• 1 Lượt chia sẻ
  • 97.3K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Em rất thích ăn bít tết ở phố Hòe Nhai. Nước sốt rất ngon. Nhưng mà phục vụ rất chán: chờ mỏi cả cổ mới có đồ ăn. Gọi nước sốt thì ăn gần hết mới mang ra. Nhân viên mà cãi khách nhem nhẻm... Thế nên có mẹ nào biết hàng bít tết nào ngon nữa thì up lên cho mọi người nhé, Thank
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các quán chay ngon ở Hà Nội

Ngày rằm, mùng 1, ngoài việc mua lễ lên chùa thắp hương, mình cũng ăn chay. Quả thật thấy tâm hồn...

• Ngọc Trinh - người tình bí mật của chồng tôi

Tôi kết hôn được khoảng hai năm, cuộc sống vợ chồng vẫn mặn nồng, hạnh phúc. Mãi cho đến gần...

• Bít Tết Ông Lợi ngon như thế nào? :-s

Hi các anh chị! Tối t7 vừa rồi nổi hứng em đi ăn Bít Tết thấy trên mạng có giới thiệu mấy hàng Bít tết nổi tiếng em chọn đại vào ăn Bít tết ông Lợi. Được giới thiệu là bít tết ngon, hợp ý cả người Việt lẫn Tây. Nhưng khi ăn rồi thì em có nhận xét như sau: - Thịt bò: gia vị không thơm, thịt dai...

• Địa chỉ nhà hàng nấu tiệc buffet ngon ở HN + địa chỉ thuê dù bạt

Mình cần tổ chức tiệc cho công ty, khoảng 100 khách. Mình cần địa chỉ nhà hàng nấu tiệc buffet ngon ở HN + địa chỉ cho thuê dù bạt đẹp ấy, ko phải dù bạt như cho đám cưới đâu, các mẹ thông thái biết chỗ nào chỉ cho mình với? Cảm ơn các mẹ nhiều! :Rose::Rose::Rose:

• Địa chỉ các món nướng, lẩu ngon ở HN

Hi. mùa đông tới rồi và em bắt đầu lùng sục các địa điểm ăn đồ nướng và lẩu ngon ở HN. Các chị đi...

• 190 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng thik ăn bít tết lắm, nên biết vài điểm thế này, bạn ăn thử xem sao nhé!
    - Bít tết ở Bảo Lâm
    - Bít tết ở Hòa Mã
    - hoặc cửa hàng Bánh mỳ Bít tết ở trên Hàng Bài, nếu mình nhớ không nhầm thì nó là 55 hàng Bài ý, Quán trông nhỏ thôi, ngay cạnh quán 123 ý.
    Chúc bạn ngon miệng!!!!!!!!!!!
    :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

thank bạn nhé. thế giá cả thì tnao hả bạn
    • 2,619 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Mình kết nhất bánh mỳ bít tết ở hoà mã nhưng phải đúng hàng Đức Hiếu, ko biết nhớ chính xác ko vì lâu rồi ko ăn nhưng chắc chắn có tên Hiếu, họ mở cả ch ở phố Nam Cao nữa

• 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bông-bống Xem bài viết
    Mình cũng thik ăn bít tết lắm, nên biết vài điểm thế này, bạn ăn thử xem sao nhé!
    - Bít tết ở Bảo Lâm
    - Bít tết ở Hòa Mã
    - hoặc cửa hàng Bánh mỳ Bít tết ở trên Hàng Bài, nếu mình nhớ không nhầm thì nó là 55 hàng Bài ý, Quán trông nhỏ thôi, ngay cạnh quán 123 ý.
    ơ 55 Hàng Bài bán thịt bò sống thôi ah, em vào đấy suốt có thấy ai nấu nướng gì đâu nhỉ? :Surprise:
    • 150 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là bít tết ở Hòe Nhai ăn cũng ngon mà lại rẻ...Chị muốn đc anh chủ phục vụ nhanh thì cứ ngày nào cũng ra ăn như vợ chồng em hồi trc nè có khi 1 tuần phải ra đấy ăn 6 ngày ý....Đợt đấy cứ ăn bít tết ở đấy là về kiểu gì đêm cũng được bóng.....Nên ra đấy ăn chả cần gọi anh ý cũng tự mang ra cho bọn em,lại còn rình khách ko để ý cho bọn em đc ăn trc nữa:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bit tet Hang Bai canh 123 a??? Chan chet di duoc, an ko co mui vi dac trung cua bit tet giong nhu lam tu thit lon chu ko phai thit bo, nuoc sot thi do ec.
    Neu ban thich an bit tet thi an o cua hang Nguyen Sinh( pho Ly Quoc Su) hoac Bit tet Loi o pho Hang Buom ( nha trong ngo nhung rat dong Tay vao an) . Ca hai hang nay lam deu rat ngon, bit tet dac trung cua Phap. An sach se, ko nhu bit tet o Hoa Ma vua an vua lo ban mo vao nguoi , ban kinh.
    • 106 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em thấy CHiến béo ở trên đường Âu cơ cũng được.
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

