• 6 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình là em thấy dạo này Lẩu nướng Koo Koo BBQ quảng cáo hoành tráng quá mà đang bán vc bên cucre nữa nên em định mua ăn thử xem thế nào.Coi chất lượng có bằng Sumo ko mà giá cũng ngang ngửa.Mẹ nào ăn rồi thì cho em ý kiến với nhá.Gấp để em còn kịp mua vc ko lại cháy hàng thì toi^^:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 25 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em đã ăn cả ở KooKoo và Sumo rùi ạ. Có mấy ý kiến thể này để các mẹ tham khảo ạ:
    - Về cách thức lấy đồ ăn: Ở Sumo thì các mẹ ngồi 1 chỗ ở bàn ăn,đánh dấu các món mình muốn và đưa cho nhân viên, nhân viên phục vụ mang đồ ăn đến. Ở KooKoo thì khu đồ ăn ở trên tầng 2, các mẹ tự ra lấy đồ (các mẹ nên đặt bàn trước và nói rõ là muốn bàn ở tầng 2 cho tiện lấy đồ ăn nhé). Cá nhân em thì thích kiểu tự ra lấy đồ hơn, dù sao nhờ nhân viên lấy mà mình cứ gọi nhiều quá thấy cứ ngại ngại ạ.

- Về chất lượng và số lượng: Hình như ở Kookoo đồ ăn đa dạng hơn (nhiều hơn về số lượng các món) tuy nhiên nhiều đồ cửa hàng mang ra rất ít, hết là không thấy mang ra nữa (vd: bò cuốn nấm kim châm), các mẹ nên đến sớm chứ đến muộn thì đồ ăn thiếu nhiều, đến lúc ăn chè tráng miệng cũng thấy hết . Còn chất lượng thì Sumo là số một, đặc biệt là thịt bò (So với các hàng: Seoul, H3, KooKoo) chỉ thịt bò ở Sumo mình mới tin là thịt bò nhập, ăn ngon hơn hẳn. Cơm cuộn của Sumo cũng khá ngon. Đặc biệt là ăn ở Sumo thì mình không tin có chuyện hết đồ, đến muộn hay sớm thì cứ menu mà gọi là có hết.
    - Nhân viên phục vụ: Sumo 8 điểm, KooKoo 6.5 ạ

- Trang trí, thiết kế cửa hàng: Sumo 9 điểm, kooKoo 6 điểm thôi ạ. Các mẹ nếu mời khách quan trọng thì em nghĩ nên chọn Sumo, lịch sự sang trọng mà vẫn ấm cúng. Không khí ở Kookoo hơi xô bồ.

Kết luận: Không phải tự nhiên Sumo giảm giá là luộn cháy hàng và cháy rất nhanh ạ. KooKoo thì hay bị khách phàn nàn việc cứ tăng giá lên rùi giảm giá ạ, có lần trên nhóm mua em thấy phải gia hạn thời gian để cho thành cháy hàng hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

co ve it me an o day nhi?:Thinking:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có ăn ở đấy 1 lần lúc mới khai trương nhà hàng nhưng không thấy thích lắm vì đồ ăn hay bị trùng lặp, hết nhanh, ăn dễ ngấy
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ăn ở Booboo chán nhất so với các hàng buffet nướng em đã ăn, không đáng tiền bỏ ra. Với từng ấy tiền đi ăn ở Sumo, Seoul, Grill Land còn hơn
    • 113 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Em vừa bị mua hơn 1tr bực mình ở nhà hàng KOO KOO BBQ. đồ ăn vừa ít vừa bẩn. Hết đồ ăn mà đợi 30p vẫn chưa thấy bổ sung thêm đồ. Khuyên các ẹ chớ nên tốn tiền vào cái nhà hàng này. Với số tiền 300k sẽ có nhiều nhà hàng khác ngon hơn, nhiều đồ hơn, sạch sẽ hơn.
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình có ăn 1 lần ở koo Koo BBQ đợt mua trên HD, thấy cũng bình thường, không có gì đặc sắc, món ăn hơi hạn chế nhg cũng tạm chấp nhận đc.
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình ăn ở đây 1 lần và sẽ không bao giờ quay lại, đồ ăn, nhà hàng có vẻ không được vệ sinh, thậm chí nhà hàng còn có vẻ bẩn và hôi. Khuyên những bố mẹ nào có ý định đến đây ăn thì nên nghĩ lại. Mình không muốn nói là ngon hay không ngon mà vấn đề đồ ăn không đảm bảo ATVS, kem tráng miệng chắc chắn là kem gia công, toàn mùi hóa chất.
    • 40 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình vừa ăn ở koool koo xong thấy cũng ổn mà. Xem comment các bác chê kinh quá hóa ra toàn comment cũ. Koo koo. Cũng đủ các món nướng.mình thì thích nhất món Nhật nên chủ yếu ăn sasimi và susshi. Có khi nào các comment trên của các nhà hàng khác tính dìm nhau ko lành mạnh ko nhỉ ? Cá nhân mình thì chê nhất buffe ks Bảo Sơn và lẩu nướng băng chuyền ăn như cướp giật, ngồi sau nhìn đĩa kia ngon tính lấy thì bị người trước lấy mất. Theo mình khi đi dịch vụ nào ko tốt mọi người quay, chụp tư liệu post lên cho khách quan để mọi người ko loạn lên nghỉ ( có khi toi lại bị nói là chủ quán Koo Koo cũng nên ấy nhỉ )
    • 796 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

