Địa điểm ăn uống tại Hà Nội

Địa chỉ quán ăn ngon giá rẻ cho 2 người ở Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 180K Lượt đọc
  • 294 Trả lời

39 Người đang theo dõi

• 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ạ. Các mẹ thông thái ơ! chỉ cho đôi trẻ nhà em một số địa chỉ quán ăn ngon mà lại rẻ ở HN với. Cứ định đi ăn mà quanh đi quẩn lại toàn những món cũng cũ rùi! Các mẹ giới thiệu hộ em thêm một vài địa chỉ cho em tham khảo cuối tuần rủ ku nhà em đi nhé!!

Thanks các mẹ trước ạ!!!rooling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 510 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi microwave95 Xem bài viết
    Em chào cả nhà ạ. Các mẹ thông thái ơ! chỉ cho đôi trẻ nhà em một số địa chỉ quán ăn ngon mà lại rẻ ở HN với. Cứ định đi ăn mà quanh đi quẩn lại toàn những món cũng cũ rùi! Các mẹ giới thiệu hộ em thêm một vài địa chỉ cho em tham khảo cuối tuần rủ ku nhà em đi nhé!!

Thanks các mẹ trước ạ!!!rooling:
    Mình cũng chẳng rõ tiểu chuẩn rẻ của bạn là bao nhiêu xiền cho 1 pax. Chả biết 6$ có thể coi là rẻ ko? Vợ chồng mình thi thoảng hay đi ăn buffet ở KS hà nội, các buổi trưa từ T2-T6 là 6$/pax, cộng cả thuế vào thì tính ra chưa đến 300K cho cả 2vc mà mình thấy ngon, lịch sự, sạch sẽ vệ sinh.

GC sau này cũng thông minh như GM
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

theo tiêu chí bạn nên đi ăn buffet là hợp lý nhất, nếu đẹp trời vào sen tây hồ nhé thoáng mát rộng rãi mà rất nhiều món
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng rõ tiểu chuẩn rẻ của bạn là bao nhiêu xiền cho 1 pax. Chả biết 6$ có thể coi là rẻ ko? Vợ chồng mình thi thoảng hay đi ăn buffet ở KS hà nội, các buổi trưa từ T2-T6 là 6$/pax, cộng cả thuế vào thì tính ra chưa đến 300K cho cả 2vc mà mình thấy ngon, lịch sự, sạch sẽ vệ sinh.
    Cảm ơn chị ạ! Em sẽ thử xem. Mà ở đó có buffet vào buổi tối không chị? Với 1 suất như thế có những món gì vậy ạ? Hí em chưa đi ăn buffet bao giờ nên hem bít ạ???
    • 53 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hôm trước e thấy ở đâu có buffet 95k/suất ấy , nhưng mà e quên rồi :Thinking:
    • 510 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Cảm ơn chị ạ! Em sẽ thử xem. Mà ở đó có buffet vào buổi tối không chị? Với 1 suất như thế có những món gì vậy ạ? Hí em chưa đi ăn buffet bao giờ nên hem bít ạ???
    Buổi tối hình như là 12$ đấy thì ko phải là rẻ rồi, có lần mình ăn buổi tối thì có tôm, hào, buổi trưa thì ko có nhưng cũng có thịt gà ,bò, pizza, cá hồi nướng... đại khái là ăn no căng bụng luôn

GC sau này cũng thông minh như GM
    • 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Híhí! Hôm qua nhà em đi ăn bò nầm nướng. Cũng ngon mà chỉ hết có 150k.
    • 457 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, ăn ở nhà hàng Ngọc Mai 44 Lê Ngọc Hân cũng ngon. Nhưng gần 200K/người. Mà trẻ con đi kèm k biết tính thế nào các mẹ nhỉ (ý mình hỏi ví dụ ở KS HN ấy)

• 37 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hihi, chị có thích đi ăn vỉa hè ko^^, em biết nhiều chỗ ăn ngon mà giá rẻ lắm . Nếu thích thì nhắn tin cho em rồi em chỉ cho nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

@nhimngoxyeuchuotngox: Chị cũng kết màn đi ăn vỉa hè lắm!! Em giới thiệu đi cho mọi người cùng tham khảo!
    • 37 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

