Địa điểm ăn uống tại Hà Nội

Gấp gấp! Hà Nội-Quán lẩu nào ngon?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 149K Lượt đọc
  • 307 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 594 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ thông thái, sành điệu cả ăn và mặc cho MecuBill biết một số địa chỉ quán lẩu (hải sản, thập cẩm, dê....) nào ngon mà lịch sự, giá cả phải chăng với! Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,008 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn lên phố lẩu ở Phùng Hưng đi, vừa ngon mà lại rẻ nữa. Mình hay ăn ở 167 Phùng Hưng
    Chị Tuti ơiiiiiii, Bố bế em này... :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lẩu dê - số 1 Hàng Lược hoặc trên Đường Láng Hạ gần TT Chiếu phim QG
    Lẩu Tứ Xuyên- Đường Nghi Tàm
    • 1,612 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bà họ Thái kia định tìm quán lẩu để khao chúng tôi vụ chuyển lên trung tâm Thủ đô hở? Hí hí
    • 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Lẩu chim,gà ở hàng lược,chếch chếch Nem fashion,ở trong cái chùa ấy ạ.
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 594 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé! Mình sẽ tham khảo. Có trang web này cũng hay, mình post cái link lên đây cho mẹ nào có nhu cầu thì xem nhé!

http://yellowpages.com.vn/News/modul...article&sid=41

@Uyenhn: Không giúp tôi đi lại còn vào đây đá đểu! Đập chết làm thịt ăn lẩu bi giừ!
    • 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị ơi, ai biết quán lẩu nào và giá cả cụ thể ra sao chỉ giùm em với. Bạn thân em mở hàng lẩu rất muốn tìm hiểu chuyện này.
    Nhờ các chị bớt chút thời gian chỉ cho em với
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thế đã có ai ăn lẩu mắm ở bến xe tải phía Nam ở Trương Định, cuối Đuôi Cá chưa? Đi thẳng vào bến xe tải phía Nam rẽ trái, quán lẩu mắm Cần Thơ bà Sáu, ngon, rẻ, lạ miệng (đối với dân Hà nội). Các mẹ thử xem sao :3:

• 142 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em ăn ở chỗ đó rồi, lẩu mắm ở đó ngon, mỗi tội hơi bị "gần". Có một quán lẩu mắm khác cũng ngon ở cạnh mấy hàng bán quần áo second-hand ở Kim Liên (từ đường Lê Duẩn rẽ phải vào, đi hết mấy hàng quần áo thì tới).
    Ngoài ra có lẩu Thái rất ngon, lạ miệng ở Vincom, tầng 5 tiệm Asia Snack.
    • 659 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu ty con
    Thế đã có ai ăn lẩu mắm ở bến xe tải phía Nam ở Trương Định, cuối Đuôi Cá chưa? Đi thẳng vào bến xe tải phía Nam rẽ trái, quán lẩu mắm Cần Thơ bà Sáu, ngon, rẻ, lạ miệng (đối với dân Hà nội). Các mẹ thử xem sao :3:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sikatun
    Em ăn ở chỗ đó rồi, lẩu mắm ở đó ngon, mỗi tội hơi bị "gần". :
    Đây này các mẹ ơi, có một hàng lẩu mắm nữa này, hình như cùng một chủ với nhà hàng ở Bến xe đấy: rất gần:22 Láng hạ- cạnh toà nhà PJICO- trong ngõ nhé- Lẩu mắm Bà Súa Cần Thơ đấy, ngon lắm!!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹcuBill
    Nhờ các mẹ thông thái, sành điệu cả ăn và mặc cho MecuBill biết một số địa chỉ quán lẩu (hải sản, thập cẩm, dê....) nào ngon mà lịch sự, giá cả phải chăng với! Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!

quán mình cũng có lẩu nè mà giá ngọt ngào thôi!:
    Lẩu ếch măng chua (suất 2 -3 người) : 100k
    Lẩu bò (suất 2 -3 người) : 100-120k
    Lẩu thập cẩm (suất 2 -3 người) :120-160k
    Lẩu hải sản (suất 2 -3 người) :270-350k
    Lẩu baba :420k/1kg
    Lẩu cá trình :290k/k1g
    Lẩu cá song 360k/1kg

