• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.81K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 984 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Có bạn nào đã đi tàu trên sông SG để ăn tối bao giờ chưa? Có ai có kinh nghiệm với các tàu thì cho mình ý kiến về các tàu đang hoạt động hiện nay với như tàu 161, tàu Bến Nghé, tàu Bonsai, tàu Indochina Junk, ...
    Mình tính dẫn bé lên tàu đi chơi 1 tối ăn uống cho thay đổi không khí. Không biết thức ăn, giá cả của các tàu như thế nào? Có ba/mẹ nào đi rồi thì cho mình biết với nhe
    Cảm ơn các ba/mẹ nhiều !

• 541 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Mình có đi ăn ở tàu Bến Nghé rồi, bữa đó ăn no và ngon, giá hợp lý không mắc (dựa theo thời giá lúc ấy) , có ca nhạc tạp kỹ phục vụ nữa, nói chung là lần đó đi ăn hỏng có hối hận
    ----------------------------------------------
    Bố ơi, Bố. Đã lâu rồi con không được gọi tiếng Bố

---------------------------------------------

• 1,028 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Dạ, em đi 168, tởn tới già. Gọi món ăn thì đói rã họng mới đem ra, ăn xong 1 món chờ tới gấn 1 tiếng mới đem ra món thứ 2, tụi em gọi quá trời nhưng rút cuộc chỉ ăn đc 2 món thôi thì phải ra về vì ko còn đủ kiên nhẫn để mà chờ. Món ăn thì dở tệ, chiên = dầu cũ và nồi chảo ko chịu rửa hay sao mà có cái mùi rất ư là kinh khủng. Lão nhà em ăn xong, bước xuống tàu là cho ra hết trơn. Nói tóm lại là mắc và dở tệ

• 43 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình đi tàu Sàigon được 2 lần, tàu này của Sàigon tourist, khách Tây khá nhiều, mình hay ngồi tầng trên cùng, rất mát mẻ, họ chơi nhạc hòa tấu cổ điển khá hay, đồ ăn theo mình thì cũng hơi mắc ( mình là sinh viên ), tiếp viên mặc đồng phục nhìn đẹp lắm, bạn đi tàu Saigon thử xem.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,408 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Mình cũng đi tàu Bến ghé 1 lần vào năm ngoái , đồ ăn ngon ,giá cũng ok ,trên tàu mấy anh phục vụ dễ thương lắm , ẵm thằng cu cho 2vc mình măm hihihi , 18-19h tàu bắt đầu đón khách , có ban nhạc thổ sáo ,chơi đàn tranh gần cuối thì có múa lữarooling: khoảng 9h30 thì tàu cập bến BĐ, AH ngoài tiền ăn uống còn trả thêm tiền vé tàu nữa khoảng mấy chục áh,ko biết mấy tàu khác có vụ này ko?
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao

• 1,028 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldschwein Xem bài viết
    Mình cũng đi tàu Bến ghé 1 lần vào năm ngoái , đồ ăn ngon ,giá cũng ok ,trên tàu mấy anh phục vụ dễ thương lắm , ẵm thằng cu cho 2vc mình măm hihihi , 18-19h tàu bắt đầu đón khách , có ban nhạc thổ sáo ,chơi đàn tranh gần cuối thì có múa lữarooling: khoảng 9h30 thì tàu cập bến BĐ, AH ngoài tiền ăn uống còn trả thêm tiền vé tàu nữa khoảng mấy chục áh,ko biết mấy tàu khác có vụ này ko?
    dạ cóa, 45/người hay sao á. Bên cái tàu 168 nó làm rùm beng, tạp nham, nhức cả đầu hic. Em cạch tới già

• 1,464 Bài viết

• 1,230 Được cảm ơn

Mình copy lại nội dung mà Tàu Sài Gòn reply cho mình hồi cuối năm 2008 nhé vì mình có nhu cầu dẫn mấy người khách Hong Kong đi ăn trên tàu nên cũng tìm hiểu vài nơi. Thấy nơi này giá cả và dịch vụ ok. Nội dung không có dấu, MOD và mọi người thông cảm. Mình không có thời gian đánh lại. Dạo đó mình đi ăn trên tàu này thấy thích, món ăn ok, phục vụ tốt, nói chung là ổn. Mọi người thấy hài lòng.

