• 1.82K Lượt chia sẻ
  • 63.9K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trước đây em hay ăn miến trộn ở phố Lê NGọc Hân nhưng dạo này em thấy ở đây vệ sinh càng ngày càng bẩn nên đang muốn tìm chỗ khác để ăn. Mọi người biết chỗ nào ngon mách em với vì em rất thích ăn món này. Hic hic.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,338 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

ở HN bạn ẳn ở ngõ Tràng Tiền đó bạn

Smooth but no criminal
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuyền Trưởng Xem bài viết
    ở HN bạn ẳn ở ngõ Tràng Tiền đó bạn
    Thời gian bán thế nào hả bạn (từ sáng đến tối hay là chỉ buổi sáng,...)
    • 4,338 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_hn82 Xem bài viết
    Thời gian bán thế nào hả bạn (từ sáng đến tối hay là chỉ buổi sáng,...)
    buổi trưa bạn ạ 12h

Smooth but no criminal
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi ko ăn miến trộn rooling: Em thấy miến trộn trong khu tập thể Kim Liên ăn dc, chỗ này thì ko có địa chri chính xác vì nằm trên sân chơi của khu tập thể, mỗi lần ăn dc phát số, chờ hơi bị lâu, ngoài ra có miến trộn ở ngõ Chân Cầm cũng dc
    • 260 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có 1 chị bán miến ngan trộn trên vỉa hè phố Hàng Da thì phải, phố gì mà đâm thẳng ra ngã 2 chợ Hàng da ấy, ko phải Đường Thành nhé, đi từ Hàng Bông rẽ vào thì ở bên tay trái, quãng giữa, ngon dã man, nước trộn rất đặc biệt, mình ăn các chỗ khác ko thấy ở đâu giống cả, nhưng hình như chỉ có buổi trưa thôi thì phải, đến ko nhanh là hết nữa chứ, mà phải ngồi ở vỉa hè, mỗi tội ngon nên vẫn đông nghịt, hì hì
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Chu Chu Xem bài viết
    Có 1 chị bán miến ngan trộn trên vỉa hè phố Hàng Da thì phải, phố gì mà đâm thẳng ra ngã 2 chợ Hàng da ấy, ko phải Đường Thành nhé, đi từ Hàng Bông rẽ vào thì ở bên tay trái, quãng giữa, ngon dã man, nước trộn rất đặc biệt, mình ăn các chỗ khác ko thấy ở đâu giống cả, nhưng hình như chỉ có buổi trưa thôi thì phải, đến ko nhanh là hết nữa chứ, mà phải ngồi ở vỉa hè, mỗi tội ngon nên vẫn đông nghịt, hì hì
    CÓ phải Ngõ Trạm ko mẹ nó, hay là Hà Trung, bán mỗi buổi trưa thôi thì chán nhỉ, cty em xa chỗ đó quá :Sad:
    • 260 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ko phải, có 2 đường từ Hàng Bông rẽ vào chợ hàng da là Đường thành và đường này mà, chưa đến chợ Hàng Da đâu, vuông góc với Hà Trung í
    • 1,865 Bài viết

