• 13 Lượt chia sẻ
  • 159K Lượt đọc
  • 557 Trả lời

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là ở cái thời đại này, kiếm được món ăn ngon mà rẻ thật là khó đó
    Chỗ nào rẻ tý thì lại bị phanh phui là vi phạm vệ sinh an toàn thực phần, chỗ nào ăn được được thì đắt. Các trương trình quảng cáo thì bị làm sai lệch, truyền thông chỉ lấy tiền làm đầu, làm quảng cáo lung tung, quả thật là khó cho người tiêu dùng VN
    Mình tặng các mẹ một câu khẩu hiệu cho người tiêu dùng VN
    " Người tiêu dùng hãy là những người tiêu dùng thông minh"
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào có con học trường Tiểu học Trung Tự, tránh xa quán bún móng giò măng ở sân B4 Trung tự. Một lần ăn cuối năm 2013, nhớ đời, mắt mình nhìn hết nước dùng bà chủ quán cho ngay phích nước sôi và mì chính vào, bán cho khách vừa bán vừa xỉa răng, eo ơi mình bỏ dở kg ăn nữa
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ bán bún đậu buổi tối quanh khu vực Bờ Hồ không ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã cho biết thông tin
    • P2P
    • 8 năm
    • 604 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meomeo_1234 Xem bài viết
    E vần nhớ lần đi an dịp 20/10/2013 ở kichi kichi chỗ 1a tăng bạt hổ
    Hjx,quá tệ luôn,thịt cá hồi chuyển màu hồng nhạt lại ươn ướt(nhưng chưa thấy mùi),thit bò thì chưa kịp giã đông,đặt trên băng chuyền nhưng vẫn tỏa khói lạnh(lúc này các mẹ mà nhúng vào lẩu nóng thì vị ngon của miềng thịt giảm hẳn,,
    Nấm cũng k được tươi,dặc biệt là nấm Kim châm,e k biết họ có rửa k vì phần chân nấm rất bẩn lại chưa được cắt sạch cho lắm
    Thôi nhé,goobye kichi
    Tớ đảm bảo là nấm không rửa bao giờ nhé. Tớ đã đi ăn Kichi ở Tôn Đức Thắng, ngồi ngay chỗ bếp, thấy các em cắt túi, bỏ nấm ra cắt chân rồi đưa thẳng lên đĩa. Từ đấy đến giờ nhà tớ chả bao giờ ăn Kichi nữa. Định ăn sạch chắc chỉ có tự chăn nuôi, tự làm, tự ăn thôi, không thì xác định là khuất mắt trông coi thôi mẹ nó ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các chị em, có ai đã từng đến miền Tây và thưởng thức các món ăn miền Tây chưa? Ai đã từng ăn bánh Khọt? Chắc ko quên hương vị của nó. Hãy đến 78 Mai Hắc Đế.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào cả nhà, em cũng đã từng thưởng thức qua một số các quán ăn về nấm ở Hà Nội, đặc biệt là lẩu nấm thì ăn khá là nhiều, các bác nào ở Hoàng Cầu thì thử qua thưởng thức lẩu nấm ở nhà hàng fansipan, chưa từng được ăn lẩu ở đâu mà có nước dùng thơm và đậm đà như thế, nhân viên thì cũng chuyên ngiệp, mỗi lần mang nấm bỏ vào nồi thì giới thiệu về từng loại nấm, tác dụng...v...v. mình thì khách quen của quán này rồi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có quán ăn Tem Phiếu ở số 10 Trương Hán Siêu mới khai trương vừa ngon vửa rẻ các bác nhé. Đặc biệt có món lẩu bò nướng vừa ngon vừa lạ.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở Hà Đông có quán nào ngon lạ ko mọi người ơi? E mới chuyển về đấy mà tìm quán ăn thấy có vẻ ít quá :-
    Shop Linh Cún - Chuyên bán buôn, bán lẻ thời trang trẻ em phong cách Âu Mỹ - Hàn Quốc - Quảng Châu
    Hàng sàng lọc kỹ càng và nhập tận gốc nên mẫu mã mới đẹp, chất lượng đảm bảo và giá siêu cạnh tranh
    ********** Khuyến mãi đặc biệt dịp khai trương, nhanh tay nào các mẹ: ************

http://zaodich.com/forum/f2758/thoi-...me-oi-1879880/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hay ăn lẩu ở nhà hàng lẩu nấm Fansifan thấy cũng khá ổn, giá hơi mắc tý, nhưng coi như có bảo hiểm cho mình. Giờ ăn ở đâu mà giá rẻ sợ lắm, không biết họ cho mình ăn cái gì nữa. Sợ thật!!! Các bạn cũng cảnh giác nhá!
    • 2,191 Bài viết

