Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

Địa chỉ quán ăn ngon ở Quận Gò vấp

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 209K Lượt đọc
  • 315 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em xin đề cập với các bạn một vài địa chỉ:
    -cơm: cơm tấm 333 ngay bùng binh giao nhau giữa Phạm Văn đồng- Nguyễn Kiệm- Hoàng Minh Giám- Nguyễn Thái Sơn (đi từ Hoàng MInh Giám thì tiệm nằm bên phải bùng binh), thịt mềm và thơm, nhưng cơm hơi khô, 17 hay 18k/1 dĩa. Và cowmm tấm Loan trên đường Nguyễn Thái Sơn, gẫn ngã tư NgThSon- Nguyễn Văn Nghi, phía bên trường đại học Công Nghiệp, thịt k mềm bằng 333, nhưng hạt cơm rất vừa ăn, 20k/ 1 dĩa.

- Mì: quầy hủ tiếu nằm trong khu ăn uống chợ gò vấp mặt đường Nguyễn Thái Sơn, quầy đầu tiên, 30-35k/ 1 tô, có các laoij mì hủ tiếu ng Hoa: hoành thánh, xá xíu, ...

- Cà phê: cà phê sân thượng Văn Lang, hợp cho những ng yêu máy bay, giá 2 ly nước dao động 60-80k, gió mát, ngắm máy bay bay vèo vèo ngang đầu, rõ tới từng con ốc vít bù loong con tán trên máy bay luôn!! và County House trên Phan Văn Trị và City House trên Huỳnh Khương An (đi trên đường Lê Quang định, qua cầu Hang, qua đường Nguyễn Văn Nghi khoảng 150m thì H.K.An nằm bên phair), 2 quán này cùng chủ, bày trí đẹp, chụp hình thì khỏi chê, giá cho 2ly nước khoảng 90k-110k. Bổ sung thêm Du MIên trên Phan Văn Trj , đối diện Country house, quán này rộng, nhưng lại bày trí quá nhiều bàn, đặc biệt là quán này có những cây cổ thụ to cao, ngta kê ván, che mái ròi bày bàn phía trên cây luôn, nhìn như ngôi nhà trên cây ấy, em chưa vào nhưng thấy rất hay!

- Lẩu dê đoàn Râu trên đường Ngyễn Oanh, 1 lâu lớn giá 180k, nước lẩu cho thêm k tính tiền, nhưng ngặt cái dĩa mì dĩa rau dĩa tàu hủ cũng tính 5-10k, 4ng vô ăn cái lẩu, uống 4 chai nước ngọt tầm 250k-280k.

- Trà sữa Tea cup ngay ngã 5 CC, phía đường Nguyễn Oanh.
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tối nay lại chạy lòng vòng đi ăn thôi...chẹp.chẹp <3
    • 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Công ty mình có ăn ở quán Hai Châu mà ai cũng than. Thức ăn không ngon, đợi lâu, tính tiền chậm. Ăn mà nản luôn. Mình thích quán Ốc Liên trên đường Phổ Quang nhất. Có thêm món bánh canh cá lóc trên đường nguyễn thái sơn (chỉ là quán vỉa hè. hình như tên quán là Duy thì phải) vừa ngon mà rẻ nữa.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ở ngay chợ Xóm Mới đường Lê Đức Thọ P16 GV có 1 bác tên là Phương bán chè ngon lắm. Hình như là từ thời của mẹ mình thì bác đã bán rồi. chè của bác đó siêu ngon. Bố mẹ và cả đứa em của mình chỉ nhất nhất ăn ở hàng chè của bác thôi, hôm bữa bác bán hết mình ghé qua mua chỗ khác mà chẳng ai thèm ăn, cứ nói không ngon bằng chè của bác. Bữa nào mình ghé qua đó mua và up hình lên cho
    Chỉnh sửa lần cuối bởi greengrass127; 13/02/2014 vào lúc 08:04 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

