• 13 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 550 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E cũng ăn ở Pizza Hut Big C, nhg chưa lần nào bị như cc chị cả, công nhận là phải đợi lâu thật . Nhg nói chung thì e vẫn thik ăn of Pepperonis hơn. Cty e toàn gọi về cty ăn.
    Suốt đời và mãi mãi, chúng ta khắc tên mình với nhau, để rồi mãi về sau, sáng lấp lánh dù cho thế nào!!!!!!!!
    Có những khi kỷ niệm chợt ùa về!!

Khách Sạn Giá Rẻ Phố Cổ Hà Nội Dành Cho Bạn: http://www.webtretho.com/raovat/main/view/97143/3

• 45 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitesand Xem bài viết
    Nhà Hàng Al Fresco Hai Bà Trưng-Hà Nội

Hôm qua cả nhà em đến ăn tối ở đây, khi lên tầng 2 thì có một nhân viên nữ của nhà hàng ( tóc cắt ngắn mặc áo trắng) chỉ cho ngồi ở 1 cái bàn tận góc trong cùng của phòng, sau cùng của quầy bar ( vừa bí, lối đi lại thì chật chội, bên cạnh còn có 1 cái của bé bé đóng kín mít, em cảm tưởng như là cửa nhà kho ý ạ). Nhà em đi có trẻ nhỏ nên muốn ngồi chỗ rộng rãi thoáng mái một chút cho trẻ con còn chơi. Cả nhà em mới bảo cô nhân viên đấy tìm chỗ khác cho thoáng hơn và được trả lời là nếu ngồi ở dãy bàn trên thì phải kê 2 bàn lại với nhau và chỉ được ngồi về 1 phía bên trong tường còn phía bên ngoài không được ngoài vì vướng lối đi lại. Em nghe đã thấy bực mình và vô lý rồi. Em hỏi thế lên tầng 3 thì sao? Cô nhân viên trả lời lên tầng 3 nóng vì thế gia đình cứ ngồi chỗ mà cô ta đã sắp cho. Gia đình vẫn quyết lên tầng 3 ngồi thì cô ta hất hàm buông 1 câu trống không " muốn lên tầng 3 thì lên". Em không thể tượng tượng được lại có 1 nhân viên nói năng với khách mất lịch sự như vậy. Khi lên tầng 3 thì em thấy cả tầng trống không, điều hòa mát rượi không hề nóng như cô ta nói. Hôm qua may có ông chồng em can cứ không là em đòi gặp quản lý để than phiền rồi đấy. Hôm nay em vẫn còn bức xúc lắm nên phải lên đây xả strees và cũng để cảnh báo cho các bác biết về nhà hàng này để còn tránh.
    Em đến đây 2 lần, 2 lần đều gặp phục vụ rất thái độ nên bực, chẳng thèm đến nữa.
    Hana Trần

No Pain No Gain

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái việc combo thì có lẽ bỏ qua, nó "khóa" hay ko thì là do chính sách. Nhưng mình đã gọi 1 cái pepper cỡ nhỏ 79k thì được quyền coi nó là "chuẩn" của pizza hut big C? Vậy mà miếng pepperoni bị cháy, khi phàn nàn thì nó lại đưa ra lý do củ chuối là ăn với bánh sẽ khác (thử hỏi miếng đắng ngắt như thế thì ăn với gì mới ngon- cháy là cháy mà ko cháy là ko cháy). Thái độ như thế rất là đáng tiếc.

Nhưng cũng phải công nhận là em ăn khắp HN thì pizza hut là bọn làm crust ngon nhất Cũng có thể tại cái taste của em, nhưng crust được gọi là crust vì nó "crusty" Ăn pepperoni piza hay alfresco crust nó làm mềm èo, ăn ko thích lắm.

Phòng trường hợp có người ko hiểu ý: em bảo miếng pepperoni bị cháy thì ko phải nói về pizza mà nói về cái miếng đỏ đỏ ý (nó gọi là pepperoni - và vì lý do đó mà pizza đó đc gọi là pepperoni pizza)

Mà pizza hut ở VN đắt nhỉ, chả bao h có coupon, ở nc' ngoài em toàn kiếm được coupon giảm giá nhiều lắm, thậm chí là deals trên trang web của pizza hut cũng có deals ngon:

http://www.pizzahut.com/deals.html
    http://www.fatwallet.com/search/inde...uery=pizza+hut

10$ pizza any size (tức là order large cũng đc - mà large của to nó to vãi ra ạ) - Thế hóa ra pizza VN đắt hơn nc' ngoài?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi talawas; 27/10/2011 vào lúc 07:31 AM.

• 318 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hana0011 Xem bài viết
    Em đến đây 2 lần, 2 lần đều gặp phục vụ rất thái độ nên bực, chẳng thèm đến nữa.

Hôm qua cả nhà em đến ăn tối ở đây, khi lên tầng 2 thì có một nhân viên nữ của nhà hàng ( tóc cắt ngắn mặc áo trắng) chỉ cho ngồi ở 1 cái bàn tận góc trong cùng của phòng, sau cùng của quầy bar ( vừa bí, lối đi lại thì chật chội, bên cạnh còn có 1 cái của bé bé đóng kín mít, em cảm tưởng như là cửa nhà kho ý ạ). Nhà em đi có trẻ nhỏ nên muốn ngồi chỗ rộng rãi thoáng mái một chút cho trẻ con còn chơi. Cả nhà em mới bảo cô nhân viên đấy tìm chỗ khác cho thoáng hơn và được trả lời là nếu ngồi ở dãy bàn trên thì phải kê 2 bàn lại với nhau và chỉ được ngồi về 1 phía bên trong tường còn phía bên ngoài không được ngoài vì vướng lối đi lại. Em nghe đã thấy bực mình và vô lý rồi. Em hỏi thế lên tầng 3 thì sao? Cô nhân viên trả lời lên tầng 3 nóng vì thế gia đình cứ ngồi chỗ mà cô ta đã sắp cho. Gia đình vẫn quyết lên tầng 3 ngồi thì cô ta hất hàm buông 1 câu trống không " muốn lên tầng 3 thì lên". Em không thể tượng tượng được lại có 1 nhân viên nói năng với khách mất lịch sự như vậy. Khi lên tầng 3 thì em thấy cả tầng trống không, điều hòa mát rượi không hề nóng như cô ta nói. Hôm qua may có ông chồng em can cứ không là em đòi gặp quản lý để than phiền rồi đấy. Hôm nay em vẫn còn bức xúc lắm nên phải lên đây xả strees và cũng để cảnh báo cho các bác biết về nhà hàng này để còn tránh.
    Hic, hóa ra không phải mỗi mình nhà em bị. Tại ông xã nhà em cứ can chứ đáng lẽ ra phải gặp quản lý để phàn nàn chứ nếu không sẽ nhiều khách bị bực mình như vậy. Hôm đấy em bực quá nói thẳng vào mặt cô nhân viên mất lịch sự kia là nhà chúng tôi đến đây ăn có trả tiền chứ không phải đi xin ăn nên xem cô cần phải xem lại thái độ của mình đối với khách hàng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi whitesand; 27/10/2011 vào lúc 09:18 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix hix, đang bức xúc với cái voucher cửa hàng TEM (Phạm Ngọc Thạch) trên nhommua đây này, gặp topic này của các mẹ thấy có chỗ giải tỏa tâm lí! Vì tò mò, tham giá rẻ mình mua mấy phiếu nhằm ăn dần. Quảng cáo của cửa hàng nghe thật ý nghĩa "vì môi trường" vậy mà đến ăn lần 1 đồ ăn nguội,lèo tèo, chán ốm,hix hix, mình có comment trên nhommua thì thẳng tay xóa!!! Bức xúc!

• 135 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Tuy cùng là hệ thống Alfresco nhưng các cửa hàng khác nhau thực sự thái độ phục vụ rất khác nhau. Hai Bà Trưng thuộc dạng kém nhất trong chuỗi Alfresco.
    Trong số các nhà hàng của Alfresco em đnáh giá thái độ phục vụ ở Hoàng Ngân là ổn nhất. Tuy vậy bây giờ cũng ko còn được như ngày xưa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,005 Bài viết

• 1,804 Được cảm ơn

Hôm qua vừa ăn combo 39k ở vincom xong. Các em í cứ gợi ý là gọi pizza thường đi, đừng gọi xuất 39k, ko ngon đâu. Đã thế cứ ăn 39k Chắc vì nó là 39k đâm ra mình thấy ngon. Keke

• 1,049 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Hôm nọ gọi tụi Pizza hut ở big C tưởng nó mang đến nhà ai dè ko có dịch vụ đó. Các quán pizza khác ở HN đều có dịch vụ này mà pizza hut lại ko có. Ở nước ngoài thì pizza hut chi cần lên mạng order nó cũng mang đến liền chứ chả cần gọi. Sao pizza hut ở VN lạ ko có giao hàng.

• 473 Bài viết

• 1,751 Được cảm ơn

Bạn này hay nhỉ? Mở miệng là "ở Mỹ", rồi "ở nước ngoài" rồi "ở VN đắt nhỉ"... Cái tên nick của bác nữa. Thật ko biết lên đây review hay nhằm mục đích gì nữa :P
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 290 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

Em đã vào pizza Hut nhiều lần, để mà nói về đồ ăn thì ko có quá là đặc sắc, em thì vẫn thích ăn pizza HS ở đấy và ăn set 39k, các em ý phục vụ rất nhiệt tình và dễ mến.
    Còn nếu cứ so sánh VN với cả nước ngoài thì đúng là khập khiễng.
    Còn với thái độ phục vụ như vậy ở miền Bắc này như thế là quá ok rồi, hơn hản bọn KFC cũng là là một brand nổi tiếng mà nhân viên phục vụ chào hỏi như cái máy thuộc bài mà mặt cứ trơ ra chẳng biểu lộ cảm xúc gì cả. Thời gian đầu mới làm thì nhân viên rất nice, còn bây giờ thì
    Hay ở VN nó thế, có khi sau này Hut lại thế cũng nên..
    Vợ là cái ĐINH, chồng là cái kim :cool:
    Thanh lý túi ChalesnKeith mới 100% siêu hot