• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có anh chị nào đã ăn bánh kem của Brodard hay Givral cho em xin ý kiến với... ? Còn 2 ngày nữa sinh nhật chị em, em tính đặt bánh kem ở 1 trong 2 cửa hàng này ko biết ăn có ngon ko nhỉ ? Mọi năm em vẫn đặt ở Đức Phát nhưng năm nay muốn thay đổi hương vị 1 chút .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phấn / Kem nền và các bước trang điểm

Em muốn trang điểm nền thật tự nhiên và mịn,nhưng ko biết chọn sản phẩm nào mấy chị tư vấn dùm em với nhé,nếu như nói từng bứoc và nêu từng loại sản phẩm khi trang điểm nền thì tốt quá,cám ơn mấy chị!

• Làm sao cho con đi du học tốn ít tiền nhất ?

Nhà mình có ông chú bên Canada, ổng bảo cho con mình qua đó học để mấy chú mấy bác lo cho. Nhưng mà...

• 6 món mì ngon "hết sẩy" ở Sài Gòn

Có thể bạn chưa biết, hoặc đã biết nhưng Pi vẫn cần “điểm mặt” 6 món mì hấp dẫn này để mọi cư dân...

• Mứt dâu ăn kèm bánh quy giòn và Sữa chua đánh đá trộn si rô

Hi cả nhà, Em tiếp tục với món mứt và si rô dâu nhé, lần này là kết hợp với món bánh quy giòn tan cho trẻ con ( và cả người lớn như em cũng thích :D ) Chỉ cần đổ nước sốt mứt dâu lên bánh thế là xong ạ. Bánh giòn, mứt lạnh, nhấm nháp với chút trà nhài thì rất phù hợp với 1 ngày mưa mát mẻ, sau 1...

• Điểm tâm HongKong bình dân

Dạo trước em miêu tả ăn uống hay dài dòng quá, hôm nay đi ngay và luôn vào chủ đề. Chỉ các mẹ một...

• 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Brodard là ngon hơn hẳn roài! Chỉ có điều, bánh kem sữa tươi 7cm đường kính 30cm mà gần 300K thì phê chết, trong khi Đức Phát bánh 10cm đường kính 30cm có 180K hè.
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Em cũng ăn bánh Brodrad từ nhỏ đến giờ nhưng bây giờ thì thấy k ngon nữa ah, mà em thấy tiệm Kiêu Điểm trên đường Lý Thái Tổ ngon hơn ah, bánh ở đây r6át ngon, nhưgn tiền thì đúng là mắc quá ah, mắc hơn cả Brodrad nữa ah, nhưgn ăn 1 miếng bánh đúng là ngon tuyệt lắm ah.
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người , em vừa đặt Brodard qua mạng , nhìn trên hình thấy cũng ngon lành lắm và giá cũng ko đến nỗi quá đắt ( cái của em đặt cũng bé bé xinh xinh nên chỉ có hơn 17usd thui ) . Hy vọng là ăn ngon ( nếu đc thì năm sau ta lại chiến đấu tiếp . hiihhhii ) . Nấu mọi ng muốn đặt bánh kem có thể vào trang , còn vào trang web chính thức của Brodard thì ko thể đặt hàng được .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 20/03/2010 vào lúc 02:39 PM. Lý do: Xóa link không hợp lệ
    • 302 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Cửa hàng bánh kem Brodard mới mở ở đường Lê Văn Sĩ đang có khuyến mãi giảm 10% hóa đơn đến 30/04/2009 nè. Các mẹ ai thích vào thử.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e vote cho Brodard ăn từ hùi lớp 9 đến jờ ^^
    • 179 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thật ra brodard và Girval là chung 1 lò mà ra, đều của khách sạn Bông Sen cả! Nên hương vị bánh của cả 2 đều same same nhau à, chỉ có đều là cách trang trí bánh kem của Brodard nhìn không đẹp như Girval mà thôi.
    Thời còn làm ở Sheraton, mình suốt ngày lượn lờ Brodard và Girval để ăn bánh ngọt và ăn kem đấy chứ!!!
    vote cho kem của Brodard, ngon tuyệt cú mèo....rooling:rooling:rooling:
    Nhắc đền...hik hik, mai phải đi mua về cho cả phòng ăn thôi!!!rooling:rooling:rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tóc huyền; 20/10/2009 vào lúc 10:31 PM.
    • 861 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tóc huyền Xem bài viết
    thật ra brodard và Girval là chung 1 lò mà ra, đều của khách sạn Bông Sen cả! Nên hương vị bánh của cả 2 đều same same nhau à, chỉ có đều là cách trang trí bánh kem của Brodard nhìn không đẹp như Girval mà thôi.
    Thời còn làm ở Sheraton, mình suốt ngày lượn lờ Brodard và Girval để ăn bánh ngọt và ăn kem đấy chứ!!!
    vote cho kem của Brodard, ngon tuyệt cú mèo....rooling:rooling:rooling:
    Nhắc đền...hik hik, mai phải đi mua về cho cả phòng ăn thôi!!!rooling:rooling:rooling:
    Kem là sao hả bạn? Bánh kem hay là kem? ( ngố tàu tí). bánh của Brodard thì mình không í kiến nhưng sao mình ăn kem vủa nó thì dở tệ. Mua 2 hộp lớn 30k/1hộp, bỏ lăn lốc trong tủ không muốn ăn.
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 890 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memalu Xem bài viết
    Em cũng ăn bánh Brodrad từ nhỏ đến giờ nhưng bây giờ thì thấy k ngon nữa ah, mà em thấy tiệm Kiêu Điểm trên đường Lý Thái Tổ ngon hơn ah, bánh ở đây r6át ngon, nhưgn tiền thì đúng là mắc quá ah, mắc hơn cả Brodrad nữa ah, nhưgn ăn 1 miếng bánh đúng là ngon tuyệt lắm ah.
    Vote cho Kiêu Điểm nè. Kiêu Điểm đạt 10 chất lượng thì Brodard chỉ được 7 or 8 thôi. Nhưng mà tiền nào của đó, hơn 400k cho ổ bánh kem khoảng 20cm thì đúng là đau túi quá đi.
    Mẹ thương con có hay chăng....:Rose:
    • 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucmai Xem bài viết
    Vote cho Kiêu Điểm nè. Kiêu Điểm đạt 10 chất lượng thì Brodard chỉ được 7 or 8 thôi. Nhưng mà tiền nào của đó, hơn 400k cho ổ bánh kem khoảng 20cm thì đúng là đau túi quá đi.
    Mình cũng vote cho Kiêu Điểm, đặc biệt là bánh kem khoai môn, đắt một chút mà ngon cũng đáng, nhưng tớ bây giờ thích ăn bánh của một bác trong diễn đàn làm, ngon mà rẻ.
    • 242 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Hôm trước mình đến Brodard mua bánh, mình đi hơi sớm đúng lúc nhân viên giao bánh đến tiệm, thấy trên phiếu xuất kho toàn của givral nên nghĩ 2 cái là 1.
    • 437 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

