• 4 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 215 Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

HS 3 yêu tinh ăn ko ngon đâu, được cái rẻ, mà mình thấy ko tươi.
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongxu.bong90 Xem bài viết
    theo như em biết thì trên 45 Nghi Tàm có quán Hương Lan nhưng em cũng đang tìm hiểu thêm vì đang có ý định cho cả nhà đi ăn dịp cuối tuần này...
    2 quán là 1 mẹ nó, ăn cái nc chấm và các món đều như nhau, nhưng bên nghĩa dũng đông hơn, nên phục vụ chậm. bên nghi tàm đông vừa phải nên nhanh hơn, nhưng e thích ăn bên nghĩa dũng hơn ah vì cái ko khí nó ồn ào
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me too, mình thấy ăn buffet ở nhà hàng lã vọng cũng khá ngon và rẻ, đồ ăn cũng nhiều hải sản tươi ngon hok kém bên sen
    • 84 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em xin post review quán hải sản em đi ăn hôm liên hoan lớp chủ nhật tuần vừa rồi, anh lớp trưởng đang làm việc tại Nhà hàng nên giới thiệu mọi người đến đây ăn luôn

Tên quán: Thế giới hải sản
    Địa điểm: Đường Đương Đình Nghệ (có 1 nhà hàng 2 ở Trần hưng Đạo)

Phục vụ: Nhiệt tình, sạch sẽ, phòng ốc thoáng mát, nhìn vào khá dễ chịu. Nhân viên cho mình chọn hải sản thoải mái, ko khinh khỉnh như mấy nhà hàng hải sản khác. Nói chung, khá ấn tượng với phong cách phục vụ ở đây. Ông chủ chịu khó đầu tư, vẽ trang lên tường trông khá lãng mạn, cảm giác mình được đúng kiểu "thưởng thức" hải sản, chứ ko phải là chỉ "ăn hải sản" nữa.

Tuy nhiên nhìn bên ngoài vào thì trông giống cửa hàng bán Hải sản tươi sống hơn vì nhà hàng này có cả một khu bể chứa hải sản vừa để bán cho khách mang về nhà tự chế biến.
    Trước khi ăn, bọn em được ra tận bể chọn hải sản. Nhìn bể hải sản con nào con nấy tươi rói, bơi ầm ầm làm em cũng yên tâm. Thấy khách chọn cũng đông lắm.

MÓn ăn: Tôm hấp rượu vang em ấn tượng nhất vì đầu bếp trực tiép chế biến ngay tại phòng ăn, mọi ngừoi nhìn thấy luôn. Tôm còn nhảy bật cả vung, anh đầu bếp 1 tay giữ vung, 1 tay làm việc khác. Mà giá 650k/kg là khá ổn (hình như HƯơng Lan cũng giá này). Tôm bày lên đĩa, ăn thịt ngọt, thơm và chắc. Nói chung rất ưng

Sò huyết: to, nhưng em ít ăn
    Ốc móng tay xào rau muống: món này đơn giản mà em thích mê, ăn hết gần 1 đĩa
    Ốc hương: Tươi mà đầy thịt, con này con ấy ngập thịt, ngon ơi là ngon. Còn mấy món nữa em ko nhớ lắm.

Em post mấy cái ảnh cho mng tham khảo

• 50 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Không biết có chị nào ăn ốc Hà Đen chưa trước đây chị ấy bán ở hàng bông bây h chuyển về số 1 Trần Nhật Duật
    Em ăn thấy đồ rất tươi mà giá cũng phải chăng ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BaoTrungLe
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì có 2 quán hải sản ngon tại Hà Nội. Thứ nhất là quán Hải sản ngon ở đường Nghi Tàm. Tuy giá hơi mắc nhưng ngon cực kì. Còn quán thứ 2 thì ở đường Nguyễn Hữu Huân. Quán ven đường thôi, ko rõ địa chỉ nhưng chắc là 73 Nguyễn Hữu Huân thì phải. Ăn rẻ mà ngon lắm. Mong rằng bài viết của mình giúp ích cho bạn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e chỉ biết địa chỉ bán cua biển ngon thui,mẹ thích ăn thì gọi đến số này người ta mang tận nơi:0936919912
    • 98 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đúng món em thích, em đóng góp ý kiến về những hàng hải sản em từng ăn ở HN cho cả nhà tham khảo nhé:

1) Hải sản Hương Lan cả hai cơ sở Nghĩa dũng và Yên Phụ: Ở Nghĩa dũng bẩn hơn, đường vào nhầy nhụa, Yên phụ có vẻ sạch. Ăn ở đây chất lượng trung bình. Ở đây em hay gọi sò dương, ốc hương, mực trứng (mực trứng hôm tươi hôm không tươi), miến xào..vv. Nhìn chung giá rổ 200k/người là no cứng bụng. Kiểu hải sản bình dân. À tuyệt đối không ăn bề bè nhé, vừa đắt vừa chán (bở và không tươi mà những hơn 1tr4 gì đó 1 kg).