quán ăn vặt ngon, rẻ, bán cá viên chiên và bò viên ... 8/24 đường số 1, phường 16, quận gò vấp các bạn đến ăn thử xem sao
    • 70 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhé cuối tuần này ko đợi đến tuần tới ngày Women Day bắt anh xã dắt đi mới được, tính hình là cu tý nhà em đã lên kế hoạch cho ba mẹ đi đâu vào ngày 8/3 rồi hix hix.
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Quán bún mắm BO góc ngã tư Phạm Văn Chiêu và Lê Đức Thọ ăn cũng rất ngon 35k/ tô
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cuối tuần, trên đường về Hóc Môn, tình cờ mình ghé ăn Phở thấy cũng ngon, hợp khẩu vị, có xí quách nữa (không nhớ địa chỉ số mấy, chỉ nhớ kế bên cửa hàng bán xe máy, trên đường Quang Trung, hướng gần đến ngã tư Thống Nhất) Không gian thoáng mát, có anh thu tiền mập mập vui tính hihihi

Lần sau mình ghé lại sẽ xem địa chỉ, báo cáo cả nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Huhi; 10/03/2014 vào lúc 02:44 PM.
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Quán mỳ Tàu ở ngã tư Quang Trung- Thống Nhất hồi đó mình cũng hay ăn nhưng bây h giá hơi cao.
    • 24 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chia sẻ vài nơi hay ăn ở khu gần nhà mình:
    Hủ tiếu nam vang, bò viên, sườn..: rất ngon, sạch sẽ, chỉ bán từ chiều đến khoảng gần 10 h tối,hủ tiếu hơi dai, nước dùng ok, có nhiều tỏi phi và cải thảo phi nên ra đúng vị, nằm đối diện xeo xéo phòng công chứng số 5, quán khá lớn, có 2 gian nhà.Nhớ gọi thêm rau má đậu xanh cũng ok, 6k/ly, hủ tiếu thì khoảng 30k/tô.Gần đó có phá lấu sing, mì gói phá lấu ăn cũng được, giá 16k/chén+ bánh mì.
    Gần đó có quán bún bò khá nổi tiếng (thanh mai thì phải), hay ăn nhưng không để ý, càng ngày càng ngọt ngọt đường, mình thấy không ngon lắm.Bột chiên sát bên phòng công chứng thì cũng không ngon như hồi xưa.
    Ăn mì tàu: ở GV mình thấy hiếm chỗ nào ngon, giá vừa, mình hay qua khu chu văn an bình thạnh, tiệm phục hưng, hoặc ăn mì ở khu phan văn trị, bình thạnh hơn ở GV.

Bánh bèo, bột lọc, ít trần: mình hay ăn ở quán gần siêu thị bách khoa, trên đường nguyễn thái sơn, giao phạm ngũ lão, ngon rẻ, nên ăn bánh đúc+ ít trần ở đây.Còn 1 quán ngự bình trong đường nguyễn văn công, thiên về vị huế hơn, bánh bèo, nậm thì có tôm khô, tươi..nhưng mình thấy giá hơi cao, mà món đó thì chỉ ăn chơi, để bụng ăn cái khác.

Phở: mình thích phở huơng vị nam hơn, nên tìm mãi không thấy quán ưng ý ở gv, bạn nào biết thì chỉ mình với (phở có ít mùi gia vị thảo quả, và ăn với nhiều loại tuơng,rau,giá..)