hị...iem thích mỗi steak ở Japas - Tầng 4 Tháp Hà nội thui ah. mềm...thơm....ngọt....nhất là vớ được chỗ gân gân ở diềm miếng xịt ý ạ, dai dai nhg dòn dòn ,
    chủ đề của iem là hơi tái, dùng cái con dao sắc lẹm cắt nhẹ 1 nhát, máu ứa ra từ miếng xịt nướng tái xong rồi chấm với sốt tiêu hoặc sốt mù tạt vàng

ở Tex Mex ngày xưa nổi tiếng với món thịt bò nướng có cái xương chữ T ở giũa ( T bone steak)

ở Hot rock cũng ngon, bây giờ còn có moden là nướng đá nữa cơ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ_kunkin; 21/07/2009 vào lúc 09:31 PM.
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

hơ hơ,mấy chỗ này giá cả thế nào hả các mẹ. Thấy có vẻ hơi chát chúa
    • 2,323 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

sao mà tớ mê cái món bò úc thế, nhân tiện có mẹ kún kín ở đây cho hỏi, thịt bò úc mua ở đâu và cách chế biến xế nào.
    (hôm nọ mua ở 55 hàng bài, chán lắm)

beefsteak tớ thích ăn ở Chiến béo trên đường Âu cơ. hình như 80k/suất.
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 585 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bông-bống Xem bài viết
    - Bít tết ở Bảo Lâm
    - Bít tết ở Hòa Mã
    Bít tết Bảo Lâm đích thị là thịt bò hầm rồi mang đi chiên lại sơ sơ, bao lần e ăn rồi, có mấy miếng thịt vụn vụn ko được rán ăn hệt như thịt bò ninh dừ, nhạt nhẽo kinh người, hàng này càng ngày càng đông, chất lượng càng chán
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,071 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Bít tết thì chỉ có em làm mới ngon, hihi đấy là bố cháu bảo thế đấy ạ. Có lẽ chỉ trong khách sạn họ làm mới ngon chứ em chưa thấy ưng bất cứ hàng bít tết nào ở Hà Nội cả. Ngay bít tết Lợi Hàng Buồm có nước sốt kiểu Pháp ăn vẫn thấy nhạt, không ngọt. Mà em ăn ở Hot Rock nhiều lần mà chưa thử bít tết ở đó, có món bò úc nướng đá, nhưng em thấy cũng bình thường. Nói chung em không khoái món bò úc lắm, thịt đa phần đông lạnh lâu ngày nên cứ thấy nhàn nhạt.
    • 243 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình thích bit tết ở Press Club, tầng 3, 59 Lý Thái Tổ.
    • 565 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tớ thấy Bít Tết hàng Buồm ngon mà giá hợp lý bạn ạ, ngoài ra có cả chim quay cũng ngon nữa
    • 2,323 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi S-Z Xem bài viết
    Bít tết thì chỉ có em làm mới ngon, hihi đấy là bố cháu bảo thế đấy ạ. Có lẽ chỉ trong khách sạn họ làm mới ngon chứ em chưa thấy ưng bất cứ hàng bít tết nào ở Hà Nội cả. Ngay bít tết Lợi Hàng Buồm có nước sốt kiểu Pháp ăn vẫn thấy nhạt, không ngọt. Mà em ăn ở Hot Rock nhiều lần mà chưa thử bít tết ở đó, có món bò úc nướng đá, nhưng em thấy cũng bình thường. Nói chung em không khoái món bò úc lắm, thịt đa phần đông lạnh lâu ngày nên cứ thấy nhàn nhạt.
    nói thế này nói làm gì ạ
    ăn ở Ks rồi thì ở ngoài làm sao so sánh đc.
    1 đằng giá cao, 1 đằng bình dân.
    bình dân mà ngon bằng các chỗ đắt tiền, thì còn nói làm gì ạ.
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhan Như Ngọc Xem bài viết
    sao mà tớ mê cái món bò úc thế, nhân tiện có mẹ kún kín ở đây cho hỏi, thịt bò úc mua ở đâu và cách chế biến xế nào.
    (hôm nọ mua ở 55 hàng bài, chán lắm)

