• 3 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 393 Trả lời

70 Người đang theo dõi

• 250 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em về Hải Phòng chơi mấy lần mà nghiện cái món ốc ở đấy, ốc xào với dừa ngon tuyệ, còn có thêm cá món ốc mút chấm với nc chấm nữa. ở HN em cũng hay di ăn ốc ở Hoàng Ngọc Phách và 1 quán ốc nhỏ ở gần Ngã tư sở. Hôm nay có ra Quán cay ở hồ Giảng Võ để ăn ốc mút mà ko ngon lắm, ôc sxào ở đấy thì càng chán. Có ai có cùng sở thích ốc với em ko? Cho em thêm mấy địa chỉ nữa để hôm nào đi khám phá rooling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 138 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cũng thường hay đi ăn ốc, em ăn ở 3 quán ruột. Quán thứ nhất là ở Tạ quang bửu chỗ gần trường cấp 3 Thăng Long, quán này mở từ lúc 4h chiều, ăn ốc cũng ngon lắm nhưng hơi đắt. Đi từ Bạch Mai rẽ vào Tạ Quang Bửu thì quán nắm ở bên tay trái, cạnh chỗ bán vé máy bay.
    Quán thứ 2 thì cũng nằm trong Bách Khoa ngay trước cổng Viện Đại học mở, có món ốc xào kiểu hải phòng ngon lắm, giá cả ko đắt lắm. QUán này mở từ 6h30 tối.
    Quán thứ 3 là nằm trên đường Lương ĐỊnh Của, quán Hưng Ốc. QUán này có rất nhiều món đủ loại hải sản, chế biến cũng ngon nhưng khác với cách chế biến của ng Hải Phòng, chắc chế biến kiểu HN. Quán này lúc nào cũng đông khách bắt đầu từ 4-5h chiều. Đi từ Phạm Ngọc Thạch rẽ vào Lương Định Của quán Hưng Ốc nằm bên tay trái. khi vào ăn sẽ có các em trai mang xe của mình đi cất, mình chỉ việc ngồi gọi món và ăn, ăn xong trả tiền các em lại mang xe ra cho mình. Giá cả của quán này cũng ko đắt lắm, vừa phải.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hailinh85; 09/05/2009 vào lúc 07:29 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

