• 1 Lượt chia sẻ
  • 29.4K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,775 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Ax nhà em mới đi chiến đấu Pizza Hut ở BigC được tặng cái cốc nhân dịp khai trương. Mỗi tội tinh thần ăn uống của ax thì không cao đến mức miêu tả được cho em biết tình hình nó thế nào (em vẫn đang trong thời kỳ ở nhà trông con chưa được ra ngoài tự mình thưởng thức). Các mẹ có ai đi ăn rồi về kể cho em nghe với nhé. Thèm quá, thèm quá rooling: rooling: rooling:
    Nhân tiện cho em hỏi bà đẻ ăn pizza chắc là không sao đâu nhỉ (Tây toàn thế mà).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko sao đâu, mình đẻ được khoảng 2,5 tháng cũng ăn pizza rồi. Hai vợ chồng ăn hết 1 cái luôn.
    • 701 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

mình cũng đi ăn hôm khai trương rồi, ko hiểu sao hôm ý gọi 1 pizza sao mà nó mặn thế ăn đc đúng 1 miếng, nói chung ko thik lắm
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em ăn pizza hut 1 lần ở Thái, ăn ngấy ko chịu được :Sad: :Sad:, mà đắt nữa. Ko biết ở HN thì ntn :Sad:
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Úi, ở HN có rùi à. Em ăn ở SG thôi, thấy loại hải sản là ngon. Đang thèm đây mà không biết HN có không, giờ biết ở Big C rùi. Phải đi ăn thôi
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em chưa ăn ở Pizza Hut ở VN nhưng ăn bên này thì em ... chả thấy ngon gì cả Mặc dù từ bé em là tín đồ pizza vời lasagna đấy ) Có thể là do ko hợp khẩu vị (cùng 1 món làm ở mỗi nơi mỗi khác mà ); cũng có thế là do em nhớ đồ VN nên tự dưng "ghét" đồ Tây :P ; cũng có thể là do em háo hức quá :Battin ey: Pizza Hut cơ mà :cool: thế nên càng "kỳ vọng" bao nhiêu thì càng dễ thất vọng bấy nhiêu

Ở ngoài HN các chị thích ăn pizza ở quán nào ạ :Smug:
    • 5,534 Bài viết

• 2,374 Được cảm ơn

Pizza Hut ở đúng nước có Pizza Hut thì ngon quá. Chao ui là...nhớ. Nhớ mỗi chiều chủ nhật có món Pizza Pepperoni, một order chicken wings và một order garlic bread. Ngon tuyệt cú mèo!!! (icon liếm mép ở đâu ấy nhở...)

• 575 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Em chỉ thích cái spicy chicken của Pizza Hut thoai. Ko thik Pizza Hut chút nào >"<
    • BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mình thì thích Suprime đế dầy của Pizza Hut. Từ lúc ăn Pizza Hut, nhà mình từ biệt Pizza Hoa Quỳnh luôn. Nhưng mình thích mỳ của Hoa Quỳnh.
    • 1,775 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi của mẹ Xem bài viết
    Ở ngoài HN các chị thích ăn pizza ở quán nào ạ :Smug:
    Vợ chồng tớ thì hàng pizza nào cũng phải đến măm thử một lần, nói chung là các hàng ở Hà Nội ăn cũng kha khá rồi. Cách đây chừng 5, 6 năm thì tớ thích ăn ở Hot Rock Giảng Võ. Còn bay giờ thích nhất ăn ở Trăng Thu (Luna D'Autunno) Điện Biên Phủ. Nhiều bạn tớ là người nước ngoài ăn ở đây cũng khen ngon.
    • 798 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Pizza Hot Rock là chán nhất quả đất. Pizza Hut thì cũng là một hiệu ăn nhanh thôi. Các bác muốn ăn ngon thì phải ăn ở những hàng gia truyền ý. Hàng Trăng Thu thì ngon rồi vì em nghe nói là hàng Pizza duy nhất ở HN nướng bằng củi.
    Từng bông tuyết nhẹ rơi, từng hàng bạch dương trắng trong lòng tôi ...
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà em ở ngay gần Trăng Thu mà em chưa vào bao giờ đấy em cũng chỉ biết là nhà hàng đó có bán pizza thôi mà bạn bè em ko ai nhắc đến bao giờ (có mỗi đứa em đi ăn 1 lần về báo cáo đế bánh hôm đấy nướng bị cháy hihi) nên em cũng ko có hứng thú đi ăn thử Ở HN em thích nhất là ăn ở A little Italian (Thợ Nhuộm) và Pane e Vino (Hàng Trống/ ngõ Tràng Tiền)

Em cũng đồng ý với chị macse là Pizza Hut cũng là 1 hiệu ăn nhanh thôi. Ăn 1 slice pizza của nó em chả có cảm giác gì cả Cảm giác duy nhất là nó ... chả khác gì tất cả các loại fast food khác Em cứ có cảm giác là tất cả các đồ ăn nhanh mùi vị y như nhau ý

