• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.3K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 89 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Spercrazy212 Xem bài viết
    Buffet Adzida và Buffet ở Maison Sen thì chênh lệch nhau nhiều lắm. Maison Sen nhà hàng sang trọng hơn, nhân viên chuyên nghiệp và ngoan hơn nhiều, đồ ăn cũng phong phú và đặc sắc hơn. Adzida tớ thấy hơi ít món dù đồ ăn cũng khá ngon. Trúc Lâm Trai thì tớ thấy chán nhất, ăn chẳng ra gì cả, nhân viên cũng bình thường có hôm còn gặp phải đứa như dở hơi. Mẹ tớ ăn chay trường nhưng mấy lần mời mẹ tớ đi ăn mẹ toàn bảo tàm tạm với chán, nhưng hôm qua mẹ tớ thích Maison Sen lắm. Mà cả nhà tớ đều thích, đồ ăn phong phú, tớ chắc ăn được 1/3 số món của nó, mỗi món 1 miếng đã no mất rồi. Nhân viên thì rất dễ chịu, thấy khách bê hơi khó là ra đỡ ngay. Rất nhiệt tình giới thiệu món ăn cho khách. Mà ngồi bàn bảo nhân viên đi lấy đồ ăn cho cũng được. À mà tớ hỏi đường ra nhà vệ sinh thì dẫn tớ ra tận nơi chứ ko chỉ chỉ như mấy chỗ khác. Nói chung là nhà hàng thì rất đẹp và sang, nhân viên thì rất ưng, đồ ăn nói chung là ngon tuy có vài món thấy cũng bình thường. Nhưng cơ bản là sẽ còn quay lại nhiều
    Cảm ơn bạn spercarzy212 nhé! Mai mồng Một nên đang định đi ăn thử buffet chay ở Adzida vì sang tháng 7 hình như Maison Sens hết khuyến mãi rồi, hic. Không biết bao giờ lại có khuyến mãi để đến ăn tiếp. Mình ăn nhiều đến nỗi nhân viên nhớ mặt luôn.

• 262 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Tớ đi ăn hôm qua, vẫn được khuyến mại 10% trên tổng hoá đơn đấy, các bạn nên đi thử, mình thấy ok đấy.
    Ở vạch xuất phát...:rolleyes:

• 161 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pygmalion Xem bài viết
    Cảm ơn bạn spercarzy212 nhé! Mai mồng Một nên đang định đi ăn thử buffet chay ở Adzida vì sang tháng 7 hình như Maison Sens hết khuyến mãi rồi, hic. Không biết bao giờ lại có khuyến mãi để đến ăn tiếp. Mình ăn nhiều đến nỗi nhân viên nhớ mặt luôn.
    Uh nhà tớ cũng hay ăn ở Adzida vì giá rẻ mà ăn cũng ngon nhưng Maison Sen uki lắm. Nàng đi thử đi. đây là hàng chay nhà tớ ưng nhất từ trước đến giờ

• 3,883 Bài viết

• 4,234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Spercrazy212 Xem bài viết
    Uh nhà tớ cũng hay ăn ở Adzida vì giá rẻ mà ăn cũng ngon nhưng Maison Sen uki lắm. Nàng đi thử đi. đây là hàng chay nhà tớ ưng nhất từ trước đến giờ
    Adidaz mình ăn cách đây những 3 năm, đợt đấy nhà hàng bán Voucher nhưng mà chương trình KM ko ổn định , thay đổi luôn xoành xoạch, buồn cười lắm. Hồi đó nhà hàng ở bên số lẻ của đường Nghi Tàm cơ, giờ chuyển sang bên chẵn rồi. Giá như giờ Adidaz bán voucher nhỉ, tớ cũng thích ăn đồ ăn chay, và càng thích nếu có KM, hihi.

• 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã ai ăn buffe mặn ở tầng 2 của Maison Sens chưa ạ? Cho em xin kinh nghiệm với.