tớ chỉ ăn duy nhất ở Ốc Hà Trang, nước mắm ngon khỏi chê, nhiều địa điểm nữa cũng đã thử nhg ko ngon =
    • 291 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    tớ chỉ ăn duy nhất ở Ốc Hà Trang, nước mắm ngon khỏi chê, nhiều địa điểm nữa cũng đã thử nhg ko ngon =
    Là chỗ nào the ha nang` oi , chi 500 dia chi di
    Love you more and more each day as time go by ........
    • 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biziiii Xem bài viết
    Là chỗ nào the ha nang` oi , chi 500 dia chi di
    1A Đinh Liệt hay sao ý, chỗ gần ngã tư Hàng bạc đấy
    • 571 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình ăn cũng nhiều chỗ rồi nhưng thấy mỗi cửa hàng Oanh ốc ở Thái Hà (ngõ Trung Liệt đi vào) là ngon nhất, nước chấm rất ngon, gia vị như gừng, ớt, xả, lá chanh mình tự cho nên ăn bao nhiêu thì cho không phải xin thêm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình ăn ốc trong khu Trung Tự. Quán bán buổi tối chủ yếu là cho khách khu tập thể nên chắc ít người biết. Chỉ có 1 loại ốc thui. Nhưng lốc àm cực sạch , nước chấm ngon và các loại gừng tỏi gia giảm để trong lọ riêng khách lấy bao nhiêu tùy thích. Nói chung mình rất thích quán này ỏư chỗ rẻ ,sạch , ngon. ko thích ở chỗ: ít sự lựa chọn,chỉ có ốc luộc và cút lộn với hoa quả?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi girlyeuanh3000; 09/05/2009 vào lúc 12:34 PM.
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ngoài những hàng ốc nổi tiếng như ốc Đức Mười(Liễu Giai), Đinh Liệt ... còn có 1 số hàng tớ hay ăn như sau:
    - Ốc vỉa hè cô Quế ngã 3 Hội Vũ - Quán Sứ nước chấm ngon, chỉ có ốc nhỏ và ốc mít nhưng ốc lúc nào béo. Mỗi tội bây h lên giá ghê quá, ốc nhỏ vẫn 10k nhưng ốc mít thì 30k/đĩa (hàng này chỉ mở từ khoảng 3h - 7h thôi).
    - Ốc cô Vinh chợ Thành Công, hàng này tớ ăn từ bé cũng ngon, giá ốc nhỏ 9k, ốc to 17k.
    - Ốc vỉa hè của 2 vợ chồng bán ở chợ 34A Trần Phú buổi chiều cũng okie, nhưng anh chồng hay tính tiền điêu lắm (ai vào ăn thử thì nhớ để í giá tiền).
    - Còn 1 số hàng nữa nhưng toàn vỉa hè, vì tớ mò mẫm, đi đâu mà thấy hàng ốc lên cơn nghiện là lao vào ăn thôi. Cá nhân tớ thấy ốc xào ở Kim Liên, ốc Cay Trần Huy Liệu ăn chỉ ngon hồi còn đi học, sinh viên thôi. Bi h ăn chán phèo.
    Thấy 1 hàng ốc Hải Phòng nhỏ ở đầu hàng Bông nhưng chưa thử lần nào, ai ăn rồi cho tớ ý kiến và biết giá cả nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 250 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em ăn ốc Hải Phòng bi h nghiện món ốc xào với món ốc mút luộc mắm rùi. Tìm ở Hà Nội mới thấy ở Trần Huy Liệu có ốc mút thôi, giá thì đắt thôi rồi, 40k/đĩa. trg khi ở Hp thì rẻ ko tg nổi. Ai bít địa chỉ nào bán ốc mút ngon chỉ em với. Thèm quá rồirooling:
    • 171 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    Nhà tớ cũng chỉ ăn ở đây.Chả biết có phải do cửa hàng trùng tên với con gái không mà con gái mình rất thích ngồi ở đây,mới 3 tuổi đã nhể ốc nhoay nhoáy với bố mẹ:Laughing:
    Gia đình Phí - Phạm
    • 144 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ốc Hàng Bông ăn cũng ổn. Giá cả theo tớ không đắt cũng không rẻ. Hình như 40k một bát ngao hoa xào me. Tớ cũng không để ý lắm nhưng mỗi lần đi ăn, 2 người hết khoảng từ 80k đến 120k
    • 602 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Froggy_Monkey Xem bài viết
    Ốc Hàng Bông ăn cũng ổn. Giá cả theo tớ không đắt cũng không rẻ. Hình như 40k một bát ngao hoa xào me. Tớ cũng không để ý lắm nhưng mỗi lần đi ăn, 2 người hết khoảng từ 80k đến 120k
    Em cũng thích hàng ốc ở Hàng Bông dã man. Có lẽ cũng hơi đắt thật, tầm 30-40k/đĩa, nhưng em yêu cái món xào me ở đấy. Me chua chua với cả vị dừa ngầy ngậy, ngon thôi rồi. Hôm trước lần đầu em ăn thử ở quán cay, đắt rẻ thế nào em không so, nhưng chất lượng còn lâu mới bằng ở Hàng Bông. Thèm quá!!!! rooling:
    • 144 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Quán Cay thì cũng có một thời em ạ, nhưng mà cách đây mấy năm rồi. Giờ tớ thấy quán đấy sao mà chán thế.

