• 5 Lượt chia sẻ
  • 224K Lượt đọc
  • 640 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 868 Bài viết

• 1,275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hue-capetown Xem bài viết
    Buổi tối thì chị ko biết nhưng buổi trưa CN chị ăn ở Intercotinental thì tôm hùm ăn thoải mái giá 50$ ++ thời giá tháng 07, sắp tới SN thằng cháu mẹ nó cũng ham ăn tôm hùm nên lại tính đặt cho ngày 21/8 ở đó.
    Chị ơi cho em hỏi cái brunch này là có nước uống ko chị hay chị buffet hải sản thôi?
    • 2,258 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dulethuyan Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi cái brunch này là có nước uống ko chị hay chị buffet hải sản thôi?
    Hôm đó bàn chị uống vang trắng- chị ko uống rượu nên ko để ý lắm, chị uống coca với bọn trẻ con, ăn xong thì có trà và cà phê miễn phí nữa, chị uống capuccino....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hue-capetown; 10/08/2011 vào lúc 10:39 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

rổ rá chỗ này bn/ suất vậy chị?
    • 140 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

em tìm thấy rồi

Khách sạn Cây Xoài chúng tôi có Buffet tự chọn với mức giá hấp dẫn 70.000đ/xuất trong các ngày thứ 6, thứ 7 và Chủ Nhật hàng tuần
    Khách sạn Cây Xoài - 118 Lê Duẩn - Hoàn Kiếm - Hà Nội
    Điện thoại: 043.8222732 - 0984.023.866
    • 2,258 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlyoneway123 Xem bài viết
    rổ rá chỗ này bn/ suất vậy chị?
    50$ ++ vào ngày chủ nhật e ạ, hum nay chị gọi đặt sinh nhật cho đứa cháu thì được báo giá BF các buổi tối có tôm hùm là 42$ - chắc cũng chưa có ++ nhưng ko có đồ uống như ngày chủ nhật.
    • 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tư vân cho em với. Mai nhà em 6 ng muốn đi ăn buffet mà em chưa biết chọn ở đâu. Đây là dịp quan trọng nên cũng bấm bụng đi ăn hoành tráng. Em đã ăn ở Ngọc Mai Vàng rùi. h đang muốn thử Grand Plaza Hanoi Hotel thì có nên k ạ? Giá cả ở đó ra sao? Phục vụ ntn và theo các mẹ thì đồ ăn có ngon k
    Các mẹ tư vấn cho em mí. Tối mai fải tổ chức Party rùi mà h vẫn chưa chọn đc hixhix
    Lặng trông gió đùa mây ngoài cửa sổ - Mưa thấm buồn như đổ tận trong tim.......
    • 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e định đi ăn bf trưa ở Sheraton. Đang có km 350k + 20% = 2 ng. mn cho e hỏi là ăn co đc k ạ
    cách đây mấy năm e đi ăn buổi tối thì thik lắm. k biết có km có bớt gì đi k
    • 5,293 Bài viết

• 7,026 Được cảm ơn

hôm trc em vừa ăn Sen bùi thị xuân, cho em hỏi là sen nguyễn du thì có ngon hơn ko ạ? để em bít mà đi ăn
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em đã đi ăn ở Grand Brothers rồi các bác ơi! Cảm nhận là: Thất vọng + Tiếc tiền!