• 3,049 Được cảm ơn

Chỗ góc ngã tư Nguyễn Thượng Hiền - Lê Duẩn (đối diện KFC) có một hàng miến trộn ngon, chỉ bán buổi trưa và buổi sáng. Quán nhỏ, nhưng ngon, mỗi tội ông chủ quán mùa hè hay mặc áo may ô lòi cả ..nách, nhìn hơi mất cảm tình. Tốt nhất là mua về nhà ăn cho lành
    Những bông hoa màu cam đáng yêu http://www.webtretho.com/forum/f3552...u-cam-1766455/
    • 2,204 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Miến trộn ăn ngon thì có hàng Hiền Béo trong ngõ đình đông ở Nguyễn Lương bằng.Hàng nhỏ chờ siêu lâu nhưng ngon.! hàng nữa ở Hai Bà Trưng ngồi vỉa hè Loan Béo cách quán PHượng Hoàng vài nhà đi lên 1 doạn là tràng tiền plaza bán cho mọi người làm ở đó nên bán cả ngày
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Lâu lắm rồi ko ăn miến trộn rooling: Em thấy miến trộn trong khu tập thể Kim Liên ăn dc, chỗ này thì ko có địa chri chính xác vì nằm trên sân chơi của khu tập thể, mỗi lần ăn dc phát số, chờ hơi bị lâu, ngoài ra có miến trộn ở ngõ Chân Cầm cũng dc
    Khu tập thể kim liên ở khoảng chỗ nào hả bạn ? Miến trộn ở ngõ Chân Cầm thì lại là miến lươn trộn rồi, ko giống miến trộn ở LNH.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi autumn_hn82; 18/06/2009 vào lúc 05:00 PM.
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_hn82 Xem bài viết
    Khu tập thể kim liên ở khoảng chỗ nào hả bạn ? Miến trộn ở ngõ Chân Cầm thì lại là miến lươn trộn rồi, ko giống miến trộn ở LNH.
    Nó nằm trong khu tập thể ấy chị, chỗ này mà nói khơi khơi thì hơi khó tìm, đại khái là đi qua trường cấp 2 Đống Đa, rồi chị rẽ vào 1 ngõ phía bên tay phải (cùng phía với trg cấp 2 DD), sau đó cứ nhìn quán nào đông đông thì là nó thôi, nó trên sân khu tập thể chứ ko nằm trong nhà, buổi trưa đông lắm, chiều chẳng biết có ko, nhắc đến thèm quá cơ rooling:rooling:

Còn quán ở CC có miến trộn cua mà chị
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Nó nằm trong khu tập thể ấy chị, chỗ này mà nói khơi khơi thì hơi khó tìm, đại khái là đi qua trường cấp 2 Đống Đa, rồi chị rẽ vào 1 ngõ phía bên tay phải (cùng phía với trg cấp 2 DD), sau đó cứ nhìn quán nào đông đông thì là nó thôi, nó trên sân khu tập thể chứ ko nằm trong nhà, buổi trưa đông lắm, chiều chẳng biết có ko, nhắc đến thèm quá cơ rooling:rooling:

Còn quán ở CC có miến trộn cua mà chị
    Vay ah, thank kiu nhieu nhe. To se di tim xem.
    • 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Chu Chu Xem bài viết
    ko phải, có 2 đường từ Hàng Bông rẽ vào chợ hàng da là Đường thành và đường này mà, chưa đến chợ Hàng Da đâu, vuông góc với Hà Trung í
    chính xác là trên phố Hàng da, hàng này ngồi trước cửa nhà phở Phú Xuân. NGon nhưng mỗi tội ngồi vỉa hè mà nóng thế này mà ăn thì chả khác gì tra tấn nhau.
    • 476 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

rooling:rooling:rooling: đúng món khoái khẩu của mình rooling:rooling:rooling:. 10 ngày nữa em fải bảo zai đèo đi măm thoai ạh. Em hay ăn miến lươn trộn ở Đình Ngang chỉ bán từ 3h chiều..ngon lém ạh rooling:rooling:rooling:
    • 762 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Có 1 quán ở trong ngõ phố Thái Thịnh mà ăn ở sân khu tập thể, mình thấy ăn ở đây ngon hơn Kim Liên mà giá cả cũng ok 15k/bát, trà đá tự túc ko mất tiền. Trong khutập thể Khương Thượng gần chợ Khương Thượng ( đoạn phố bán hàng thùng Đốncg Các ý) cũng có 1 hàng bán từ trưa đến chiều tối, giá cũng rẻ
    :Rose: Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con:Rose:

NB: 3,5kg - 1M: 5kg - 2M: 6kg - 3M14D: 7,4kg - 4M: 7,8kg - Lẫy - 4,5M: 8kg - 9M: 9kg 70cm vịn và đứng dựa tường -13,5M- đi vài bước rồi bò cho nhanh, 10kg non vì ốm ho quặt quẹo 2 tuần
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

