Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

Địa chỉ quán ăn ngon ở Quận Gò vấp

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 320 Trả lời

• 141 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_maitrang Xem bài viết
    ngay đường Nguyễn Tuân ( ngã 3 Nguyễn Tuân - Nguyễn Thái Sơn có xe bánh mì thịt rất ngon 8k/ ổ. nhiều jambon và chả, bơ, pate. chỉ bán buổi sáng (rất đông) thường 8h sáng là hết
    Ko phải đường Nguyễn Tuân mà là đường Lê Lai chỗ quán cafe sân vườn Minh Tâm bạn nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi colteiv Xem bài viết
    Ở Gò Vấp, gần khu vực đài liệt sĩ (Nguyễn Văn Lượng giao Nguyên Oanh) mình thấy cũng có nhiều quán hải sản, lẩu,... ai biết quán nào ngon, giá vừa phải giới thiệu cho mình với. Cảm ơn mọi người nhiều
    Chắc ở gò vấp mọi người ít ăn, uống nên không thấy ai trả lời, pùn
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình không biết là có ai nhắc đến chưa, nhưng mình chấm được 2 quán:
    1. Bánh xèo, bánh căn Phan Thiết trên đường Phan Văn Trị, gần cà phê Country house, không nhớ rõ địa chỉ lắm, đối diện là doanh trai quân đội thì phải. Bánh xèo, bánh căn, chiếc nào cũng bé bé xinh xinh, nóng hổi (phần thưởng của việc chờ đợi mỏi mòn). Dọn kèm là dĩa rau nhìn rất mát mắt và đặc biệt là ăn kèm với nước chấm đậu phộng hay mắm nêm. Cách ăn cũng ngồ ngộ: cho bánh xèo, rau vào tô nước chấm mà thưởng thức. Nhân bánh dùng tôm mực chứ không phải thịt như những chỗ khác nên ăn không ngán (ngán mỗi dầu hơi nhiều )
    2. Bánh đa cua trong hẻm gần trường Quang Trung, (giữa đoạn ngã 5 chuồng cún và ngã 4 Thống Nhất, Quang Trung). Nếu đi từ Ngã 5 xuống thì vừa qua trường là có hẻm nhỏ, quẹo vào khoảng 10m là thấy. Chủ quán là một bà già cực "chất", người Hải Phòng luôn, rất ư tự tin vào tay nghề của mình. Khoảng 20 -25k/ tô, đầy đủ bánh đa, bò cuốn lá lốt nướng, cua, chả cá chiên, rau muống, rau nhút, tóp mỡ. Ăn cũng hơi no. Nhìn cái bát hoành tráng lắm cơ.
    Có dịp thì mọi người ghé ăn thử
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handmade1811 Xem bài viết
    mình không biết là có ai nhắc đến chưa, nhưng mình chấm được 2 quán:
    1. Bánh xèo, bánh căn phan thiết trên đường phan văn trị, gần cà phê country house, không nhớ rõ địa chỉ lắm, đối diện là doanh trai quân đội thì phải. Bánh xèo, bánh căn, chiếc nào cũng bé bé xinh xinh, nóng hổi (phần thưởng của việc chờ đợi mỏi mòn). Dọn kèm là dĩa rau nhìn rất mát mắt và đặc biệt là ăn kèm với nước chấm đậu phộng hay mắm nêm. Cách ăn cũng ngồ ngộ: Cho bánh xèo, rau vào tô nước chấm mà thưởng thức. Nhân bánh dùng tôm mực chứ không phải thịt như những chỗ khác nên ăn không ngán (ngán mỗi dầu hơi nhiều )
    2. Bánh đa cua trong hẻm gần trường quang trung, (giữa đoạn ngã 5 chuồng cún và ngã 4 thống nhất, quang trung). Nếu đi từ ngã 5 xuống thì vừa qua trường là có hẻm nhỏ, quẹo vào khoảng 10m là thấy. Chủ quán là một bà già cực "chất", người hải phòng luôn, rất ư tự tin vào tay nghề của mình. Khoảng 20 -25k/ tô, đầy đủ bánh đa, bò cuốn lá lốt nướng, cua, chả cá chiên, rau muống, rau nhút, tóp mỡ. ăn cũng hơi no. Nhìn cái bát hoành tráng lắm cơ.
    Có dịp thì mọi người ghé ăn thử =p~
    =p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~=p~
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dotheluc Xem bài viết
    mẹ thằng cu tới đường Cây Trâm có cái quán phá lấu bò mới mở. ăn được lắm, giá cũng được, vệ sịnh. địa chỉ hình như là số 208 không nhớ rõ lắm. or ra Phan Huy Ích cũng có một chỗ. nhưng ko dc ngon lắm, mùi vị nơi này ko chuẩn vì có cả lòng heo.
    Chỉ mơ hồ wá, đường Cây Trâm nhiều wán ăn lắm. Có ai biết chi tiết wán phá lấu này ở đâu hôn zị
    • 2,534 Bài viết