Ngoài quán ốc Hàng Bông, tớ còn kết sò nướng Hàng Thùng. Nhưng mà hàng này ăn sò hoặc ngao thì giá tạm được, còn cua ghẹ tôm thì đắt lắm. Chất lượng thì cũng tùy hôm, có hôm đồ không được tươi. Được cái nước chấm ở đấy ngon. Anh xã nhà mình kết ngao hấp ở đấy :cool:
    • 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

ôi em cũng thích ăn ốc xào me rùi ngao xào bơ tỏi ở vỉa hè Đường Thành cắt với Hàng Bông lắm ý!em thấy ăn ở đấy cũng ko đắt lắm ạ!hôm em đi ăn 3 chị em, ăn 2 bát ốc luộc, 1 ngao xào bơ tỏi, 1ốc xào me, 20 quả trứng cút lộn hết 120k!
    • 602 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkbee Xem bài viết
    ôi em cũng thích ăn ốc xào me rùi ngao xào bơ tỏi ở vỉa hè Đường Thành cắt với Hàng Bông lắm ý!em thấy ăn ở đấy cũng ko đắt lắm ạ!hôm em đi ăn 3 chị em, ăn 2 bát ốc luộc, 1 ngao xào bơ tỏi, 1ốc xào me, 20 quả trứng cút lộn hết 120k!
    Ý, thế thì Hàng Bông có nhiều hàng rồi. Hàng em nói là quán ốc Hải Phòng hay gì gì đó nằm ngay đầu Hàng Bông cơ, chỗ nhìn ra được Phùng Hưng ý ạ.
    • 144 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hàng ốc Hải phòng hình như không có món cút lộn nhỉ.

hihi, tớ cũng không chắc.

Thôi, đi ngủ đây, mai còn phải đi làm
    • 250 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ko có ai biết địa chỉ ăn ốc mút ngon ở Hn ạ???rooling:
    • 1,776 Bài viết

• 6,741 Được cảm ơn

Xpam tí, nghe đến ốc Hải Phòng lại nhớ quê hương da diết, thèm được ngày nào cũng lê la ở hàng ốc như hồi còn ở nhà. Giờ lên HN ,chưa ăn thử ốc xào ở HN, chỉ ăn ốc luộc thôi vì thèm ăn đúng kiểu xào HP cơ, mà lại ko lọ mọ nên không tìm được hàng nào!:Sigh:
    Theo mình, quán ốc ở Nam Đồng ( đầu đường Hồ Đắc Di ), chỗ gần cây xăng Nam Đồng ăn cũng được, chứ ở Đức Mười Liễu Giai đông khách nhưng mình thấy nước chấm không ngon lắm!
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchunchin Xem bài viết
    Mình ăn cũng nhiều chỗ rồi nhưng thấy mỗi cửa hàng Oanh ốc ở Thái Hà (ngõ Trung Liệt đi vào) là ngon nhất, nước chấm rất ngon, gia vị như gừng, ớt, xả, lá chanh mình tự cho nên ăn bao nhiêu thì cho không phải xin thêm.
    Bạn cho mình hỏi hàng ốc này có 2 vợ chồng cùng bán, bác chồng tóc bạc hay cáu gắt với khách không nhỉ. Mình kết nhất hàng ốc ở đây. Ngon,sạch, rẻ, nước chấm thì ngon tuyệt!. Mình vừa lạc mất hàng đấy vì thấy họ không còn ngồi ở đầu ngõ Trung Liệt nữa.
    • 4,177 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

@ Mẹ Kún kín và cả nhà:
    Nếu là ốc luộc của HN thì Hà Trang fình fường thôi. Đắt và nước chấm bây jờ e cho vào loại bt rùi ah.
    Ngay gần HT có hàng bên Hàng Bè rất ngon, heee, mỗi tội fải gửi xe và vào ngõ. Giá ko chat bằng HT mà ngon tuyệt, đảm bảo rất sạch sẽ!
    CQ mình toàn đi taxi sang ăn và đặt làm thêm nhiều món. Bà chủ này rất chiều khách, khách đặt ăn trưa rất đông. Mấy món ốc nấu chuối đậu và bún ốc thì đúng kiểu HN xưa, ngon tuyệt!
    Hic, nói lại thèm. Khi nào con ăn dặm rùi, tớ quyết đi ăn lại.