45 Người đang theo dõi

• 1,145 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Cho mình hỏi nếu đi ăn Windsor buổi trưa thì có tệ lắm ko? Ví dụ như không có lẩu, không có món nướng/hải sản hay không có sushi...
    Cảm ơn mọi người
    • 2,775 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

24/3 này mình định đi ăn buffet ở Duxton.. có mẹ nào có thẻ VIP hay thẻ giảm giá ở đóa không??? cho mình mượn 1 hôm.. thanks nhiều nhiều trước nhé...
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ nào ăn buffet trưa ở coca suki rồi cho em xin giá cả và ý kiên nhé :Battin ey:
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura83 Xem bài viết
    Mẹ nào ăn buffet trưa ở coca suki rồi cho em xin giá cả và ý kiên nhé :Battin ey:
    em ăn cách đây cũng gần năm thì phải, đang khuyến mãi gì đấy nên còn 79k++, đồ ăn thì ngon nhưng ít món lắm chị ơi, không gian hẹp nữa, nói chung là ăn được nhưng ko thể ngồi tán gẫu lâu đâu.
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy buffet ở sheraton là ngon nhất,hôm bữa đi ăn 850k/1 ng,hơi mắc nhưng đáng đồng tiền bát gạo,có cua alaska,tôm càng rang muối ớt,ghẹ,cua lột chiên,hào phô mai,thịt bò,thịt cừu,hải sản nhiều lắm,...khung cảnh đẹp,lịch sự,còn buffet ở LIBAI tầng 2 sheraton nữa 580k ++/1 ng vào chủ nhật nữa,mẹ tham khảo thử nha
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mm_lys Xem bài viết
    Gần đây có ai đi ăn Legend ko ạ? Có còn tôm hùm ko nhỉ? Tính rủ bf em đi nhg dì em vừa phán 1 câu là bây h buffet ở các ksan 5 sao dở hơn cách đây 2 năm nhiều, Legend cũng ko ngoại lệ.. , khuyên nên đi ăn gọi món thì hơn.
    vẫn còn tôm hùm nhưng mà đợi hơi lâu với lại tôm ko được tươi lắm,mấy món khác thì ko ngon lắm,mình chỉ thấy được nhất là tráng miệng hic hic
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

[QUOTE=yaua100;11594009]Mình không biết bạn đi ăn vào thời điểm nào, nhưng hiện giờ buffet tối tại Legend và Sheraton không có giá đó đâu ạ, ít nhất là 60USD trở lên, chứ tôm hùm ăn thỏa thích mà 35USD chắc họ lỗ chết luôn :-)
    ko có đâu bạn ah,ở sheraton chỉ có 850k/1 ng,còn legend thì 700k/1 ng thôi,ko đến 60usd đâu
    • 501 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, em đang phân vân giữa buffet Oscar SG với buffet gánh Bông Sen quá, ở Oscar thấy đang giăng quảng cáo buổi tối là 190K, còn Bông Sen ko biết hiện giờ giá bao nhiêu vậy các mẹ?

Bông Sen em đi 1 lần rồi nhưng ăn tiệc có người mời nên ko biết giá. Thấy thức ăn, phong cảnh, bài trí, phục vụ... cũng khá. Còn Oscar không biết thế nào? Các mẹ nào có kinh nghiệm cho em vài comment với, thứ 7 này em đi rồi...

Chờ tin các mẹ, xem các mẹ thích chỗ nào hơn :Rose::Rose::Rose:
    Be good - Be bad - Be myself
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nêu tiện thì bạn cho cái menu luôn nhé. Mình là Fan Buffet ne
    • 1,378 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

cho em hỏi xíu, em đang định ọp ẹp ở lẩu nướng Tân Cảng mà hem bít chỗ nì phục vụ, thức ăn ra seo, từ mí h đến mí h, thứ 3 sale 30% mà chất lượng giống như ngày khác ko? Thx nhìu
    • 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình đi ăn ở sheraton,caravelle,intercontinental rồi,sau khi ăn mỗi cái mình có nhận xét là ăn sheraton là ngon nhất,nhìu món mà khẩu vị phù hợp,bánh thì làm ngon mà để cái nhỏ rất xinh,phù hợp buffet...còn mình thấy caravelle hơi dở...lần đầu ok,lần 2,lần 3 thấy y chang mà ko nhìu món ngon,bánh giống intercontinental để cả ổ cắt cắt lấy sau nhìn ko đàng hòang...
    nói tới thèm đi ăn nữa quá.mà mình thì dễ tăng cân quá chừng...huhu
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có bạn nào biết buffet buổi trưa ở đâu ăn kha khá 1 chút, giá khoảng 300-350k/người, không khí đừng bát nháo quá giới thiệu cho mình với. Mình đang định đãi sinh nhật mẹ, đãi khoảng 20-30 người. Lâu quá rồi mình không đi ăn nên lạc hậu quá . Mình cám ơn trước!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jiaming; 04/05/2010 vào lúc 11:58 AM.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho tôi hỏi phải nhà hàng cơm nắm việt này ở trong hẻm quán coffe hoa gió phải ko bạn ? sao trưa nay mình thấy hình như đóng cửa, thế họ đã khai trương chưa nhỉ ???
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Làm biếng lội ko biết là các anh chị ở đây có ăn buffer ở ngọc thủy trên đường nguyễn trãi chưa, tôi thấy ở đấy giá bình dân ăn cũng okie, ngoài ra buffer ở khách sạn place cũng ngon và giá tốt
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình lại thích Sheraton hơn Legend, nhất là bánh ngọt của nó. Tuần trước thèm bánh quá mà ăn buffet thì nhìu quá ăn ko nổi, vô hỏi nv nó nói nếu ăn buffet bánh ngọt không thì tính 13usd. Thế thôi để hôm nào nhịn cả ngày rồi vô ăn luôn thể, hehe.
    • 1,560 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Mình thì review thế này
    Dàn 5 sao thì Newworld xin can dở nhất thua 3 sao nữa. Caravelle và sheration mình xếp ngang hàng. Sofitel thì mình không ấn tượng lắm thấy bình thường nhưng đỡ hơn thằng New world. Legend theo mình ngon nhất. Hihi nhưng không hiểu sao cũng 5 sao nhưng mình lại thích Equatorial. Mình cảm thấy nó ngon mới chết chứ. Riverside và Duxton thì mình chưa ăn nên chưa biết.
    Tầm thấp hơn, xô bồ hơn thì Winsor là được nhất so với mấy dạng kiểu kiểu Tân Cảng...Nhưng bản thân mình thấy Winsor mình bỏ vô 300 mình ăn lỗ. Vì hải sản dở quá. Mình thì ăn ít nên ăn tí không nhét thêm nỗi.
    Mình thấy bánh ngọt ở mấy khách sạn 5 sao chỗ nào cũng ngon và bắt mắt, nhưng khi ăn xong món mặn no quá mình không thể ăn thêm miếng bánh ngọt nào nữa lúc đó ước gì có thể bỏ túi mang về.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mọi người thử buffet món Tàu ở nhà hàng Royal Garden, lầu 7, Parkson Hùng Vương đi. Người lớn 298k ++, trẻ em 150k ++, thực đơn trên 80 món. Mình mới ăn hôm qua. Có cái hay là bạn chọn món qua thực đơn rồi họ nấu và mang ra chứ ko phải đồ có sẵn rồi tự chọn nên cảm giác ngon như ăn món bt mà kinh tế hơn.
    • 53 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Xin chào tất cả mọi người !
    Mình và ox thường rất thích đi ăn buffet ở các khách sạn , hôm nay mình và ox có đến Legend ăn dimsum , nhưng vì đến sớm nên phải ngồi ngoài để chờ , mình hỏi thì được biết Legend chỉ là a la cart dim sum chứ ko phải buffet nên hai vợ chồng mình ghé qua thử ở Renaisant Reverside ngay đường Tôn Đức Thắng
    Ở Reverside có nhà hàng KaBin ngay lầu 1 , nhà hàng món Hoa , buổi sáng bán Dim sum từ 12h trưa , vì 2 vợ chồng mình đến sớm nên xuống lobby chờ đến khi họ mở , suy nghĩ công nhận hôm nay sao mình siêng quá trời , chỉ đi ăn dim sum mà phải ngồi chờ hơn 1 tiếng , nhưng đã đến đây thì cũng ngồi chờ luôn ,11h30 là hai vợ chồng mình lên đó
    Ở KaBin buổi sáng bán Dim Sum gọi theo a la cart hoặc là buffet , buffet ở đây thì ko phải bày ra cho mình chọn , nhưng menu thì hơn 70 món , mình oder tùy thích , ăn bao nhiêu cũng được , 1 người khoảng hơn 300k ++(ko bao gồm nước uống ) ,
    Từ trước giờ mình ăn Dimsum ở nhiều nơi lắm , nhưng ở Kabin này là làm mình hài lòng nhất , món ăn phong phú và vô cùng ngon , thật sự rất ngon ! Menu hơn 70 món tha hồ chọn , mình và ox chọn cũng hơn 15 món , ăn thỏa thích và vô cùng hài lòng , món ăn sau khi oder là bếp chuẩn bị và đem ra cho mình nên rất nóng và thơm ngon , vừa ăn và vừa oder , muốn ăn bao nhiêu là tùy thích , món nào đem ra 2 vợ chồng mình đều ăn hết ,
    Ah desert của Kabin cũng ngon lắm , có bánh tart trứng và rau câu xoài vô cùng tuyệt , mình và ox dùng nhiều lắm rooling:
    Đã khi đến đây rồi thì 2 vợ chồng mình đều vô cùng hài lòng , món ăn ngon , phong cách phục vụ chuyên nghiệp và dễ thương lắm , không gian đẹp . Nói chung tất cả đều tuyệt vời , nhất định 2 vợ chồng mình sẽ đến đây nhiều lần hơn nữa .:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Zen Plaza ở lầu 5 có nhà hàng bufet ăn cũng được lắm, các bạn thử xem sao nhé. Mình đã ăn ở đó 2 lần, thấy ok, giá buổi trưa là 99k/người.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

gia đình em dự định ăn buffet trưa ở Palace giá 150k/ng không biết có mẹ nào đã ăn ở đây buổi trưa rồi không, cho em xin tí ý kiến với ạ!