Địa điểm ăn uống tại Hà Nội

Địa chỉ mua bánh cốm, bánh xu xê rẻ, các mẹ giúp em với!!!!!!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.47K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cần mua bánh xu xê và bánh cốm ngay mà chạy hàng nào cũng thấy gía trên trời:Crying:. Có mẹ nào bít địa chỉ nào bán mà rẻ không. mách em với, thường mua ở nơi sản xuất bao giờ cũng rẻ hơn mà. Giúp em với, gấp lắm rùi ạ :Crying:

• 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanthuy25 Xem bài viết
    em cần mua bánh xu xê và bánh cốm ngay mà chạy hàng nào cũng thấy gía trên trời:Crying:. Có mẹ nào bít địa chỉ nào bán mà rẻ không. mách em với, thường mua ở nơi sản xuất bao giờ cũng rẻ hơn mà. Giúp em với, gấp lắm rùi ạ :Crying:
    Nguyên Ninh 11 Hàng Than, hàng chính gốc cổ truyền, rất ngon, còn giá thì mình ko chắc là rẻ, nhưng đồ ăn loại này thì nên tìm hàng nổi tiếng về chất lượng chứ nhỉ:Sigh:

• 2,245 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebau_htt Xem bài viết
    Nguyên Ninh 11 Hàng Than, hàng chính gốc cổ truyền, rất ngon, còn giá thì mình ko chắc là rẻ, nhưng đồ ăn loại này thì nên tìm hàng nổi tiếng về chất lượng chứ nhỉ:Sigh:
    Đúng rồi ạ, Nguyên Ninh 11 dốc Hàng Than. Bánh cốm có 2 loại: 3k và 4k, ngon và bảo đảm.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.

• 7,228 Bài viết

• 16,534 Được cảm ơn

Mình chỉ biết chỗ ngon thôi chứ không biết chỗ rẻ. Bạn mua làm gì mà chỉ cần rẻ không thôi nhỉ?

• 602 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Theo thông tin em có được thì bánh cốm mua ở ngõ Văn Chương (hay Văn Hương gì đó) sẽ được bánh rẻ. Có thể rẻ hơn đến 500d/cái. Đó là đợt em có anh quen nói cho. Ở đó là bánh gia công, cũng chuyên cung cấp cho mấy nơi trên hàng Than. Em ko biết địa chỉ hay số điện thoại, chỉ biết có thế thôi. Nhà em nếu mua bánh cốm luôn luôn mua của Nguyên Ninh. Mua cả trăm cái họ cũng chẳng bớt cho 1 đồng, nhưng bánh ngon và có uy tín. Em sợ mấy kiểu bánh cốm mà hạn dùng cả tháng, ăn chẳng biết thế nào :Nottalkin:

• 3,044 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

Bánh cốm Nguyên Ninh Hàng Than là ngon nhất. Giá cũng đâu có đắt, 3-4k/chiếc. Mua làm quà thì độ 200k là một thùng bánh rồi. Mà ăn yên tâm, hạn có 3 ngày, có lần mình quên để sang ngày thứ 4 là bánh cứng lại rồi.

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hí hí. thanks các mẹ ạ, em muốn tìm là tìm mua tại cơ sở sản xuất ý ạ. Vì theo em được bít thì bánh trên hàng than chỉ là cửa hàng bán,còn cơ sở sản xuất thì ở chỗ khác, và giá bán tại xưởng thường là theo giá bán buôn, rẻ hơn so với mua tại cửa hàng ạ. Nhưng khổ nỗi em em không bít xưởng nó ở đâu :Sigh:. Hì

• 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

không đâu chị ạ,món này thì dễ làm ,nhà thằng bạn em làm món này luôn mà,đa phần là các nhà này tự làm hết,chỉ các cửa hàng bé xíu là mua lại,dán nhãn khác thôi,có 1 cửa hàng ở gần đồn công an cũ
    1 cái gần uỷ ban phường mới
    nói chung cứ tìm đáy trưa là có hết,giá như nhau thôi

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pub18 Xem bài viết
    Theo thông tin em có được thì bánh cốm mua ở ngõ Văn Chương (hay Văn Hương gì đó) sẽ được bánh rẻ. Có thể rẻ hơn đến 500d/cái. Đó là đợt em có anh quen nói cho. Ở đó là bánh gia công, cũng chuyên cung cấp cho mấy nơi trên hàng Than. Em ko biết địa chỉ hay số điện thoại, chỉ biết có thế thôi. Nhà em nếu mua bánh cốm luôn luôn mua của Nguyên Ninh. Mua cả trăm cái họ cũng chẳng bớt cho 1 đồng, nhưng bánh ngon và có uy tín. Em sợ mấy kiểu bánh cốm mà hạn dùng cả tháng, ăn chẳng biết thế nào :Nottalkin:
    Bánh cốm bình thường em thấy giá khoảng 5-6 nghìn, chỗ nào rẻ thì 3.500đ chứ làm gì rẻ đến mức 500đ/cái hả chị :-s. Thế mua liệu có an tâm không ạ?