• 2 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 559 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 759 Bài viết

• 1,086 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizzie267 Xem bài viết
    Hi các mẹ ơi, tình hình vừa hỏi được thẻ bên Sheraton, em cung cấp thông tin như sau nhé:
    Giá: 339$
    Thời hạn: 13 tháng
    Quyền lợi: giảm 50% khi đi 2 người,33% khi đi 3 người, tóm lại là chủ thẻ không mất tiền
    Các quyền lợi bổ sung: được tặng 1 voucher giảm 50% khi ăn 20 người
    được tặng voucher giảm giá spa, massage
    tặng 1 đêm nghỉ tại khách sạn
    Và vài thứ nữa tớ k nhập tâm nên k nhớ hết
    À thẻ này áp dụng Châu Á Thái Bình Dương, k phải worldwide đâu nha
    Nhưng nói thật là tớ chỉ cần 1 thẻ thôi chứ k cần 2 thẻ, vậy có cách nào các mẹ trên này share nhau k nhỉ
    voucher giảm 50% cho 12 người thui chị ạ :-s cơ mà đc dùng kết hợp thẻ, thẻ bên này từ 5-20 người vẫn giảm 20% mà, ở trên em nói rồi í hôm nhà em đi 20 người là được giảm chính xác cho 8 người , nào rồi tặng voucher bánh, rượu, mua 1 lượt đồ uống đc tặng 1 lượt đồ uống tiếp theo, blah blah =,.=
    EM nghĩ là chị nên rủ một người bạn nữa của mình cùng làm í chị nhưng em cũng khuyên thật là share như thế thì sẽ lằng nhằng chuyện chia voucher lắm í :-s vì không giống bên accor có mỗi đêm phòng free thôi, bên này voucher gần 20 cái, thẻ tích điểm các kiểu, chia kiểu gì cho đỡ tị nạnh nhau ạ :-s
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân.[/QUOTE]
    Hôm Chủ Nhật vừa rồi em và bạn vừa ăn Sunday Brunch ở Le Beaulieu ở Metropole xong. Em thấy món ăn khá đa dạng, có nhiều loại ở các khách sạn khác không có (kể cả ở Sunday Brunch ở Sheraton hay buffet hải sản cuối tuần ở Sofitel Plaza hay là ở nhà hàng Á Spice Garden trg Metropole). Hải sản nhiều chất lượng hơn chỗ khác, đồ ăn nóng cũng được, dessert rất ngon.Đồ ăn là đồ Âu là chính, rất ít hầu như ko co món Việt Nam mấy. Tuy nhiên em khá thích ăn đồ Âu nên thấy khá được. Giá rổ là 65$++/ người tương đương 1464k/người tuy nhiên vì em có thẻ ăn nên được discount 50% giá thành ra 65$++ cho 2 người.
    _Em thấy ăn ở đây khá được( hiện tại thấy chỗ nay là ngon nhất trong các quán buffet em đã từng ăn ở hà nội ).Giá cả nếu có thẻ giảm 50% thì cũng chấp nhận được vì nếu có thẻ thì tính ra chỉ khoảng 730k/người, rẻ hơn (so với giá không có thẻ) Sunday Brunch ở Sheraton hay buffet cuối tuần ở Sofitel Plaza mà chất lượng đồ ăn thì hơn.
    Đó là 1 số cảm nhận của em sau khi đi ăn về. Có gì thì mọi người đóng góp thêm giúp em nhé
    Ah có anh/chị nào biết quán buffet nào ngon hơn Sunday Brunch ở Le Beaulieu trong Metropole thì chỉ giúp em luôn.
    Em cảm ơn mọi người rất nhiều!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ali hoahoc 9x; 28/12/2010 vào lúc 08:51 PM.