^^. Hihi, em là sv nên chỉ toàn đi ăn vặt thôi:P
    1, Em kết nhất là ăn ở Hàm Long. Đối diện với nhà thờ có cái ngõ nhỏ nhỏ, hình như bên trong là trường học hay sao ý, đi vào ngõ 1 tí thì có quán nộm Toàn Béo (2 cửa hàng cạnh nhau). Hôm trước bọn em đi ăn gọi 1 đĩa khoai lang chiên, 1 nem chua rán, 2 nộm dạ dày . Hết khoảng 50k. Nhưng nem chua rán, nộm và nước chấm ở đấy ngon lắm chị ạh, có nhiều loại nộm lắm.Chị đừng gọi chim sẻ quay nhé, (1 đĩa hình như 40k)onttella:. Nhưng mà nó rán qua rồi khi khách đến thì rán cho nóng, ăn chán lắm.:Silly:
    2,caramen ở 29 hàng than. Em hay ăn caramen hoa quả, 12k/suất, ngon mà ko ngấy như caramen thường.hic, em học ở HV Tài Chính nhé ở Cổ Nhuế ấy mà hnào thèm lại lên phố cổ ăn, đi xa lắm, chỉ tội tốn xăng. Hôm đấy ngại nấu cơm lên đấy 2 suất hic mà ăn ko hết dc cơ no căng bụng
    3, Nếu lên Hàng than thì chị ăn Nầm bò nướng nhé, 100k/2ng ăn, hic, nhiều nầm bò và thịt bò lắm, ướp cũng ngon nữa, gọi thêm bánh mỳ thì tổng cộng là 110k ko cần ăn cơm:P. Tuy nhiên em nghĩ ở gần cuối đường Hàng đậu giao với Yên phụ ý thì nầm bò ngon hơn. Thực sự hôm đó em đi cách 100m vẫn ngửi thấy mùi thơm của nầm bò nướng.Vào quán thì nó còn ít chỗ lắm, chưa dắt xe vào thì mấy thằng đứng ngoài nó hỏi đi mấy người. Bọn em đi 2 ng nó thấy ít quá nên bảo hết chỗ rồi.:Angry::Angry: Ức chế
    4,Thịt xiên nướng em ăn cũng kha khá, em thấy ở Nguyễn Công Trứ ngon phếtrooling:, cuối bến xe 23 nhìn chéo sang bên đường có cái bà ngồi bán thịt xiên, đi gần đấy cũng ngửi thấy mùi thơm rồi mà:P. 4k/ xiên
    5, Hoa quả dầm 7k/ cốc chỗ Lê Thanh Nghị. Chị cứ tới ngõ 36, rẽ trái rồi rẽ phải luôn, chị phải thật để ý vì vào ngõ 1 cái là rẽ luôn mà. Nhưng fải tự lấy ghế ra ngồi ấy, tại quán hẹp mà nhiều người ngồi ăn mà.
    6, Chùa Láng có ngao hấp là ngon. Cái hàng bên tay trái từ đường Láng rẽ vào, trong cái nhà trẻ nào ấy, hình như 15k/ đĩa. 2 người thì gọi tầm 2 đĩa ngao, 2 xôi, 1 đĩa trứng cút là no. Tầm dưới 70k
    7, Phở gà ta ở đường Lê Đức Thọ ấy. Gần chỗ rẽ vào thôn phú mỹ.Bán buổi sáng ấy chị ạh, xe ô tô xếp thành hàng dài từ sớm^^, 18k/ bát thịt gà đùi. Thịt gà ta hẳn hoi nhé ko fải gà công nghiệp đâu.:Battin ey:
    8, Sườn nướng cũng ở đường Lê Đức Thọ. ngay cạnh quán phở gà ta luôn. Ở đấy có thịt nướng, chân cánh gà nướng và sườn nướng. Thịt nướng cũng bt, chân gà nướng thì em ko dám ăn vì sợ gà trung quốc, chỉ có sườn nướng ngon thôi. 40k hay 44k/ đĩa. 2 ng ăn chắc ko hết 2 đĩa đâu.^^
    9, Chị ăn Nhắng nướng ở Đại Cồ Việt chưa, nướng bằng than hoa, tự mình nướng lấy. ở đó có nhiều đồ nướng lắm. Chị cứ đi tới đường Đại Cồ Việt thấy chỗ nào có nhiều ng mặc đồng phục màu đỏ phía sau in chữ Nhắng thì vào nhé. :Laughing:Cũng 40k/ đĩa .
    10, Lợn Mán ở gần Học viện tư pháp chỗ Phan Văn Trường, hôm đấy cơ quan bố em 10ng gọi 2 hay 3 đĩa thịt lợn luộc, 2 đĩa thịt nướng, 3 đĩa lòng dồi, 2 đĩa rượu mận và rất nhiều rượu mà hết có 1 triệu tất tần tật. Em chỉ thích lợn luộc ở quán đấy, thịt thơm lắm, ăn có vị đặc trưng của lợn mường. Lòng dồi thấy mọi ng cũng khen nhưng từ bé tới jờ chả ăn lòng lợn bao jờ nên ko ăn:d
    11, Buffet ở sen tây hồ. Em hay ăn ở tầng 2 nhưng bố mẹ em gọi điện đặt bàn trc, ko biết ko đặt có được ko em cũng chả rõ.Có cả trưa và tối đấy. 1 suất từ 170- trên 200k tùy tầng. món ăn các tầng hình như cũng như nhau nhưng tầng 1 là tự phục vụ hay sao ấy. Tầng 2 cũng gần như thế nhưng ngta mang cả thịt cừu hay đà điểu nướng j ấy đến tận bàn.....Có nhiều món lắm, bắc trung nam có cả, có cả đồ ăn tráng miệng như sữa chua, caramen, hoa quả, ô mai.....:Prooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhimngoxyeuchuotngox; 07/04/2010 vào lúc 07:37 PM.
    • 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Òa! Thanks em nhimngoxyeuchuotngox! Hồi sinh viên chị cũng thích đi ăn những món này lắm (cũng hay ăn nộm chỗ Hàm Long đó). Quán Nhắng chị cũng thử rồi. Kỷ niệm tình yêu của chị đó. Mỗi 14/2 chị lại măm măm kỷ niệm ngày chàng tỏ tình bên lò nướng hí! Giờ thì ít có thời gian đi lại thêm cái bệnh lười đi nữa. Híhí. Cuối tuần này thử chỗ Lê Đức Thọ coi. Mà đường đó nó nằm ở đâu em nhỉ?? Hèm chui vào thấy em liệt kê bụng lại đói cồn cào. Sáng nay đi làm còn chưa ăn sáng!:Smiling:

