Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 291K Lượt đọc
  • 1.11K Trả lời

34 Người đang theo dõi

• 2,773 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Mình vừa ăn ở Palace về đây:
    Khung cảnh: yên tĩnh, lãng mạn, lịch sự (có hòa tấu violon..)
    Thức uống: rượu vang miễn phí, nước lọc và kem ý ngon tuyệt…
    Trái cây: ok
    Hải sản: tôm càng, tôm sú, cua rang muối, sò điệp, sò lông, sò huyết, ngêu, hào.
    Các món khác: Vịt quay, gà nướng, lẩu nấm (kiểu thái), bánh xèo, súp, rau các loại, hải sâm xào gân nai, cơm chiên, ngêu sốt, susi, bánh, bò sốt tiêu, sườn cừu nướng, thịt bò nướng, chim cút nướng..
    Còn một số món linh tinh nữa mình quên mất.

Tổng thiệt hại 1 người là 250k (giá net). Mình bảo đảm ăn nhiều như xã mình là Palace lỗ sặc máu vì ổng chỉ oanh tạc khu vực hải sản.. không hề dòm ngó đến mấy món kia.. tôm càng ăn gần chục con.. pó tay.. :Sick::Sick::Sick::Sick:

Ah, buffet có tất cả các ngày trong tuần..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lucky-cat; 22/10/2009 vào lúc 07:36 PM.

• 861 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Nhà mình vừa ănn ở Movempick về. Nói chung là tạm được thôi dù đã ăn ở dây 2 lần. nếu như bạn Me mong con tả thức ăn ở Palace thì ở Movempick thức ăn nghèo nàn hơn nhiều. Không lẩu, không tôm càng chỉ có tôm sú, sushi thì chỉ có cá hồi thôi...và không có rượu vang chỉ có bia. Lúc mình ăn món nướng thì ghẹ nhìn chán lắm. Chỉ thích nhất là thịt cừu và thịt bò úc nướng thôi.
    Cho mình hỏi tí, khi ăn buffet mình có cần tip không? những lần trước mmình không tip, nhưng lần này thấy cũng ngại nên tip 50k rooling:
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm

• 4,050 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Hôm qua mình ăn buffet trưa ở Sheraton, chỉ biết phát biểu là ngon quá rooling: . Nhưng theo mình thì thực đơn ở đây cũng ok thôi, không phong phú lắm , chắc là tại buổi trưa nhỉ . Tuy nhiên món nào cũng ngon, vừa miệng . Mình thích món gỏi sợi giống cọng rau câu í, chua chua ngọt ngọt ăn tuyệt lắm :Smiling: .
    Bánh ngọt, chè với kem thì thôi rồi, đúng tiêu chuẩn 5 sao . Nhưng mà ăn ít như mình thì lỗ quá rooling: .
    Mình kết Sheraton với Sofitel .

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã đi ăn tiệc buffet ở Nhà hàng Bạch Dương (La Taverne - Lúc trước ở 76 Sương Nguyệt Ánh sau chuyển về 30 Võ Văn Tần) chưa? Cho mẹ cháu biết ý kiến với nhé. Mẹ cháu định đãi tiệc chia tay với mọi người ở công ty cũ tại đây vào buổi trưa. Không biết có ngon không? Giá cả ra sao. Giup me chau Gấp nha.

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ðề: Buffet ngon ở đâu - HCMC
    Có mẹ nào đã đi ăn tiệc buffet ở Nhà hàng Bạch Dương (La Taverne - Lúc trước ở 76 Sương Nguyệt Ánh sau chuyển về 30 Võ Văn Tần) chưa? Cho mẹ cháu biết ý kiến với nhé. Mẹ cháu định đãi tiệc chia tay với mọi người ở công ty cũ tại đây vào buổi trưa. Không biết có ngon không? Giá cả ra sao. Giup me chau Gấp nha.

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!