Chè: chè bánh tuyết nga trên đường nguyên hồng, ngay cái công viên nhỏ nhỏ, em ăn thì thấy cũng sạch sẻ, ly nhỏ xíu nên được ăn nhiều loại,giá cũng ok.Sinh tố thì khu sinh tố sv Lê thị hồng (đường số 11), có 4 5 quán san sát nhau,đông đen, nhưng mình thích quán nhỏ kẹp ở giữa, bàn ghế màu xanh,xung quanh thì bàn đỏ,giá cao nhất, nhưng cô bán hàng người huế sạch sẽ, vui tính giá sv từ 12-13k, trái cây thì 10-20-30,ăn bao nhiêu nói nta làm bấy nhiêu..
    Khu cây trâm ăn uống: mình thích ăn đặc sản nên hay vào khu này, ăn quán ăn gia đình, mình thích quán tri kỷ, quán hai châu ăn ngày xưa còn dc, bây giờ dở, phục vụ chán.
    Lẩu dê: đoàn râu và hai cuộc vẫn là 2 quán mình thấy ổn nhất, hợp với người nam,hihi.
    Chè, gỏi bò: quán đối diện trường Tây sơn, chắc ai cũng biết,có món gỏi bò + rau má đậu ly siêu bự, uống zui zui..
    Còn nhiều quá, hôm nào lại viết kĩ hơn..À có bạn nào biết quán phở ngon, sạch sẽ, na ná phở LỆ, chỉ mình với nhé ( ở GV), mình đa tạ nhiều..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

@Yenchinguyen88: Bạn ghé thử quán Phở mình nói ở trên ih... Mình nghĩ hợp với khẩu vị của bạn ah (tương ở đó mình thấy ngon, có tái bắp cũng ngon ). Mình không để ý địa chỉ, chỉ nhớ quán bán buổi sáng, nằm trên đường Quang Trung ( hướng về Hóc Môn, chưa đến ngã tư Thống Nhất), kế bên cửa hàng Honda Head
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Huhi; 12/03/2014 vào lúc 08:58 AM.
    • 108 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Xôi chè
    Bùi Thị Xuân có thêm chi nhánh đường Nguyễn Oanh.
    Bún chả Hà Nội, Nguyễn Oanh
    Ký ra tiền, anh ký liền
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e mới ở Hà Nội vào đang định tối nay đi ăn lẩu mà chẳng biết quán nào ngon để ăn
    e ở phạm văn bạch ai có địa chỉ lẩu ngon theo hương vị người Bắc thì share cho e với
    nhân tiện chia sẻ các chị địa chỉ ăn bún riêu cua , bún thịt nướng , phở bò , bánh mỳ sốt vang ngon luôn ạ
    cùng là 1 quán nhưng sáng thì cô ý bán bún thịt nướng với bún riêu cua , chiều từ 5h thì bán phở bò với bánh mỳ sốt vang ( bánh mỳ bò kho )
    e thuê ở ngay trên cửa hàng cô ý bán nên thấy chế biến nước phở toàn từ xương bò ( nước rất ngọt nhưng không bị ngọt kiểu cho bột ngọt hay đường vào )
    các món ăn thì chế biến đậm chất Hà Nội nên e thấy rất ngon
    địa chỉ thì là 111 đường 19 phường 12 gò vấp ( ngay 993 Phạm Văn Bạch rẽ vào ạ )
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

