• 1 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 139 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa đi ăn ở Hương Lan chỗ Nghĩa Dũng xong, đúng là rất ngon ạ, nước chấm tuyệt, sò huyết nướng vừa phải. Em ăn 2 sò huyết nướng, 1 ngao hấp, 1 ốc mít xào, 6 lạng mực trứng chiên, 2 trà đá hết 260K, giá cũng ổn, nói chung em vote cho quán này
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,510 Bài viết

• 5,053 Được cảm ơn

các mẹ đi ăn hải sản rẻ ghê, em ăn ở Tô Hiến Thành, 2vc không bao giờ thanh toán dưới 1tr/1 lần đi ăn.

Quán Ốc Gái Sài Gòn (em quên tên Phố), ăn món tu hài và hàu nướng ngon, nhưng mà giá cũng không mềm. EM nhớ cách đây mấy tháng đi ăn. Cua cũng tầm 800K/kg j đó, mà chỉ có cua 1kg thui, ốc hương thì 700k/kg, nhà em xơi 2 món này thui cũng hơn 1tr rùi.

Đợt này ăn ốc Vi SG ở gia ngư, giá có vẻ bình dân hơn, nhưng không nhiều món, nhiều hôm ăn món càng ghẹ rang me thì càng không tươi, chồng em chê hàu sống cũng có vẻ không tươi. Còn món mực trứng chiên mắm và chep chép nướng mỡ hành em vẫn bồ kết lắm.

2vc đang bảo đổi địa điểm khác mà chưa bít đi đâu, đọc mấy bài đầu thấy khen Hương Lan, sau lại chê, chả bít có nên thử. Còn chỗ Hàng than có mẹ nào bít địa chỉ chính xác không??? Giá cả thế nào???
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 825 Bài viết

• 1,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    các mẹ đi ăn hải sản rẻ ghê, em ăn ở Tô Hiến Thành, 2vc không bao giờ thanh toán dưới 1tr/1 lần đi ăn.
    ...
    2vc đang bảo đổi địa điểm khác mà chưa bít đi đâu, đọc mấy bài đầu thấy khen Hương Lan, sau lại chê, chả bít có nên thử. Còn chỗ Hàng than có mẹ nào bít địa chỉ chính xác không??? Giá cả thế nào???
    Tô Hiến Thành bạn ăn thử ở nhà Sơn Tinh - số nhà 23 chưa? Toàn đàn ông phục vụ và đứng bếp nhưng món ăn rất ngon và giá cả lại rất rẻ. Đặc biệt ở đây cua rang me cực kỳ ngon. Miến xào ghẹ ở đây cũng rất ngon.
    Chia sẻ thêm một mẹo khi ăn tôm nhé: Tôm khi ăn bạn gọi tôm nướng, nhưng đầu tôm chiên giòn.
    Ở Hàng Than chủ yếu bán ốc là chính, có 2 chỗ ăn đều được: Đầu dốc, nằm gần ngã tư Hàng Than - Nguyễn Khắc Nhu (đối diện quán bia hơi nhà tròn) và ngã ba Hàng Than - Nguyễn Trung Trực. Giá cả hai nơi cũng same same nhau. Gần đây có thêm 1 hàng nữa nhưng chưa ăn thử.

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các c thử qua hải sản trên dốc hàng than ăn xem thế nào ah.em thấy thơm ngon bổ rẻ đấy ah.đảm bảo hải sản tưoi và ngon.đặc biệt là các món nướng hành mỡ, ăn cực tuyệt vời ah

• 445 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_bi_nhat Xem bài viết
    Các c thử qua hải sản trên dốc hàng than ăn xem thế nào ah.em thấy thơm ngon bổ rẻ đấy ah.đảm bảo hải sản tưoi và ngon.đặc biệt là các món nướng hành mỡ, ăn cực tuyệt vời ah
    Cầu Gỗ thì nhiều hàng quá, không biết ăn hàng nào. Hương Lan trưa còn đỡ, tối đông quá, gọi đồ rất khó. Hôm nào sẽ nghe mẹ nó ra dốc Hàng Than xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mẹ nó gần ở đâu thì đi ăn ở đó thôi

• 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Có mẹ nào ăn ở quán hải sản Huyền Ốc chỗ đường ven hồ tây chưa ah, em thấy đông lắm mà chưa ặn còn đã từng ăn ở Hương Lan . Rất ngon và rẻ, em kết món mực trứng chiên lắm ấy ah. lại còn miễn phí kẹo cao su nữa chứ,hihihihi

• 598 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

em thấy nhiều mẹ khen Kim Anh nhỉ. em chỉ ấn tượng là ăn ở Kim Anh khá đắt thôi. nhà em gần Hương Lan nên toàn ra đấy ăn, thực ra em thấy hải sản ở đây chưa chắc đã tươi, có điều đc cái rẻ kéo lại

• 299 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

HS Hương Lan ở đâu vậy các mẹ

• 91 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus24 Xem bài viết
    HS Hương Lan ở đâu vậy các mẹ
    ở chỗ sân bóng Phúc Xá đi thẳng vào hoặc là chỗ 45 NGhi Tàm c ạ