• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỳ vằn thắn từ lâu đã trở thành một món ăn cũng khá quen thuộc với người dân Việt. Hà Nội ngày xưa, người dân háo hức nghe tiếng gõ nứa của những gánh hàng rong, để rồi xì xụp với nhau một bát mỳ thơm ngon đậm đà.

Hà Nội ngày nay, những âm thanh ngày xưa cũng chẳng còn, những gánh hàng rong đã gần như biến mất. Hương vị ngon của bát mỳ cũng ít nhiều thay đổi. Tuy nhiên, đối với quán Mỳ Bà Thái, nét đặc trưng của món ăn này vẫn được giữ nguyên như những năm tháng cũ. Vị thơm ngon của những lát thịt, cái sần sật của miếng bóng, chút dai dai của sợi mỳ, mùi lá hẹ nhẹ nhàng… tất cả quyện vào cùng với vị ngọt của nước dùng, khiến thực khách thật sự bị hấp dẫn. Những nguyên vật liệu quán sử dụng đều rất tươi ngon, đặc biệt là tôm, khiến cho bát mỳ càng thêm phần đậm đà.
    Bên cạnh việc phục vụ hương vị nóng hổi và độc đáo đó, quán cũng có một số đồ uống đi kèm. Không gian sạch sẽ, thóang đãng sẽ càng giúp bạn có một tinh thần thư thái để tận hưởng những điều tuyệt vời mà mỳ vằn thắn đem lại. THÔNG TIN NHÀ HÀNG Tên nhà hàng Mỳ Bà Thái Loại nhà hàng Quán ăn Ðịa chỉ 21 Nguyễn Đình Chiểu, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội. Chỉ dẫn Đối diện cổng sau của công viên Thống Nhất. Ðiện thoại (04) 9438393 Fax Chưa cập nhật Ðịa chỉ E-mail Chưa cập nhật Website Chưa cập nhật Ðặt chỗ trước Không nhận Số chỗ Dưới 50 chỗ Giờ phục vụ 6:30-13:00 - 17:00-23:00 Ngày nghỉ Không có ngày nghỉ Thanh toán Tiền mặt Ngôn ngữ Tiếng Việt Giá trung bình 2.000 – 25.000 VND Dịch vụ phụ Wi-Fi miễn phí, Giữ xe miễn phí Ghi chú
    ^-^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bánh tráng thịt heo phố Quán Thánh!

Các mẹ, các chị ở Hà Nội có ở gần hay thường xuyên ghé các quán ăn ở phố Quán Thánh không? Ở đó...

• Phẫu thuật thẩm mỹ ở Thái ạ

:Rose::Rose::Rose:Tặng hoa cho các mẹ trước nè Mình đang bức xúc vụ đầu ti to to và mấy bộ phận khác nữa muốn trùng tu lại chút:Silly:, thấy nhiều người khen PTTM bên Thái rất đẹp, mấy người chuyển giới tính ở Thái đẹp như hoa hậu vậy chắc công nghệ PTTM của họ hẳn phải tuyệt vời lắm, giá cả...

• Địa chỉ các món nướng, lẩu ngon ở HN

Hi. mùa đông tới rồi và em bắt đầu lùng sục các địa điểm ăn đồ nướng và lẩu ngon ở HN. Các chị đi...

• ba thai phụ cùng mắc bệnh lạ

SGTT - Ngày 18.5, bác sĩ Nguyễn Trung Cấp, phó khoa cấp cứu – điều trị tích cực bệnh viện Nhiệt đới Trung ương, cho biết trong tuần qua đã tiếp nhận ba bệnh nhân có triệu chứng viêm phổi lạ. Điều đáng nói cả ba bệnh nhân này đều đang mang thai. Sau một tuần điều trị các bệnh nhân đã qua cơn nguy...

• Trị mụn White Doctors có chứa Corticoid không? tắm trắng có có ngứa rát không?

Các chị ơi, mấy tháng trước em được tặng hũ tẩy tế bào chết của White Doctors, một tuần em xài...