2) Hải sản Hàng Thùng, gần nem tai bà Hồng, đắt hơn hương lan, không có ốc ếch gì cả, nhưng có những món cơ bản như cua ghẹ luộc, tôm nướng (tôm to, ngon), tu hài, ốc hương, sò huyết, ngao, quẩy rán, cháo ngao...vv. Chỗ này tươi ngon nhưng hơi bị đắt, vào gọi 1 con tôm to nướng, 1 con ghẹ trứng luộc vs 1 ít quẩy đứng lên 300k/người. Nên đi ăn đông người có lợi hơn. Ở đây có quả nước chấm rất ngon, và đôi khi người ta sẽ luộc mía với ngao nên ngao rất ngon ngọt, sạch sẽ.

3) Hải sản đầu dốc hàng than,ở đầu đối diện cái nhà tròn tròn mà buổi chiều các ông ý uống bia. Giá cả cũng đắt hơn hương lan, đến đây có món ngao nướng mỡ hành ngon và lạ miệng, còn các loại khác thì cũng bình thường. Ăn no mà đi đông 5 người trở lên thì khoảng 250k/người. Được cái ăn ở đây tiện, ăn xong lượn ra caramen hàng than tráng miệng thì cũng tiện ^^

4) Hải sản 3 yêu tinh: Chất lượng món ăn tệ con nhà bà hại, ko tươi và chán kinh khủng. Chán từ cái nước chấm chán đi, được mỗi cái phòng điều hòa, chỗ ngồi tử tế. Giá cả so với chất lượng là đắt. Nói chung em sẽ ko bao giờ quay lại cái quán này

5) Ốc vi sài gòn: Có 1 số loại ốc ăn lạ lạ, ăn cũng được, kiểu xào xào chám mút nước sốt kiểu miền nam nhưng chỉ ăn chơi thôi chứ no thì ko no nhé. Ăn nhiều loại ốc xác định cũng phải tầm 250k/người.

6) Ốc Gái sài gòn đầu hàng thùng; Cũng 1 style các loại ốc giống ốc vi, giá có vẻ rẻ hơn chút. Ăn cũng được.

7) Hải sản chợ thành công: Ăn bình thường, ko có gì đặc sắc, ăn không no lắm mà 1 người cũng hết hơn 300k .

Nói chung theo khẩu vị cá nhân em vẫn vote cho hải sản hàng thùng, mặc dù ăn ở đây tốn USD lắm nhưng đúng tiền nào của nầy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/pages/Tr%C3...88737431221195 quán trà sữa nhà mình mới có món mới snow ice ngon và mới lạ. Các bạn đến thưởng thức
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hay ăn ở quán Yêu tinh chỗ Lò đúc, giá mềm mà ngon, mỗi tội không gian hơi chật tí thui..
    • 27 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình vote cho quán ở Hàng Thùng, đắt hơn 1 tí nhưng ăn ngon thì cũng ok.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể qua Nhà hàng Hương Sen ở 269 Đỗ Đức Dục, Từ Liêm, Hà Nội ý. Buffet ở đấy ngon lắm hehe
    Hương Sen - Sự lựa chọn hàng đầu cho tiệc buffet hải sản

• 246 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Thấy ở trên có bạn khen hs Lã Vọng ngon, tươi, rẻ mà k biết bạn có nhầm với chỗ nào k, chứ nhà hàng ý ít món, đồ ăn thì lèo tèo, ăn k ra j, hs thì có mỗi tôm, ốc mít, ngao. Ghẹ nhỏ, nh k tươi, nói chung là so với cái giá ý thì đắt mà chả ra gì.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì hay dẫn người thân, bạn bè vào quán kim anh ở Phan chu trinh, đối với mình thì nó ngon, giá cũng hợp lý
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm cho bên nhà hàng Vạn Tuế - 23 Thái Thinh, Đống Đa, HN
    hiện nay bên mình đang chạy chương trình HẢI SẢN GIA ĐÌNH với các set ăn phù hợp cho gia đình nhỏ và gia đình lớn.
    Tất cả Hải sản bên mình đều đảm bảo "ĐANG BƠI", hihi, bạn có thể tham khảo thêm trên website của nhà hàng mình tại ĐÂY nhé!
    Chúc bạn có những bữa ăn ngon miệng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

La cà quán ở ngõ 12 Núi Trúc (Đối diện khách sạn Hà Nội). Toàn hải sản lạ chưa nhìn thấy bao giờ. Có món răng mực ăn hay lắm.
    " Tất cả vì tương lai con em chúng ta...
    Mặc kệ cha con em chúng nó"...:Laughing: