2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em tìm đọc o các bài không thấy bài nào nói về các quán chè.cho em xin vài địa chỉ bán chè ngon ở quận 10 đi .thanks:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Q.10 thì mình hổng biết nhưng nếu có qua Q.1 thì tới ngay góc Cao Bá Nhạ - Cống QUỳnh, có gánh chè lề đường đối diện mỳ Đông Phong với 5 cái nồi bán: đậu trắng, khoai môn, bắp, táo xọon, bà ba ngon đúng chất miền Nam. Bán từ 9 - 16h
    BÙng binh Cống QUỳnh - Nguyễn Cư Trinh, ngay trước Kelly Pang có 2 gánh chè nhưng nhớ mua chè ở cô bán bằng mấy cái nồi nhen, chất lượng luôn: đậu trắng, xôi nước.... Bán từ 15-21h
    Góc Nguyễn Văn Thủ - Mai THị Lựu, bên tay trái có xe chè đá đậu bánh lọt, chè sương sáo thập cẩm của "Độc Thủ lực sĩ dẹp". Chú này chỉ có 1 tay nhưng múc chè cực siêu, mình khoái đứng ngó chú làm chè cho khách. Một mình chú tự nấu chè, đẩy xe bán để nuôi bà mẹ già & 1 bà chị đó.
    Giá của các quán này từ 3-5k à
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,560 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Cho mình bổ sung là quán chè trên đường Nguyễn Trãi gần gần Đức Phát đó. Mình không nhớ số nhà. Xe bán nhưng ngon lắm, đến 5g là hết.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e cũng hay tạc qua góc Cao Bá Nhạ - Cống Quỳnh để chén vài bát chè, đúng là rất ngon.
    • 1,062 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Góc Châu Văn Liêm- Hùng Vương gần vòng xoay Thuận Kiều có quán chè của người Tàu ngon và ăn có vị lạ lạ, cũng hay lắm. Mình không để ý tên, hình như Hà Ký thì phải.
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tiệm Bé Chè trong nhà lồng chợ Sài Gòn, mình thấy ngon, hơi bị mắc. Hình như chè tiệm này chuyên bỏ mối cho mấy nhà hàng đó. Mình thích nhất là chè khoai môn với chè bánh lọt sương sa hạt lựu ở đây.
    • 166 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jiaming Xem bài viết
    Tiệm Bé Chè trong nhà lồng chợ Sài Gòn, mình thấy ngon, hơi bị mắc. Hình như chè tiệm này chuyên bỏ mối cho mấy nhà hàng đó. Mình thích nhất là chè khoai môn với chè bánh lọt sương sa hạt lựu ở đây.
    Mình cũng vote cho bé chè cũng công nhận đắt thật. Mình thích nhất món củ năng bọc bột năng lá dứa của tiệm này.
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebung Xem bài viết
    Mình cũng vote cho bé chè cũng công nhận đắt thật. Mình thích nhất món củ năng bọc bột năng lá dứa của tiệm này.
    Ừ, món này của Bé Chè mình thích lắm, lần nào ăn hay mua về cũng đều mua chè có củ năng bọc bột năng, chè này trong quán Ngon cũng có. Có một lần mình ăn ở một nhà hàng bên Lê Quý Đôn, thấy họ điện thoại đặt chè bên Bé Chè đem về bán, hèn chi y chang à.
    Bé nhà bạn tên là Bung hay Búng vậy? Hông biết có giống tên ở nhà của bé mình không, bé mình tên Búng :Smiling:
    • 706 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình biết có 1 xe chè bán ở góc đường Xuân Hồng - Trường Chinh (Tân Bình). Chè bán khá ngon, khoảng tầm từ 5g chiếu đến 8g tối là hết. Ở đây bán các loại chè: trôi nước, chè thưng, chè bắp, chè chuối, chè đậu trắng, bánh chuối nướng, bánh da lợn v.v….

• 3,757 Bài viết

• 25,846 Được cảm ơn

Quán chè Nam Bộ trên đường Đinh Tiên Hoàng, gần sân vận động Hoa Lư, chè đảm bảo nấu bằng đường cát trắng, nước dừa ngon, có cả 1 số món ăn vặt như xôi, cá viên chiên...rooling:
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaymaituoidep Xem bài viết
    Quán chè Nam Bộ trên đường Đinh Tiên Hoàng, gần sân vận động Hoa Lư, chè đảm bảo nấu bằng đường cát trắng, nước dừa ngon, có cả 1 số món ăn vặt như xôi, cá viên chiên...rooling:
    Và mắc...
    • 3,757 Bài viết