Chung toi gui den Chi mot so thong tin ve hoat dong am thuc cua TSG nhu sau :
    Tau cap ben don khach luc 17 gio
    Tau khoi hanh luc 20gio 30
    Cap ben tro lai luc 21gio 30
    Tang 1& 2 : Cac mon Viet , Hoa - Chuong trinh ca nhac : ban nhac Viet - tiet muc mua lua
    Tang 3 : Phuc vu mon Au - chuong trinh nhac Violon - guitar ( thu ba - tu - thu nam - thu bay - Chu nhat ) - Cac ngay thu hai va thu sau : Ban nhac :Latin eyes
    Rieng vao trua chu nhat hang tuan tu 11gio - 14 gio : Chuong trinh buffet "Du ngoan tren song Sai Gon " :
    Tau don khach luc 10gio 30
    Thuong thuc buffet : hon 50 mon ngon, chon loc
    11gio 45 Tau khoi hanh di
    14 gio ; tau cap ben lai
    Chuong trinh giai tri : nghe thuyet trinh ve tuyen Du Ngoan : Tu Ben Bach Dang - Thanh Da - Chuong trinh xiec ao thuat hap dan- Bieu dien guitar -harmonica
    Gia ve : 150.000d/nguoi lon
    100.000d/tre em
    Tren day la mot so thong tin ve hoat dong cua TSG .Moi chi tiet can trao doi them Chi vui long mail hoac dien thoai 3.8230.393 hoac 0903.184.657 gap Mai

Mail đây: tausaigon@vnn.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 410 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Đi tàu SG và chọn tầng trên cùng á Birly. Tầng đó người ta đệm đàn guitar và có cô gái xinh xinh ngồi thổi flute. Tuyệt vời luôn. Tầng trệt và tầng 2 hơi ồn ào, tầng trên cùng ít ồn ào hơn. Nên đặt chỗ trước vì tầng trên cùng rất đông khách.
    Con Sóng Nhỏ

• 620 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Tàu Bến Nghé giá cả vừa phải nhưng theo mình thì ko ngon

Tàu SG ăn ngon, giá cả ok nhưng hơi đông. Nếu trời ko mưa thì ngồi tầng trên cùng là ok nhất. Tầng dưới hơi ồn. Cần đặt chỗ trước. Khi lễ, tết cần đặt chỗ trước, nhiều khi sẹ bị yêu cầu đặt cọc nữa. Nếu ko thì họ ko giữ chỗ cho mình hoặc ko ưu tiên chọn chỗ đâu. Ngoài tiền thức ăn/nước thì tính thêm vé tàu (nếu mình nhớ ko lầm là 25k/người)

Tàu Bonsai ngon, sang trọng, các chương trình biểu diễn hay, giá khoảng hơn 40$/người (lâu rồi chưa đi lại nên ko biết giá b.giờ ra sao)

• 426 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Công ty (Nhật) của mình vừa ăn ở Bonsai về, do mình đặt sau khi snghi rất lâu, vì mình k ở Sài gòn, đang ở nc ngoài nên chỉ dám chọn phương án nào có vẻ an toàn nhất. May mắn là mọi người khen, bảo là bình thường mấy tàu dịch vụ rất kinh dị, nhưng có vẻ mọi người thích và nói là lịch sự, đồ ăn khá ngon. Nhưng dịch vụ cũng chưa chuyên nghiệp lắm, ví dụ đặt chỗ qua email mình gửi chả hồi âm gì, rồi cty mình phải đt từ Nhật về, may là nhân viên nói đc tiếng Anh.
    Nếu là khách cho cty thì nên đi chỗ này, nếu ăn nội bộ vơi nhau thì mình nghĩ không cần lắm vì giá cao hơn mấy dịch vụ kia.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2