• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.6K Lượt đọc
  • 187 Trả lời

• 934 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Mình thấy trong Big C có nhà hàng lẩu băng chuyền Hachi Hachi, nhìn bên ngoài thì thấy rất sạch sẽ, lịch sự nhg ko bít chất lượng như thế nào. Có mẹ nào đã làm "chuột bạch" rùi thì loa lên 1 tiếng cho bà con cùng biết với nhé. Cảm ơn các "chuột bạch" nhiều!
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bánh tráng thịt heo phố Quán Thánh!

Các mẹ, các chị ở Hà Nội có ở gần hay thường xuyên ghé các quán ăn ở phố Quán Thánh không? Ở đó...

• Giúp mình với: Ai biết chỗ nào làm mô hình bằng xốp ở Hà Nội không?

Chả là công ty mình làm quảng cáo, thỉnh thoảng có những đơn hàng làm mô hình bằng xốp. Trên Hàng Mã thì chỉ nhận những cái gì đơn giản thôi, chứ mình mang thiết kế của mình ra và đưa cho 1 cục tiền họ cũng chả dám nhận. Trong TP HCM mình thấy rất nhiều người làm và làm vừa rẻ vừa rất đẹp nữa....

• Quẩy tưng bừng cùng Offline Sinh nhật diadiemanuong.com

Hàng trăm phần quà là các vé buffet, voucher ăn uống miễn phí đã được tặng cho hơn 150 thành viên...

• Địa chỉ ăn lẩu băng chuyền có 89k thôi đây

Các mẹ ơi, em mới khám phá ra một chỗ ăn lẩu băng chuyền cực kì rẻ nhé. Có 89k thôi, thề danh dự với các mẹ luôn. Hôm trước may nhờ cái tính hóng hớt của em, thế nên biết được chỗ này đấy. Lẩu băng chuyền KICHI KICHI ở tầng 1 - BigC. Các mẹ đi cửa trước ấy, ở ngay chỗ cái quán đỏ đỏ, gần...

• Hà Nội ăn bún cá ở đâu ngon?

Trời se se lạnh mà được cầm bát bún cá nóng hổi, thơm lừng trên tay thì còn gì bằng. Ở Hà Nội có...

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Cho em hỏi, lẩu băng chuyền là hình thức lẩu như thế nào thế ạ?
    Hồi này em hay nghe đến cái từ Lẩu băng chuyền, mà chưa hình dung được hình thức như thế nào? Bố mẹ nào biết nói dùm em với nhé!
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Mời mẹ nó tham khảo bài viết em lượm lặt trên net đây:
    Lẩu tự chọn trên băng chuyền ở Hà Nội
    Đã có khi nào bạn đến với HOTPOT BAR KICHI KICHI chưa.

Nếu chưa, bạn hãy thử một lần đến tầng 1 siêu thị BigC 222 Trần Duy Hưng Hà Nội , để một lần được hòa mình vào thế giới của lẩu nấm, và tôi bảo đảm rằng, bạn sẽ không ngăn được bước chân của mình lần sau đến đây đâu.

Từ lâu, người phương đông chúng ta đã biết đến cây nấm không chỉ là một loại thực phẩm rất ngon, nhiều giá trị dinh dưỡng mà còn có nhiều tác dụng y học quý giá.Vì vậy,trong ẩm thực Á châu chúng ta, cây nấm được sử dụng rất nhiều trong các món ăn.Và thêm vào thực đơn phong phú đó, bar Kichi Kichi sẽ giới thiệu với chúng ta một món ăn cực kì độc đáo đến từ Nhật Bản, đó là món lẩu nấm.

Sở hữu cả nét độc đáo của ẩm thực cổ truyển Á đông và phong cách hiện đại, nét độc đáo như không xa cách, đến đây bạn sẽ được thưởng thức không chỉ là một món ăn mà còn cả một không gian văn hóa , một phong cách mới. Có thể nói lẩu nấm Kichi Kichi đã thổi vào một làn hương vị mới, làm đa dạng thêm cho kho tàng ẩm thực Việt Nam.

