• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Các mẹ cho biết các món ăn ngon (quán tên gỉ? co Add càbnngg tốt) tại TP Nha Trang? tks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,241 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Em k nhớ tên, chỉ nhớ ở Nha Trang, gần chợ Đầm có quán bún nem nướng lớn mà ăn ngon lắm ạ.
    • 80 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em ko phải dân Nha Trang, nhưng vừa đi du lịch về cũng có mấy quán ăn khá ngon:
    - Nem Nướng - phố Lê Lợi gần chợ đầm có 2 hàng nhưng hàng Đặng Văn Quyên to và đông khách hơn, quán này có cả bò nướng ăn cũng ngon, nem em thấy hơi ngọt
    - Quán ốc : Đường tháp bà (quán Long Vũ..) có nhiều loại ốc lạ hoặc ra đường Phạm Văn Đồng ăn hải sản( quán mười đô, hòn đỏ..) có món hàu sống, ngon ngọt lém
    - Bánh canh Bà Thừa 56 yersin, cá gì ăn dai ngọt như thịt gà
    - Cơm tấm ở đường Nguyễn thị Minh Khai , bán ở vỉa hè, mùi sườn nướng thơm nức mũi
    - Xôi các loại ở đầu Nguyễn thị minh khai giao với trần phú: có xôi cá khô, ngon
    - Bánh xèo mực, bán vỉa hè Hùng Vương
    - Hoa quả : ngon, khá rẻ
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtuti Xem bài viết
    Xôi các loại ở đầu Nguyễn thị minh khai giao với trần phú: có xôi cá khô, ngon
    rooling:rooling:rooling:rooling: Thèm quá đi mất, lần nào đi NT mình cũng ăn sáng món này. Mình còn đỡ, ông xã mình ghiền đến nỗi ra đó 1 tuần thì đúng 7 ngày ăn sáng xôi cá rooling:
    Thèm quá thèm quá!rooling:
    • 114 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hìì.... nghe hấp dẫn quá đi, cuối tuần này em đi Nha Trang, nhất định ghé hết mấy chỗ chị nói. Cám ơn chị nhiều nhiều nha.
    rooling:
    • 339 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtuti Xem bài viết
    Em ko phải dân Nha Trang, nhưng vừa đi du lịch về cũng có mấy quán ăn khá ngon:
    - Nem Nướng - phố Lê Lợi gần chợ đầm có 2 hàng nhưng hàng Đặng Văn Quyên to và đông khách hơn, quán này có cả bò nướng ăn cũng ngon, nem em thấy hơi ngọt
    - Quán ốc : Đường tháp bà (quán Long Vũ..) có nhiều loại ốc lạ hoặc ra đường Phạm Văn Đồng ăn hải sản( quán mười đô, hòn đỏ..) có món hàu sống, ngon ngọt lém
    - Bánh canh Bà Thừa 56 yersin, cá gì ăn dai ngọt như thịt gà
    - Cơm tấm ở đường Nguyễn thị Minh Khai , bán ở vỉa hè, mùi sườn nướng thơm nức mũi
    - Xôi các loại ở đầu Nguyễn thị minh khai giao với trần phú: có xôi cá khô, ngon
    - Bánh xèo mực, bán vỉa hè Hùng Vương
    - Hoa quả : ngon, khá rẻ
    Em bổ sung thêm, Quán Mười Đô còn có món gỏi cá mai tuyệt cú mèo
    • 484 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Có món Bún cá, bún sứa cũng ngon lắm. Quán Năm Beo, đường Phan Chu Trinh (??? cái này mình nhớ không chắc lắm) ngay cổng Chợ Đầm, quán đông lắm nên rất dễ tìm.