em ở đó 1 lần thấy cũng ổn,đồ ăn đầy đủ,ăn no phè phỡn,nhà hàng nhìn sạch sẽ chứ đâu có bẩn như các bác nói

Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa mới ăn ở nhà hàng hôm thứ 6 ngày 9/8. Bức xúc quá, em comment trên mua chung rồi, paste lên đây cho các mẹ đọc. Sai lầm của em đã ko tin comment của các mẹ nên vẫn quyết định mua:
    Mình đã sử dụng voucher (Mã đơn hàng#: 5577701-1375754064) tại nhà hàng Koo Koo BBQ. Rất bức xúc để gửi bình luận sau. Hy vọng Mua chung đừng xóa (vì đây ko phải là bài viết thiếu lịch sự, mình đã mua và sử dụng) mà để cho quản lý nhà hàng đọc được để xem lại chất lượng dịch vụ mình đang cung cấp:
    1. Mở cửa bước vào nhà hàng mình đã thấy 1 mùi ẩm mốc
    2. Lên tầng 2 thấy tường (gần điều hòa) cũ kỹ, ố vàng, nền nhà bong tróc ra, túm lại là rất mất cảm tình
    3. Bàn ăn: kiến bò trên bàn, ướt át bẩn thỉu
    4. Ra lấy đồ ăn thấy thật là thất vọng, đồ ăn thì ít, khay đựng được có 1 tí tẹo, rất nhiều khay đã hết thức ăn nhưng nhà hàng ko tiếp thêm nên mình cũng chẳng biết là có cái gì nữa. Mình đến nhà hàng lúc 7h15 thì ko thể nói là đến muộn được. Mình hỏi nhan viên sao ko tiếp thêm đồ thì em ấy bảo có, chị chờ chút. Chờ đến lúc về ma đĩa vẫn nằm đấy ko có đồ ăn được tiếp ra
    5. Chất lượng đồ ăn: rất kém hay nói cách khác là ôi, ko biet có thiu ko. Sò huyết bé như mắt muỗi. Ko có con ghẹ nào được bầy ra cả. Chỉ thấy nhân viên mang ra cho bàn mình 1 đĩa có 2 con được cắt làm 4. Mà bàn mình có 6 suất. Sau đấy ko có ai mang ra thêm hay có ai hỏi mình có dùng nữa ko
    6. Ra quầy rau lấy thức ăn: muỗi bay bám đầy trên rau, dùng tay mà mình vẫn vợt được
    7. Quầy salad+chè+ke:m: được vài cái sushi+2 miếng bánh, bát chè ở đó. Ko biết ăn cái gì nữa.
    8. Nhân viên: cả gian nhà ăn có duy nhất 2 em phuc vụ. nên khi bàn mình đầy đĩa cung ko có người ra dọn, mình phải gọi thì mới ra dọn. Mình mượn cái kéo cắt đô cho trẻ con: em ấy mang ra cái kéo có vết han, ướt và cắt mãi mới được miếng thịt bò
    Em nhân viên ở quầy bán kem chỉ biết đứng nghich điện thoại, ko biết nhìn xem khách làm gì, muỗi bay đầy ở đống bát đĩa em cũng mặc kệ, hỏi em ấy 2 câu mới thèm trả lời

Mình thấy rất bức xúc khi bỏ ra số tiền 219.000/xuất mà đươc ăn và phục vụ như vậy. Trong khi ở nhà hàng Sen Tây Hồ cũng chỉ có 240.000/xuất ngày thường, hơn có 20.000 nhưng mình thực sự là "Thượng đế"