Đầu tiên, không thể không nhắc tới sự độc đáo của lẩu bằng chuyền, một hình thức ăn uống mới, tạo sự thỏa mái cho người đã được sử dụng ở đây. Đây là một sự sáng tạo từ cách ăn ới cuả món sushi truyển thống vào món lẩu. Bạn sẽ tận mắt chứng kiến hàng chục hương vị lẩu nấm khác nhau,sẽ dễ dàng tự tay chọn món mà mình cảm thấy thích. Khác với các món lẩu truyền thống khác, lẩu nấm Kichi Kichi được làm cho từng cá nhân. Đây cũng là nét độc đáo riêng của văn hóa ẩm thực Nhật, nhưng cũng hết sức gần gũi với người Việt chúng ta.Mỗi món ăn được chuẩn bị hết sức kì công suốt 24 giờ, là sự kết hợp tinh tế độc đáo từ nhiều loại xương hầm, hơn 20 loại nước cốt nấm, 15 loại thảo mộc và 10 loại gia vị bí truyền mang lại cho lẩu nấm Kichi Kichi một hương vị độc đáo riêng mà ít món ăn nào có được. Ở đây, Kichi Kichi đã tụ tập gần như đầy đủ các hương vị nấm, với thực đơn đa dạng phong phú, phong cách phục vụ hiện đại thân thiện để mang tới khách hàng cảm giác thoải mái nhất.

Món lẩu nấm của Kichi Kichi đã được ưa chuộng tại nhiều nơi trên thế giới,và bây giờ nó đã đến với thủ đô Hà Nội chúng ta.Và còn tin này nữa nè, Kichi Kichi đang có chương trình khuyến mãi, từ ngày 5/2/2009 đến 31/3/2009 chỉ với 89.000đ bạn có thể thoải mái thưởng thức các món lẩu nấm tại Kichi Kichi. Vậy thì còn chần chừ gì nữa, thưởng thức thôi.
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui cha. Nhìn đẹp thế nhỉ? Trông cũng lịch sự các mẹ nhỉ? Nhưng lấy chọn đồ ăn như thế nào ạ? Không phải là chọn như kiểu ăn buffer đấy chứ ạ?
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rất đơn giản thế này thui: đúng như cái tên của nó là bạn ăn lẩu, mỗi người một nồi nước dùng cá nhân. Cái khác là rau dưa, thịt thà, hải sản họ sẽ bày trên 1 cái băng chuyền chạy quanh bàn , ai dùng gì thì sẽ lấy 1 xuất từ băng chuyền xuống, nhân viên nhà hàng sẽ bổ sung những chỗ trống mà khách đã lấy xuống ngay ở đầu băng chuyền ấy. Vì thế mà bạn ko cần tốn sức hét để yêu cầu nhân viên mang cái nọ cái kia đến, và nhà hàng cũng tích kiệm được tiền thuê nhân công..:Smiling:
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao giờ đi đâu e cũng thấy mọi người hỉ về lẩu băng chuyền là sao nhỉ? Ngon lắm hả các bác? Vừa để ý đã có 1 bác hỏi về lẩu băng chuyền dưới kia rồi. Thiêng thế ko bít. Tớ chỉ nghe nói nó xuất phát từ Nhật hay sao ấy. nhưng chưa hiểu rõ lắm về nó.
    Không biết nó có giống với các loại lẩu khác ko nhỉ? Hay là cũng như nhau?

Nghe cái tên có vẻ lạ, có ai biết địa chỉ ăn lẩu băng chuyền ở chỗ nào ko? Mách nước cho mọi người vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii.

Các bác nhớ reply mách nước hộ em với nhé. Tò mò quá thể!
    cám ơn các bác và các mẹ nhé!
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Bác ơi cũng có người hỏi giống bác đây:
    http://www.webtretho.com/forum/showt...77#post4210877
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 2,854 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

ở HN có chưa nhỉ? em ăn ở bên Thái ngon rẻ kinh luôn...ở Hn chắc chỉ có ở Ashahi, đắt lè :Sad:
    • 606 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết
    ở HN có chưa nhỉ? em ăn ở bên Thái ngon rẻ kinh luôn...ở Hn chắc chỉ có ở Ashahi, đắt lè :Sad:
    Tớ thấy có mẹ nao nói ở Big C có mà
    Chưa được ăn lẩu này bao giờ :Sad::Sad:
    :577: :577: :577:
    Moi, je t'aime beaucoup fort ( choá) :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 2,854 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

mẹ nó thổ tả kĩ kĩ đi, trưa mai em mò mẫm tí
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me2congai Xem bài viết
    Ở cạnh Pizza Hut trong Big C. Tớ vừa ăn trưa nay. Giá ghi ngoài cửa là 89.000/pax và VAT. 2 vợ chồng tớ uống thêm trà xanh 0 độ và Coke hết 278.000 đồng. Thức ăn tạm tạm được cái có vẻ sạch sẽ, kiểu lạ lạ nhưng trong tương lai gần thì họ sẽ không tính vo nữa mà tính theo đĩa kiểu mình ăn sushi ý. Các bác muốn thử thi thử nhanh nhanh kẻo hết tháng 3 họ hết chương trình 89.000 đồng đấy.
    • 109 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với ạ.
    Đến Big C ban ngày thì gửi xe ở đằng sau rồi, nhưng buổi tối đến ăn thì cũng vẫn gửi xe ở đằng sau ạ?
    Cám ơn các mẹ trước nhé :Kiss::Kiss:
    • 3,890 Bài viết