• 5,407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy_vuive Xem bài viết
    Ko phải đường Nguyễn Tuân mà là đường Lê Lai chỗ quán cafe sân vườn Minh Tâm bạn nhé.
    cái xe bánh mì đường Lê Lai là khác nữa bạn ơi.
    còn lẩu khuc Nguyễn văn Lượng - Nguyễn Oanh mình mới ăn ở Dê Đoàn Râu ngon, giá cũng ok, ốc đối diện, hình như 40-50k/ dĩa ăn cũng ngon, mà thấy ít ai ăn, quán cạnh đoàn râu đông hơn nhưng chưa thử.
    Cần tìm cặp vợ chồng có con nhỏ share nhà chung cư Khang Gia - Gò Vấp
    http://www.webtretho.com/forum/f22/c.../#post32203595
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghibui Xem bài viết
    Mình có biết thêm 1 quán ăn nữa là quán ăn nhanh Alamode nằm ở đường Thống Nhất đối diện chùa Tiên Long P.16 ( nằm trong hẽm ). Quán này rất phù hợp với các cháu nhỏ và cả người lớn, quán bán các loại thức ăn nhanh và giá cũng rẽ như : Pizza, mì Ý, sandwich phômai , cơm gà rô ti, Nui bò lúc lắc, Sinh tố, nước ép, cafe đá xay, kem trái cây Đà Lạt ... quán nằm trong sân vườn đẹp và mát mẻ. Địa chỉ : 502/13 Thống Nhất, P.16, Gò Vấp. Tel : 08-66 80 66 82.
    Có ai biết wán Alamode chính xác là nằm chỗ nào ko. Em đi đường Thống Nhất sao thấy toàn nhờ thờ ko thấy chùa Tiên Long đâu hết ạ (
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Quán Đồng Quê ở đường số 11 , tuy nhìn hơi ... không sạch nhưng được cái ngon và rẻ
    • 2,534 Bài viết

• 5,407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweetheart184 Xem bài viết
    Quán Đồng Quê ở đường số 11 , tuy nhìn hơi ... không sạch nhưng được cái ngon và rẻ
    đồng quê đó khác đồng quê Lê Văn Thọ hả bạn, mình hay ăn ở LVT thôi

