò bía: Lề đường Lê Quang Định (khúc qua ngã tư NTL-LQĐ), bên cạnh là 1 chỗ bán cây lá cảnh, súp cua ngon, bò bía bình xường.

* Bột chiên, nui chiên, há cảo chiên: đường Trần Văn Kỷ có 1 xe bột chiên, 2 vợ chồng già bán, suốt ngày cãi nhau. Hơi dầu mỡ nhưng em thích cái món nui chiên.hiehie.

* Cháo sò huyết, cháo hến, cháo giò, cháo bò bằm: đường Nơ Trang Long, gần cửa hàng Yamaha, chỗ Trung Tâm Y Tế Dự Phòng quận Bình Thạnh, thường bán vào khoảng chiều tối. Em thích ăn ở đây do có món rau má và rau đắng ăn kèm cháo, đỡ ngán mà lại rất thơm.

.....

Còn nhiều lắm nhưng em lại đột ngột quên mất, để update từ từ vậy, các mẹ có thông tin gì thêm thì chia sẻ cùng em nhé
    cho em copy vào sổ tay nhá chủ top. Tks chị
    • 1,762 Bài viết

• 13,770 Được cảm ơn

Quán ăn Bình An ở Bình Quới nữa, nằm trong con hẻm cùng phía và cách Bình Quới khoảng 100 mét. Chuyên món Huế: Có lẩu cá dứa, tam sên,hến xào,... nói chung là ngon. Dở nhất ở đây là phục vụ thôi: Khi đông khách, bạn bước vào có thể bị mấy em phục vụ người Huế càu nhàu "Vô chi mà đông rứa!" Nghe chỉ cười thôi, vì đi xa thật xa mới tới, không về với bụng rỗng được
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3