bánh kem tiramisu của brodard ngon tuyệt ăn hoài không ngán chỉ ngán giá 1 chút xíu
    • 180 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndtk Xem bài viết
    Cửa hàng bánh kem Brodard mới mở ở đường Lê Văn Sĩ đang có khuyến mãi giảm 10% hóa đơn đến 30/04/2009 nè. Các mẹ ai thích vào thử.

Cho tớ xin số với hix thèm quá
    • 2,608 Bài viết

• 4,198 Được cảm ơn

Hôm qua ghé Brodard mua cái cheese cake, ngon lắm nhắc đến rooling:rooling:rooling:
    • 125 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

bánh Tiramitsu của JJG bakery góc Phùng Khắc Khoan - Điện Biên Phủ của Hàn QUốc cũng ngon lắm chị. Hum bữa em mua sinh nhật 1 cái 220k loại nhỏ và 280k loại lớn ngon hơn Đức Phát nhìu. Có 2 lớp bánh xen kẽ 2 lớp kem sữa tươ, ở giữa là lớp phô mai, trên mặt ko bắt kem mà rắc bột sô sô la, ăn ko ngán, rất ngon.
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memalu Xem bài viết
    Có địa chỉ Kiêu Điểm không chị? Cho e xin với. Cám ơn sis. Nghe mọi người khen quá, phải thử thui.
    • 5,082 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catbienxanh Xem bài viết
    Có địa chỉ Kiêu Điểm không chị? Cho e xin với. Cám ơn sis. Nghe mọi người khen quá, phải thử thui.
    Kiêu Điểm nằm ngay đầu đường Lý Thái Tổ sát bùng binh ngã 7. Nếu đi từ hướng ngã 6 lên thì nó nằm bên tay phải. Nhưng tiệm bánh này bây giờ cũng chảnh lắm, vì họ chuyên bán sỉ các loại vật tư ngành bánh nên bán lẻ chẳng mặn mà gì.

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bánh Brodard ở đường Đồng Khởi là ngon nhất, đặc biệt là Tiramisu, gần đây mình thấy mở nhiều cửa hàng bánh brodard (Lê Văn Sĩ, Thành Thái, CMT8...), nhưng bánh trong đó không ngon bằng, giá cũng rẻ hơn, mình hỏi tiệm này có cùng chủ không thì họ không trả lời thẳng. hix, lúc thèm vẫn phải lên Đồng Khởi ăn Tiramisu
    • 5,082 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Hôm qua sinh nhật con mình mua bánh Brodard vì ăn bánh của Tous Les Jour hoài cũng ngán. Ai dè hu hu bánh Brodard dạo này dở không thể tưởng luôn :Sad:

• 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

E thì hay ăn Grival hơn, thấy ngon hơn nhiều so với Brodard, !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SweetKitty; 26/03/2010 vào lúc 10:54 AM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3