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobi9803 Xem bài viết
    @Các mẹ cho biết các món ăn ngon (quán tên gỉ? co Add càbnngg tốt) tại TP Nha Trang? tks
    Tới Nha Trang nên ghé mấy quán dọc đường Trần Phú, có món cá bò hòm ngon lắm (nhìn con cá đó giống cá nóc), Bún cá Nha Trang nói chung cũng ngon, nhưng nhìn tô bún nước trong veo không có tí màu nào cũng không bắt mắt lắm rooling:,Ở Nha Trang có cái quán cơm ăn cũng ngon mà giá khá mềm là quán cơm Bình Minh (nằm trên đường 1 chiều, lái xe coi chừng chạy ngược đường bị công an tóm)
    P/s: Xã gửi cái link ni bắt trả lời :Smiling:
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobi9803 Xem bài viết
    Có món gỏi cá Mai ăn ngon lắm chị ui...:Angel:.
    • 502 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Ở NT mình ghiền nhất là món bánh đập!! rooling:
    (K nhớ ở đâu, hình như gần đường Tản Viên...)
    • 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ờ mình thì biết là ở NT có món bún bò Huế. Ngon khủng khiếp luôn. Mình đã đi Huế và ăn bún bò Huế ở đường Lý Thường Kiệt rồi (thấy bảo là ngon nhất ở Huế) nhưng vẫn không thấy ngon bằng ở đây. Có nhiều bài báo nói về quán bún bò Huế này lắm. Địa chỉ thì lâu ngày không đi nên quên mất tiêu, hờ hờ. Để hỏi ông xã rồi mai pót nha

Ngoài ra mình còn nghiền món bún sứa, ở gần cái siêu thị Marko đó. Thấy nước nó ngon dã man. Và con sứa thì ăn giòn giòn, sần sật. Mình cũng khoái quán Bình Minh vì ở đó có đến trên chục loại mắm khác nhau (đệ tử các loại mắm mà, hà hà). Nhưng mà đường đó một chiều nên đúng là phải hỏi kỹ để khỏi rẽ lỡ trớn.

Một món ngon nữa là gà (gà luộc, xé phay) ở cuối đường Trần Phú đó, gần vườn hoa. Buổi tối bà con ăn ở đó đông lắm. Nếu thích có thể gọi thêm cháo hoặc xôi. Danh sách hàng quán còn dài lắm. Mai mình sẽ cập nhật thêm hé :Laughing:
    • 1,437 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình thích ăn Vịt ở Cầu Dứa, ngon lắm!rooling:

TK VCB: 0021002026338 (Hương)
    • 124 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ra Nha Trang chị phải thưởng thức hải sản, và muốn ăn Hải sản tươi ngon thì có 2 quán:
    - 1 là Trùng dương ở gần Hòn Chồng, đường Trần Phú B, cứ lên taxi bảo chở tới quán Trùng Dương là người ta biết liền, quán này có món đặc biệt ngon, phải thưởng thức mỗi khi ghé là nghêu hấp xả, cực ngon, chưa ăn ở đâu ngon bằng, món thứ 2 là cháo hải sản, và thứ 3 là món gỏi cá mai, còn nhiều món ngon lắm, cứ vào quán, gọi chủ quán nhờ tư vấn dùm, nhưng nhớ ăn món nghêu, không ăn sẽ tiếc lắm đó.
    - 2 là quán hải sản của chú Út, nằm gần Tháp Bà, đối diện 1 cái đình, quán này hơi khó kiếm vì nằm trong hẻm, bình dân, giá cực rẻ, mà ngon lắm, có món mực cơm sữa nướng muối ớt ngon bá phát, cá bò da nướng muối ớt ăn với bánh tráng cuốn rau, cá bò hòm. Nói chung quán này giá cả rẻ, nước chấm thì ngon tuyệt. Cứ leo lên taxi, bảo chớ tới quán chú Út gần đối diện đình ở gần Tháp bà, chứ ko có địa chỉ, hihi.
    + Còn ăn sáng, có món bún bò Huế góc đường Hai Bà Trưng và Phan Chu Trinh, cực ngon.
    + Phở thì ăn phở Dung ngay ngã sáu, đường Lê Thành Phương.
