• 2 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 204 Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

HS 3 yêu tinh ăn ko ngon đâu, được cái rẻ, mà mình thấy ko tươi.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongxu.bong90 Xem bài viết
    theo như em biết thì trên 45 Nghi Tàm có quán Hương Lan nhưng em cũng đang tìm hiểu thêm vì đang có ý định cho cả nhà đi ăn dịp cuối tuần này...
    2 quán là 1 mẹ nó, ăn cái nc chấm và các món đều như nhau, nhưng bên nghĩa dũng đông hơn, nên phục vụ chậm. bên nghi tàm đông vừa phải nên nhanh hơn, nhưng e thích ăn bên nghĩa dũng hơn ah vì cái ko khí nó ồn ào
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me too, mình thấy ăn buffet ở nhà hàng lã vọng cũng khá ngon và rẻ, đồ ăn cũng nhiều hải sản tươi ngon hok kém bên sen
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em xin post review quán hải sản em đi ăn hôm liên hoan lớp chủ nhật tuần vừa rồi, anh lớp trưởng đang làm việc tại Nhà hàng nên giới thiệu mọi người đến đây ăn luôn

Tên quán: Thế giới hải sản
    Địa điểm: Đường Đương Đình Nghệ (có 1 nhà hàng 2 ở Trần hưng Đạo)

Phục vụ: Nhiệt tình, sạch sẽ, phòng ốc thoáng mát, nhìn vào khá dễ chịu. Nhân viên cho mình chọn hải sản thoải mái, ko khinh khỉnh như mấy nhà hàng hải sản khác. Nói chung, khá ấn tượng với phong cách phục vụ ở đây. Ông chủ chịu khó đầu tư, vẽ trang lên tường trông khá lãng mạn, cảm giác mình được đúng kiểu "thưởng thức" hải sản, chứ ko phải là chỉ "ăn hải sản" nữa.

Tuy nhiên nhìn bên ngoài vào thì trông giống cửa hàng bán Hải sản tươi sống hơn vì nhà hàng này có cả một khu bể chứa hải sản vừa để bán cho khách mang về nhà tự chế biến.
    Trước khi ăn, bọn em được ra tận bể chọn hải sản. Nhìn bể hải sản con nào con nấy tươi rói, bơi ầm ầm làm em cũng yên tâm. Thấy khách chọn cũng đông lắm.

MÓn ăn: Tôm hấp rượu vang em ấn tượng nhất vì đầu bếp trực tiép chế biến ngay tại phòng ăn, mọi ngừoi nhìn thấy luôn. Tôm còn nhảy bật cả vung, anh đầu bếp 1 tay giữ vung, 1 tay làm việc khác. Mà giá 650k/kg là khá ổn (hình như HƯơng Lan cũng giá này). Tôm bày lên đĩa, ăn thịt ngọt, thơm và chắc. Nói chung rất ưng

Sò huyết: to, nhưng em ít ăn
    Ốc móng tay xào rau muống: món này đơn giản mà em thích mê, ăn hết gần 1 đĩa
    Ốc hương: Tươi mà đầy thịt, con này con ấy ngập thịt, ngon ơi là ngon. Còn mấy món nữa em ko nhớ lắm.

Em post mấy cái ảnh cho mng tham khảo

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Không biết có chị nào ăn ốc Hà Đen chưa trước đây chị ấy bán ở hàng bông bây h chuyển về số 1 Trần Nhật Duật
    Em ăn thấy đồ rất tươi mà giá cũng phải chăng ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BaoTrungLe