Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

Địa chỉ quán ăn + cafe ngon ở Quận Tân Phú

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 53.1K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 542 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mình đã ở Q.Tân Phú 2 năm rồi, nhưng chẳng đi đến đâu, nên k biết ở đâu có bán gì, chỗ nào ngon, cả nhà chia sẻ với nhau các quán ăn + quán cafe ngon ở quận Tân Phú đi.
    CẢm ơn cả nhà ạ.
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cafe ở TP chủ yếu vòng vòng quanh khu Gò Dầu, Tân Sơn Nhì. Mấy quán cũng na ná nhau.
    Quán ăn thì có Tư Trì, Quê Hương, cũng vòng vòng ở đó.

Nhà mình thì hay ăn ở Tân Bình là chính: 5 sao, Lotte, KFC, siêu thị MaxiMark..., Bún chả Hà nội ở Bàu cát.
    • 5 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Suoinguon đến quán cafe Nhiên Túc đi, ở đó uống cafe rất nóng vừa uống vừa thổi kiểu châu phi đó. Còn quán ăn thì đến quán Thanh Nhàn, ông này chuyên các món ăn, nam, trung, bắc và cả ba tàu nữa tha hồ chọn lựa. Đặc biệt ông này chỉ bán cho những người ổng thấy thích thôi, nếu không thích đặt bao nhiêu ổng cũng không nhận. Khi suoinguon đến nói tommy teo giới thiệu để được tính giá rẻ và phục vụ chu đáo như khách VIP nha.
    DC Cafe Nhiên Túc: 73/21 TSN - F TSN số điện thoại: 0908158002
    DC Quán Thanh Nhàn: 115 Nguyễn Xuân Khoát F TSN điện thoại: 0908085508
    Chúc cả nhà có sự lựa chọn như ý khi đến hai địa chỉ này, thân mến.
    Người công bình sống bởi đức tin
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Quán cafe yên tĩnh thoáng mát thì mời bạn đến cafe LaDo ở hẻm 101 Gò Dầu nhé . Quán nhậu thì tớ kết nhất vẫn là không gian của quán Tư Trì 2 , tuy nhiên ở đây phục vụ chưa được thật sự hài lòng lắm .
    • 613 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

bún bò Huế Sông hương (k nhớ rõ) đường Gò Dầu, bánh mì cũng trên đường GD, cơm tấm vàng, bò né 2 chị em, bít tết trên đường Tân Sơn Nhì (qua Viêtcombank một chút). quán nhậu khu đường Nguyễn Cửu Đàm, tuấn mập.... cà fê sure win, ...
    • 542 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Cám ơn mymy2009 , tvta , OneLight nhiều nha, tặng :Rose: các bạn.
    Còn địa chỉ nào nữa k ạ, cho em xin nốt. Em cảm ơn.

• 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

mình thì muốn tìm các quán ăn hàng ngon, gu của mình là các món bún........!!!:Smiling:
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có mở quán Ốc ngay chung cư KCN Tân Bình , các mẹ cứ tới thử 1lần nhé. Biế đâu lại được giao lưu với các chị gần nhà của mình
    • 4,018 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemina Xem bài viết
    Nhà mình có mở quán Ốc ngay chung cư KCN Tân Bình , các mẹ cứ tới thử 1lần nhé. Biế đâu lại được giao lưu với các chị gần nhà của mình
    Mẹ nó cho địa chỉ cụ ti xem nào.

• 1,900 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Mình thấy có quán 80 Trương Vĩnh Ký rất lịch sự và sạch sẽ. Quán bán đồ ăn sáng, cơm gia đình, có các món bún , lẩu rất ngon. Mình kết lẩu kim chi và xà lách trộn ở đó
    • 7,679 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em bé Đô Xem bài viết
    mình thì muốn tìm các quán ăn hàng ngon, gu của mình là các món bún........!!!:Smiling:
    Nếu thích món ăn miền Trung thì đến bún chả cá Ty trên đường Trần Hưng Đạo, số 79 thì phải, gần Nguyễn Xuân Khoát đấy.
    • 706 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình thường mua gà ta ở quán Tuấn Phương trên đường Trần Hưng Đạo (gần chả cá Ty) ăn thấy ngon và rẻ nữa oo1 ...

