• 7 Lượt chia sẻ
  • 158K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 600 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết quán hải sản nào ở HN ngon, giá cả vừa phải không ạ. Em đang định mời khách đi ăn. Hình như còn có phố hay đường nào chuyên hải sản nhưng em không biết rõ lắm. Nhờ các mẹ giúp đỡ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 địa điểm ăn vặt ngon nức tiếng hà nội

20 địa điểm ăn vặt ngon nức tiếng Hà Nội (P1) Nhiều người vẫn truyền tai nhau, tới Hà Nội, muốn...

• Quán Cafe ngon và đẹp ở Hà Nội

Dưới đây là một số địa chỉ quán Cafe đẹp ở Hà Nội, mình tham khảo và tổng hợp nhé. Cafe K Đây là...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Cần tư vấn mở quán hải sản nướng ở Hà Nội

chào các chị, em tính mở quán ốc ở Minh Khai, quận Hai Bà Trưng ạ,quán vỉa hè thui ạ,vốn em không nhiều ạ, chủ yếu bán các món ốc kiểu Sài Gòn : ốc luộc, nghêu hấp, các loại sò nướng, vịt lộn, cút lộn xào me, bạch tuộc, mực nướng....chủ yếu là hải sản nướng,giá dao động khoảng 35-45k/đĩa, em học...

• Phòng khám phụ sản Tâm An-Quan Hoa-Cầu Giấy-Hà Nội

Chào các mẹ. có mẹ nào đã khám ở phòng khám Tâm An-Cầu Giấy chưa nhỉ? Không biết phòng khám ở đó thế nào? Chất lượng phục vụ và bác sĩ có tin cậy không? Mình đang định đi khám tổng thể vì bị sảy thai tự nhiên cách đây hơn 3 tháng.Mình không muốn đến bệnh viện vì đông đúc, đợi lâu và thái độ bác sĩ...

• 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

phố chuyên bán Hải sản là phố Tô Hiến thành, lâu em ko ăn ở đó nên ko bít giá cả như thế nào. CÒn nếu khách là bạn bè thân thiết thì chị mời ra ăn vỉa hè cũng được. Có 1 quán hải sản bán ở vỉa hè hàng thùng ( cầu gỗ đi thẳng lên ), ở đó có 1 quán hải sản khá ngon và đông khách lắm. Họ bán từ 7h tối . Ghẹ ở đó khá chắc, em ăn mấy lần thì chưa ăn phải con nào bị óp :Smiling: . Em ăn 2 người hết trung bình khoảng 300-350k, em thấy giá ở đó rẻ hơn To hiến thành vì là vỉa hè mà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình hay ăn ở Hương Biển gác 2 ở Tống Duy tân ấy,tươi ngon mà lại rẻ,cũng nhiều món,ghẹ cua thì to,chắc nhiều thịt,tôm thì to,cháo ngao cũng ngon.nói chung mình tín nhiệm chiỗ nàylắm
    • 1,468 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dê con và Mèo già Xem bài viết
    Có mẹ nào biết quán hải sản nào ở HN ngon, giá cả vừa phải không ạ. Em đang định mời khách đi ăn. Hình như còn có phố hay đường nào chuyên hải sản nhưng em không biết rõ lắm. Nhờ các mẹ giúp đỡ nhé!
    nếu mà mời khách đi ăn thì phải đến chỗ nào tương đối 1 tý chứ nhỉ:Battin ey: , đùa thế thôi chứ mình giới thiệu cho bạn 1 nhà hàng hải ản ăn được mà giá cả không đắt đâu nhé,nhà hàng Đông Du trên phố Phan chu Trinh, nó nằm giữa các hàng bán hải sản gì đó,đoạn đầu phố gần với lò đúc ấy.quán này có món ghẹ nấu rau muống rất ngon đấy
    Còn nếu muốn ăn bình dân nữa thì ra phố Tô hiến Thành.
    • 600 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ! Nhiều địa chỉ thế này, cứ từ từ mà khám phá thôi!
    • 1,211 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình có thêm địa chỉ nữa là ở phố Hàng Lược, đối diện mấy hàng hoa ý, mình thấy ở đây nước chấm pha rất ngon, sạch sẽ.