E cũg ở GV, xin chia sẻ chút:
    -Lòng nướng Chú Tèo, đường Dương Quãng Hàm, ở mặt tiền đường ngay sát chug cư K26 mới mở 1 chi nhánh, còn chi nhánh cũ thì mọi người fải chạy lên chút, vừa qua chug cư, đối diện có tiệm thuốc tây Minh Châu, quẹo vào hẻm đó, cả khu đồ nướg ạ, có cả Chú Tèo, ngồi ngoài trời rất mát, đặc sản là lòng nướng và nhiều món nướng khác.
    - Bánh mì Cóc đường Nguyễn Thái Sơn gần ra vòng xoay mới Nguyễn Kiệm-Phạm Văn Đồng, từ vòng xoay vừa vào đường NTS nhìn bên tay fải là thấy nhé, tiệm này độc quyền, nhân bánh mì, patê, bơ tự nấu đều ngon, lâu ko ăn lại thèm.
    -Lẩu trong hẻm đường Quang Trung, e ko nhớ hẻm mấy nữa, hẻm nhỏ nhưg đông cực kì, ngon mà rẻ, đi từ 2 ng đến nhóm nhỏ rất fù hợp. Lẩu ếch, lẩu cá,...và nhiều món khác. E chỉ nhớ là từ Thống Nhất quẹo trái ra QT, đi tầm 1 đoạn có shop quần áo Bamboo bên tay fải, kế bên là cái hẻm quẹo vào, thẳg vào cuối hẻm quẹo trái thấy toàn xe là đấy đấy. Đầu hẻm 1 bên là shop quần áo, một bên là cái quán ăn Hàn Quốc, e chỉ đánh dấu cái shop Bamboo để nhớ thôi, bị cái ăn đây chờ hơi lâu
    Còn nhiều lắm mà tạm thời e nhớ nhữg quán này e thường ăn, thuộc dạng quán bình dân, bàn ghế cóc chứ ko fải nhà hàg nhé, nhưng đều đông lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi co-ba-la-; 03/08/2014 vào lúc 10:54 AM.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhiều quá đọc hok hết nên hok biết mng review mấy quán này chưa
    1. Cháo lòng trên đường Thống Nhất, gần hẻm quẹo vô trường Nguyễn Du
    2. Hủ tiếu bede trong hẻm tắt quẹo zô hồ bơi 1/6
    3. Quán lòng nướng chú Tèo ban trên đã nói thì mình rất mê, ngon rẻ.
    4. Quán lẩu trong hẻm đường Quang Trung đối điện UBND cũng rẻ, chỉ có điều hơi ngộp vì không gian chật chội
    5. hủ tiếu xương, mì vịt tiềm A Cón trên đường Quang Trung, gần ngã tư QT vs Thống Nhất
    6. bánh flan, râu cau ngoài chỗ đầu chợ HTT thì còn quán Bo gần đèn xanh đèn đỏ đường PVC vs Lê Đức Thọ, nó nằm trên đường Lê Đức Thọ đi tới chợ Xóm Mới.
    7. Cũng trên đường đó, đối diện chợ tầm 10h tối có bún riêu đêm
    8. hủ tiếu bò viên, hủ tiếu nam vang trên đường Nguyễn Văn Nghi, quán này kế bên quán bánh xèo A Phủ ngày xưa đó ạh.
    9. đối diện bên đường có quán bột chiên,quán tên gì có chữ Phát. ngta dựng bàn ở trước hẻm, nhưng có quán ở bên trong.
    10. bánh bèo trên đường Nguyễn Văn Công (đường hẻm bên trong chợ Tân Sơn Nhất)
    11. Cũng đường NVC có quán ốc Chánh. địa chị 35/5. zô đường NVC hỏi thì chắc ai cũng biết.
    12. Mì xào trên đường Cây Trâm
    13. Lẩu dê hoặc vú dê nướng thì ở Đoàn Râu phía đường bên kia đường Cây Trâm, hướng ra đường Thống Nhất. Gần khu chân gà nướng.
    14. Ở khu chân gà nướng thì nên ăn chân gà của quán Tài Mập, có nhiều quán để tên TM do hxua chú thuê ở đây rồi ngta cướp cái tên của chú lun.
    15.mì quảng chính gốc trên đường Lê Văn Thọ, gần công viên LVT lun áh.
    16. bánh tráng bà kem trước cổng chùa Huyền Trang trên đường Quang Trung.
    17. gỏi khô gò, bò bía trước cổng trường Tây Sơn, chỗ này dùng khô bò chứ k dùng phổi trá hình
    Sr cả nhà vì mình k nhớ địa chỉ, hy vọng vs những thông tin trên cả nhà cũng có thể tìm ra.

11.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ăn ở Cò Kếu rồi nè chị, món nổi bật nhật là thịt gì luộc chấm rau rừng ấy (em không nhớ lắm), nói chung ăn thì chỉ có cái món đó nó lạ lạ - ăn cũng khá là ngon, còn mấy món khác thì cũng bình thường, không quá đặc sắc cũng không dở. được cái ngồi ăn ở đó tha hồ ngắm máy bay, khỏi sợ buồn )