À cuối tuần vừa rồi. Lại quay lại ăn quán bún ốc quen của cô béo chỗ Hòe Nhai. Em thấy quán bún đó cũng ngon mà ko đắt ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Òa! Thanks em nhimngoxyeuchuotngox! Hồi sinh viên chị cũng thích đi ăn những món này lắm (cũng hay ăn nộm chỗ Hàm Long đó). Quán Nhắng chị cũng thử rồi. Kỷ niệm tình yêu của chị đó. Mỗi 14/2 chị lại măm măm kỷ niệm ngày chàng tỏ tình bên lò nướng hí! Giờ thì ít có thời gian đi lại thêm cái bệnh lười đi nữa. Híhí. Cuối tuần này thử chỗ Lê Đức Thọ coi. Mà đường đó nó nằm ở đâu em nhỉ?? Hèm chui vào thấy em liệt kê bụng lại đói cồn cào. Sáng nay đi làm còn chưa ăn sáng!:Smiling:
    Đường Lê Đức Thọ ấy ạh, chị biết cây xăng Hồ Tùng Mậu giao với Lê Đức Thọ ko?, đi từ cây xăng vào là sân vận động Mỹ Đình, đấy là đường Lê Đức Thọ mà. Quán đấy nằm trên đường Lê Đức Thọ nhưng mà ngược với chiều mình đi vào Mỹ Đình, hic, tóm lại là chị cứ tìm cái quán bán phở gà ta trước đã, vì quán sườn nướng nằm ngay cạnh mà.:P.
    PS: chị ăn vịt nướng và lẩu vịt ở đầu đường Láng chưa?^^, cũng ngon và giá vừa phải:d
    • 879 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Hôm trước em đi ăn phở bò ở chỗ Hàng Trống ( đoạn ngã tư Hàng Trống với Hàng Bông ấy) hết có 24k/2ng. Ở đó bán hàng từ 5h chiều thui ạ! Ngồi vỉa hè, ăn kực ngon lun.
    • 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

@em nhím: Chị mới chị ăn vịt nướng và các món vịt dưới Linh Đàm. Cũng ngon và rẻ nữa em à

