• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.61K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rằm Trung thu này, mình muốn cho bé đi chơi. Cả nhà sẽ dạo chơi, ăn quán và trông trăng luôn ngoài bờ Hồ. Nhưng mình không biết quán ăn nào khu vực này. Mẹ nào biết mách giùm mình với. Tiêu chí là sạch sẽ (vừa lòng cảm quan vệ sinh của các mẹ là ổn), mát lành và đừng đắt quá nhé. Mẹ Chích Bông cảm ơn nhiều.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 537 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tíbông Xem bài viết
    Rằm Trung thu này, mình muốn cho bé đi chơi. Cả nhà sẽ dạo chơi, ăn quán và trông trăng luôn ngoài bờ Hồ. Nhưng mình không biết quán ăn nào khu vực này. Mẹ nào biết mách giùm mình với. Tiêu chí là sạch sẽ (vừa lòng cảm quan vệ sinh của các mẹ là ổn), mát lành và đừng đắt quá nhé. Mẹ Chích Bông cảm ơn nhiều.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Vào Lan Viên ở Lý Thường Kiệt đi bạn, hội tụ các yếu tố trên, ăn uống xong đi bộ ra bờ hồ ngắm trăng. :Rose:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có người mách mình vào quán Thái cũng ở Lý Thường Kiệt. Mẹ Hương lúa đến đó chưa?
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nếu nhà bạn thích ăn món Ý thì mình giới thiệu Mondo Gelato ở Bà Triệu (khúc giữa Tràng Thi và Hai Bà Trưng - rất tiện đi ra bờ Hồ nhé). Pizza, mỳ các loại và salad ở đây ngon, đặc biệt là các món kem! Thêm nữa là phong cách phục vụ văn minh. Giá cả thì hơi đắt một chút, nhưng mình thấy ổn. Văn phòng mình thường xuyên ăn và gọi delivery ở đây.
    Bạn có thể tham khảo thêm tại đây nhé http://www.mondogelato.com.vn
    Chúc cả nhà có Trung Thu vui vẻ :LoveStruc:
    • 120 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Lúa Xem bài viết
    Vào Lan Viên ở Lý Thường Kiệt đi bạn, hội tụ các yếu tố trên, ăn uống xong đi bộ ra bờ hồ ngắm trăng. :Rose:
    Em thấy Lan Viên đồ ăn cũng được nhưng nhân viên phục vụ hơi lạnh, trông mặt không tươi lắm. Trong không khí như thế thì ăn không thoải mái. Quán Thái ăn cũng ngon. Mình cũng hay ra đó ăn. Bây giờ mình đang tìm thêm nhà hàng khác cho vào list cho nó phong phú.
    • 120 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Lúa Xem bài viết
    Em thấy Lan Viên đồ ăn cũng được nhưng nhân viên phục vụ hơi lạnh, trông mặt không tươi lắm. Trong không khí như thế thì ăn không thoải mái. Quán Thái ăn cũng ngon. Mình cũng hay ra đó ăn. Bây giờ mình đang tìm thêm nhà hàng khác cho vào list cho nó phong phú.
    • ^_^
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trung thu thì các quán TT sẽ cực đông, không dễ tìm chỗ hợp cho gia đình đâu. Tốt nhất là nên đặt bàn trước. Mình gợi ý "Quán Ngoại Ô" 19 Nguyễn Gia Thiều, đặt tiêu chuẩn ko xa bờ hồ, yên tĩnh, hợp với gia đình. Khoảng 150 K / người là ăn được
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tíbông Xem bài viết
    Có người mách mình vào quán Thái cũng ở Lý Thường Kiệt. Mẹ Hương lúa đến đó chưa?
    mình cũng thấy ở đây khá ngon
    • 4,013 Bài viết

• 3,634 Được cảm ơn

Quán ngon thì nhiều nhưng món gì, ăn ntn.
    Hỏi theo trí tưởng tượng. Tài thật
    Son my love, you are big man now.. I trust you, I believe you... go on.

Diletante Graphia
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quán ngon ở Phan đình Phùng hoặc Sen Hồ Tây nha bạn.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cơm sườn Halfman ở 62 Đào duy từ bạn ơi. Mình thích hàng này hơn bên 47, đông với xô bồ lắm, lại bẩn nữa. Hàng này thì chuyên bán cho Tây nên thái độ phục vụ tốt và sạch sẽ hơn hẳn.
    à nhưng hàng này đang đóng 1 tuần để sửa chữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi taucanhngam; 02/06/2014 vào lúc 10:52 AM.
    Công ty TNHH Chính Hãng - Chuyên bán buôn hàng VNXK
    Website : http://www.khobanbuonquanao.com/
    Flickr : https://www.flickr.com/photos/nguoikhonglo/
    Địa chỉ : Số 6 ngách 1 ngõ 10 Hoàng Ngọc Phách
    Hotline : 093.616.7690
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu dạo chơi quanh Bờ Hồ thì sau khi đi mỏi chân hãy ghé vào 24 Tô Tịch để thưởng thức ly sinh tố đúng chất. Ở đấy nổi tiếng nhất là món sữa chua mít. Nay phục vụ thêm Waffles thơm ngon kèm kem funny đúng chất mát ngọt nữa. Hãy gọi 0948673333 để được chính tay chủ quán phục vụ nhé.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bỏ 1 phiếu cho sen hồ tây