• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.5K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E đang định đi ăn buffet ở Maison Sens - 61 Trần Hưng Đạo ah. giá là 190k/người. chưa kể đồ uống. thấy bảo có hơn 100 món chay. nhưng k rõ chất lượng cụ thể thế nào :Sad:. các chị nào đã ăn ở đây rồi thì cho e xin ý kiến với ah :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 137 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

ack sao nhà em ngay bên 65 THĐ mà em ko biết vụ này nhỉ Chắc quán mới mở hả chị? Ai đã chuột bạch rồi cho em xin tí ý kiến với. Món chay or món mặn ko biết
    Khoảng cách giữa Pro và Amateur chỉ bằng một sợi chỉ mảnh. Nhưng dù Amateur có cố gắng thế nào đi chăng nữa thì cũng không bao giờ có thể bước qua được sợi chỉ ấy !!!
    • 96 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hình như đây là Buffet chay. Ăn đồ chay xong hay bị run tay lắm. Mình đi ăn mấy lầ toàn thế
    Đồ chay mà giá 190k/người thì quá đắt.

Bạn này chắc PR hả? nick mới toe... đợi Nick thêm vài ngày tuổi đã chứ:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi munandson; 12/05/2011 vào lúc 09:04 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munandson Xem bài viết
    Hình như đây là Buffet chay. Ăn đồ chay xong hay bị run tay lắm. Mình đi ăn mấy lầ toàn thế
    Đồ chay mà giá 190k/người thì quá đắt.

Bạn này chắc PR hả? nick mới toe... đợi Nick thêm vài ngày tuổi đã chứ:Laughing:
    Chắc không đâu chị ạ. Vì hôm nọ em đọc trên Nhóm mua thấy có khuyến mại buffet ở đây. Định mua mà đọc kĩ là buffet chay (mà em chỉ khoái ăn "xịt" thôi) --> ko mua mà vẫn bồi hồi mà. Giá mà nó khuyến mại Sen hồ Tây hoặc Sen Nam Thanh thì tốt :Laughing:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tại nick cũ e bị quên pass với nick. k phải PR đâu ahh
    E thấy trên muachung đang có khuyến mãi, giá là 114k/người (chưa VAT), mấy hôm nữa sinh nhật bạn, bọn e định mua khoảng 8 voucher để đi ăn. nên mới vào đây tham khảo ý kiến của các chị. xem tình hình chất lượng thế nào để còn chuyển phương án khác
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình được biết đây cũng là nhà hàng cùng chủ với Sen Nam Thanh, Hà Thành, Tây Hồ và cũng là người ăn chay, rất tâm huyết với nhà hàng này. Đang đợi nó hoàn thành xong hết rồi đi ăn
    • 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

mình vừa đi ăn hôm thứ 3 về. ngày cuối cùng của chương trình km 114k.Theo cảm quan của mình thì nhà hàng sang trọng, phục vụ nhiệt tình. MÌnh thích nhất là món lẩu nấm ở đây. tuy nấu chay nhưng nước ngọt như đc ninh từ xương ý. Các món tuy ko nhiều lắm nhưng ăn cũng khá ok. Món súp ngô kem ở đấy cũng rất tuyệt. Thực ra bảo là đi ăn chay nhưng nhà hàng làm kiểu gì mà mình ăn vẫn thấy như đang ăn thịt ý.
    các mẹ thử đi cũng ok lắm.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhìn chung em thấy đồ ăn cũng ngon vì em thik ăn nấm có món khoai lang nướng và kem NZ rất ngon nữa. Vote cho các món nấu khá thanh đạm mỗi tội giá chay 190k thì em thấy hơi đắt, được cái phục vụ tôt, nhà hàng đẹp.
    • 3,882 Bài viết