• 4,149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhkashivodia Xem bài viết
    Mình hay ăn lẩu ở nhà hàng lẩu nấm Fansifan thấy cũng khá ổn, giá hơi mắc tý, nhưng coi như có bảo hiểm cho mình. Giờ ăn ở đâu mà giá rẻ sợ lắm, không biết họ cho mình ăn cái gì nữa. Sợ thật!!! Các bạn cũng cảnh giác nhá!
    Nhà hàng đó ở đâu hả bạn?
    • 77 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bây giờ ăn uống ở hà nội sợ lắm! tốt nhất là để bụng về nhà ăn cơm là an toàn nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có quán Dahlia ở Dã Tượng mới khai trương, em có ăn thử cơm gà nướng và cơm bò xông hơi độc đáo, phục vụ chu đáo lắm, gọi thêm nước chấm nhân viên mang ra liền. Các anh chị đến ăn thử xem sao.
    • 140 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangna Xem bài viết
    hôm trước 2vc mình và 2 gia đình đứa bạn rủ nhau đi ăn Bít tết. Lượn lờ khu Hoà Mã định ghé vào xíu mại nhưng vướng mấy đứa trẻ, sợ bắn mỡ và quờ tay vào khuôn gang bị bỏng nên bỏ qua, tính đi Thi Sách lên phố thì gặp ở đoạn giữa có quán nhỏ nhỏ mới mở là Le Lu Bò Úc. Tuy bị ở tầng 2 nhưng được cái không gian ấm cúng và đồ ăn thì rất tuyệt, tính trung bình có khoảng 120k/người mà no căng. Thịt bò rất là mềm và đặc biệt là bánh mì tươi cực ngon. Hôm nào các mẹ thử ghé qua xem sao. Chủ quán cũng trẻ, rất nice. Sắp tới sinh nhật sẽ cho cả gia đình quay lại đây tổ chức. Thú thật là giờ tìm chỗ ăn đàng hoàng mà giá không quá đắt cũng chẳng phải khó, lọ mọ tí thôi.
    PR lộ liễu quá bạn ơi. Lần sau nên xóa chữ ký trước khi viết nhé ^^!
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungazit Xem bài viết
    À bây h mới biết trang này , cũng đúng lúc đang ngứa mồm đây ,
    Số là thế này , sáng hôm thứ 6 vừa rồi đi làm sớm hơn bình thường , vác mặt đến công ty rõ sớm đành đi ăn sáng một mình , mà chẳng hiểu ma xui quỷ khiến thế nào mà tự rưng đi vào cái quán phở chẳng quen biết gì , chẳng có tên tuổi gì cả , tiếc cái là không nhớ số nhà ,cũng chẳng có biển hiệu luôn chỉ nhớ là trên phố Nguyễn trường Tộ thôi. Quán sạch sẽ , chất lượng phở được 7 điểm nếu thang điểm là 10 thực tế là quán phở ngon nhất Hn bây h chỉ có quán trên đường Thụy Khuê , gần trường CHu văn An không phải trước cổng nhé ,Quán đó chấm 9,5 điểm mà chỉ có 30k thôi . Thế mà khốn nạn thật quán không tên tuổi nó chém mình đến 45 k mà không ăn quẩy đấy nhé , nếu có quẩy chắc là phải 50k mất , bó tay luôn, hôm đó trông mình cũng có đến nỗi nào đâu ..., mà quán đó rất nhiều dân văn phòng vào ăn mà lại còn là khách quen mới chết chứ :Laughing:, sau khi trả tiền mới nghiệm ra một điều là không phải ai có tiền cũng biết ăn phở và vẫn còn nhiều người chưa biết ăn phở .
    Quán này gần chợ châu long đúng ko ạ, chắc chị ko gần đó nên ko biết chứ đúng là quán nhỏ ko tên tuổi nhưng toàn khách quen thôi, đông lắm. Giá thì em công nhận là đắt nhưng ngon mà nhỉ. Trước bố em hay ăn nhưng giờ đắt quá nên cũng chả ăn nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã từng đến quán Gà Ác Tần Sâm ngay 117k1 Giảng Võ ăn chưa ? Thề là 1 lần duy nhất em sợ chỗ đấy đến già các mẹ ạ, đọc quảng cáo rầm rộ khen nức nở, nhưng đúng quảng cáo xa với thực tế. Thịt Ba chỉ nướng thì như kiểu rang qua qua vừa khô vừa cứng, kim chi ôi thiu chua nồng thế mà nó vẫn mang ra cho khách, tokbokki bên ngoài mềm trong cứng như xôi để ngăn đá... Sợ quá em thanh toán đi về kết quả chém đẹp cũng chả kém, Ba chỉ nướng quảng cáo 170k tính 295k, tokbokki trên mạng 70k nó tính 160k, sữa ngô cho dc nửa cốc tính 20k, Sữa sâm uống mùi như bọ xít chả có vị gì chém 65k 1 cốc khổ thân ức chế mà vẫn phải móc tiền ra trả dù biết bị lừa.... May em không để nó mang hết các món còn lại ra nếu không chắc cũng hơn 2 củ các mẹ ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử quán này xem: The Forasto Coffee - 101 Đường Láng, ngay gần Ngã Tư Sở
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nọ mình đưa cả nhà gồm 11 người đi ăn nhà hàng Ao Ta ở Times city mà buồn quá. Đồ ăn thì chán toàn đồ đông lạnh, gọi đồ thì quá lâu, bếp nấu dùng toàn bếp điện tàu TCL không đủ nóng để mà nướng đồ ngồi ăn đổi bếp 2 lần mà bực cả mình... nhân viên phục vụ thì chỉ làm cho xong không có tí cảm tình nào, muốn thắc mắc mà không thấy quản lý đâu. Chỉ vì đông người muốn tiết kiện tiền nên em sử dụng vocher của muachung.vn chứ bây giờ cạch Ao Ta đến già.. Mọi người đừng mắc sai lầm giống em nhé.. mua gì cũng phải tìm hiểu kỹ không vừa mất tiền vừa xấu hổ với gia đình