• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 435 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hà Nội, mua bánh cốm ở đâu ngon hả các mẹ?

• 240 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bánh cốm mà để ăn thì ở BigC là ngon. Mấy lần mình mua ở Hàng Than, hàng mới ra lò, nhưng Bố mình chẳng khen 1 câu. Nhưng vừa rùi mua ở BigC về, bánh to và dày hơn ở Hàng Than thì cả Bố lẫn chồng đều khen ngon.

• 1,548 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Tùy mục đích sử dụng và tùy đối tượng sử dụng bạn nhé.
    Nếu bạn mua bánh cốm để đi biếu người ở Hà Nội (sống ở HN cũng lâu lâu rồi) thì mua đúng của địa chỉ: 11 phố Hàng Than - Phường Nguyễn Trung Trực - Ba Đình - Hà Nội (Địa chỉ duy nhất).
    Ko phải mình tiếp thị cho CH này đâu mà là mình sinh ra và lớn lên từ phố này nên mình biết địa chỉ nguyên gốc của bánh Cốm Hàng Than.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)

• 150 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hím còi Xem bài viết
    Tùy mục đích sử dụng và tùy đối tượng sử dụng bạn nhé.
    Nếu bạn mua bánh cốm để đi biếu người ở Hà Nội (sống ở HN cũng lâu lâu rồi) thì mua đúng của địa chỉ: 11 phố Hàng Than - Phường Nguyễn Trung Trực - Ba Đình - Hà Nội (Địa chỉ duy nhất).
    Ko phải mình tiếp thị cho CH này đâu mà là mình sinh ra và lớn lên từ phố này nên mình biết địa chỉ nguyên gốc của bánh Cốm Hàng Than.
    Hàng bạn nói có phải hàng bánh cốm Nguyên Ninh ko, mình chỉ nhớ tên chứ không nhớ địa chỉ, mình cũng toàn mua ở đây về ăn và làm quà biếu đấy.

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Đúng rồi, bánh cốm 11 Hàng Than là đỉnh nhất đấy.

• 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho bánh cốm 11 Hàng Than
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai

• 115 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng rồi, cứ đến 11 Hàng Than, Nguyên Ninh, cửa hàng này bán trong nhà chứ không bày tủ kính chìa ra ngoài đường đâu nhé!

• 1,947 Bài viết

• 3,273 Được cảm ơn

Bạn mua ở Hàng Than nhưng là nhà nào mới quan trọng , chứ cả phố bán bánh cốm .
    Cả HN chỉ có 11 Hàng Than là bánh cốm ngon thôi , nếu chỉ đi qua không để ý thì cũng không biết là nhà bán bánh cốm .

• 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng ủng hộ cho cửa hàng bánh cốm này:Smiling:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bánh cốm ở 11 Hàng Than có để lâu được không bạn? Mùng 5 mình vào Sài gòn. Bạn cho mình hỏi nếu mua trước tết mấy hôm thì có để được đến mùng 5 không nhỉ?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3