Chắc chắn ko có lần sau mình ăn ở nhà hàng này dù có được tặng Voucher thì cũng chào vĩnh biệt, và mình sẽ review về sản phẩm trước khi quyết định chọn mua. Đến giờ vẫn chưa hết tiếc tiền và xấu hổ với người thân của mình
    • 138 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình mấy lần đi qua nhà hàng này,lần nào cũng lẩm bẩm "Sao nó vẫn tồn tại nhỉ".Nhìn nó quảng cáo trên mấy trang bán deal thì công nhận hấp dẫn thật đến ăn thì giống đi ăn cướp.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghĩ là các mẹ đừng nên ăn KooKoo, bỏ tiền đi ăn Sumo thì sướng hơn các mẹ ạ.
    Em đã đi ăn 2 điểm này, chỉ thích mỗi Sumo thôi các mẹ à.
    KooKoo quá "bèo" các mẹ àh
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lẩu giá cao ko nhỉ ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi ăn ở đây 2 lần thấy cũng tạm được mà, tất nhiên là k bằng được sumo rồi vì giá mua vc rẻ gần 1/2 so với sumo mà. So với tầm 200k/ người e thấy cũng bt` không gọi là quá đắt. Mà e đến ăn lần nào cũng có ghẹ, cua hoặc tu hài mà nhưng 1 người chỉ được 1 con thôi. Còn về đồ ăn k được tươi và ngon như sumo nhưng cũng k đến mực ôi và kiến bò đầy như các bạn nói. E thấy nhà hàng này được tầm 2.5/5
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình ăn 1 lần ở sumo . Thực sự thì ko có j đặc biệt cả . Được cái không gian thôi . Phục vụ chậm . Mà đồ ăn không ngon . Theo mình thì bạn lên koo bbq hoặc nhà hàng shiki 8a hàng tre . Giá cả cũng vưag tầm mà món ăn tươi ngon . Đa dạng . Ở trên hàng tre có buffer mà ngồi phòng kín sang trọng lắm .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay e cùng cả gia đình đến đây ăn, thực sự rất thất vọng luôn. Nhà hàng thì cũ, tường mốc đen hết cả, thức ăn cho vào mỗi đĩa lèo tèo, hết em thấy mãi mới bỏ ra thêm ý, ăn chán lắm mà cảm giác ko tươi nữa. Lúc gọi lẩu thì còn shock nữa vì cái nồi "to" như cái bát ô tô ý, cả nhà em nhìn nhau ngán ngẩm luôn, nước dùng toàn vị ngọt như kiểu đường với hạt nêm. Trước khi đến e cũng tham khảo ý kiến của các mẹ đã đến ăn, đa số là chê nhưng cũng có người khen, mà toàn bình luận cách đây hơn năm nên em cứ thử hi vọng giờ nó cải tiến lên, ai dè chán quá. Cùng số tiền này ăn Chipa Chipa e thấy hài lòng hơn nhiều, sạch sẽ mà đồ ăn đa dạng hơn bên này, chẳng qua e muốn thay đổi xem sao nhưng lựa chọn sai lầm quá. E khuyên các mẹ đừng qua đây ăn làm gì cho phí tiền ra.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phuongbt1989; 01/05/2014 vào lúc 12:40 AM.
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe quảng cáo trên Hotdeal thấy quá là hấp dẫn, ngon mắt quá nên cũng suýt ụp 5 em, phút cuối lưỡng lự chuyển sang nhà hàng Sami ở Royal city, cũng lẩu nướng, thấy ok lắm, nhà hàng Sing ở Royal ăn cũng đc, giá voucher ~200K thì phải. May quá
    Bán chung cư giá rẻ, Vân Canh, Hoài Đức và khu Nam Trung Yên, Phạm Văn Đồng
    https://www.facebook.com/chungcurehn
    http://zaodich.com/forum/f276...n-dong-1889202
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy ăn ở Koo Koo cũng được, họ cũng rất cố gắng cải thiện chất lượng, tuy nhiên bạn vẫn phải đến đúng h trưa (tầm 11h là đẹp), đến lúc đông ng là tình trạng đồ ăn rất chậm đc bổ sung.
    “天下风云出我辈,
    一入江湖岁月催,
    皇图霸业谈笑中,
    不胜人生一场醉。 ”
    《笑傲江湖二之东方不败》
    Vé máy bay giá tốt nhất!!! Hotline:0995747914