• 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Haizzz. Vì em hỏi mà chẳng có mẹ nào trả lời nên em đành làm chuột bạch thử nghiệm. Đau thương lắm ạ. Tối thứ 7 em cùng bạn đến Maison Sens, dự định là ăn buffe chay, nhưng mà nhân viên giải thích loằng ngoằng lắm, em ngồi xuống bàn rồi thì bảo là hết set ăn chay, chỉ còn mặn thôi. Em đành miễn cưỡng xuống tầng 1 ăn mặn, khấp khởi vì nghe nói tuần lễ khai trương được giảm giá 40%.
    Tuy vậy ăn mặn chẳng bằng 1 nửa ăn chay đâu các mẹ ạ. Ít món cực kì, toàn là bánh giò, bún đậu vớ vẩn, em chả thấy thịt gì cả, mỗi bàn 2 người được 3 miếng tôm hùm ăn gỏi bé bằng cái móng tay cái, 1 cái càng cua. May mà bạn em nó thương, nhường cho em cái càng, còn em thì thương lại, nhường cho 2 miếng tôm hùm. Được cái hàu thì ăn thoải mái. Tất cả chỉ có thế thôi ạ.
    Đến khi thanh toán mới gọi là khủng hoảng. Lâu rồi em ko đi ăn Sens mặn, nhưng mà cứ mang máng giá của nó tầm 350k gì đấy, ai dè ở đây 700k 1 suất các mẹ ạ. Tính cả đồ uống nữa là hơn 1,5 triệu, giảm 40% là còn khoảng 900k gì đấy, cho 1 bữa ăn chả ra gì. Lúc chưa tính tiền thì em thấy Sens mặn không bằng 1/2 Sens chay, thanh toán xong thì em nghĩ con số tỉ lệ này phải là 1/10.
    Chán hẳn. Làm cho em mất luôn cả cái ấn tượng tốt đẹp về Sens chay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 161 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongchi225 Xem bài viết
    Haizzz. Vì em hỏi mà chẳng có mẹ nào trả lời nên em đành làm chuột bạch thử nghiệm. Đau thương lắm ạ. Tối thứ 7 em cùng bạn đến Maison Sens, dự định là ăn buffe chay, nhưng mà nhân viên giải thích loằng ngoằng lắm, em ngồi xuống bàn rồi thì bảo là hết set ăn chay, chỉ còn mặn thôi. Em đành miễn cưỡng xuống tầng 1 ăn mặn, khấp khởi vì nghe nói tuần lễ khai trương được giảm giá 40%.
    Tuy vậy ăn mặn chẳng bằng 1 nửa ăn chay đâu các mẹ ạ. Ít món cực kì, toàn là bánh giò, bún đậu vớ vẩn, em chả thấy thịt gì cả, mỗi bàn 2 người được 3 miếng tôm hùm ăn gỏi bé bằng cái móng tay cái, 1 cái càng cua. May mà bạn em nó thương, nhường cho em cái càng, còn em thì thương lại, nhường cho 2 miếng tôm hùm. Được cái hàu thì ăn thoải mái. Tất cả chỉ có thế thôi ạ.
    Đến khi thanh toán mới gọi là khủng hoảng. Lâu rồi em ko đi ăn Sens mặn, nhưng mà cứ mang máng giá của nó tầm 350k gì đấy, ai dè ở đây 700k 1 suất các mẹ ạ. Tính cả đồ uống nữa là hơn 1,5 triệu, giảm 40% là còn khoảng 900k gì đấy, cho 1 bữa ăn chả ra gì. Lúc chưa tính tiền thì em thấy Sens mặn không bằng 1/2 Sens chay, thanh toán xong thì em nghĩ con số tỉ lệ này phải là 1/10.
    Chán hẳn. Làm cho em mất luôn cả cái ấn tượng tốt đẹp về Sens chay.

Ơ, ở maison sen nó có buffet mặn hả chị. Sao hôm trước em đến ko thấy nhỉ T_T

• 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình hôm trước cũng vừa thử buffet mặn ở Maison Sens xong, buổi trưa thì là buffet chay, còn buổi tối hình như là buffet mặn hay sao ấy, hôm đấy là ngày cuối được discount 40%, công nhận ở đây các món ăn không nhiều, nhưng mình đánh giá là chất lượng, ngon, nguyên liệu tốt, nhưng công nhận nếu không discount thì giá 700k là đắt.

• 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hình như buổi tối cũng có đồ chay ở tầng 2, tầng 1 là đồ mặn. Nhưng kể từ ngày có cái buffe mặn ấy thì muốn ăn chay khó hẳn. 7h30 tối đến đã hết đồ chay rồi. Thế nên các mẹ muốn ăn buffe chay phải đặt trước đấy ạ.

• 3,883 Bài viết

• 4,234 Được cảm ơn

Ui, e cũng đang hẹn hò trưa thứ 6 tuần này ở đây. Thế giờ là ko chỉ có chay mà còn có cả mặn ạ? Mà là 700k 1 suất ý ạ? Choáng quá.