Hot Rock thì em thấy cũng chưa đến nỗi chán nhất quả đất, chỉ tội là ở đấy phục vị lâu quá rooling: Mà vào Hot Rock thực ra chưa có món gì để lại ấn tượng cho em cả :cool: (trong khi bố mẹ em thì cứ thích mãi món gì nướng đá ở đấy ý :Thinking: ) - mà cái em thích nhất khi bước chân vào quán là ... cái mùi của Hot Rock Rất là ngon rất là kích thích vị giác :rolleyes:
    • 798 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

HÌ nói pizza, ở VN thì mọi người hay ăn đế dầy và nướng ròn, nhưng bên này (em ở rất gần phía bắc của Ý) thì họ lại thường làm đế rất mỏng, bánh nóng, mềm. Chẹp chẹp thèm quá cơ.

Nhưng theo sách vở thì pizza ở phía nam nước Ý, một số vùng kiểu nhà quê như Napolli thì bánh lại đế dày. Cơ bản em cũng chưa đi Ý nên cũng ko biết.

Pizza Hut thì nhớ ở bên Đức rất rẻ. 2€ được một miếng khá to và một cốc nước to đùng, ăn uống xong no luôn. Trong khi trước ở TĐ, cũng tương tự nó chém của mình gần 7€, dã man con ngan.
    Từng bông tuyết nhẹ rơi, từng hàng bạch dương trắng trong lòng tôi ...
    • 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Ngon hay không còn tùy vào khẩu vị của từng người.
    Tớ đặc biệt thích ăn pizza ở hot rock vì nó nhiều phomat, còn bạn tớ lại thích của Alfresco vì nó nhiều nhân, thêm người nữa lại thích của pepperonis vì nhân của nó không bị băm hay thái nhỏ.
    • 1,775 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Ngon hay không còn tùy vào khẩu vị của từng người.
    Tớ đặc biệt thích ăn pizza ở hot rock vì nó nhiều phomat, còn bạn tớ lại thích của Alfresco vì nó nhiều nhân, thêm người nữa lại thích của pepperonis vì nhân của nó không bị băm hay thái nhỏ.
    Đúng đúng, tớ từng rất khoái pizza ở Hot Rock vì khoản phomat. Mỗi lần dứt một miếng bánh ra là kéo theo cả dây phomat, rất sướng rooling: .
    Pizza Hut thì là nơi đầu tiên tớ ăn pizza cách đây 8 năm(hồi ý học ĐH đi hội thảo ở Indonesia). Tớ nhà quê cực (trước đó đã được ăn bao giờ đâu) thấy bọn bạn từ các nước ASEAN khác rõ sành điệu rủ nhau đi ăn Pizza Hut (sau một chuỗi ngày quá chán ngán với toàn gà và cá của các bạn Hồi giáo) mà cứ tự lo thầm trong bụng là không có đủ tiền để ăn. Kết quả là hoàn toàn không đắt mà lại thấy ngon, nhớ nhất là món súp kem khoai tây gà (lại cũng là lần đầu tiên thưởng thức, quê một cục). Về sau có ăn Pizza Hut ở Thailand và HCMC lại nhưng cũng không tìm thấy lại hương vị đó nữa. Hình như cái gì lần đầu tiên cũng nhớ lâu các mẹ nhỉ, nhất là trong vấn đề ăn uống :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchongthuongcon Xem bài viết
    Vợ chồng tớ thì hàng pizza nào cũng phải đến măm thử một lần, nói chung là các hàng ở Hà Nội ăn cũng kha khá rồi. Cách đây chừng 5, 6 năm thì tớ thích ăn ở Hot Rock Giảng Võ. Còn bay giờ thích nhất ăn ở Trăng Thu (Luna D'Autunno) Điện Biên Phủ. Nhiều bạn tớ là người nước ngoài ăn ở đây cũng khen ngon.
    Tớ cũng chấm cho bánh pizza và đặc biệt là baked lasagne ở Trăng Thu hiện nay ngon nhất Hà nội.
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ thấy đứa em tớ đi ăn ở đấy về cùng khen ngon lắm. Nó cứ rủ đi hoài mà chưa đi được đây. Thế này chắc fải qua ăn thử mới được.

Cuối tuần rồi, các Mẹ qua đó ăn xem tn nhé. Chuc các Mẹ cuối tuần vui vẻ nha.:Battin ey:
    • 1,099 Bài viết

• 865 Được cảm ơn

Sau hồi mình ăn ở Trăng thu thì chán thế nhỉ, cũng bị cháy dưng mờ cũng cách đây 5,6 năm rồi.
    • 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trăng thu hay bị cháy đế, tớ k thích lắm, nhưng hình như Tây có vẻ chuộng. Tớ thích Alfresco, Little Italian
    • 575 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hùi nào h chỉ mê Al'Fresco và Jaspas ở tầng 4 Hanoi Tower thui à.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2