Bọn nó đang có đợt giảm giá nhân dịp tri ân khách hàng nhân dịp kỉ niệm sinh nhật nó tròn 1 tuổi! Ôi tởm lắm ạ! Em chẳng cần nó giảm giá, nó cứ bán đúng giá có đầy đủ món ăn tử tế xem sao! Nó lừa đảo! Lấy lý do kỷ niệm sinh nhật nó, nó giảm giá 30%, mà thật ra giảm giá j đâu ạ? nó giảm giá = giảm luôn cả thức ăn, giảm luôn số lượng món ăn, giảm luôn cách fục vụ, hết thức ăn k thèm bê ra thêm nữa. Thế thì còn gọi j là giảm giá ạ? Nó bán đúng giá đấy chứ? Mà thậm chí, thức ăn còn cũ, món ăn thì nghèo nàn, so với giá tiền còn đắt hơn cả bình thường!
    ôi lần đầu tiên, để kỷ niệm 1 dịp đặc biệt, em mời cả nhà lên đây ăn mà nó khốn nạn thế đấy! Làm em xấu mặt với cả nhà, đấy là chưa kể: mặc dù em alô đặt chỗ nó từ chiều rồi, nó ok vâng da, em sẽ sắp bàn cho chị. Đến lúc em đến, dẫn cả nhà vào, nó bảo k có ai tên như thế đặt ở đây chị ạ, xin lỗi chị. Em cáu quá nói ầm lên, bọn nó đi xếp bàn cho nhà em. Nhưng em ức quá k ăn uống đc j, quyết tìm lại cái số đt gọi hồi chiều để gọi lại. Lúc em alô lại, thì có thằng bảo "dạ, bây giờ hình như nhà chị đc xếp bàn rồi đúng k ạ, em xin lỗi, chúc chị ngon miệng". Thế tức là nó đã biết là em có đặt bàn, nhưng vì đợt giảm giá, nên nó kệ khách. Ai đến trc (k đặt bàn cũng đc) thì nó fục vụ, còn đặt bàn trong ngày này chỉ là cái lệ, vì bthường đến là fải đặt bàn!
    Bực k chịu đc, vì muốn thay đổi, k ăn ở Ngọc Mai như mọi lần, lại nghe quảng cáo Ksạn Grand Plaza đẳng cấp quốc tế nên mới thử ở đây, dè đâu đc ăn toàn cục tức!!!
    Lừa đc nhau 1 lần thôi chứ k bgiờ em quay lại đây nữa. Đồ ăn ở đây chán khủng khiếp (đồ nướng thì lèo tèo, chả có hải sản...), fục vụ thiếu chuyên nghiệp, tính tiền lâu dã man...
    Tóm lại, em xin rút kinh nghiệm, k bgiờ quay lại đây để ăn buffet nữa! 1 lần thôi! Chả hiểu đẳng cấp quốc tế ở đâu nữa? Chứ nó "cuốc" em thế này, thì lần sau em "tế" sống nó luôn!!!
    Phát sợ ạ!!! Cạch đến già!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhlytran Xem bài viết
    e định đi ăn bf trưa ở Sheraton. Đang có km 350k + 20% = 2 ng. mn cho e hỏi là ăn co đc k ạ
    Bạn ơi, nên cẩn thận với các loại khuyến mại. Giảm giá = giảm chất lượng!
    • 317 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chick_and_beer Xem bài viết
    Bạn ơi, nên cẩn thận với các loại khuyến mại. Giảm giá = giảm chất lượng!
    Sheraton vẫn khuyến mại thường xuyên nhưng chất lượng món ăn và phục vụ ở đây không hề thay đổi...
    Nhưng cái không hề thay đổi đấy cũng có vấn đề,,,món ăn không hề thay đổi nên 1 năm chỉ nên ăn ở đây 1 2 lần....
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hôm tới Trung Thu đấy, em ướm thử chỗ Sen tây hồ ví có cái nhìn ra hồ và nhìn ngắm trời.
    Không biết có cần book trước không hả các mẹ? Cái này em chưa có kinh nghiệm, các năm trước toàn lượn đường, mà giờ đông quá, cũng hay va quệt nên năm nay cứ ăn uống cho lành. Mà nhà em chỉ có 2 người thôi, có sao không nhỉ?
    • 868 Bài viết

