• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.2K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Do yêu cầu công việc, mình rất hay phải mời bạn bè hoặc được mời đi ăn cơm trưa. Tuy nhiên, đi mãi thì cũng chỉ biết vài quán vòng vòng quận I. Vì thế mạo muội mở topic này để mọi người cùng nhau chia sẻ những quán ăn cơm trưa, càng nhiều càng tốt.
    Hy vọng topic sẽ trở thành hữu ích cho nhiều người.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Sữa Kun Cookies là sữa gì, Có đảm bảo dinh dưỡng cho trẻ không?

Thời gian trước khi con còn tình trạng ngán sữa nhiều mẹ gợi ý đổi sang sữa Kun vị Cookies. Thấy bé...

• Điểm tâm HongKong bình dân

Dạo trước em miêu tả ăn uống hay dài dòng quá, hôm nay đi ngay và luôn vào chủ đề. Chỉ các mẹ một...

• Gấp, gấp.Học kĩ năng vi tính văn phòng ở đâu tốt, nhanh?

Các mẹ ơi, em đang làm du lịch nhưng giờ muốn chuyển công việc, muốn xin vào làm nhân viên văn phòng nhưng kĩ năng vi tính văn phòng chưa có? Các mẹ nào có kinh nghiệm văn phòng vui lòng cho em biết em nên học những gì để có thể làm tốt công việc văn phòng ah? ( Ví dụ: Word : học kĩ năng xử lí văn...

• Cơm trưa văn phòng (HN)

Các mẹ ơi VP em tuần này bị lang thang cơm trưa do cô nấu cơm đi nghỉ mát. Mà ra ngoài ăn thì nắng nóng lắm, ảnh hưởng đến " làn da châu Á" lắm lắm :) Mẹ nào có số đt cơm, bún, phở mang tận nơi giá từ 10-25K/suất thì cho em xin nhá. Ăn mãi cơm 123 cũng chán rồi mà lại đắt nữa. tks các mẹ nhé.

• 15 quán cà phê "ẩn mình" tuyệt nhất Sài thành

Ở Sài Gòn, quán cà phê nhiều không đếm xuể. Nhưng đã qua rồi cái thời đi cà phê chỉ để uống cà...

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trên này mọi người có đưa nhiều địa chỉ đấy. Cá nhân mình hồi vào Sg công tác thấy ăn cơm văn phòng tại nhà hàng cơm tấm Hồ Gia được đấy bạn ạ. Không gian tốt cho việc mời bạn bè ăn trưa và trò chuyện. Bạn thử qua đó xem
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cơm trưa văn phòng ở
    1. Grand Hotel (góc Ngô Đức Kê-Đồng khởi): 55k/phần, salad, canh, trà miễn phí, ăn thoải mái
    2. Cơm ở quán Bố Già (Ngô Đức kế): 35k~40k/phần tùy món
    3. Khúc Giao Mùa ở Hồ Tùng Mậu: cơm hương vị Bắc, khoảng 35k/phần
    4. Quán cơm Đồng Nhân (cơm Bà Cả): giá tùy món
    5. Yasaka bảo Trân ở lầu 3 Thương Xá tax: 35k/phần
    6. Eden Mall, parkson có nhiều quầy thức ăn giá tầm 40k~50k
    Màu thời gian không xanh,
    Màu thời gian tím ngát
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 312 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cả nhà ai bit địa chỉ nào giao tận nơi cơm trưa văn phòng ngon và sạch sẽ ở kv quận 10, quận 11 thì cho mình bit với.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, cám ơn thông tin của Handy nha. Thật đúng là những gì mình đang cần.
    Có ai biết thêm chỗ nào nữa không ah, share đi nào ...
    Còn mình, hôm qua vừa đi ăn cơm trưa ở quán kem Xcream ( góc Huỳnh Thúc Kháng và Pasteur). Bình thường thì ở đấy là quán kem, nhưng buổi trưa ăn cơm rất ok. Không gian quán cũng đẹp và lịch sự nữa. Giá cả dao động từ 35k đến 60k/phần.
    Chúc cả nhà vui.
    • 536 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn thử qua nhà hàng mình xem sao? hy vọng được phục vụ các bạn nhiều nhiều
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn gì ơi, nhà hàng của bạn ở đâu thế? Cho mình địa chỉ đi, hôm nào có dịp nhất định sẽ ghé
    • 536 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã quan tâm. Địa chỉ nhà hàng mình 28 Tôn Thất Tùng- Quận 1. ĐT: 9257991
    • 501 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Lá Xanh trên đường Phạm Ngọc Thạch, hẻm Just 4 Teen, đối diện Goody đó bạn. Mình rất thích ăn ở quán này, salad ăn kèm có nước sốt rất ngon, nhưng mà hơi xa chỗ mình làm nên ko đi thường được.
    • 830 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me mi & tin Xem bài viết
    Cả nhà ai bit địa chỉ nào giao tận nơi cơm trưa văn phòng ngon và sạch sẽ ở kv quận 10, quận 11 thì cho mình bit với.
    Cơm trưa văn phòng qua web: comtrua.com.vn, hoặc qua địa chỉ: comtrua@comtrua.com.vn, hoặc qua điện thoại : 0839102318, giá 1 phần là từ 16 K - 20K , có rất nhiều món để chọn lựa, mình thấy thức ăn ngon, rẻ, hihi... nói chung là OK :LoveStruc:

Hình như bạn đặt 10 phần chở lên là có người giao cơm tận nơi. :LoveStruc:

• 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

có mấy cái topic trước cũng hỏi chuyện này rùi nè mẹ nó ơi, em thêm ở đây nha, tin mới của bác hồ gia là nhà bác giao cơm trưa 10 phần tặng 1 đó nha:Laughing:
    Tìm địa chỉ cơm trưa giao tận nơi ở SG (khu vực Q1)
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Trên đường Bùi Thị Xuân Quận 1, HCM có quán cơm số 1 đó, ăn trưa ngon phủ phê luôn. Phía xéo xéo với cty FPT . Bình thường 4 đứa, gọi 4 món ăn chung với 1 tô canh chua đầu cá lóc bự mà chỉ khoảng 90k-110k thôi, bạn bè bình dân thân thân thì nên dắt qua đây ăn trưa cho “tình củm”, ko sang cũng ko bèo nhèo, quan trọng là khẩu vị ngon, ăn no cành, thít!
    • 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thỉnh thoảng em cũng có đưa vài ngưòi bạn đến cơm Vua ở 95 NTMK, chỗ đối diện karaoke NIce, từ phía từ dũ lên thì nằm bên tay phải. ở đó nấu cũng ngon và giá thì cỡ 35-90k/món.
    có điều buồn cười cái logo chén đũa tô dĩa nhìn như là bồn cầu ấy!!!
    • 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

quán Galaxy góc Pasteur - ĐBP nữa. Chỗ này mình mê nhất là quầy rau luộc & món mắm ruốc sả ớt..lâu rồi kg ghé nên kg biết giá
    • 1,933 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mình chả ra ngoài ăn bao giờ vì chỗ mình ăn canteen nhưng mà có lần mình được rủ đi ăn ở FTV gần quán cơm bà Cả ngon phết, lại còn được tặng 1 ly cocktail trái cây nữa chứ, nhưng nước này chả ngon gì cả hị hị. Còn bọn làm cùng mình thỉnh thoảng chán ăn canteen thì lại gọi cơm gà xối mỡ của bọn cơm gà Hồng Phát mang đến(chả biết nhớ tên có chính xác không nữa pà kon ã) nhưng mà tớ lại không có địa chỉ đâu, ăn ngon mà không đắt lắm, mỗi tội béo thôirooling:
    Bạn chủ nhà thông cảm cho tớ nhé, tuy tớ chả có thông tin gì hữu ích nhưng mà tại tính tớ cứ hay thích buôn chuyện linh tinh í. Thấy cái gì cũng chen vào nói dăm ba câu:Silly:. Với lại tớ cũng muốn xí 1 góc bên nhà này nghe ngóng đề phòng những lúc cần đến:Clown:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đường Phổ Quang, Quan Tân Binh thì có cơm trưa ở quán nào các mẹ nhỉ...Mình và các chị em trong công ty ăn trưa cực quá, giá từ 16k-24k, sạch và vừa miệng 1 chút là được. :Thinking:
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Ngoài những hôm mang cơm theo, thi thoảng cũng có lúc bận việc nên mình ăn quán. Các mẹ ở Sài Gòn nếu biết quán nào dùng cơm trưa "được" (không gian, thức ăn, giá cả ...) thì chia sẻ với cả nhà nhé :LoveStruc:
    Mình mở hàng trước nha:

Quán ăn PHỐ DÙNG ĐŨA (in như số 24 Tôn Thất Tùng - Q.1 thì phải :Sigh:ngay cạnh quán cơm tấm Thuận Kiều)
    - Thức ăn ngon - 25.000 đ/phần (món mặn+canh+rau xào+tráng miệng+"trà đá vô tư")
    - Máy lạnh, không gian sạch sẽ
    - Các bạn phục vụ rất chu đáo, dễ thương :Smiling:

Mong các mẹ hưởng ứng topic này nhé :LoveStruc:
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Tiếp theo:

Coffee HI-END (Sương Nguyệt Ánh - Q.1 ngay cạnh TT ADSL FPT)
    - Thức ăn ngon - 24.000 đ/phần (món mặn+canh+rau xào+"trà đá vô tư")
    - Máy lạnh, không gian sạch sẽ, nhạc hay.
    - Khuyết điểm: không gian hơi "khiêm tốn"
    , không có tráng miệng

Mong các mẹ bổ sung thêm cho phong phú nha :LoveStruc:
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hôm trước chưa thấy topic này nên mình mở 1 topic mới, giờ mình chuyển thông tin sang đây cho cả nhà tiện theo dõi nha:

1. Quán ăn PHỐ DÙNG ĐŨA (in như số 24 Tôn Thất Tùng - Q.1 thì phải :Sigh:ngay cạnh quán cơm tấm Thuận Kiều)
    - Thức ăn ngon - 25.000 đ/phần (món mặn+canh+rau xào+tráng miệng+"trà đá vô tư")
    - Máy lạnh, không gian sạch sẽ
    - Các bạn phục vụ rất chu đáo, dễ thương :Smiling:

2. Coffee HI-END
    (Sương Nguyệt Ánh - Q.1 ngay cạnh TT ADSL FPT)
    - Thức ăn ngon - 24.000 đ/phần (món mặn+canh+rau xào+"trà đá vô tư")
    - Máy lạnh, không gian sạch sẽ, nhạc hay.
    - Khuyết điểm: không gian hơi "khiêm tốn"
    , không có tráng miệng
    • 737 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smileyhibiscus Xem bài viết
    quán Galaxy góc Pasteur - ĐBP nữa. Chỗ này mình mê nhất là quầy rau luộc & món mắm ruốc sả ớt..lâu rồi kg ghé nên kg biết giá
    Mình cũng giống đằng ấy, mê quầy rau tự chọn lắm lắm, mà lâu lắm ko ghé vì chả thuận đường (xa cty) ăn từ lúc còn 15k/phần kia :Angel: (lại mơ ... bao h cho đến ... lúc hạ giá )
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4