• 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

up cho mỳ bà Thái , up cho em An chủ tiệm mỳ:Smiling: ăn rất ngon
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Ngày trước mình hay ăn mỳ vằn thắn ở Phố Huế đối diện cổng chợ Hôm cũng thấy ngon phết. E chưa biết quán bà Thái này. Bữa nào có dịp về HN ghé ăn thử xem sao.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công nhận mỳ bà thái ngon thật đấy ạ,hồi trc em hay ăn ở Mai Hắc Đế,nhưng ăn thử 1 lần ở mỳ bà Thái thì mê luôn,nước ngọt ngon lắm ý!!
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nghe các chị hôm trc e đi ăn thấy chả ngon j kả. Mặt mấy e bán hàg thì cứ như đấm vào mặt khách ý. Cứ nhìn chằm chằm mạt hằm hằm. Khổ thế đấy. Haizz...
    • 3,592 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

ăn cũng được, vệ sinh hơn so với mấy hàng ở MHD, phố Huế..mỗi tội nhân viên vô duyên , ăn nói oang oang nếu để mà nói mì vằn thắn ngon thì phải ăn ở Hàng Chiếu, chỉ bán buổi tối. tôm to vật.
    • 3,099 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Em chưa bao giờ thích ăn món này. Đã thử ở Mỳ Bà Thái và vẫn chẳng thấy gì là ngon cả
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    ăn cũng được, vệ sinh hơn so với mấy hàng ở MHD, phố Huế..mỗi tội nhân viên vô duyên , ăn nói oang oang nếu để mà nói mì vằn thắn ngon thì phải ăn ở Hàng Chiếu, chỉ bán buổi tối. tôm to vật.
    hàng chiếu ở kái đoạn nào thế hả mẹ nó ơirooling:
    • 3,592 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

ở đoạn giữa ah. chênh chếch là cái hàng cháo ếch Singapore
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Ngày nào mình và ox cũng đi làm qua hàng Mỳ bà Thái nhưng chưa ăn lần nào :Silly: Hôm nào ăn sẽ cho ý kiến sau nhé hehe :cool:

• 91 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ đồng ý với mẹ kunkin ở chỗ là quán hàng trông sạch sẽ và càng đồng ý ở ý kiên là nhân viên vô duyên. Không những thế còn cực kỳ là hỗn láo.

Một hôm tớ và 1 bạn đồng nghiệp vào đây ăn, gọi 2 tô mì (tớ ăn mì khô, cô bạn ăn mỳ nước). Đang ăn thì cô bạn tớ khựng lại, tớ hỏi có chuyện gì thì cô bạn bảo thôi đừng nhìn làm gì mất ngon. Hóa ra là có 1 con sâu to tổ chảng lọt thỏm len lỏi giữa đám mỳ ạ. Gọi nhân viên ra, thì tớ thật không ngờ là mấy nhân viên này không hề nói 1 câu xin lỗi khách hàng, cứ thế bê bát đi.

Lúc sau tính tiền, vẫn tính cái bát mỳ có con sâu to vật ra đó. Tớ mới bảo sao bát mỳ bán như thế cho khách mà vẫn tính tiền là sao? thì nhân viên đó ra nói chuyện với 1 người mà lúc đó đang đứng trông xe ở đấy... nào là "2 cái con đấy nó bảo không tính tiền mỳ v.v....", tớ nghe thấy nhân viên nói thế mới đi ra xem thế nào thì thấy cái người mà đứng trông xe đứng trước cửa khoanh tay rất là "oai vệ" như kiểu định xông ra ẩu đả với 2 bọn tớ ý.

2 đứa nhân viên này nhất quyết đòi lấy tiền bát mỳ sâu đấy, tớ thì cũng chả kỳ kèo gì mấy chục bạc nhưng mà từ giờ hàng MỲ BÀ THÁI sẽ CHÍNH THỨC BỊ LOẠI đối với tất cả cơ quan tớ và mọi người tớ quen biết.

Tớ không biết bà Thái là bà nào và hàng mỳ này nổi tiếng tới bao nhiêu nhưng với những người nhân viên như vậy thì hàng mỳ này cũng không thể tốt đẹp được. Mỳ chỉ ở mức bình thường, nhân viên thì ở mức không thể chấp nhận được
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,326 Bài viết

• 16,978 Được cảm ơn

Mình tưởng sủi cảo mới có tôm chứ nhỉ???:Thinking:
    • 437 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

hàng này đã có topic chê rồi...mấy chị khen trên kia chắc là vào chân gỗ rồi
    • 109 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nghe kể thôi mà cũng bực cả mình.
    Chia buồn với mẹ nó nhé. Tớ rất dị ứng với mấy nhân viên bán hàng mà cứ tưởng mình ban ân huệ gì cho khách ấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuabeo Xem bài viết
    Tớ đồng ý với mẹ kunkin ở chỗ là quán hàng trông sạch sẽ và càng đồng ý ở ý kiên là nhân viên vô duyên. Không những thế còn cực kỳ là hỗn láo.

Một hôm tớ và 1 bạn đồng nghiệp vào đây ăn, gọi 2 tô mì (tớ ăn mì khô, cô bạn ăn mỳ nước). Đang ăn thì cô bạn tớ khựng lại, tớ hỏi có chuyện gì thì cô bạn bảo thôi đừng nhìn làm gì mất ngon. Hóa ra là có 1 con sâu to tổ chảng lọt thỏm len lỏi giữa đám mỳ ạ. Gọi nhân viên ra, thì tớ thật không ngờ là mấy nhân viên này không hề nói 1 câu xin lỗi khách hàng, cứ thế bê bát đi.

