• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.06K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em có hai người bạn người Ấn vừa qua VN chơi, họ muốn tìm một nhà hàng Ấn để ăn mà em search google thấy có nhiều quá, k biết chỗ nào ăn ngon, chất lượng tốt, kèm theo cả giá tốt nữa. Các chị biết địa chỉ nào thì share cho em với nhé. Em cảm ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 161 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

KHAZAANA 1C Tông Đản mẹ nó ạ. Tớ thấy các bạn Ấn độ và Malaysia highly recommend chỗ này nhé (tớ thì không hợp đồ ăn Ấn). Giá cả thì tớ không trả tiền nên không biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Đúng rồi, em đi ăn mấy quán Ấn Độ rồi nhưng thấy Khazana có vẻ được nhất, giá cả cũng phải chăng. Thực ra em cũng chẳng khoái đồ ăn Ấn lắm, mà toàn món mình chưa ăn bao giờ trong đời nên cái gì cũng lạ, chẳng biết ở đâu ngon hơn ở đâu, nhưng đứa bạn người Ấn nó bảo thế. Nó bảo là mùi vị, hương liệu các món ăn..nói chung tất tần tật là 100% Ấn Độ không lẫn đi đâu được, không pha tạp, tóm lại giống như là nó đang ăn ở Ấn Độ vậy.
    I'll do my crying in the rain...
    • 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nhiều Em search google cũng thấy nhà hàng Khazaana này có khá nhiều reviews tốt Tối nay em đưa bạn em qua đây ăn. Hxx nói thật là em cũng ko hợp đồ ăn Ấn lắm, thứ nhất là em k ăn đc cay, thứ hai là em thấy đa số các món ăn Ấn đều có nhiều nước sốt mà mấy loại nc sốt em đã từng ăn đều thấy nó cứ...kỳ kỳ sao ấy, hơi khó ăn, thậm chí có cả món chấm với một loại nước sốt như kiểu sữa chua ko đường >.< Chỉ có đúng cái pancake gì mà nhiều lớp nhạt toẹt là em ăn đc ^^
    • 3,592 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

em cũng vote cho hàng này ngoài ra thì có hàng Tandoo ở Hàng Bè, mở lâu lắm rồi. giá mềm hơn Khazzan 1 tý trên Xuân Diệu có Indian Palace nhg giá hơi đắt bình dân hơn có quán 45 ở Trúc Bạch
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Các mẹ biết nhiều nhà hàng nhỉ, ngưỡng mộ ghê hihi :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:

• 1,575 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhs_nhs Xem bài viết
    Em cảm ơn các chị nhiều Em search google cũng thấy nhà hàng Khazaana này có khá nhiều reviews tốt Tối nay em đưa bạn em qua đây ăn. Hxx nói thật là em cũng ko hợp đồ ăn Ấn lắm, thứ nhất là em k ăn đc cay, thứ hai là em thấy đa số các món ăn Ấn đều có nhiều nước sốt mà mấy loại nc sốt em đã từng ăn đều thấy nó cứ...kỳ kỳ sao ấy, hơi khó ăn, thậm chí có cả món chấm với một loại nước sốt như kiểu sữa chua ko đường >.< Chỉ có đúng cái pancake gì mà nhiều lớp nhạt toẹt là em ăn đc ^^
    Chị ơi, cái sữa chua ko đường với trái cây đấy là để khi mình ăn cay quá thì ăn cái đấy để giảm nhiệt chị à.

Em cũng thích ăn đồ Ấn nhưng chỉ mới ăn ở 2 quán là Hàng Bè với Trúc Bạch thì thấy ăn ở Trúc Bạch ngon hơn vì hợp khẩu vị với người Việt mình hơn, còn trên Hàng Bè thì hơi nặng vị Ấn quá, em nghĩ người Ấn ăn chắc là thấy ngon.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhs_nhs Xem bài viết
    Hehe, có lần tớ cũng được ông bạn người Anh treat một bữa đồ ăn Ấn Độ. Chú ấy rất háo hức và ăn rất nhiệt tình, thỉnh thoảng ngẩng lên bảo tớ là ngon nhờ mày nhờ. Tớ thì lần đầu tiên chén các món này, thấy không thể nuốt trôi được nhưng cũng cố nhắm mắt nhắm mũi để ăn vài miếng, sợ bạn buồn. Đúng là mỗi cái pancake gì gì đấy ăn là không phải nín thở, hic. Sợ đồ Ấn luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Honeybunch; 27/03/2009 vào lúc 12:11 PM.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.