• 4,241 Được cảm ơn

Mình cũng thích ăn đồ ăn chay lắm, cái cảm giác ăn xong nghĩ nghĩ đoán đoán xem nó được làm từ gì thích lắm ý, hihi. Oánh dấu để hôm nào ăn thử ạ. Cơ mà công nhận 190K hơi đắt nhỉ, giá là 140K thì tốt hơn.
    • 7,357 Bài viết

• 17,100 Được cảm ơn

Đồ ăn chay mà khó đoán biết làm từ gì là các mẹ phải cẩn thận. Chắc chắn họ sử dụng rất nhiều phụ gia, mà chẳng biết có trong danh mục cho phép không. Chay thì cứ rau quả, đậu phụ, muối vừng cho lành, sao chay cứ phải giả mặn làm gì.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui em đã đi ăn buffet chay ở Maison Sen rồi ah. Em thấy nhà hàng sang trọng, có không gian đẹp, lịch sự. Thái độ phục vụ nhiệt tình, e vote 10 điểm cho thái độ phục vụ của các bạn ở đây. Về đồ ăn nói là chay nhưng ăn không có cảm giác là ăn chay giống như ở Chùa đâu ah. Các món chay chế biến ngon, mà phong phú nhiều loại, có cả cơm sushi, mỳ ý. Có món bún riêu rất ngon, canh lẩu nấm cũng ngon. Nói chung có nhiều món để mình lựa chọn và ngon. Đặc biệt e thích nhất là gian đồ tráng miệng, ui rất nhiều món lạ và ngon. Túm lại, cả nhà em hôm đấy đi ăn về đều khen. Em có một số ý kiến như vậy, em nghĩ các bác nên thử, 190k theo em là ổn các bác ah, giá này chưa bao gồm đồ uống. Về thái độ phục vụ và không gian nhà hàng em cho 10 điểm, về đồ ăn 9 điểm, về giá cả 8 điểm.
    • hag
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

tối qua em vừa ăn ở đây xong. ăn no căng bụng nhg nói có hơn 100 món thì hơi bị điêu quá. có món ốc xào chuối đậu ăn ngon lắm, mọi ng thử đi, em chẳng hiểu họ làm ốc với thịt bằng gì mà giòn giòn đc như thế nấm trần mặn chát + nồng mùi dấm bỗng. món tráng miệng có kem là k ngon lắm thôi ạ.
    nhà hàng đẹp lung linh, nv niềm nở, món ăn cũng ổn tuy có vài điểm trừ như trên. để thay đổi thì cũng nên đi ạ.
    • 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tối qua em cũng mới đi ăn ở đây về. Thái độ phục vụ thì rất ổn, em chấm 10 điểm, các món tuy chay nhưng không làm mình có cảm giác nhàn nhạt, thiếu vị thịt. Hihi. Nói chung là đến 1 lần chắc chắn sẽ có lần 2.
    • 89 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em ăn ở đây 4 lần rồi. Lần đầu tiên là mua voucher trên nhommua rồi đi ăn với đứa bạn thân, thấy thích quá nên lại đến thêm vài lần nữa.
    Em thấy đồ ăn ở đây ngon, nhân viên nhiệt tình, đồ uống giá cả phải chăng, tuy nhiên giá buffet đắt quá. Các món kho ở đây hơi mặn, em thì lại không thích ăn đồ rán, nên em chỉ tập trung vào các món bỏ lò hoặc xào. Em đặc biệt thích món gà tần, gà xào chua ngọt, bò hầm, cá sốt chanh, và salad rong biển ở đây. Món chả mực ăn cũng ngon, nem hoa quả ăn cũng ok nhưng mà em không ăn nhiều vì ngại đồ rán.
    Em hay uống nước đậu nành mè đen (30.000 đ nhưng mà hơi loãng) hoặc nước gạo lức rang (25.000 đ). Một cốc sinh tố hoa quả ở đây hình như là 39.000 đ.
    Đồ tráng miệng ở đây cũng phong phú. Em rất thích món chè xoài.
    Em chỉ tiếc là nhà hàng không thay đổi menu cho bữa trưa và bữa tối, và hình như cũng chỉ có từng ấy món. Em ăn đến lần thứ tư vẫn thấy ngon nhưng không biết ăn được thêm vài lần nữa thì sẽ thấy chán.
    Tóm lại thì đây là nhà hàng chay ngon nhất mà em từng ăn.
    • 150 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