• 2,773 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuan Xem bài viết
    Nhà mình vừa ănn ở Movempick về. Nói chung là tạm được thôi dù đã ăn ở dây 2 lần. nếu như bạn Me mong con tả thức ăn ở Palace thì ở Movempick thức ăn nghèo nàn hơn nhiều. Không lẩu, không tôm càng chỉ có tôm sú, sushi thì chỉ có cá hồi thôi...và không có rượu vang chỉ có bia. Lúc mình ăn món nướng thì ghẹ nhìn chán lắm. Chỉ thích nhất là thịt cừu và thịt bò úc nướng thôi.
    Cho mình hỏi tí, khi ăn buffet mình có cần tip không? những lần trước mmình không tip, nhưng lần này thấy cũng ngại nên tip 50k rooling:
    Movepick mình cũng ăn rồi,, hải sản ít hơn đấy... công nhận là thịt cừu và bò úc ở đó ngon tuyệt.. mình ăn ở Palace cũng ngạc nhiên vì thấy hải sản ở đây khá ổn, món cua rang muối làm rất ngon... chẹp chẹp.. mình lại thấy thèm rồi.. đặc biệt salad ở đây hôm mình ăn thấy có rong nho biển... Bạn thử ở đây 1 lần xem sao. Mình không biết là các hôm khác có như vậy không, nhưng hôm mình đi là ngày thường, chả phải cuối tuần hay lễ lộc gì hết.. Nếu so về giá ở Palace chỉ có 250k (giá net) mà ở Movenpick là 33usd thì Palace vẫn là 1 lựa chọn tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lucky-cat; 23/10/2009 vào lúc 04:00 PM.

• 1,085 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me mong con Xem bài viết
    Mình vừa ăn ở Palace về đây:
    Khung cảnh: yên tĩnh, lãng mạn, lịch sự (có hòa tấu violon..)
    Thức uống: rượu vang miễn phí, nước lọc và kem ý ngon tuyệt…
    Trái cây: ok
    Hải sản: tôm càng, tôm sú, cua rang muối, sò điệp, sò lông, sò huyết, ngêu, hào.
    Các món khác: Vịt quay, gà nướng, lẩu nấm (kiểu thái), bánh xèo, súp, rau các loại, hải sâm xào gân nai, cơm chiên, ngêu sốt, susi, bánh, bò sốt tiêu, sườn cừu nướng, thịt bò nướng, chim cút nướng..
    Còn một số món linh tinh nữa mình quên mất.

Tổng thiệt hại 1 người là 250k (giá net). Mình bảo đảm ăn nhiều như xã mình là Palace lỗ sặc máu vì ổng chỉ oanh tạc khu vực hải sản.. không hề dòm ngó đến mấy món kia.. tôm càng ăn gần chục con.. pó tay.. :Sick::Sick::Sick::Sick:

Ah, buffet có tất cả các ngày trong tuần..
    Cho em hỏi địa chỉ nó ở đâu vậy? có cần phải book trước không? Giá nett là giá mình thực trả thôi phải không ạ? Em cần thông tin gấp gấp để tối nay mời ox đi mà, sn ong ý.
    Cu Hai: 8 tuổi - 24kg - 1m23 - Cu Ti: 2 tuổi - 13.5kg - 87.5cm - 16răng. Mẹ ngày 1 to, con ngày càng nhỏ.
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé

• 2,773 Bài viết

• 4,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhfami Xem bài viết
    Cho em hỏi địa chỉ nó ở đâu vậy? có cần phải book trước không? Giá nett là giá mình thực trả thôi phải không ạ? Em cần thông tin gấp gấp để tối nay mời ox đi mà, sn ong ý.
    sorry mẹ nó là mình không nhớ địa chỉ, mẹ nó đến Palace Nguyễn Huệ, ngay tòa nhà Sunward nhìn qua, chỗ cái đồng hồ nằm ở giữa đường Nguyễn Huệ í. lên tầng 5 nhà hàng Golden Palace. Nếu đặt trước thì mẹ nó chọn chỗ ngồi đẹp (view sát đường Nguyễn Huệ). Mẹ nó hỏi 1080 hay tra trên mạng xem nhé. Chúc ox sinh nhật vui vẻ.. he he he
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 58 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhfami Xem bài viết
    56-66 Nguyễn Huệ đó chị. Nó nằm trong khách sạn Hữu Nghị( Palace). Buffet ở tầng 5, Golden Pallace

• 1,128 Bài viết

• 2,225 Được cảm ơn

Hôm qua nhà TINATONY mới đi ăn về đây các mẹ àh,up vài ảnh nha các mẹ :