Lúc sau tính tiền, vẫn tính cái bát mỳ có con sâu to vật ra đó. Tớ mới bảo sao bát mỳ bán như thế cho khách mà vẫn tính tiền là sao? thì nhân viên đó ra nói chuyện với 1 người mà lúc đó đang đứng trông xe ở đấy... nào là "2 cái con đấy nó bảo không tính tiền mỳ v.v....", tớ nghe thấy nhân viên nói thế mới đi ra xem thế nào thì thấy cái người mà đứng trông xe đứng trước cửa khoanh tay rất là "oai vệ" như kiểu định xông ra ẩu đả với 2 bọn tớ ý.

2 đứa nhân viên này nhất quyết đòi lấy tiền bát mỳ sâu đấy, tớ thì cũng chả kỳ kèo gì mấy chục bạc nhưng mà từ giờ hàng MỲ BÀ THÁI sẽ CHÍNH THỨC BỊ LOẠI đối với tất cả cơ quan tớ và mọi người tớ quen biết.

Tớ không biết bà Thái là bà nào và hàng mỳ này nổi tiếng tới bao nhiêu nhưng với những người nhân viên như vậy thì hàng mỳ này cũng không thể tốt đẹp được. Mỳ chỉ ở mức bình thường, nhân viên thì ở mức không thể chấp nhận được
    • 186 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Oài, trong mỳ có con sâu hic, em thấy topic này chẳng có ai khen ca ngoai tru may chan go o tren.
    • 245 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Nhà em cũng ăn mỳ ở chỗ Bà Thái này rồi... ăn được 3 lần gì đó, ăn cũng tạm, với cả tình hình an toàn thực phẩm như giờ, ăn mấy chỗ đấy có vẻ sạch sẽ, yên tâm. Đến 1 ngày xấu trời, chồng em ăn phải con tôm hình như bị hỏng ở đấy - thấy miêu tả là ăn vào thấy nó hơi mềm mềm, nhũn nhũn, chẳng có vẻ gì tươi cả , kết quả chồng em về đau bụng đến 3 ngày, chạy ra chạy vào toilet liên tục, tương bao nhiêu becberin... Từ đấy nhà em xin vĩnh biệt hàng Mỳ Bà Thái :Sick:
    • 3,592 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Subee Xem bài viết
    hàng này đã có topic chê rồi...mấy chị khen trên kia chắc là vào chân gỗ rồi
    tớ có thuộc đám chân gỗ kia ko hả bạn?
    • 246 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

minh cung vote cho mi hang chieu ,nuoc trong,thom ,ngot.hinh nhu 19 hay 21 hang chieu canh hang my pham
    • 134 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

My BA tHai e cũng từng ăn rùi, nhưng từ hồi sửa lại cũng chưa đến lại. Trước ăn cũng thấy tàm tạm
    mỳ là món khoái khẩu nên cũng hay lọ mọ tìm quán. Em giờ vẫn kết nhất quán mỳ ở Hòa Mã (không để ý số địa chỉ chính xác bao giờ. Nó nằm ở đoạn giao giữa Phùng Khắc Khoan va Hòa Mã). Quán đó là gốc người Hoa, chỉ bán buổi sáng, thường thì đến tầm 9h-9h30' sáng là hết hàng rùi. Mọi người ai dậy sơm được thì thử xem nhé!
    em không phải chân gỗ đâu ạ! ^^
    chúc cả nhà ngon miệng! ^^
    [ H.A.P.P.I.N.E.S.S ]
    :LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • 3,592 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habethui Xem bài viết
    My BA tHai e cũng từng ăn rùi, nhưng từ hồi sửa lại cũng chưa đến lại. Trước ăn cũng thấy tàm tạm
    mỳ là món khoái khẩu nên cũng hay lọ mọ tìm quán. Em giờ vẫn kết nhất quán mỳ ở Hòa Mã (không để ý số địa chỉ chính xác bao giờ. Nó nằm ở đoạn giao giữa Phùng Khắc Khoan va Hòa Mã). Quán đó là gốc người Hoa, chỉ bán buổi sáng, thường thì đến tầm 9h-9h30' sáng là hết hàng rùi. Mọi người ai dậy sơm được thì thử xem nhé!
    em không phải chân gỗ đâu ạ! ^^
    chúc cả nhà ngon miệng! ^^

em là dân gần đấy, em xác nhận đúng đấy ah mỗi tội ít khi ăn được vì ra đấy muộn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2