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienxinhxinh Xem bài viết
    Hôm trước em đi ăn phở bò ở chỗ Hàng Trống ( đoạn ngã tư Hàng Trống với Hàng Bông ấy) hết có 24k/2ng. Ở đó bán hàng từ 5h chiều thui ạ! Ngồi vỉa hè, ăn kực ngon lun.
    Òa rẻ nhỉ! Mình phải thử mới được. Thanks nàng nhá
    Hôm thứ bảy đi ăn nướng lụi ở Lò Đúc với hội bạn. Báo hại tham ăn nên giờ về bụng đang đầy cứng! Hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi microwave95; 12/04/2010 vào lúc 10:09 AM.
    • 457 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimngoxyeuchuotngox Xem bài viết
    ^^. Hihi, em là sv nên chỉ toàn đi ăn vặt thôi:P
    1, Em kết nhất là ăn ở Hàm Long. Đối diện với nhà thờ có cái ngõ nhỏ nhỏ, hình như bên trong là trường học hay sao ý, đi vào ngõ 1 tí thì có quán nộm Toàn Béo (2 cửa hàng cạnh nhau). Hôm trước bọn em đi ăn gọi 1 đĩa khoai lang chiên, 1 nem chua rán, 2 nộm dạ dày . Hết khoảng 50k. Nhưng nem chua rán, nộm và nước chấm ở đấy ngon lắm chị ạh, có nhiều loại nộm lắm.Chị đừng gọi chim sẻ quay nhé, (1 đĩa hình như 40k)onttella:. Nhưng mà nó rán qua rồi khi khách đến thì rán cho nóng, ăn chán lắm.:Silly:
    2,caramen ở 29 hàng than. Em hay ăn caramen hoa quả, 12k/suất, ngon mà ko ngấy như caramen thường.hic, em học ở HV Tài Chính nhé ở Cổ Nhuế ấy mà hnào thèm lại lên phố cổ ăn, đi xa lắm, chỉ tội tốn xăng. Hôm đấy ngại nấu cơm lên đấy 2 suất hic mà ăn ko hết dc cơ no căng bụng
    3, Nếu lên Hàng than thì chị ăn Nầm bò nướng nhé, 100k/2ng ăn, hic, nhiều nầm bò và thịt bò lắm, ướp cũng ngon nữa, gọi thêm bánh mỳ thì tổng cộng là 110k ko cần ăn cơm:P. Tuy nhiên em nghĩ ở gần cuối đường Hàng đậu giao với Yên phụ ý thì nầm bò ngon hơn. Thực sự hôm đó em đi cách 100m vẫn ngửi thấy mùi thơm của nầm bò nướng.Vào quán thì nó còn ít chỗ lắm, chưa dắt xe vào thì mấy thằng đứng ngoài nó hỏi đi mấy người. Bọn em đi 2 ng nó thấy ít quá nên bảo hết chỗ rồi.:Angry::Angry: Ức chế
    4,Thịt xiên nướng em ăn cũng kha khá, em thấy ở Nguyễn Công Trứ ngon phếtrooling:, cuối bến xe 23 nhìn chéo sang bên đường có cái bà ngồi bán thịt xiên, đi gần đấy cũng ngửi thấy mùi thơm rồi mà:P. 4k/ xiên
    5, Hoa quả dầm 7k/ cốc chỗ Lê Thanh Nghị. Chị cứ tới ngõ 36, rẽ trái rồi rẽ phải luôn, chị phải thật để ý vì vào ngõ 1 cái là rẽ luôn mà. Nhưng fải tự lấy ghế ra ngồi ấy, tại quán hẹp mà nhiều người ngồi ăn mà.
    6, Chùa Láng có ngao hấp là ngon. Cái hàng bên tay trái từ đường Láng rẽ vào, trong cái nhà trẻ nào ấy, hình như 15k/ đĩa. 2 người thì gọi tầm 2 đĩa ngao, 2 xôi, 1 đĩa trứng cút là no. Tầm dưới 70k
    7, Phở gà ta ở đường Lê Đức Thọ ấy. Gần chỗ rẽ vào thôn phú mỹ.Bán buổi sáng ấy chị ạh, xe ô tô xếp thành hàng dài từ sớm^^, 18k/ bát thịt gà đùi. Thịt gà ta hẳn hoi nhé ko fải gà công nghiệp đâu.:Battin ey:
    8, Sườn nướng cũng ở đường Lê Đức Thọ. ngay cạnh quán phở gà ta luôn. Ở đấy có thịt nướng, chân cánh gà nướng và sườn nướng. Thịt nướng cũng bt, chân gà nướng thì em ko dám ăn vì sợ gà trung quốc, chỉ có sườn nướng ngon thôi. 40k hay 44k/ đĩa. 2 ng ăn chắc ko hết 2 đĩa đâu.^^
    9, Chị ăn Nhắng nướng ở Đại Cồ Việt chưa, nướng bằng than hoa, tự mình nướng lấy. ở đó có nhiều đồ nướng lắm. Chị cứ đi tới đường Đại Cồ Việt thấy chỗ nào có nhiều ng mặc đồng phục màu đỏ phía sau in chữ Nhắng thì vào nhé. :Laughing:Cũng 40k/ đĩa .
    10, Lợn Mán ở gần Học viện tư pháp chỗ Phan Văn Trường, hôm đấy cơ quan bố em 10ng gọi 2 hay 3 đĩa thịt lợn luộc, 2 đĩa thịt nướng, 3 đĩa lòng dồi, 2 đĩa rượu mận và rất nhiều rượu mà hết có 1 triệu tất tần tật. Em chỉ thích lợn luộc ở quán đấy, thịt thơm lắm, ăn có vị đặc trưng của lợn mường. Lòng dồi thấy mọi ng cũng khen nhưng từ bé tới jờ chả ăn lòng lợn bao jờ nên ko ăn:d
    11, Buffet ở sen tây hồ. Em hay ăn ở tầng 2 nhưng bố mẹ em gọi điện đặt bàn trc, ko biết ko đặt có được ko em cũng chả rõ.Có cả trưa và tối đấy. 1 suất từ 170- trên 200k tùy tầng. món ăn các tầng hình như cũng như nhau nhưng tầng 1 là tự phục vụ hay sao ấy. Tầng 2 cũng gần như thế nhưng ngta mang cả thịt cừu hay đà điểu nướng j ấy đến tận bàn.....Có nhiều món lắm, bắc trung nam có cả, có cả đồ ăn tráng miệng như sữa chua, caramen, hoa quả, ô mai.....:Prooling:

Cảm ơn em nhé. Phục e vì chịu khó đi lại. Nhà c ở gần đường Thanh niên nên có lẽ Hàng Than là hợp lý nhất. Thanks e lần nữa nhé

• 941 Bài viết

• 2,617 Được cảm ơn

mình kết quán vịt Hương béo ở khu vực Hà Đông, (kỉ niệm tình yêu của mình ở đó mà). Mấy người bạn Sài Gòn của mình lần nào ra HN cũng rủ quay lại đó. Chỉ khoảng 100k 1 ngươì thôi (thậm chí rẻ hơn nữa). Đến đó nhớ măm món vịt rang riềng nhé, tình yêu của mình đó :Smiling:
    • 340 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Nầm bò nướng thì có 2 chỗ em thấy ngon là phố Mã Mây và đầu đường Hàng Đậu (gần ngã cắt Yên Phụ - Hàng Đậu), giá rẻ, hiện có 2 lọa là 120k và 150k, ko kể bánh mì và phồng tôm.
    Ăn đồ biển thì đường Thành Công, chỗ gần đường rẽ vào chợ Thành Công ấy, cũng ngồi vỉa hè, có ghẹ, ốc, mực trứng, ngao, hàu... bán khá ngon và rẻ so với quán Cay trên đường Trần Huy Liệu (ví dụ ốc gai ở đây cũng 380k/cân nhưng to hơn hẳn quán Cay)
    Lẩu ếch ở Trúc Bạch cũng ngon còn lẩu vịt thì có 2 địa điểm là ở 217 Kim Mã ( ko nhớ chính xác có phải 217 hay ko và đúng tiêu chí là "khuất mắt trong coi" ) và đầu đường Yên Phụ, cạnh KS Sofitel.
    Chỗ đối diện Hàng Da có quán chỉ bán buổi tối, ngồi ngay trước cửa ngân hàng Vietinbank bán mì vằn thắn, sủi cảo và bánh cuốn cũng khá ngon và rẻ.
    Còn 1 chỗ nữa là Chả cá Anh Vũ trên đường Giảng Võ, nhưng cá nhân mình thấy đắt và ko ngon lắm.
    90k/suất
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình là dân miền biển xa nhà nên thỉnh thoảng thèm cũng thích ăn đồ biển. Nhưng đúng là đổ biển ở HN cũng khá đắt đỏ. Mọi người có biết ăn ghẹ ở HN chỗ nào ngon nhất ko? Giá cả thế nào. Mình sẽ thử chỗ Thành Công bạn Trang tun giới thiệu xem sao. Mình chưa ăn ở đó.
    • 66 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy ăn bò nướng bây giờ thì phó đức chính nổi lắm . Mình hay ăn ở 110 phó đức chính , quán quỳnh béo . ở phố này có 2 số nhà 110 nằm cạnh nhau nhưng quán quỳnh béo đông hơn , lúc nào cũng gần full ý . có lần mình đến thì quán đấy hết chỗ đành sang quán 110 bên cạnh . thái độ quán này thì tốt lắm ý nhiệt tình với khách nhưng mà gia vị nêm chưa ngon lắm nên lần sau mình vẫn vào quán quỳnh béo .