sẵn đây thông báo các bạn đừng ăn dê làng Hoa SOS ở cây trâm nha. dở lắm. thịt/ vú sắc dày nhai mún gãy cả răng, ướp như k ướp, chao mặn, lò than thì cháy khét cả thịt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyen_maitrang; 08/10/2012 vào lúc 03:02 PM.
    • 255 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở khu chợ Gò Vấp đây, có ai ở gần thì share thêm nha mình sẽ đi ăn thử, vì cũng ít la cà nên ko bít nhìu chỗ
    Quán ốc ở đối diện bưu điện Trưng Nữ Vương (đường Lý Thường Kiệt) ăn khá ngon nè, giá cũng chấp nhận được, duy chỉ ko có chỗ ngồi thoáng mát thôi
    Bên hông siêu thị Big C Nguyễn Kiệm (đường Phạm Ngũ Lão), bán lẩu và nhìu món khác, cũng được
    Có ai dân Công Nghiệp 4 thì cũng bít xe bán Xôi mặn đối diện cổng trường rùi hén, 2 vợ chồng bán buổi sáng đến khi hết, thường thì lúc nào cũng thấy bu quanh là 1 rừng SV chờ mua. Giá 7k/ hộp ngon, nhìu, đủ các thứ trứng cút; chả,lạp xưởng... băm ra, cứ mỗi lần mua đi đâu ăn là bạn bè đều hỏi nhìn ngon quá vậy, mua nhiu? Thích chỗ này
    KFC cạnh chỗ giữ xe Big C Nguyễn Kiệm... chưa ăn ^^ . Chỉ có mấy lần lên tầng trên ăn món mặn gia đình thôi (cơm, nui, lẩu,bò, xúc xích...) ai đang hẹn hò lên đây cho lịch sự, chỗ ngồi rộng rãi thoải mái hén (được ngồi ngoài rìa nắm đường đi thì tuyệt). Giá cả cỡ Hai Châu, đồ ăn đánh giá chung hơi mặn, nhưng ăn được, món ăn không đa dạng và ngon bằng Hai Châu nhưng có không gian ăn uống thoải mái.
    Không thể không nhắc đến quán Mì Vịt Tiềm trên đường Quang Trung, gần ngã tư Quang Trung - Thống Nhất, quán này nổi tiếng dân sành ăn Gò Vấp nào cũng bít, nhưng mình chưa ăn Mì Vịt Tiềm quán này bao giờ, mà bị ghiền Hủ Tiếu ở đây. Đặc điểm của quán là đông nghìn nghịt, chủ quán và người nhà thỉnh thoảng cãi nhau ầm ĩ, vốn mình thích ăn uống chỗ nào rộng rãi yên tĩnh hơn là mấy chỗ sặc mùi... ăn uống, tính bái bai mấy lần nhưng rồi thỉnh thoảng vẫn nhắm mắt đưa chân vì... ngon quá. Tô hủ tiếu to , rất rất nhìu thịt bằm, nước dùng ngon kiểu người Hoa. Hôm bữa bạn mình gọi Hủ Tiếu mì xương, nhìn cái tô thấy hết hồn vì 2 miếng xương to oành, ổng nói nhìn nhìu thịt thà quá hết mún ăn mà lại ăn sạch. Hủ tiếu thường là là 35k/tô rồi, Mì Vịt Tiềm nghe đâu 65k
    Ở giữa trường THPT Gò Vấp và 1 trường tiểu học quên tên rồi, hình như Trần Văn Ơn (đường Nguyễn Thái Sơn) có xe cơm tấm ngon mà rẻ nha, chỉ bán buổi sáng, lâu rồi ko ăn chả bít còn ko, quá lắ là 17 - 18k thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SuaBoTuoi11; 14/10/2012 vào lúc 12:29 AM.
    SỮA BÒ TƯƠI NGUYÊN CHẤT 100%
    http://zaodich.com/forum/f2933/sua-b...-quan-1367909/
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

cái này không biết coá chưa nhưng mình vote 1 cái cho " lâu dê đức dưỡng "đường Tân Sơn
    • 2,534 Bài viết

