Địa chỉ ăn món Quảng tại Hà Nội???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 506 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em là người khá thích đi ăn uống, đặc biệt là đặc sản của các vùng miền ( chắc nhiều mẹ giống em rồi ) Đợt rồi vào trong Đà Nẵng được thưởng thức mấy món như mỳ quảng, cá đuối nướng, nem lụi,... cực ngon, nên về Hà Nội mới lùng xem có quán Quảng nào không. Cơ mà đi loanh quanh rồi google mãi mà toàn ra món Huế, mới thấy là mọi người đa phần chỉ biết món Huế mà ít biết đến mấy món ăn Quảng ( mà cái này em đảm bảo là ngon không kém đâu ). Nên tạo topic để tổng hợp mấy quán ăn Quảng Nam tại hà nội, mẹ nào biết thì bổ sung giúp em nhé.
    1. Nhà hàng Vị Quảng, quán này theo em được biết đang là chuỗi bán đồ ăn Quảng nam lớn duy nhất tại Hà nội, có 4 địa chỉ ở 35 Trần Hưng Đạo, 1 cái ở ngõ Tràng Tiền đối diện nhà hát lớn, 1 ở 109 Nguyễn Chí Thanh và Láng, còn 1 cái nữa hình như ở Lotte. Có đủ món Quảng Nam, trong đó ngon nhất phải kể tới mỳ quảng, cá đuối nướng, cá chìa vôi nướng và lẩu cá bớp...
    2 Ẩm thực Quảng Nam, có 1 địa chỉ duy nhất tại cuối Xã Đàn, 2 tầng. Quán này ít món hơn, nhưng có món cao lầu và gỏi gà khá hấp dẫn
    3. Nhà hàng Bếp Quảng tại 30 Phan Chu Trinh, quán này thì em chưa được ăn, nhưng thấy đánh giá trên tripadvisor bình thường, cũng đủ các món Quảng, chắc hôm nào sẽ thử để về review cho các mẹ
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đã từng ăn tại nhà hàng Vị Quảng rồi, qua chỗ 35 Trần Hưng Đạo, khá là ưng,hôm đó đặt bàn cho văn phòng tầm 20 người,mà không tốn nhiều đâu, tính ra có gần 200k người, lại toàn đặc sản như lẩu cá đuối măng cay hay nem lụi. Nói chung là các mẹ nên thử
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 vote cho nhà hàng Vị Quảng nhé ) hôm nay hội chị em mới đi ăn xong này

16807276_748346412006780_418573689275286270_n
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oh sao trùng hợp thế. Vợ chồng mình cũng vừa ăn ở nhà hàng vị quảng hôm nay xong, lần đầu ăn món Quảng nam khá ấn tượng, đặc biệt bị nghiện với món Lẩu Cá bớp nấu chua
    Nghe bảo còn 1 quán Quảng nữa ở bên Lê Duẩn, hôm nào sẽ mò rồi lên review cho chị em
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoanganh34; 26/02/2017 vào lúc 11:33 PM.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhpham890 Xem bài viết
    1 vote cho nhà hàng Vị Quảng nhé ) hôm nay hội chị em mới đi ăn xong này

16807276_748346412006780_418573689275286270_n
    nhìn
    đĩa chân giò mà bụng em bắt đầu xục xục theo nè,huhu
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhìn cái thịt chân giò kìa , nửa đêm r mà vẫn còn thèm