beefsteak tớ thích ăn ở Chiến béo trên đường Âu cơ. hình như 80k/suất.
    thế mẹ nó mua loại gì mà lại ko ưng? chứ thịt Hàng Bài là ngon lắm đấy. em cũng hay mua ở đấy nếu ko mua ở Con Heo vàng chỗ Tống Duy Tân xem có ngon hơn ko?
    • 1,135 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Chị nào thích ăn thịt bò thì pm cho em. Em đang định xách 1 ít thịt bò loại 1 của Canada về bán. Thịt cực ngọt, thơm, mềm, thái để rán ko cần dầm, chỉ cần ướp rồi rán lên là đánh chén thôi rooling:. Dùng rán hoặc nướng thì số 1. Thịt được mua tận xưởng đóng gói, vẫn còn tươi nhé.
    • 2,323 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    thế mẹ nó mua loại gì mà lại ko ưng? chứ thịt Hàng Bài là ngon lắm đấy. em cũng hay mua ở đấy nếu ko mua ở Con Heo vàng chỗ Tống Duy Tân xem có ngon hơn ko?
    tớ mua cái loại 2 lạng đóng 1 gói đông lạnh ý
    thanks mẹ nó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bluewish Xem bài viết
    Chị nào thích ăn thịt bò thì pm cho em. Em đang định xách 1 ít thịt bò loại 1 của Canada về bán. Thịt cực ngọt, thơm, mềm, thái để rán ko cần dầm, chỉ cần ướp rồi rán lên là đánh chén thôi rooling:. Dùng rán hoặc nướng thì số 1. Thịt được mua tận xưởng đóng gói, vẫn còn tươi nhé.
    Nếu mua cả cái đùi to đùng thì tớ chịu. Cả nhà chỉ có mình tớ ăn thôi. Tớ muốn mua khoảng 1kg thôi, pm cho tớ xin giá nhé.
    mà tớ ko bít ướp, cho công thức luôn nhé ^^
    • 1,135 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhan Như Ngọc Xem bài viết
    tớ mua cái loại 2 lạng đóng 1 gói đông lạnh ý
    thanks mẹ nó

Nếu mua cả cái đùi to đùng thì tớ chịu. Cả nhà chỉ có mình tớ ăn thôi. Tớ muốn mua khoảng 1kg thôi, pm cho tớ xin giá nhé.
    mà tớ ko bít ướp, cho công thức luôn nhé ^^
    Ko phải cả đùi đâu ấy, thế thì tớ ko vác nổi . Khi mua ở xưởng họ đã xẻ sẵn từng tảng khoảng 6-8 lạng. Tớ bán 1/2 hoặc 1 tảng chứ cũng ko bán nhiều hơn được. Giá 250K/kg. Ấy mua ko cần đặt tiền trước, pm cho tớ đặt mua là được, khi về tớ gọi ấy wa lấy luôn thịt tươi rồi thanh toán, lúc đấy tớ hướng dẫn cách ướp luôn. Thịt bò mang về ko ế bao h nên tớ ko lo rooling:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bluewish; 26/07/2009 vào lúc 08:08 PM.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8