• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 435 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hà Nội, mua bánh cốm ở đâu ngon hả các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 240 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bánh cốm mà để ăn thì ở BigC là ngon. Mấy lần mình mua ở Hàng Than, hàng mới ra lò, nhưng Bố mình chẳng khen 1 câu. Nhưng vừa rùi mua ở BigC về, bánh to và dày hơn ở Hàng Than thì cả Bố lẫn chồng đều khen ngon.
    • 1,577 Bài viết

• 2,707 Được cảm ơn

Tùy mục đích sử dụng và tùy đối tượng sử dụng bạn nhé.
    Nếu bạn mua bánh cốm để đi biếu người ở Hà Nội (sống ở HN cũng lâu lâu rồi) thì mua đúng của địa chỉ: 11 phố Hàng Than - Phường Nguyễn Trung Trực - Ba Đình - Hà Nội (Địa chỉ duy nhất).
    Ko phải mình tiếp thị cho CH này đâu mà là mình sinh ra và lớn lên từ phố này nên mình biết địa chỉ nguyên gốc của bánh Cốm Hàng Than.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 150 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hím còi Xem bài viết
    Tùy mục đích sử dụng và tùy đối tượng sử dụng bạn nhé.
    Nếu bạn mua bánh cốm để đi biếu người ở Hà Nội (sống ở HN cũng lâu lâu rồi) thì mua đúng của địa chỉ: 11 phố Hàng Than - Phường Nguyễn Trung Trực - Ba Đình - Hà Nội (Địa chỉ duy nhất).
    Ko phải mình tiếp thị cho CH này đâu mà là mình sinh ra và lớn lên từ phố này nên mình biết địa chỉ nguyên gốc của bánh Cốm Hàng Than.
    Hàng bạn nói có phải hàng bánh cốm Nguyên Ninh ko, mình chỉ nhớ tên chứ không nhớ địa chỉ, mình cũng toàn mua ở đây về ăn và làm quà biếu đấy.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Đúng rồi, bánh cốm 11 Hàng Than là đỉnh nhất đấy.
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho bánh cốm 11 Hàng Than
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng rồi, cứ đến 11 Hàng Than, Nguyên Ninh, cửa hàng này bán trong nhà chứ không bày tủ kính chìa ra ngoài đường đâu nhé!
    • 1,951 Bài viết

• 3,303 Được cảm ơn

Bạn mua ở Hàng Than nhưng là nhà nào mới quan trọng , chứ cả phố bán bánh cốm .
    Cả HN chỉ có 11 Hàng Than là bánh cốm ngon thôi , nếu chỉ đi qua không để ý thì cũng không biết là nhà bán bánh cốm .
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng ủng hộ cho cửa hàng bánh cốm này:Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bánh cốm ở 11 Hàng Than có để lâu được không bạn? Mùng 5 mình vào Sài gòn. Bạn cho mình hỏi nếu mua trước tết mấy hôm thì có để được đến mùng 5 không nhỉ?
    • 1,682 Bài viết

• 5,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tồ Xem bài viết
    Bánh cốm mà để ăn thì ở BigC là ngon. Mấy lần mình mua ở Hàng Than, hàng mới ra lò, nhưng Bố mình chẳng khen 1 câu. Nhưng vừa rùi mua ở BigC về, bánh to và dày hơn ở Hàng Than thì cả Bố lẫn chồng đều khen ngon.
    Bánh cốm ở Big C cũng là dân Hàng Than đưa vào thôi, có nhiều nhà ở Hàng Than giờ mua thêm nhà ở chỗ khác và sản xuất ở đó chứ không phải luôn luôn sản xuất tại hàng Than, rồi con cháu mở thêm
    Mua thì ra phố Hàng Than mà mua, hàng nào quen ăn thì thấy ngon thôi vì thực tế bây giờ na ná hết, Nguyên Ninh 11 cũng chỉ còn cái tiếng.
    Về chất lượng thì 100% các hộ ở phố Hàng Than đều dùng phẩm màu rẻ tiền và có sử dụng THUỐC CHỐNG MỐC, nhất là vào mùa hè. Riêng về bánh xu xê thì nên quên nó đi vì quá nhiều hàn the Cái này mình khẳng định còn vì sao thì không tiện nói ra.
    Thế nên nếu chịu đựng được thì ăn nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi petit_cochon; 04/01/2012 vào lúc 05:58 PM.
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bánh Cốm để được trong vòng mấy ngày hả các mẹ? Em muốn mua làm quà biếu,
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho cửa hàng này và còn điều này nữa. Cốm khô ở đây chuẩn và tuyệt ngon, chỉ có theo mùa thôi, trái mùa vào mua chưa chắc đã còn chứ không phải như các cửa hàng khác trên phố Hàng Than có cốm khô quanh năm (hic, nhưng chắc toàn gạo nếp nhuộm phẩm màu).
    • 375 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình toàn mua ở 11 Hàng Than chỗ đấy nổi tiếng từ lâu rồi mà
    Này thì kí..................
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh phat bieu luon nhe. Banh com o Nguyen Ninh tu ngay ba Tuat mat di ko truyen lai bi quyet lam banh com xao nguyen hat com cho nguoi con nao ca nen san pham banh lam ra giong nhu banh o cac hang khac het. Cha co gi dac biet ca. 5-6 nguoi con moi nguoi mot phach ai cung giu mieng nen banh lam ra chat luong qua thuong . Vai loi the thoi.
    Banh ma ko co han the thi cha bao gio ngon ca.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ đến ngõ văn chương ý. bánh cốm đây ngon và không có chất bảo quản đảm bảo 100% nhà mình ở cạnh nhà này nên hay mua làm quà.. mình cho sdt của chị chủ để gọi hàng nhe 0913563182 chị bình nhé ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin lỗi bạn, sao bạn có thể khẳng định là từ ngày cụ Tuất mất đi không truyền lại cho con cháu. Nếu như bạn không phải con cháu trong nhà Nguyên Ninh thì mình nghĩ bạn chỉ chém bừa để hạ uy tín của nhà họ.Còn về chất lượng thì mình nghĩ người tiêu dùng bỏ tiền ra mà không biết thưởng thức để mà tự nhiên nhiều người vote cho cửa hàng Nguyên Ninh như thế.
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em toàn tiện vào siêu thị mua luôn thấy ăn cũng ngon. Hình như nhãn bánh là Bảo Minh gì đó, không biết có phải cũng mấy hàng trên Hàng Than không? Nghe các mẹ ủng hộ chỗ kia là ngon nhất làm em cũng bối rối, hôm nào phải mua ăn thử so sánh xem
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bánh cốm thì em hay mua ở Hàng Than vì chỗ đấy nhiều. Mấy đứa trẻ con nhà em thích ăn của ngọt mà. Nhưng gần đây thấy chất lượng cứ không được như trước thế nào ý. Hay là do nhà em khó tính nhỉ
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liengu Xem bài viết
    Bánh cốm thì em hay mua ở Hàng Than vì chỗ đấy nhiều. Mấy đứa trẻ con nhà em thích ăn của ngọt mà. Nhưng gần đây thấy chất lượng cứ không được như trước thế nào ý. Hay là do nhà em khó tính nhỉ
    Chị hay mua hàng nào? Chứ em thấy nhiều hàng kiểu nhái ăn theo lắm Kinh nghiệm mua hàng, kiếm đồ ăn là cứ xôm vào mấy hàng vừa to vừa đông ấy ạ :P
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2