• 1,096 Bài viết

• 1,388 Được cảm ơn

Đọc 1 hồi thấy nếu đi ăn ở các KS 5 sao có vẻ lục tốn quá nhỉ ?
    Nhà em hôm tới 2/1 đang chuẩn bị tổ chức thôi nôi cho con. ước tính khoảng 20 người mà nếu đi ăn ở KS 5 sao mà ko có voucher thì mệt quá .
    Ko thấy mẹ nào comment vụ Nikko là bao nhiêu xiền nhỉ ?. Em đọc cái quảng cáo birthday speacial thấy > 6 người giảm 15% và tặng bánh SN. Ko biết rổ giá bao nhiêu đây.
    Nếu định tổ chức với budget khoảng 500K/ người thì nên làm ở đâu cho hợp mà có không gian đẹp các mẹ nhỉ ???

• 171 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết giá của Sen ở phố Bùi Thị Xuân không nhỉ? Mình đang định đặt sinh nhật con ở đó. Giúp mình với.
    Gia đình Phí - Phạm

• 1,575 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Trang be bé Xem bài viết
    Có mẹ nào biết giá của Sen ở phố Bùi Thị Xuân không nhỉ? Mình đang định đặt sinh nhật con ở đó. Giúp mình với.
    Sen Hà Thành Bùi Thị Xuân 290k/ suất/ tối ( chưa có VAT )
    Sen Hồ tây thì 220k/ suất/tối và 290k/suất/tối ( cho sen Hồ tây hải sản )

FoxFamily = Gia Tộc Hồ Ly ...

• 91 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qhuong228 Xem bài viết
    Hôm trước em mới lên ăn ở nhà hàng Ngọc Mai Đỏ các mẹ ạ, bình thường các chị ăn Ngọc Mai ở Ruby tầng 17 là Ngọc Mai vàng, ăn ở tầng 16 là Akari Moon, giờ nó mới mở thêm NGọc Mai đỏ và Akari Sun ở tầng 15. Hôm đấy em đi ăn vì ham khuyến mại giảm giá 15% hóa đơn, nhưng đến thì thấy không phải tiếc thật. Theo em nhìn thì món ăn không nhiều như Sen Tây Hồ hay Nam Thanh nhưng khá là chất. Các món ăn em đánh giá là 70,80% là ngon, quầy nướng thì có sò dương nướng mỡ hành, hào nướng dầu nành, cá sấu nướng,ốc hương nướng, tôm, bò, cừu nướng, chim quay rồi nem hải sản, chuối chiên....Ăn rất được, còn quầy hấp thì có cua bể, ghẹ, gà hấp, mực hấp bia, nhưng em lại kết nhất lẩu, nước lẩu ở đấy và Akari hồi xưa là em nghiện. Sushi, sashimi, hào tươi thì cũng có nhiều loại nhưng em thấy hơi ít, còn các món nấu khác cũng có nhiều nhưng em không mặn mà lắm. Phục vụ tận bàn thì có súp yến và gan ngỗng nhưng em thấy 2 món này đều không ngon, cho em ăn ba ba nấu rượu vang như tầng 17 còn hơn. Tráng miệng thì cũng vần là hoa quả, 2,3 loại chè, thạch, sữa chua, caramen, nói chung là bình thường, chỉ có kem thì là kem Fanny thì ngon. Sau khi ăn về thì em thấy nhà hàng này rẻ hơn sen Nam thanh (368k/ người, sen Nam Thanh giờ tối cuối tuần là 420k, đắt wa) và nếu so chất lượng món ăn thì là ổn.

thứ 5 này e cũng định đi ăn, k biết ăn ở tầng 17 hay 15 ngon hơn chị nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mashjbb; 30/12/2010 vào lúc 01:00 AM.

• 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo mình là tầng 15 ngon hơn, thức ăn chất hơn, đồng nghĩa với đắt hơn ^^

• 826 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi tâng 15 là nhà hàng Ngọc mai Vàng là chuyên món ăn Nhật ạ

• 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ngọc Mai vàng là nhà hàng buffet nhiều món mẹ nó ạ, ở tầng 15 có Akari Sun nữa, theo phong cách Nhật cũng có sushi, sashimi nhưng ko chuyên về món ăn Nhật

• 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi buffet Ngọc Mai tầng 17 Ruby Plaza giờ bao nhiêu 1 pax (cả thuế) ạ? Không biết năm mới họ có tăng giá không nhỉ. Mẹ nào mới đi ăn về update giá đi ạ