Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

Địa chỉ quán ăn ngon ở Quận Gò vấp

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 183K Lượt đọc
  • 310 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 452 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết quán phở Thu ở Gò Vấp ko? Nghe ông anh rể nói là ngon lắm mà chả chịu cho biết địa chỉ ở đâu. Hic hic muốn đi ăn thử mà nghe nó mông lung quá!
    Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh,
    Thoái nhất bộ hải khoát thiên không.

• 5,440 Bài viết

• 3,288 Được cảm ơn

Mình cũng hay ăn uống ngay kv Gò Vấp,vì nhà mình khá tiện đường và khá gần khu này.Góp ý 1 vài địa điểm mình thích như sau:
    1.Quán ăn Trinh Trinh trong hẻm đường Cây Trâm:mình rất thích ăn quán này,bò Beefsteak,hủ tíu nam vang,các món ăn khác đều ngon.Đặt biệt có cơm trưa và tối rất ngon,giá cả cũng vừa,không mắc lắm.
    2.Phở :mình rất ghét phở,nhất là những chỗ bán phở đậm mùi,nồng nặc mùi bò là mình sợ lắm,chỉ ăn đc 2 điểm bán phở này thôi:
    -Hoàng đường Lê Văn Thọ,gần phía ngã 4 Cây Trâm.Quán này khá sạch sẽ,có món phở bắp bò ngon tuyệt,ăn k thua gì phở 24.
    -Phở 24 đường Nguyễn Oanh gần siêu thị văn hóa Văn Lang.
    3.Quán ốc:cái này món khoái khẩu của mình...hihi...
    -Quán ốc lề đường trên Quang Trung,phía trước ngân hàng Quân đội gì đó,đoạn có nhiều ngân hàng đó.Chỗ này ăn khá ngon,chỉ bán tối,đông nghẹt người.
    -Quán Làng ốc ngay gần cầu vượt Quang Trung,quán này bán sạch sẽ,nhân viên rất dễ thương,có khu vực trên lầu rộng rãi,mát.Vui nữa là trong WC luôn mở nhạc rất hay :Laughing:
    -Quán ốc Minh Thư đg Nguyễn đình chiểu:quán này cực kì xô bồ,nhưng mình thấy hải sản rất tươi,cua và hào là 2 món ngon nhất,những món khác chế biến cũng okie ^^.
    -Thêm 1 quán gì gần Minh Thư nữa,gần trường tiểu học gì đó,mình quên mất tiêu tên ^"^
    4.Quán ăn sân vườn:Hai Lúa đg Phan văn trị,Tư Trì đg Lê văn thọ...nhiều quá k nhớ hết.
    5.Cháo gỏi vịt rất ngon,đg Lê Văn Thọ,đoạn gần ngã tư Quang Trung,gần chợ.Đảm bảo nhìn thôi đã thèm vì quán ngày nào cũng trưng trong tủ mấy chục con vịt béo ngậy...nhắc tới cái thèm ghê rooling:
    6.Quán ăn chay:
    -lẩu nấm An Nhiên đường Phạm Ngũ Lão.
    -Quán trên đường Quang Trung nữa,mà k thể nhớ nổi tên hay nằm khúc nào..oa..oa..
    7,Hủ tíu người Hoa ngay gần ngã tư Quang Trung-Thống Nhất.
    8.Bún mắm Lê quang định hình như 444 thì phải,thêm địa chỉ nữa là đường Nguyễn đình chiểu,từ ngãy 3 Nguyễn kiệm đi vào một đoạn nằm bên tay phải (quên tên òi)
    Tạm thời nhớ nhiu đó...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 872 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Đường Nguyễn Đình CHiểu gần Phan XÍch Long Phú Nhuận phải ko chị? Quán kia chị nói có phải là Khả Vy gần trường tiểu học Cổ Loa đường Lê Tự Tài ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    -Quán ốc Minh Thư đg Nguyễn đình chiểu:quán này cực kì xô bồ,nhưng mình thấy hải sản rất tươi,cua và hào là 2 món ngon nhất,những món khác chế biến cũng okie ^^.
    -Thêm 1 quán gì gần Minh Thư nữa,gần trường tiểu học gì đó,mình quên mất tiêu tên ^"^
    Tạm thời nhớ nhiu đó...

• 1,362 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

bún riêu, canh bún ngon mà sạch vào chìu tối thì ăn ở đâu các chị??

• 173 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em ở GV được 7 năm nay, đút kết được 1 số quán sau :
    1/ Bánh Flan- Chè thái : gần chợ Xóm Mới, từ chợ đi thẳng lên, nhìn bên tay phải , quán nằm kế bên tiệm bún mắm ( ai mà ăn ở đây rồi mới thấy bánh flan ờ chợ HTT ko ngon = đâu....
    2/Miến gà Liên Hoa ( gà ta) ngay ngã 4 Cây Trâm và Lê Đức Thọ , quán còn nhìu món hợp với người Bắc
    3/Bánh cuốn Ngọc Nga , ngã 4 Quang Trung-Thống Nhất
    4/Phở Thanh Tâm , hẻm kế bên trường THCS Quang Trung
    5/Phở Hiền - Nguyễn Kiệm ( xéo với Coop) , ở Nguyễn Oanh nấu ko ngon bằng đâu
    6/Bánh canh cua ,bún riêu ốc cũng hẻm kế bên trường THCS Quang Trung
    7/Súp cua Hạnh-Thống Nhất
    8/Bún bò ( quân tên rồi) trên đường Thống Nhất , gần Ủy ban F16, cùng phía đường luôn
    9/Lẩu Đồng Quê ( ăn ở đường Thống Nhất thấy sạch sẽ nhất)
    10/ Lẩu Hai Châu - Cây Trâm
    11/ Hủ tiếu nam vang tài ký 2 , nằm trên Lê Quang Định, gần đến chợ Gò Vấp, bán đầu hẻm, di từ ngã 5 xuống nó nằm bên Trái, đầu hẽm có tiệm bán đổ chơi trẻ em , ở đây có món hủ tiếu khô rất rất rất NGON
    12/Vịt quay Đắc Hùng , qua ngã 4 An Nhơn chút xíu, năm bên tay Trái, cực ngon, ngày lễ Tết phải xếp hàng chờ
    13/Cafe TAO- Quang Traung, nước được, đồ ăn ngon, lẩu càng ngon hơn....hihi
    14/Cafe COUNTRY HOUSE- Cảnh đẹp lung linh
    15/Cafe VUÔNG TRÒN - nhỏ mà xinh, buổi tối cuối tuần có chơi đàn piano theo yêu cầu
    16/Cafe XP GARDEN-Dương Quang Hàm - to, rộng, đẹp
    Tạm thời ko nhớ ra, ai cần ăn món gì có thể hỏi, nếu em bik sẽ chỉ dùm...hihi......
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 173 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Mình cũng hay ăn uống ngay kv Gò Vấp,vì nhà mình khá tiện đường và khá gần khu này.Góp ý 1 vài địa điểm mình thích như sau:
    1.Quán ăn Trinh Trinh trong hẻm đường Cây Trâm:mình rất thích ăn quán này,bò Beefsteak,hủ tíu nam vang,các món ăn khác đều ngon.Đặt biệt có cơm trưa và tối rất ngon,giá cả cũng vừa,không mắc lắm.

Tạm thời nhớ nhiu đó...
    Quán này ăn được....hồi xưa thiệt là xưa, quán còn bé tý ( 1 bên thôi ) làm món Nui bit tet ỏ Nui xào bò...phải nói là ngon cực.......................giời ko bik còn ngon ko ...........hủ tiếu khô ở đây NGon.

• 1,362 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

thèm phá lấu chén ăn dzới bánh mì quá, chị nào bít chỉ chỗ dùm em :Rose:

• 1,753 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

@funny: sao thèm ăn nhiều món thế e hihi
    @sunny: nhà chồng tui ai cũng khen phở Hoàng mà tui lai ko thich lắm ngộ ghê vì cứ thấy nó nhàn nhạt á
    @nona89: đúc kết ấn tượng quá xá, cái quán bánh flan ở Xóm Mới dạo này làm có vẻ khá, mà đoạn này có cả bánh xèo cũng hoành tránh lắm.
    cái stt 8 ve bún bò ấy, quán ấy tên Ngọc Lan fai hem?đối diện cafe Mộc hay sao á. Mình ăn ở đây rồi, nước dùng ok nhưng fục vụ chán lắm, đông 1 chút là rối tinh hà. nhắc đến quán này có 1 kỷ niệm. bừa do vc ra an sáng, den cho hoi lâu roi tự nhien nhỏ pv bung bún bò den bàn mình bà chủ ko chiu, dua cho 2 cô kia kìa, nhỏ pv cãi la vc mình vao trước, bà chủ ko chịu quát lại, bắt dua cho 2 ng den sau, chuyện nhỏ mà lúc vc mình ăn bà ấy vẫn còn lên giọng xỉa xói bla bla... ko chi vc mình mà cả quán cũng hết hồn luôn í. từ vụ này vc mình ko ăn ở đây nữa dù ngon.

• 1,362 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa5bau Xem bài viết
    @funny: sao thèm ăn nhiều món thế e hihi
    vợ chồng em tối tối chạy lòng vòng kiếm đồ ăn vặt :Battin ey:
    help dùm em chỗ bún riêu, canh bún, phá lấu chén ngon ngon với các chị ơi, bán chìu tối là tốt nhất :Rose::Rose:

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai ăn quán La Cà trên đường Quang Trung gần trường THPT Nguyễn Công Trứ chưa ạ

Kế bên quán La cà có 1 con hẻm, chạy vô từ đường Quang Trung 10m bên tay trái là quán "Canh bún-bún riêu", ngon, giá bình dân khoảng 10K/tô, học sinh Nguyễn Công Trứ "trưởng thành" bằng món này ^^. Bán từ sáng sớm đến khoảng 5-6h chiều

Có 1 quán bún bò trong hẻm rất đông bán từ 6h đến 9h sáng là hết, giá rất bình dân, nếu đi từ đường Thống Nhất thì chạy vô hẻm Phan Tây Hồ, tới ngã tư thì quẹo phải 20m, quán đông dễ nhận diện