    + Bún cá, bún sứa buổi sáng ăn ở góc đường Yersin với Bà Triệu, chiều thì ăn gần Chợ Đầm.
    + Bánh canh thì có chị giới thiệu ở trên là bánh canh Bà Thừa, gần siêu Thị Maximark, buổi chiều có thêm 1 quán ngay gần sân vận động Nha Trang, đường Phan Chu Trinh luôn, quên mất tên rồi, chả cá rất là ngon.
    + Nem nướng mấy chị ghé ngay gần Thông tin, ngay ngã 4 luôn, có quán nằm ngay đường Độc Lập đó, quán vỉa hè, sạch sẽ và nem rất ngon, không có vị ngọt ngọt như mấy quán nem trên đường Lê Lợi, giá lại rẻ nữa.
    + Và gần quán nem đó có bán bánh căn, ăn lạ miệng.
    Nha Trang nói chung rất nhiều món ngon, chị có ở 1 tuần ăn cũng không hết đồ ăn Nha Trang đâu chị ah.
    Ah, cái quán Mười Đô trên đường Trần Phú thì không ngon lắm, mà mắc, dân Nha Trang ít khi ăn ở đó, toàn là khách du lịch ăn thôi, vì khách du lịch kêu taxi chở đi ăn hải sản thì mấy bác tài hay đưa tới mấy quán đó, nó chi tiền cho taxi mà, nên mấy chị cẩn thận bị chém nhé...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 575 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cách đây 5 năm em ra Nha Trang có đến ăn quán Thiên Phước ở Bãi Tiên. Thấy ngon mà rẻ lắm, đồ biển thì cực kì tươi. Các mẹ ở NT coi hộ em quán đó còn bán ko ạ?
    Mọi người ghé qua page nhé. Shop có rất nhiều chương trình khuyến mại mà shop tin là ai cũng sẽ thích đấy
    https://www.facebook.com/tiamo.shop4u
    • 264 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình là dân NT nè, lúc nào về cũng đi ăn bánh canh/ bún cá mà chẳng bao giờ hết thèm... Lần nào về cũng mua bánh canh sợi đem vào để ngăn mát tủ lạnh nấu ăn sáng. Có đợt cả tuần đều ăn sáng bằng bánh canh, hic!
    Ngoài các món mấy chị kể trên, khi đến NT nên đi ăn mì quảng (loại mì nước, k phải mì quảng khô giống Đà Nẵng), bánh căn (giống giống bánh khọt ở Vũng Tàu), bún thịt nướng... Đi lâu rồi mình k nhớ địa chỉ chính xác, bobi có thể hỏi thăm người dân địa phương hoặc ksạn, họ có thể chỉ địa chỉ cụ thể luôn đó.
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Các mẹ có biết mực tươi ăn ở chỗ nào ngon không? lần trước mình đi chẳng được ăn chỗ nào mà thấy thật là tươi gì cả, chỉ có lúc ra Văn Phong là ngon dã man. nhưng mà lần này đi sợ không có thời gian đủ để ra Văn Phong. Nghe nó Đại Lãng có món lẩu mực ngon lắm, có ai biết chỗ nào chỉ mình với. Cám ơn nhiều.
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • 575 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hix. Em cũng thèm lẩu mực NT đây ạ. Hồi năm 95 em từng vào NT, ăn món đó ở nhà hàng Bốn Mùa, mê mẩn. Nhưng cách đây 5 năm vào lại ko tìm ra. Mẹ nào biết chỉ em với.
    Mọi người ghé qua page nhé. Shop có rất nhiều chương trình khuyến mại mà shop tin là ai cũng sẽ thích đấy
    https://www.facebook.com/tiamo.shop4u
    • 741 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Me Memy oi, minh nho mon' lau muc nay la o Dai Lanh..chu ko pai Dai Lang :Laughing:, tu NhaTrang ma ra Dai Lanh phai mat 80km (Dai Lanh thuoc tinh Phu Yen) va cach thi xa Tuy Hoa-Phu Yen 30km , minh an lau muc o tren QL1, ngay tai Dai Lanh, quan binh dan nhung rat ngon, minh thay quan nao cung ngon ngay tren QL1 thuoc Dai Lanh nen ko nho ten, an vao thoi diem 12/2007, troi mua nhe, nhung muc sua nhieu vo ke va rat re.