• 2,598 Được cảm ơn

Ở cạnh Pizza Hut trong Big C. Tớ vừa ăn trưa nay. Giá ghi ngoài cửa là 89.000/pax và VAT. 2 vợ chồng tớ uống thêm trà xanh 0 độ và Coke hết 278.000 đồng. Thức ăn tạm tạm được cái có vẻ sạch sẽ, kiểu lạ lạ nhưng trong tương lai gần thì họ sẽ không tính vo nữa mà tính theo đĩa kiểu mình ăn sushi ý. Các bác muốn thử thi thử nhanh nhanh kẻo hết tháng 3 họ hết chương trình 89.000 đồng đấy.

Bác ơi, vậy đồ uống là 78.000 cơ ạ?
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Có mẹ nào đi măm thử chưa???Nếu quả thật là với 89k mà dc thưởng thức đủ các lọai thì phải nói là quá quá quá rẻ đối với Lẩu nấm rooling:
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

hehe, biết ngay là 89k chưa thuế...Nhưng với 89k đồ ăn thì dc ăn xả láng hở chị ơi rooling:rooling:
    • 129 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hôm nay nhà cháu đã thử rùi ạ. 89k/suất, ăn gần như lẩu Phú sĩ, mỗi người một nồi nước nhỏ, rồi các món ăn cứ chạy trên băng chuyền, ai muốn ăn gì thì lấy xuống. Rất nhiều rau và nấm loại thường như nấm đùi gà, nấm kim châm ạ, ít thịt và cực ít hải sản ạ. Theo nhà cháu thì ăn cũng được thôi, không có gì xuất sắc.
    • 2,854 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

oài...nghe hí ha hí hửng...cứ tưởng thịt cá ê hề như em hay ăn bên Thái
    có 1 dãy các hàng lẩu băng chuyền bên Thái hay có trong các toà nhà, giá chỉ 5$/ người, băng chuyền toàn hải sản, thit thà chạy toé loé, bên ngoài băng chuyền là tempura tôm, rau, salad,hoa quả, soft drink uống phè phỡn
    biết bao giờ....HN mình....:Sad:....
    • 124 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

thế có mẹ nào thử chưa thì comment cho tớ với . Chất lượng thế naof nhỉ ? Vì 2 VC tớ ăn lẩu nấm được lưng cái bụng đã >700k rồi :Laughing: rẻ quá tớ cũng hơi nghi ( đắt cũng ghét mà rẻ cũng sợ các mẹ nhỉ ) . Mai nhà em đi Big C với MC , chắc ngó nghiêng 1 tí , mình thì không sao chứ MC ăn uống kĩ tính lắm :Thinking:
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

túm lại có xả láng ko nhỉ?
    • 762 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Lại kê dép hóng mẹ kún kín đi ăn về rồi post nhận xét, sau đấy nhà em sẽ theo chân Bác , em là rất hâm mộ các bài văn tả của mẹ kún kín về các món ăn, vừa có hình ảnh sinh động lời văn rất chân thực
    :Rose: Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con:Rose:

NB: 3,5kg - 1M: 5kg - 2M: 6kg - 3M14D: 7,4kg - 4M: 7,8kg - Lẫy - 4,5M: 8kg - 9M: 9kg 70cm vịn và đứng dựa tường -13,5M- đi vài bước rồi bò cho nhanh, 10kg non vì ốm ho quặt quẹo 2 tuần
    • 639 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ÁnhTrăng Xem bài viết
    Lại kê dép hóng mẹ kún kín đi ăn về rồi post nhận xét, sau đấy nhà em sẽ theo chân Bác , em là rất hâm mộ các bài văn tả của mẹ kún kín về các món ăn, vừa có hình ảnh sinh động lời văn rất chân thực
    Úi trời em có tâm hồn ăn uống thía này thì tập thêm bao nhiêu buổi nữa mới đủ
    Mà chị cũng thấy thèm quá, chờ em đi về thì chị sẽ theo chân em nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi petite hirondelle; 01/03/2009 vào lúc 11:54 PM.