Mà bạn sẽ hoàn toàn an tâm rằng quán chúng tôi rất lịch sự và sạch sẽ
    Phong Lan quán 94 mai hắc đế ,hà nội.
    Tel : (04) 9742993
    • 1,401 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sikatun
    Ngoài ra có lẩu Thái rất ngon, lạ miệng ở Vincom, tầng 5 tiệm Asia Snack.
    Thế giá có đắt ko sikatun ơi
    • 1,898 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đốm nhè
    Thế giá có đắt ko sikatun ơi
    Rẻ nhất cho 2 người ăn là 120K
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Lẩu ở HN các chị ra Cao Bá Quát ăn, đảm bảo ngon và rẻ (ăn đứt Phùng Hưng - có tiếng là lẩu bẩn lắm)
    Giá một nồi lẩu 2 người ăn là 80k, gọi thêm lung tung thì chỉ khoảng 120k ăn tẹt ga lun
    • 255 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hà Châu
    Đây này các mẹ ơi, có một hàng lẩu mắm nữa này, hình như cùng một chủ với nhà hàng ở Bến xe đấy: rất gần:22 Láng hạ- cạnh toà nhà PJICO- trong ngõ nhé- Lẩu mắm Bà Súa Cần Thơ đấy, ngon lắm!!
    Mẹ Hà Châu ơi, đã "chỉ điểm" thì chỉ cho chót với nhé
    Ở 22 Láng Hạ chỗ ngồi có rộng rãi và đồ ăn có đảm bảo sạch sẽ không nhỉ (vì cái vụ lẩu này toàn rau mà không sạch thì lại giống mẹ Pooh đi đóng phim Tào Tháo mất, hehe). À mà giá cả thế nào ạ?
    Mình cũng biết quán Lẩu dê Nhất Ly ở phố Nhà Chung, cũng tạm được, khoảng 50-70K/suất.
    • 659 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PrettySons
    Mẹ Hà Châu ơi, đã "chỉ điểm" thì chỉ cho chót với nhé
    Ở 22 Láng Hạ chỗ ngồi có rộng rãi và đồ ăn có đảm bảo sạch sẽ không nhỉ (vì cái vụ lẩu này toàn rau mà không sạch thì lại giống mẹ Pooh đi đóng phim Tào Tháo mất, hehe). À mà giá cả thế nào ạ?
    Mình cũng biết quán Lẩu dê Nhất Ly ở phố Nhà Chung, cũng tạm được, khoảng 50-70K/suất.
    Sao hôm nay em mới biết bác hỏi nhỉ, sori bác vụ sạch sẽ thì em ko dám đảm bảo 100%, nhưng em thấy em cũng ko tốt bụng nhưng em ăm mấy lần ko thấy nó hồi âm gì khúc mắc cả với lại em cũng thấy các mẹ ọp ẹp ở đấy nhiều rùi đấy, chỗ ngồi thì cũng tưởng đối.
    • 112 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

Lẩu Sài Gòn ở số 5 Lê Phụng Hiểu cũng ngon lắm đấy, thèm quá hic hic
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thắc mắc một tí!
    Về vụ lẩu mắm Bà Sáu Cần Thơ, gần nhà mình có một hàng mới mở, trưng biển là Lẩu mắm Bà Sáu Cần Thơ - cơ sở 3.
    Mình đã ăn thử ở đây 1 lần thấy khá ngon và sạch sẽ nên đã giới thiệu cho Hội 77 lần off trước nhưng các mẹ không chọn. Mình có xin card và thấy có ghi như sau:
    Lẩu mắm bà Sáu Cần Thơ
    Cơ sở 1: 14 Bãi xe tải Miền nam - Đuôi Cá - Giáp Bát - Hà Nội
    Cơ sở 2: Số 72 Phố Văn Cao (Liễu Giai cũ)
    Cơ sở 3: 108 - D8 Bắc Thành Công - Nguyên Hồng (gần nhà mình).
    Vậy Lẩu mắm Bà Sáu Cần Thơ 22 Láng Hạ là thế nào nhỉ???????? Ở đâu là "lẩu mắm bà Sáu cần Thơ xịn" đây???
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ đã đi ăn lẩu Nhật bản ở số 5 Trúc Bạch chưa? Hơi đắt tý (135N/người) nhưng ngon và lịch sự lắm, mỗi người một nồi, không ai ăn của ai, đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm. Mỗi tội quán hơi nhỏ nên thỉnh thoảng hết chỗ, các mẹ nên gọi điện đặt chỗ trước nhé, hehe
    ĐT: 7150080
    • 485 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm nọ công ty mình ăn lẩu Dung Hoà ở Phùng Hưng. Eo ơi, tồi tệ không thể tả nổi. Đắt (200,000/nồi lẩu 4 người), bẩn, không ngon (ăn mấy quán đầu Phùng Hưng- Hàng Bông vừa rẻ (khoảng 120,000/ nồi) vừa ngon), phục vụ thì vừa chậm vừa như đuổi khách í. Mấy nồi lẩu hết sạch ga rồi mà gọi chờ đến nửa tiếng đồng hồ nhân viên không thèm thay gas cho, gọi bà chủ thì bà ta giả câm giả điếc giả mù Có ông già- bố chủ quán cứ lải nhải khoe với mình là nhà tôi nấu cỗ cưới ngon nhất HN mà cô còn chê thì không ở đâu cô khen được, nào là đông quá nên phục vụ mới bị như vậy, cháu thông cảm
    Các mẹ tránh xa cái quán dở hơi biết bơi đó ra nhé!