• 5,407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forum-guest Xem bài viết
    cái này không biết coá chưa nhưng mình vote 1 cái cho " lâu dê đức dưỡng "đường Tân Sơn
    mình thì lại k thích đức dưỡng khâu phục vụ và lẫu k ngon. ăn Đoàn Râu ok hơn nhiều. cũng k khoái Xương Ký, phục vụ lâu và cũng k ngon lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuaBoTuoi11 Xem bài viết
    Mình ở khu chợ Gò Vấp đây, có ai ở gần thì share thêm nha mình sẽ đi ăn thử, vì cũng ít la cà nên ko bít nhìu chỗ
    Quán ốc ở đối diện bưu điện Trưng Nữ Vương (đường Lý Thường Kiệt) ăn khá ngon nè, giá cũng chấp nhận được, duy chỉ ko có chỗ ngồi thoáng mát thôi
    Bên hông siêu thị Big C Nguyễn Kiệm (đường Phạm Ngũ Lão), bán lẩu và nhìu món khác, cũng được
    Có ai dân Công Nghiệp 4 thì cũng bít xe bán Xôi mặn đối diện cổng trường rùi hén, 2 vợ chồng bán buổi sáng đến khi hết, thường thì lúc nào cũng thấy bu quanh là 1 rừng SV chờ mua. Giá 7k/ hộp ngon, nhìu, đủ các thứ trứng cút; chả,lạp xưởng... băm ra, cứ mỗi lần mua đi đâu ăn là bạn bè đều hỏi nhìn ngon quá vậy, mua nhiu? Thích chỗ này
    KFC cạnh chỗ giữ xe Big C Nguyễn Kiệm... chưa ăn ^^ . Chỉ có mấy lần lên tầng trên ăn món mặn gia đình thôi (cơm, nui, lẩu,bò, xúc xích...) ai đang hẹn hò lên đây cho lịch sự, chỗ ngồi rộng rãi thoải mái hén (được ngồi ngoài rìa nắm đường đi thì tuyệt). Giá cả cỡ Hai Châu, đồ ăn đánh giá chung hơi mặn, nhưng ăn được, món ăn không đa dạng và ngon bằng Hai Châu nhưng có không gian ăn uống thoải mái.
    Không thể không nhắc đến quán Mì Vịt Tiềm trên đường Quang Trung, gần ngã tư Quang Trung - Thống Nhất, quán này nổi tiếng dân sành ăn Gò Vấp nào cũng bít, nhưng mình chưa ăn Mì Vịt Tiềm quán này bao giờ, mà bị ghiền Hủ Tiếu ở đây. Đặc điểm của quán là đông nghìn nghịt, chủ quán và người nhà thỉnh thoảng cãi nhau ầm ĩ, vốn mình thích ăn uống chỗ nào rộng rãi yên tĩnh hơn là mấy chỗ sặc mùi... ăn uống, tính bái bai mấy lần nhưng rồi thỉnh thoảng vẫn nhắm mắt đưa chân vì... ngon quá. Tô hủ tiếu to , rất rất nhìu thịt bằm, nước dùng ngon kiểu người Hoa. Hôm bữa bạn mình gọi Hủ Tiếu mì xương, nhìn cái tô thấy hết hồn vì 2 miếng xương to oành, ổng nói nhìn nhìu thịt thà quá hết mún ăn mà lại ăn sạch. Hủ tiếu thường là là 35k/tô rồi, Mì Vịt Tiềm nghe đâu 65k
    Ở giữa trường THPT Gò Vấp và 1 trường tiểu học quên tên rồi, hình như Trần Văn Ơn (đường Nguyễn Thái Sơn) có xe cơm tấm ngon mà rẻ nha, chỉ bán buổi sáng, lâu rồi ko ăn chả bít còn ko, quá lắ là 17 - 18k thôi
    - KFC thì như những KFC chổ khác thôi. còn quán ăn phía trên thì nói chung cũng như mấy khu ăn uống như bên maximark cộng hòa, đồ ăn ngon, giá giao động từ 40k trở lên. k nhớ chính xác lắm.