2 htrc e đọc dc topic này thế là tối thèm quá phải mò đi ăn, lúc 9h đi ra chỗ Chân Cầm thì đóng cửa rồi, lâu ko ăn ko biết là chuyển chỗ hay j rồi nữa nên đành mò ra chỗ Hàng Điếu, 25k 1 bát ăn cũng bt, chả ngon nhưng đang thèm nên đánh hết bay :Laughing:
    • 105 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ÁnhTrăng Xem bài viết
    Có 1 quán ở trong ngõ phố Thái Thịnh mà ăn ở sân khu tập thể, mình thấy ăn ở đây ngon hơn Kim Liên mà giá cả cũng ok 15k/bát, trà đá tự túc ko mất tiền. Trong khutập thể Khương Thượng gần chợ Khương Thượng ( đoạn phố bán hàng thùng Đốncg Các ý) cũng có 1 hàng bán từ trưa đến chiều tối, giá cũng rẻ
    Đúng rồi đó chị. Ăn ở Kim Liên đắt hơn mà chờ lâu ơi là lâu. nếu mà đến muộn cỡ 1h, 1h30 thì nước dùng hay bị mặn, và phải xếp số chờ mãi. Em lần nào đến cũng phải chờ đến 10 số lận. Được cái chỗ đó ngồi mát vì có toàn cây xà cừ lâu năm.
    ĐỊa chỉ ở Kim Liên là sân chung 2 dãy tập thể, là cái đường song song với đường Lương ĐỊnh Của ấy, mà nối được ra phố Đông Tác.
    Còn cái hàng gần Hàng Thùng em chỉ ngại mỗi việc gần chỗ bán hàng thùng không được vệ sinh lắm.
    • 762 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoclonton83 Xem bài viết
    Đúng rồi đó chị. Ăn ở Kim Liên đắt hơn mà chờ lâu ơi là lâu. nếu mà đến muộn cỡ 1h, 1h30 thì nước dùng hay bị mặn, và phải xếp số chờ mãi. Em lần nào đến cũng phải chờ đến 10 số lận. Được cái chỗ đó ngồi mát vì có toàn cây xà cừ lâu năm.
    ĐỊa chỉ ở Kim Liên là sân chung 2 dãy tập thể, là cái đường song song với đường Lương ĐỊnh Của ấy, mà nối được ra phố Đông Tác.
    Còn cái hàng gần Hàng Thùng em chỉ ngại mỗi việc gần chỗ bán hàng thùng không được vệ sinh lắm.

Cũng ko gần lắm đâu, hàng này ở đầu này khu TT gần chợ mà, còn mấy hàng thùng thì ở đầu cuối cơ. Họ thuê hẳn 1 fòng tầng 1 đấy.
    :Rose: Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con:Rose:

NB: 3,5kg - 1M: 5kg - 2M: 6kg - 3M14D: 7,4kg - 4M: 7,8kg - Lẫy - 4,5M: 8kg - 9M: 9kg 70cm vịn và đứng dựa tường -13,5M- đi vài bước rồi bò cho nhanh, 10kg non vì ốm ho quặt quẹo 2 tuần
    • 559 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Miến trộn ngon nhất là ở chợ vải Phùng Khắc Hoan. Bán buổi trưa từ 1030 đến 13h30
    Bán kèm cả các loại nước sinh tố hoa quả và dưa hấu, đu đủ ... Mình thấy chố đấy là ngon nhất HN. Mà ngoài miến trộn ra, cả miến nước cũng ngon. Mỗi tội ngồi vỉa hè. Nhưng cũng sạch sẽ và vệ sinh lắm. Bạn cứ đi chợ vải rồi hỏi người ta sẽ chỉ cho, đoạn gần dưới tính từ phía gửi xe.

Nếu bạn muốn ăn chiều thì đến 86 Lý Thường Kiệt, đối diện bên kia đường, chỗ cạnh BV công an cũng có 1 hàng miến trộn ngon. Hàng này bán từ 14h đến 18h00. Nhưng mùa này hơi nóng vì ngồi vỉa hè mà.

À mà 2 quán trên đều là miến trộn/ miến nước cua nhé, không phải miến trộn lươn đâu.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8