• 25,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smileyhibiscus Xem bài viết
    Và mắc...
    hihi...đúng rồi bạn, lúc mới ăn mình cũng thấy hơi mắc, nhưng tới khi vào tiệm Bé chè trong chợ Bến thành thì chỗ này cũng không mắc lắm đâu. tiệm trong chợ mà còn mắc vậy huống chi quán này, mà quán này hồi trước tiền thân hình như nó ở đường Lý Tự Trọng, cũng lâu năm rồi, sau này mới dời qua Đinh Tiên hoàng hay sao ý.
    • 2,614 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Chè q10 huh. COCTAIL sữa Ý Phương hình như là 380 Nguyễn Tri Phương quận 10, cái quán mà có 3-4 cái nhà liên tiếp nhau, quán có đèn nhấpnháy, có con voi to thiệt to ấy. Ngòai ra còn có chè kiểu người Hoa, ở gần vòng xoay Châu Văn Liêm, thuận kiều, Hùng Vương…
    • 452 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mình cũng thích quán chè Thái Ý Phương đó....thèm quárooling:
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Sau này mình kg dám ăn chè Thái của mấy quán trên đường Nguyễn Tri Phương nữa vì 1 lần phát hiện ra họ mua trái cây dạt về bán, có trái táo TQ bị hư gần 1/2 mà họ vẫn vạt chỗ hư & xắt miếng :Sick:. Họ hay làm sẵn nên hay có mùi ê ê
    Có 1 chỗ bán chè Thái bên Hưng Phú, Q.8 khá rẻ & ngon. Vừa qua cầu Ng Tri Phương, rẽ phải ngay ngã tư nối ngay chân cầu Ng Tri Phương với cầu Chánh Hưng. Đi 1 đoạn chừng 300m, bên tay trái có 1 quán chè khá đông khách, giá chỉ 8-12k
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Chè Hoa thì có mấy chỗ:
    Q.1: ngay sát cafe Trung Nguyên đường Hồ Tùng Mậu - NGô Đức Kế. Có bán súp cua, há cảo. Chè: chí mà fủ (mè đen), Lục tào xá (đậu xanh), hùng tào (đậu đỏ trần bì), hạnh nhân, đậu phộng. Giá khoảng 4-5k, đúng hương vị Hoa.
    Q.5: chè Thanh Tâm ngay khu vịt quay Bùi Hữu Nghĩa. Đa dạng chè nhưng chất lượng kg bằng mấy quán khác, QUy linh cao hơi mềm -loãng. Giá từ 6k
    Chè Hà Ký - Châu Văn Liêm gần Hồng Bàng. Có bán bánh cuốn Hoa nữa. khoái ăn đu đủ tiềm ở đây nhưng kg nuốt nổi Quy Linh Cao vì nặng mùi thuốc Bắc quá :Sick:. Giá từ 8k
    Chè tụ điện Trần HƯng Đạo, gần tới bùng binh Soái Kình Lâm. Ngon nhất là hột gà bột củ năng & Quy linh cao. Cũng từ 8k nhưng lượng nhiều :Laughing:
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trên đường NGUYỄN CHÍ THANH gần bệnh viện chợ rẫy phía bên bệnh viện có môt con hẻm nhìn váo là thấy liền cũng rất ngon theo kiểu người Hoa.Mình ăn lâu rồi giá 10k/ly.chỉ bán vào buổi tối nhưng mình không biết mấy giờ.hihi
    • 2,614 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Sau này mình kg dám ăn chè Thái của mấy quán trên đường Nguyễn Tri Phương nữa vì 1 lần phát hiện ra họ mua trái cây dạt về bán, có trái táo TQ bị hư gần 1/2 mà họ vẫn vạt chỗ hư & xắt miếng :Sick:. Họ hay làm sẵn nên hay có mùi ê ê
    Có 1 chỗ bán chè Thái bên Hưng Phú, Q.8 khá rẻ & ngon. Vừa qua cầu Ng Tri Phương, rẽ phải ngay ngã tư nối ngay chân cầu Ng Tri Phương với cầu Chánh Hưng. Đi 1 đoạn chừng 300m, bên tay trái có 1 quán chè khá đông khách, giá chỉ 8-12k
    Chị àh, nếu có nhiều táo trong đó có 1 quả táo hư, gọt phần hư mà bán, thì chắc ko gì lạ, miễn sao tất cả các trái cây đó là hàng dạt thì… ớn thật. Ko phải ở NTPhương đều vậy đâu, mình tin là Ý Phương sẽ bán trái cây tốt, J. Còn chè ở Ý Phương thì mình thấy rất ok, mình ăn ở đó hơn 10 năm rồi. Giờ này nhắc đến, thèm thật
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dori Xem bài viết
    Chị àh, nếu có nhiều táo trong đó có 1 quả táo hư, gọt phần hư mà bán, thì chắc ko gì lạ, miễn sao tất cả các trái cây đó là hàng dạt thì… ớn thật. Ko phải ở NTPhương đều vậy đâu, mình tin là Ý Phương sẽ bán trái cây tốt, J. Còn chè ở Ý Phương thì mình thấy rất ok, mình ăn ở đó hơn 10 năm rồi. Giờ này nhắc đến, thèm thật
    Hi..hi..nếu như bạn nói thì mình kg cần phải la làng lên!
    Mình cũng mê món này lắm nhưng sầu riêng thì họ lấy lại của mấy vựa SR ngay gần cầu NTP, họ tách trái dạt lấy cơm SR đó. Ngày trước họ hay sơ chế gần chỗ khách ngồi ăn nên mình mới thấy, với lại "bị bịnh nghề nghiệp" hay ngó nghiêng chỗ chế biến nên thấy vậy đó.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HIx..e cũng là fan chè Thái Nguyễn Tri Phương mà nghe chị nói xong e cũng sợ sợ sao lại đi bán đồ hư cho khách thế nhỉ :Sad:
    Để gé thử chỗ bên Q.8 sẵn đi ăn cơm gà Q.8 lun ^^
    Còn xôi chè Bùi Thị Xuân trên Q.1 e thấy ngon đấy chị gé thử xem
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2