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Mẹ nó cho địa chỉ cụ ti xem nào.
    Nhà mình ở Lô A 0.16 KCN Tân Bình, P. Tây Thạnh. Có gì alo6 cho mình Châu 0905 ba năm 45 782 . Mình cũng muốn gặp nhiều bạn quen trên Web lắm
    • 542 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

hôm nọ em đi kiếm chỗ ăn bún mắm, có chỗ trên đường Tân Sơn Nhì, Bún mắm Bạc Liêu gì đó, hỏi bi nhiêu 1 tô, 22.000/ tô, ui sao mắc quá, em đi dzề luôn, em ăn ở trên Q6 có 12.000/tô à, mà ngon quá xá quà xa luôn, ở đây k biết có ngon k mà bán méc ớn

• 542 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Em mới tìm được 1 chỗ bán cháo vịt, bún bịt, gỏi vịt... rất là ngon, ở chợ Võ Thành Trang (chợ Bà Quẹo thì phải - nằm trên đường Trường Chinh) í ạ, quán bán vào buổi chiều, ngon ngon nhắm nhắm... thèm gòi...

• 706 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Cháo vịt, gỏi vịt... thì mình thấy khu Đồng Đen nhà mình đông lắm, thấy đông nhất là quán Hà.... Còn một quán nữa nằm sau lưng khu Hội chợ, triển lãm Tân Bình, ngay góc xân Hồng, Xuân Diệu đó...

• 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

mình là dân Tân Phú chính hiệu nhưng ít la cà khám phá quán mới, chỉ hay ra vào những quán quen thuộc thôi! Cá nhân mình thấy ngon hay dở nhiều khi còn tuỳ thuộc vào khẩu vị của từng người nên ai biết đ/c ăn uống nào ok thì cứ post lên cho mọi người tham khảo, lựa chọn (nhớ cho đ/c cụ thể để lỡ có thèm còn biết đường mà tìm tới nha!!!!!)

mình thì mê ăn hàng lắm, ốc thì hay ăn ở quán ốc Bà Tư trên đường Tây Thạnh (gần ngã tư Tây Thạnh - Lê Trọng Tấn). Đặc biệt mê món thịt bò xiên que nướng ăn kèm đu đủ chua và bánh mì trên đường Nguyễn Suý, chỉ 2k/1 que (chỗ này thì chỉ bán mang về thôi à!). Xe bò nướng này nhỏ xíu hà, mọi người phải để ý kĩ mới thấy nha, lần nào ghé mình cũng làm 2, 3chục que mang về, hihi!!!!rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi em bé Đô; 01/06/2010 vào lúc 01:18 PM.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

trên đường Nguyễn Sơn có 1 chỗ bán sâm bổ lượng (10k/1bịch) và bánh xèo (25k/1 cái) bự chảng cực ngon với đủ loại rau rừng, đoạn gần ngay chợ ý!!! Sâm thì tầm chiều tối mới có còn bánh xèo thì bán từ sáng đến 7h tối, chỗ này người bán là 2 chị em với nhau, mỗi người bán 1 món!!!!!!!!
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

phở thì nhiều lắm nha, Như Ý trên đường Tân Kì Tân Quý (đoạn gần ngã ba TKTQ- Cầu Xéo, đối diên cây xăng gì quên tên rùi!!), phở Anh trên đường Tân Sơn Nhì, phở 168 trên đường Gò Dầu (đoạn gần ngã ba Gò Dầu- Cầu Xéo).... Mình thì hay ăn ở Như Ý nhất!!!!!!rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi em bé Đô; 01/06/2010 vào lúc 01:34 PM.
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

tạm thời nhớ đc có bi nhiu hà, hôm nay spam hơi nhiều, sr mọi người nha!!!!!!!:Smiling:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5