- mì việt tiềm 65k/ tô, 1 đùi to, vịt mềm, nước lèo ngon, đc 2 vắt mì, cho thêm 1 dĩa dưa đu đủ ướp vừa ăn. 1 tô ăn no nê.

các chổ mình hay ăn ở GV
    - ốc 20k chợ tân sơn nhất, ốc đầu đường quang trung
    - lòng nướng chú tèo 40k ( dương quảng hàm)
    - dê đoàn râu
    - mì vịt tiềm quang trung - thống nhất
    - gà nướng anh Tư và kế bên ( vì ở kế bên có cả gà nướng và lẫu gà cũng rất ngon, 100k/ con gà nướng và 80 lẫu nhỏ 2ng ăn no)
    - chân gà nướng chùa nghệ sĩ, bỏ quán đầu.
    - cá lóc nướng cũng thuộc khu vực đó
    - lẫu đồng quê ( k thcish hai châu lắm)
    - tre vàng
    - phá lấu bò ngay góc ngã ba Nguyễn Thái Sơn- phạm ngũ lão
    .... nhiều quá k nhớ hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 487 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Gđ nhà mình sống tại GV, muốn ăn Buffet thì phải đi ra khu trung tâm TP: Q.3, Q.1,...
    Tại Gò vấp có rất ít nhà hàng Buffet, nhà hàng Buffet Hà nội tại 93, Quang Trung
    P. 10, Q. Gò Vấp-điện thoại: (08)38942079 mới mở, nên mình mua voucher trang Nhommua http://www.nhommua.com/tp-ho-chi-min...00605047C.html.
    Chiều 19/10/2012 (Thứ Sáu) mình đã fone đến nhà hàng này book chổ bàn 06 người Gia đình nhà mình (4Lớn,2Trẻ)vào 17h30' để tối đi ăn theo voucher mua trên, nhưng cô tiếp tân nghe fone mình từ chối không book bàn mình vì nhà hàng đã hết bàn do khách đã Book trước full giờ ngày này hết 02 ngày trước và Cô NV này cũng nhiệt tình giải thích & đề nghị gđ mình đến lúc 19h30 hoặc chuyển sang ngày chủ nhật.
    Theo mình nghỉ đi ăn buffet đến 19h30 thì còn gì mà ăn đủ món nên mình không chịu. Cô NV giải thích " Do nhà hàng mới khai trương chỉ mở tầng 1, còn tầng 2 & sân thượng đang trang trí, nếu khách hàng đến chưa book bàn mà tự đến thì dễ sai sót dịch vụ khi nhà hàng phục vụ". Do Mình đã hứa với mẹ mình đi ăn ngày này dành cho mẹ ngày 20/10/2012, nên thuyết phục cô NV giúp mình BOOK bàn vào 17h30 và cô NV trả lời :" Em sẽ fone lại Chị nếu sắp xếp bàn được giờ này, nều em không fone lại chị thì chị đến lúc 19h30 hoặc chuyển sang ngày chủ nhật giúp nhé "
    Nên gđ mình cũng đến Buffet Hà nội lúc 19h00 gặp cô NV đón khách bảo không có bàn trong sảnh tầng 1 & mong gia đình thông cảm ngày khác đến. Ngay lúc đó gặp anh chủ nhà hàng từ trong đi ra xin lỗi ríu rít & mời cả gđ mình ngồi bàn ngoài trời cạnh hồ nước chảy (gần quầy nướng hải sản). Mình vào sảnh tiệc ở tầng 1 thấy không gian ấm cúm rất lịch sự, trang trí đẹp hài hòa, có khoảng trên 10 bàn, không ồn ào xô bồ như Buffet DK đường Cộng hòa, Gala đường Nguyễn Trải mà mình đã ăn mua voucher. Tầng 2 & sân thượng đang trang trí sắp xong chuẩn bị đưa vào hoạt động.
    Các NV phục vụ bàn nhà mình rất chu đáo, NV đem đem phục vụ đến tận bàn: Nước uống, dĩa ,hải sản nướng nóng hổi (Hào, tôm,...rất tươi),.... , các thứ ăn ở sảnh tầng 1 có nhiều món phong phú như sushi, cá hồi, ốc .... thì rất ngon, bày trí đẹp. Gia đình mình dùng bữa xong thì mình đưa 04 vé voucher cho NV & trả thêm tiền nhóc 8t = 62k nhưng NV không lấy tiền. Anh chủ nhà hàng đến cám ơn & không tính thêm tiền nhóc nhà mình.
    Nói chung, mình rất hài lòng ở Buffet Hà nội tại Gò vấp. & Rất cám ơn BGĐ, NV nhà hàng Buffet Hà nội rất nhiệt tình chu đáo phục vụ.
    Sorry Mod & ACE nhà mình nhé!, mình không quảng cáo PR gì đâu mà mình chỉ nêu cảm nhận ý kiến cá nhân về 01 đia chỉ ăn Buffet mới tại Gò Vấp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoatintin2005; 29/10/2012 vào lúc 11:06 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chia sẻ thêm 3 địa chỉ ở khu vực gần chợ Gò Vấp:
    1. Cháo trắng lá dứa: quầy nhỏ xíu, bán trước nhà số 140 Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp.
    2. Bánh canh giò heo: ngay gần cổng chợ Gò Vấp, gánh hàng rong bán sau 7h tối, ngồi ghế nhựa, chẳng có bán ghế gì cả.
    3. Tiệm bánh bột lọc, bánh bèo,cách ngã ba Nguyễn Thái Sơn - Phạm Ngũ Lão chừng 100m, nằm trên đường Nguyễn Thái Sơn, chỉ bán từ 2h và đến 5h chiều là hết.
    Mình ko nhớ địa chi chính xác. Để mai mốt mình đi ngang qua rồi update địa chỉ chính xác cho mọi người nhé.
    • 362 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình cũng ở gò vấp nè, vote cho gò vấp
    • 64 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình ăn bánh bột lọc- bánh bèo chỗ chợ Gò Vấp rồi, nước mắm ngon khỏi chê, ra tầm 4h30 là chẳng còn gì mà ăn
    • 2,534 Bài viết

• 5,407 Được cảm ơn

mình cho luôn blacklist nè:
    - bánh căn Phan Rang đường Lê Lợi ( bên hông ĐH Công Nghiệp) vừa mắc, vừa dở. 1 dĩa 8 cái 25k ( nhân trứng cút) , 28( thịt bằm), 30( mực/ tôm), 35k( thập cẩm) cái này k hiểu, 2 cút, 2 thịt, 2 tôm, 2 mực mà mắc hơn 8 mực? và nhân bé tẹo, bột thì dở. haizzz. xoài cho cũng ít.
    - dê SOS cây trâm: ướp k ngon, thịt dày, dai.
    - ốc ( quên tên, kế bên Đoàn Râu) quán lề đường mà giá khá chát, 60-70k/ dĩa đc vài con. càng ghẹ 75k đc 5 càng, k ngon lắm.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chiều tối đi ngang lê quang định có quán cháo vịt tại 518 lê quang định khá rẻ mà ngon lắm bạn à. được kiểm định chất lượng an toàn thực phẩm rồi đấy , cháo vịt 20k / 1 tô, gỏi 50k 1 dĩa gỏi đầy ứ ự, gỏi lòng 25k/bộ cả gỏi
    mình hay ăn ở đây
    cháo vịt có nấm , huyết, .. đầy đủ gia vị chứ ko như các quán khác
    hi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn có quán bánh mì bột lọc
    tại ngay quán cháo vịt này luôn 518 lê quang định, bánh mì nhân là bánh bột lọc của người Huế, quán tên huế, lúc nào đi ngang mình cũng ghé làm vài ổ mang về
    10k 1 ổ
    hihi
    mọi người ăn thử đi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 430 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

xôi chè bùi thị xuân nó no đường nguyễn oanh khúc nào zậy các bạn, hôm ngay đi kiếm mà ko thấy