    • 462 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mới đi Nha Trang về.

Ăn đồ biển ở Nha Trang Sea Food được lắm ( đường gì quên mất tiêu rồi) nhưng hình như hỏi ai cũng biết thì phải.

Còn nem Ninh Hòa nữa chứ...nên ăn cho biết bạn ạ. Cứ hỏi anh taxi nào cũng biết hết.
    Khó khăn giúp con thêm nghị lực.
    Tình yêu thương giúp con thêm tự tin.
    .................................................. ..........
    Play, Learn and Grow together with KG
    • 266 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em dân nha - chang nè. thấy mọi ngừoi khen nha trang thế em thích quá, phổng cả mũi!:Laughing:
    ở nha trang mà dễ ăn nhất thì đến chỗ chợ đầm là đúng rồi. ở đó có bún mắm, xôi như mọi người đã nói. ngoài ra có cả quán chè cung đình. tuy cái này là từ huế vô, nhưng ăn mặn xong mà không qua làm ly chè thập cẩm thì uổng lắm. chè có bỏ dừa sấy khô rất tuyêt.rooling:
    ở nha trang ăn sáng ngoài những chỗ đã đựoc "phát giác', em còn chuyên đến 1 chỗ này mà chưa nghe ai nhắc, chắc do đi du lịch không tiện đến, đó là quán cóc vỉa hè ngay góc đường ngô đức kế và đống đa, phía sau chợ xóm mới. ở đây nổi tiếng với món bò kho ( trời ơi chưa bao giờ em ăn bò kho ở đâu ngon như vậy, dù em đi cũng khá nhìu nơi rồi).:Battin ey: cộng thêm với bánh mì nha trang- đặc ruột nữa. mà ổ bánh ở đây to đùng, oánh 1 cái là lổ đầu luôn đó. nếu không ăn bò kho có thể ăn bánh mì ốp la, hay bò la, hay là phở bò kho. giá ở đây là 8-12 k/món chưa tính bánh mì, như vậy là quá rẻ. Cô bán hàng ở đó bán quanh năm kể cả tết, lễ.
    sau khi ăn xong đi bộ lại Cafe Hòn kiến làm 1 ly cafe cũng tuyệt lắm. quán này em lê la cả mấy năm học cao đẳng, từ khi nó còn tí tẹo giờ thì mua luôn nhà hàng xóm mà mở rồi, nhưng rất yên tĩnh chứ không xô bồ như nhiều nhiều quán khác ở nha trang. buổi tối 3-5-7 từ 8h -10h còn có chơi guita và violin hay lắm. hồi đó mê quá em còn theo thầy chơi guita ỏ đó về tận nhà để học đàn!!!
    nếu không muốn ăn bò la thì chạy xe lên Lê Đại Hành, qua khỏi trường chuyên Lê Quý Đôn chừng 70m, tay phải (hứong Nguyễn TRãi) có quán bò né cũng good cực kì, hình như bây giờ 15k rồi.