• 1,275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhlytran Xem bài viết
    Bạn đi buổi nào thế, hôm vừa rồi mình hỏi giá bf trưa thứ 2 và 3 ở đây là 680k/ pax (đã tính ++), đi 2 trả tiền 1.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:LoveStruc:
    Bạn đi buổi nào thế, hôm vừa rồi mình hỏi giá bf trưa thứ 2 và 3 ở đây là 680k/ pax (đã tính ++), đi 2 trả tiền 1.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi. Sắp Trung thu rồi, nghỉ 3 ngày liền, Em đang băn khoăn giữa việc cho bé Gấu nhà em đi chơi loanh quanh ở mấy công viên gần nhà rồi vào Sen Tây Hồ ăn chơi, hoặc định cho bé đi biển chơi, nhưng bé mới được 1,5 tuổi, không biết có nên đi biển hay không, nếu đi thì cho ăn uống kiểu gì hả các mẹ? (Con em đang ăn cháo hạt tự nấu). Em chưa cho bé đi chơi xa bao giờ nên chưa biết tình hình thế nào? Các Chị tư vẫn giúp em nhé. Thanks các mẹ nhìu nhìu! :Applause:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeoducon Xem bài viết
    Hôm tới Trung Thu đấy, em ướm thử chỗ Sen tây hồ ví có cái nhìn ra hồ và nhìn ngắm trời.
    Không biết có cần book trước không hả các mẹ? Cái này em chưa có kinh nghiệm, các năm trước toàn lượn đường, mà giờ đông quá, cũng hay va quệt nên năm nay cứ ăn uống cho lành. Mà nhà em chỉ có 2 người thôi, có sao không nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mother'slittleangels; 30/08/2011 vào lúc 10:50 AM.
    • 2,258 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Mình update lại giá BF Brunch của Inter Continental vào ngày chủ nhật, suất có đồ uống là rượu vang trắng & đỏ, các loại nước trái cây, nước ngọt, đồ uống tráng miệng là trà và cà phê nữa thì là 60 $ ++ bằng 69 $, hum tháng trước ăn là 50$ ++ ko có đồ uống, đồ uống gọi tính tiền riêng.
    Thức ăn thì nhiều lắm nhưng mình chỉ thích soup hải sản cay kiểu Ý, tôm hùm hấp và nướng thôi...
    • 2,258 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Oái giá 680k/2 người = 380k/người mà ks 5 * thì mình nghi ngờ chất lượng lắm ...mình chưa ăn ở đây bao giờ.
    • 190 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mother'slittleangels Xem bài viết
    Các chị ơi. Sắp Trung thu rồi, nghỉ 3 ngày liền, Em đang băn khoăn giữa việc cho bé Gấu nhà em đi chơi loanh quanh ở mấy công viên gần nhà rồi vào Sen Tây Hồ ăn chơi, hoặc định cho bé đi biển chơi, nhưng bé mới được 1,5 tuổi, không biết có nên đi biển hay không, nếu đi thì cho ăn uống kiểu gì hả các mẹ? (Con em đang ăn cháo hạt tự nấu). Em chưa cho bé đi chơi xa bao giờ nên chưa biết tình hình thế nào? Các Chị tư vẫn giúp em nhé. Thanks các mẹ nhìu nhìu! :Applause:
    Bé mà 1.5 tuổi vào Sen Tây Hồ thì cũng mệt đấy. Vì bé ko chịu ngồi yên ăn, mà lại biết đi rồi, thế là mình cứ phải đi theo, mà bufffet Sen TH thì rõ đông. Nếu cho bé xuống phòng chơi thì mình cũng phải ngồi đó, 1 tuổi rưỡi bố mẹ vẫn phải trông, vì phòng chơi cũng chật ních các bé đủ các lứa tuổi. Túm lại là bố mẹ cũng chả có buổi tối gì yên lành đâu.

Nếu bạn đi biển thì có thể mang cháo/ bột ăn liền đi. Hồi bé nhà mình 14 tháng đi biển, mình mang theo bột ăn liền của Nestle, mang cả bát và thìa riêng đi nữa, mỗi lần ăn thì pha nước sôi. Nếu không bạn có thể đặt trước với nhà hàng định ăn để họ cho bát cháo. Thường có trẻ con thì ăn luôn ở khách sạn, họ quấy cháo với nước luộc tôm, ghẹ,... nên cũng ngọt lắm, chỉ cẩn thận kẻo con bị dị ứng. Nói chung đi chơi thì trẻ con ăn uống ko đc như ở nhà đâu, chấp nhận thôi.
    • 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

có mẹ nào biết giá buffet o Sen hồ tây baâ giờ là bao nhiêu, cho mình biết với
    tớ định cuối tuần cả nhà đi ăn. Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hồi trc e ăn k km thì ngon lắm c ạ.
    đang lo km k biết thế nào
    mn cho e ý kiến là nên đi ăn bf Sheraton hay bf Sen Tây Hồ ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hue-capetown Xem bài viết
    Oái giá 680k/2 người = 380k/người mà ks 5 * thì mình nghi ngờ chất lượng lắm ...mình chưa ăn ở đây bao giờ.