hôm nay, em cũng mới ăn ở đây lần đầu. Đồ ăn rất đa dạng, kobit đc 100 không, nhưng nhiều lắm, không ăn thử hết được. Nhân viên thì rất thân thiên, chưa đâu bằng. Nhà hàng thì đẹp. Các món nấu đều ngon, nên ăn bún ốc, lẩu nấm - toàn loại nấm ngon -, bánh khoai môn, caramen, bánh tẻ, ... nhiều lắm chưa nghĩ ra hết. Mọi người nên thử đi ăn, đảm bảo nghiền. Mà ăn thui, khát nước thì uống canh cho tiết kiệm, chứ lavie những 25/chai .
    • 89 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em hỏi hơi lạc đề tí nhưng các chị trả lời giúp em nhé. Em mới ăn buffet chay ở Trúc Lâm Trai (Lê Ngọc Hân) và Maison Sens. Theo em thấy thì Trúc Lâm Trai khá đắt mà không ngon: 100k/ suất mà lèo tèo vài món, mỗi món cũng ít, mà đồ ăn thì nguội, tráng miệng thì gần như chả có gì. Maison Sens thì như em đã nói ở trên: ngon nhưng mà giá buffet đắt quá nên không thể ăn thường xuyên được. Các chị đã ăn buffet chay ở Bồ Đề Tâm hay Adzida chưa ạ? Em thấy Adzida quảng cáo buffet chay chỉ 90k (đã bao gồm đồ uống). Em muốn đi ăn thử quá nhưng mà chưa bao giờ thấy Adzida được các chị trên webtretho đề cập đến nên chưa dám thử.
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Maison Sens gần văn phòng mình nên mình đã ăn thử 2 lần rồi, giá 190k nhưng tháng 6 được giảm giá 15% nên còn 161.5k :Smiling:.
    Nhận xét của mình là phục vụ tốt, các em phục vụ ngoan và rất nhiệt tình (mình bê đĩa đồ ăn là có em chạy ra bê giúp ngay, lúc ăn gần xong ngồi buôn với bạn là có em bê ra đĩa hoa quả ra mời :Laughing. Đồ ăn phong phú, cách nấu món chay ở đây gần giống với miền nam nên thấy vị đậm đà hơn không có cảm giác ăn chay nhạt nhạt như trong chùa. Mình thích món bún riêu cua, canh rau vì nước ngọt và ngon, ngoài ra có nấm kho với mít kho ăn với cơm trắng cũng rất ok. Chè, rau câu các loại cũng được.
    Mình không quảng cáo hộ nhà hàng nhưng mấy bạn cùng công ty hay bạn mình đi ăn cùng đều đánh giá tốt về nhà hàng tuy nhiên mình chưa có "căn tu" nên ăn xong thấy ngon nhưng vẫn thèm thịt :Clown:
    • 137 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beechip Xem bài viết
    Maison Sens gần văn phòng mình nên mình đã ăn thử 2 lần rồi, giá 190k nhưng tháng 6 được giảm giá 15% nên còn 161.5k :Smiling:.
    Nhận xét của mình là phục vụ tốt, các em phục vụ ngoan và rất nhiệt tình (mình bê đĩa đồ ăn là có em chạy ra bê giúp ngay, lúc ăn gần xong ngồi buôn với bạn là có em bê ra đĩa hoa quả ra mời :Laughing. Đồ ăn phong phú, cách nấu món chay ở đây gần giống với miền nam nên thấy vị đậm đà hơn không có cảm giác ăn chay nhạt nhạt như trong chùa. Mình thích món bún riêu cua, canh rau vì nước ngọt và ngon, ngoài ra có nấm kho với mít kho ăn với cơm trắng cũng rất ok. Chè, rau câu các loại cũng được.
    Mình không quảng cáo hộ nhà hàng nhưng mấy bạn cùng công ty hay bạn mình đi ăn cùng đều đánh giá tốt về nhà hàng tuy nhiên mình chưa có "căn tu" nên ăn xong thấy ngon nhưng vẫn thèm thịt :Clown:
    Hớ, chị ơi, cái vụ giảm giá chỉ trong tháng 6 thôi hay còn kéo dài đến bao h ah? Cách nhà em có mấy bc chân mà chưa thưởng thức bao h, cũng có tí tò mò đồ ăn chay :">
    Khoảng cách giữa Pro và Amateur chỉ bằng một sợi chỉ mảnh. Nhưng dù Amateur có cố gắng thế nào đi chăng nữa thì cũng không bao giờ có thể bước qua được sợi chỉ ấy !!!
    • 165 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pygmalion Xem bài viết
    Em hỏi hơi lạc đề tí nhưng các chị trả lời giúp em nhé. Em mới ăn buffet chay ở Trúc Lâm Trai (Lê Ngọc Hân) và Maison Sens. Theo em thấy thì Trúc Lâm Trai khá đắt mà không ngon: 100k/ suất mà lèo tèo vài món, mỗi món cũng ít, mà đồ ăn thì nguội, tráng miệng thì gần như chả có gì. Maison Sens thì như em đã nói ở trên: ngon nhưng mà giá buffet đắt quá nên không thể ăn thường xuyên được. Các chị đã ăn buffet chay ở Bồ Đề Tâm hay Adzida chưa ạ? Em thấy Adzida quảng cáo buffet chay chỉ 90k (đã bao gồm đồ uống). Em muốn đi ăn thử quá nhưng mà chưa bao giờ thấy Adzida được các chị trên webtretho đề cập đến nên chưa dám thử.

