• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Sắp đến màu thu đông rùi,e lại thèm đò ăn Hàn quá,hihi...
    Mẹ nào bít quán nào ngon,giá cả phù hợp thì chỉ cho e với nhé,hay có đường link nào giúp e cũng được ạ
    Cám ơn các mẹ nhìu :Rose:
    E ăn ở Cook and Cook Bà triệu thấy ko ngon lắm mà cũng chả mấy khi đi qua khu Nguyễn chíi Thanh,láng hạ nên nhờ các mẹ chỉ giáo ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 135 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mở hàng cho bạn nào, mình chưa có cơ hội được ăn nhiều quán Hàn Quốc ở VN nên ko phải là chuyên gia. Tuy nhiên một phần cũng vì khi mới mon men tìm hiểu về đồ Hàn thì đọc trên diễn đàn thấy nói về quán Mỳ Hàn Quốc ở cạnh Fortuna Láng Hạ và mình đến thử.

Kết quả là kết luôn cho đến tận bây giờ. Mình rất thích vị mỳ súp nấm của quán này (có thử vài loại khác nhưng ko ngon bằng). Mỗi lần gọi một suất 2 người, thêm 1 đĩa thịt bò, 1 đĩa thịt lợn nữa là no lặc lè. Cuối bữa được khuyến mại thêm một bát cơm rang trộn, ngon ơi là ngon.

Điều khiến mình luôn hài lòng với quán là sự ổn định của nó. Lần đầu mình đi ăn cách đây mấy năm, cũng ông chủ người Hàn Quốc đó ra mở cửa và cảm ơn mình, sau này vẫn thế. Bàn ghế, bài trí đơn giản nhưng luôn sạch sẽ, phục vụ mặt như đưa đám nhưng ngoan. Đặc biệt là khoản rổ giá thì cũng rất ít biến động. Lúc mới ra trường, tới đó ăn còn phải cố, sau này các nhà hàng Việt Nam đua nhau tăng giá theo lạm phát thì quán Hàn này chỉ tăng tí chút gọi là, thành ra lại trở thành bình dân. Nhưng tất nhiên chất lượng ko có gì thay đổi cả. Chắc tại người Hàn họ quản lý chất lượng tốt.:Applause:
    • 444 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Đã có topic về Quán ăn Hàn quốc, bạn tham khảo ở đây nhé:

Quán ăn Hàn Quốc

Mod sẽ khóa topic này tại đây để tránh trùng lặp

Thân mến

Mod Ẩm thực