    có khi em ăn sáng phở HỒNg ngay góc Tô HIến Thành và Lê thánh tôn, nó là quán phở No.1 ở nha trang đó, coi như là "vip" rồi, giá từ 12-15k, ăn 1 tô phở nạm chà chà chà....đối với tụi sinh viên như em hồi xưa thì nó là 1 bữa ăn xa xỉ, chỉ ăn khi nào nhận đựoc học bổng mà thui....:Nottalkin:
    Tối, đi lên 118 Hoàng Văn thụ ăn bún thịt nướng. HÂy dà, đây cũng là 1 cây đa cây đề ở Nha trang đó. quán bún này có từ hùi ba má em mới iu nhau đến giờ em 24 cái xuân xanh rồi, cũng từ nahf tranh vách lá lên nhà lấu và thay chủ vài lần, nhưng vẫn vô cùng ngon. ngoài bún thịt nứong thì còn có bánh hỏi nữa. mọi ngừoi đừng bó qua món bánh hỏi nha trang nha. bánh hỏi, bánh căn, bánh ứot ...ăn với chả lụa, bánh mì khô, bông cá đỏ, đạu xanh, nứoc mắm ngọt...chời ơi tuyệt phẩm ....đi xa nhà em chỉ muốn đựoc ăn thế thôi....Nhưng mà muốn đi ăn bún thịt nứong ở Hoàng VĂn thụ phải đi từ phía ga nha trang xuóng, vì đừong đó 1 chiều!
    đã ăn bún thịt nứong mà quên ghé qua kem DOREMI thì uổng lắm. ăn bún xong chạy thẳng đến ngã 4 đầu tiên là HOÀng VĂn thụ - lê thành phưong rẽ phải là thấy kem roremi ngay tay trái. các phụ huynh rất ưa chuộng mang con đến ngôi xích đu ăn kem tưoi (vừa "phọt" từ máy ra ly còn nóng hổi!!):Battin ey: hay là bánh su-su ( bẻ ra rồi cho kem lạnh vào ăn chung với kem bánh ở trong, vừa mát, vừa mềm, vừa béo..), có cả các cặp học sinh đang cưa cẩm nhau cũng đến đây, vì giá mềm lắm chỉ có 5k/ly kem to uỳnh! (tình nhân ở nha trang sứong thật). nếu không đi xa được thì ăn kem Bach Đằng ngay đầu đừong Ngô Gia Tự nhìn ra vòng xoay trường Thái Nguyên cũng tạm tạm, nhưng ở đây mắc mà lại không ngon như Doremi.
    ăn kem Doremi rồi chạy lên chút xíu nữa, qua ngã tư Lê Thành Phương - yersin lên 20m, là nem Ngọc Tiên , đừong Lê Thành Phuơng luôn, bên tay trái, đối diện nhà văn hóa thiếu nhi. Nem Ngọc Tiên, theo ý muội , ngon hơn Đặng Văn Quyên nhìu nhìu, nên lúc nào em cũng cho khách đến đây ăn, nhất là khách nứoc ngoài rất mê!.
    Đó là sơ sơ 1 vài chỗ ăn trogn tour ẩm thực của em. khi nào có dịp về nhà em cũng chạy xe máy 1 vòng để ăn như thế, cho ễnh bụng ra!!!
    à, buổi chiều từ 3h30 đến khoảng 7h tối, ở góc đừong nguyễn thiện thuật - NTMK, có quán bánh canh ngon lắm. Nếu đi NTMK xuống hứong biển thì đền ngã từ này rẽ trái, đi 5m nhìn tay trái là thấy quán. chỉ là 1 cái bàn kê ra bán trứoc nhà khôgn có bảng hiệu nhưng mà cực ngon, rẻ. bánh canh bún nấu với thịt ghẹ, da heo, tôm. hay là ăn bánh canh cua nấu bột lọc cũng khá lạ miệng. món ăn này từ huế mang vô đã hơn 40 năm, từ mẹ truyền sang con mà nấu. Nhưng phải ăn chả cá của quán này mới là độc đáo. chả cá dai mềm do làm = cá thu chứ không hề bỏ phèn hay là hàn the đâu nha. quán ruột của em đó, em đến đây ăn hoài và thấy ngừoi ta làm chả luôn đó.
    Còn mẹ nào thắc mắc sao cái bún cá nha trang nứoc nó trắng chạch, là bởi vì nấu bún cá thì không bỏ màu, khôgn như bún riêu hay bún bò!muốn nó "thắm tuơi " thì cho ớt vào thui.
    sơ sơ vài chỗ, khi nào ai hỏi gì thêm thì post tiếp he he:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2