Buffet Adzida và Buffet ở Maison Sen thì chênh lệch nhau nhiều lắm. Maison Sen nhà hàng sang trọng hơn, nhân viên chuyên nghiệp và ngoan hơn nhiều, đồ ăn cũng phong phú và đặc sắc hơn. Adzida tớ thấy hơi ít món dù đồ ăn cũng khá ngon. Trúc Lâm Trai thì tớ thấy chán nhất, ăn chẳng ra gì cả, nhân viên cũng bình thường có hôm còn gặp phải đứa như dở hơi. Mẹ tớ ăn chay trường nhưng mấy lần mời mẹ tớ đi ăn mẹ toàn bảo tàm tạm với chán, nhưng hôm qua mẹ tớ thích Maison Sen lắm. Mà cả nhà tớ đều thích, đồ ăn phong phú, tớ chắc ăn được 1/3 số món của nó, mỗi món 1 miếng đã no mất rồi. Nhân viên thì rất dễ chịu, thấy khách bê hơi khó là ra đỡ ngay. Rất nhiệt tình giới thiệu món ăn cho khách. Mà ngồi bàn bảo nhân viên đi lấy đồ ăn cho cũng được. À mà tớ hỏi đường ra nhà vệ sinh thì dẫn tớ ra tận nơi chứ ko chỉ chỉ như mấy chỗ khác. Nói chung là nhà hàng thì rất đẹp và sang, nhân viên thì rất ưng, đồ ăn nói chung là ngon tuy có vài món thấy cũng bình thường. Nhưng cơ bản là sẽ còn quay lại nhiều
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Xem thế nào, cũng là một địa chỉ để ngó qua vì nó gần chỗ làm. Món chay thì thật là em ít ăn lắm, có hồi bé đc ăn một lần, cỗ của chùa làng.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7