Còn nếu cầu kỳ thì bạn lên quán Hải sản Ngon trên đường Nghi Tàm nhé.
    • 85 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ở đây có khoảng chục nhà hàng, bạn tham khảo nhé

Danh sách nhà hàng hải sản
    • 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

quán kim anh ở phan chu trinh ăn khá ổn
    giá cả cũng hạt dẻ lắm
    • 600 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangbaolong Xem bài viết
    quán kim anh ở phan chu trinh ăn khá ổn
    giá cả cũng hạt dẻ lắm
    Đúng thế chị ạ! Em khoái quán này! Lần sau lại ra đây măm tiếp!
    Cảm ơn các chị đã tận tình chỉ bảo.
    Tặng các chị này :Rose: :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình hay ăn ở quán Thanh Hoa ở phố Tô Hiến Thành, hải sản ở đây rất ngon, giá cả cũng vừa phải. Bạn qua chỗ đấy xem
    • 2,479 Bài viết

• 7,154 Được cảm ơn

Tớ cũng hay ăn ở Kim Anh- Phan Chu Trinh, ở đấy đồ phong phú, ngon và giá hợp lý.
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunconiirvn Xem bài viết
    Mời khách thì mẹ cháu nên đưa qua NGỌC SƯƠNG, Hệ thống nhà hàng này có uy tín về hải sản từ lâu rồi. Có không hợp thì khách cũng hiểu là mình chu đáo rồi. Đừng nhìn thưc đơn từ trái qua nhé!
    Mẹ nó ơi, nhà hang Ngọc Sương này địa chỉ ở đâu vậy? Mình ăn hải sản o Sài Gòn của nhà hàng này ngon hết ý mà không đắt lắm. Chỉ cho mình với.
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mời khách thì mẹ cháu nên đưa qua NGỌC SƯƠNG, Hệ thống nhà hàng này có uy tín về hải sản từ lâu rồi. Có không hợp thì khách cũng hiểu là mình chu đáo rồi. Đừng nhìn thưc đơn từ trái qua nhé!
    Mẹ nó ơi, nhà hang Ngọc Sương này địa chỉ ở đâu vậy? Mình ăn hải sản o Sài Gòn của nhà hàng này ngon hết ý mà không đắt lắm. Chỉ cho mình với. Thanks
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitxinhxinh Xem bài viết
    Tớ cũng hay ăn ở Kim Anh- Phan Chu Trinh, ở đấy đồ phong phú, ngon và giá hợp lý.
    Bạn ơi, quán này ở bao nhiêu Phan Chu Trinh vậy? Mình chưa ăn quán này bao giờ, cho mình xin địa chỉ cụ thể nhé, tks.
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Ngay đầu Lý Thái Tổ bạn ạ. Đối diện Press club ấy nhé.
    Nhà hàng Ngọc Sương em thấy đồ hải sản ngon nhất mà giá cả lại hợp lý .Địa chỉ ở 61 Lý Thái Tổ ạ, có đt 8257976 nếu đi chị cứ đặt bàn cho cẩn thận chứ em nghĩ ko đông đâu em hay ăn ở đó và vẫn thích nhất
    • 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước mình được chồng dẫn đi ăn ở 93 Nguyễn Chí Thanh cửa hàng Việt Linh có món Lẩu hải sản ngon ra phết. Tối chủ nhật này lại rủ chồng đi ăn với được. Ah ở đó có cả món Cháo ngon mê li luôn, nghĩ đến là thèm rùi. rooling:
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hải sản Ngọc Sương ở Hòa Mã thì rất chán không biết vì sao
    • ^_^
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kinh Anh, Phan Chu Trinh: rẻ và ngon, anh em bạn bè đi ăn với nhau. Mỗi người 100-150 K là ăn thoải mái

Hải Sản ngon, cuối đường Nghi Tàm: Ăn gia đình rộng rãi, có chỗ cho trẻ con chơi hoặc tiếp khách thân tình. 200k/người

Hải Cảng Vincom; Ngọc Sương; Phố Biển, Tràng thi: tiếp khách công việc, uống rượu, có phòng riêng. Ăn 200-300 K, uống thì tùy loại rượu

Trích dẫn Nguyên văn bởi worldhouse.co.ltd Xem bài viết
    Hải sản Ngọc Sương ở Hòa Mã thì rất chán không biết vì sao
    • 436 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

em cũng cùng thắc mắc với mẹ này, kéo topic lên, các bác xem giúp em

Đã ai ăn hải sản ở Vân Anh Tô hiến Thành chưa ạ? em ăn rồi, cũng ngon nhưng ko biết đắt rẻ thế nào? H muốn đi ăn thử ở KIm Anh mà ko biết Kim Anh với Vân anh hàng nào rẻ hơn
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong Xem bài viết
    Bạn ơi, quán này ở bao nhiêu Phan Chu Trinh vậy? Mình chưa ăn quán này bao giờ, cho mình xin địa chỉ cụ thể nhé, tks.
    30 Phan Chu Trinh ạ.
    ĐT: 39439568
    Quán này ngon, rẻ. Kết nhất món cua gạch, chắc nịch nhá.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: