Địa điểm ăn uống tại Hồ Chí Minh

Bánh bèo chén nhân sệt, Don Quãng Ngãi bán ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.51K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sắp sanh, tự nhiên thèm bánh bèo chén nhân sệt (Quãng Ngãi) đến độ không ngủ được. Mình không biết quán nào ở TPHCM bán. Nhờ các mẹ chỉ giúp! Mình chờ tin các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí quyết chọn đệm cho người già, trẻ nhỏ

Với sự phát triển của cuộc sống, đệm đã trở thành một phần tất yếu trong việc chăm sóc sức khỏe mọi...

• 20 hàng cơm tấm ngon ở Sài Gòn

Hôm trước mình có lập topic giới thiệu các quán cơm trưa văn phòng ở vài quận trong thành phố. Hôm...

• Bánh bèo chén.

Mọi người ơi, ở Saigon bánh bèo chén bán chỗ nào vậy? Em rất thích ăn món này, nhưng thấy đa số là người ta bán bánh bèo để sẵn ra dĩa chứ ko có bánh bèo chén. Còn có những chỗ thì mắc quá, tới 2-3k một chén lận, ăn ko đã gì hết trơn à. Ai biết chỗ nào bán bánh bèo chén ngon và giá cả phải chăng...

• Đi ăn bánh bèo chén Cung An Định ở Sài Gòn

http://saigonamthuc.vn/Pictures20137/Tan_Nhan/banhbeo_thanh_nga_01.jpg;pvf2cb7082d3ff3603 Bánh bèo hấp trong những cái chén sành nhỏ, phủ lên trên một chút tôm cháy, mỡ hành và da heo chiên Bánh bèo Huế vốn đã rất quen thuộc với người Sài Gòn. Tuy nhiên để tìm đúng nguyên bản bánh bèo chén...

• Ai mê chả lụi Bình Thuận thì vô đây nè!

Sau một lần được ăn chả lụi ở Biên Hòa (Đồng Nai) thì mê mẩn em nó luôn, lên SG hễ thấy là "quất",...

• 506 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyTyDong Xem bài viết
    Mình sắp sanh, tự nhiên thèm bánh bèo chén nhân sệt (Quãng Ngãi) đến độ không ngủ được. Mình không biết quán nào ở TPHCM bán. Nhờ các mẹ chỉ giúp! Mình chờ tin các mẹ.
    Bạn đi vào đường Trần Mai Ninh P12 Quận Tân Bình gần chợ Bà Hoa ấy, ở đó có 1 tiệm bánh bánh bèo chén miền Trung ngon lắm mình ăn ở đó từ khi tiệm bán 200đ 1 chén bây giờ thì ko biết bao nhiêu nửa, và ngày trước tiệm chỉ là nhà cấp bốn thôi bây giờ đã là nhà lầu rồi.

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ben cu xa Lu Gia, Quan 11 có Quan ban dac san Quang Ngai (gan cuoi duong Lu Gia, doi dien Nha thi dau Phu Tho, trong 1 con hem, de do ban hoi, nguoi ta se chi cho cho
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,442 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitdet041179 Xem bài viết
    Bạn đi vào đường Trần Mai Ninh P12 Quận Tân Bình gần chợ Bà Hoa ấy, ở đó có 1 tiệm bánh bánh bèo chén miền Trung ngon lắm mình ăn ở đó từ khi tiệm bán 200đ 1 chén bây giờ thì ko biết bao nhiêu nửa, và ngày trước tiệm chỉ là nhà cấp bốn thôi bây giờ đã là nhà lầu rồi.
    Em cũng ăn chổ này rồi, ngon nhắm, nhân sệt sệt chan nước mắm vào ăn đã dễ sợ rooling:
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    • 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Có phải tiệm 64 ko? Nếu là tiệm 64 thì đúng rồi. Hôm baữ em ăn là 1k 1 chén òi
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitdet041179 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé! vậy là mình có chỗ để giải tỏa rồi. à, các mẹ biết địa chỉ chính xác không? Mình ở xa quá, lại sắp sanh rồi, phải nhờ người đi mua giúp.
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyTyDong Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé! vậy là mình có chỗ để giải tỏa rồi. à, các mẹ biết địa chỉ chính xác không? Mình ở xa quá, lại sắp sanh rồi, phải nhờ người đi mua giúp.
    .

Bạn cứ đi vào đường Trần Mai Ninh, từ ngã tư Bảy Hiền chạy xuống đường Trường Chinh thì gặp ngã ba Trần Mai Ninh- Trường Chinh nằm bên tay trái. Quẹo trái vào đường Trần Mai Ninh, bạn đi khoảng gần 1000m, nhìn bên tay phải, sẽ có nhiều quán bán bánh bèo chén.
    • 55 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đông Nghi Xem bài viết
    Ben cu xa Lu Gia, Quan 11 có Quan ban dac san Quang Ngai (gan cuoi duong Lu Gia, doi dien Nha thi dau Phu Tho, trong 1 con hem, de do ban hoi, nguoi ta se chi cho cho
    Gần cuối đường Lữ Gia, là gần đường Nguyễn Thị Nhỏ hay đường Lý Thường Kiệt vậy mẹ nó?
    • 13,245 Bài viết

• 9,604 Được cảm ơn

Bánh bèo chén nhân sệt mình tự làm ăn được, còn bên này thèm don thì ... thua :Straightf:
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoly_iou Xem bài viết
    Gần cuối đường Lữ Gia, là gần đường Nguyễn Thị Nhỏ hay đường Lý Thường Kiệt vậy mẹ nó?
    O gan duong Nguyen Thi Nho do, ba chu tiem nay ten la Trang.
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Các bạn có thể tham khảo đặt bánh bèo ăn thử ở đây nè ... chỗ này bà chị họ mình làm, mình có ăn thử qua rồi, cũng thấy ngon lắm
    http://www..com/forum/showthread.php?t=35308
    • 82 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đường phan văn trị BT, gần chợ cây thị, 2000d/chén, bán buổi chiều thôi nha! bánh bèo này là bánh bèo quảng, còn loịa nhỏ có da heo phồng là bánh bèo huế,chúc các mẹ ngon miệng nha!
    • 511 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bon_bo Xem bài viết
    đường phan văn trị BT, gần chợ cây thị, 2000d/chén, bán buổi chiều thôi nha! bánh bèo này là bánh bèo quảng, còn loịa nhỏ có da heo phồng là bánh bèo huế,chúc các mẹ ngon miệng nha!
    Hehe... gần nhà mình, có tên & địa chỉ quán ko bạn ơi :LoveStruc:
    • 284 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Còn một địa chỉ nữa là ở một hẻm trên đường Điện Biên Phủ. Khúc từ Ngã Bảy đi xuống một đoạn ( hẻm lớn bên tay phải vừa qua khỏi một trường học quốc tế gì ấy ). Ở đây bán mì Quảng rất ngon.
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dại Khờ Xem bài viết
    Còn một địa chỉ nữa là ở một hẻm trên đường Điện Biên Phủ. Khúc từ Ngã Bảy đi xuống một đoạn ( hẻm lớn bên tay phải vừa qua khỏi một trường học quốc tế gì ấy ). Ở đây bán mì Quảng rất ngon.
    Bạn ơi, chỗ này gần nhà mình, bạn cho đc cụ thể hơn được không ? Cả mình và Ox đều thích bánh bèo và mì quãng.
    • 284 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình không nhớ địa chỉ chính xác đâu nhưng chỗ này dễ tìm lắm. Từ vòng xoay đi xuống nó là hẻm đầu tiên bên tay phải hình như hẻm 650 hay 655 gì đấy ( hẻm lớn và cũng ngắn thôi, tiệm nằm gần cuối hẻm). Nhà mình cũng ghiền ăn mì Quảng. Con gái mình ăn một lần 2 tô, bây giờ béo quá rồi ( 50kg) nên cấm không cho ăn nhiều nữa.
    • 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình không nhớ địa chỉ chính xác đâu nhưng chỗ này dễ tìm lắm. Từ vòng xoay đi xuống nó là hẻm đầu tiên bên tay phải hình như hẻm 650 hay 655 gì đấy ( hẻm lớn và cũng ngắn thôi, tiệm nằm gần cuối hẻm). Nhà mình cũng ghiền ăn mì Quảng. Con gái mình ăn một lần 2 tô, bây giờ béo quá rồi ( 50kg) nên cấm không cho ăn nhiều nữa.
    Bạn ơi, cho mình hỏi thêm là quán thường bán buổi sáng hau buổi chiều vậy bạn ?
    • 284 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Chỉ chưa ăn buổi tối bao giờ nên không biết có bán buổi tối không nữa. Còn thì sáng trưa chiều đều thấy có bán bạn ạ.
    • 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ui, giá mà bán ngay NTMK hay VVt thì tốt quá, đi làm về em xẹt qua mua chè chuối rồi chén luôn có phải tiện không? hì hì:Laughing:
    • 284 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Hôm 1/5 đi ăn nhưng họ đóng cửa nghỉ lễ:mad:. Chỉ được cái là xem lại địa chỉ chính xác là hẻm 611 Điện Biên Phủ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2