• 15 Lượt chia sẻ
  • 49.3K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 472 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangtapchat Xem bài viết

bác top cho em hỏi cái ở Hà Nội có chỗ nào bán cái nồi lẩu này không ạ? đây là đặc sản vùng U Minh, nhìn thèm quá mà ko biết ở đâu bán
    Nước lẩu nhìn giống nước lẩu mắm, nhưng ăn lẩu mắm thì hầu như kg có nấm.
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThuyTien2012 Xem bài viết
    Nước lẩu nhìn giống nước lẩu mắm, nhưng ăn lẩu mắm thì hầu như kg có nấm.
    em thấy hình ảnh trên mạng họ đề là lẩu mắm u minh, mà ko phải hả bác?
    ah hôm trước em gọi Lẩu tại nhà về ăn, 1 nồi lẩu gà rượu nếp và 1 lẩu ếch, 11 người, ăn no ko hết mà họ làm ngon, nhìn đồ đạc sạch sẽ lắm, họ cho mình mượn bát đũa, nồi liêu luôn, ăn xong họ tới dọn mình ko phải chuẩn bị gì, tiện thật, nhà mình có ai gọi thử ở đây chưa ạ?
    • 472 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangtapchat Xem bài viết
    em thấy hình ảnh trên mạng họ đề là lẩu mắm u minh, mà ko phải hả bác?
    ah hôm trước em gọi Lẩu tại nhà về ăn, 1 nồi lẩu gà rượu nếp và 1 lẩu ếch, 11 người, ăn no ko hết mà họ làm ngon, nhìn đồ đạc sạch sẽ lắm, họ cho mình mượn bát đũa, nồi liêu luôn, ăn xong họ tới dọn mình ko phải chuẩn bị gì, tiện thật, nhà mình có ai gọi thử ở đây chưa ạ?
    Lẩu mắm phải có các thứ rau, hoa đặc trưng miền Tây: bông súng, kèo nèo, rau đắng, ... Trong hình không có mấy rau, hoa này. Em chưa ăn lẩu ataji gia bao giờ, hôm nào phải thử.
    • 63 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn đến quán lẩu VINGON22 ở 112 Triệu việt vương thử xem. Ở đấy phục vụ buffet lẩu và nướng, tha hồ chọn nguyên liệu hải sản tươi sống. Vừa ngon vừa lịch sự mà giá cũng phải chăng. Buổi trưa có 188k thui, tối thì cao hơn 20-30k gì đấy. Mà ăn thoải con gà mái nhé.
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongc312 Xem bài viết
    Bạn đến quán lẩu VINGON22 ở 112 Triệu việt vương thử xem. Ở đấy phục vụ buffet lẩu và nướng, tha hồ chọn nguyên liệu hải sản tươi sống. Vừa ngon vừa lịch sự mà giá cũng phải chăng. Buổi trưa có 188k thui, tối thì cao hơn 20-30k gì đấy. Mà ăn thoải con gà mái nhé.
    cơ mà cái này đi tập thể e sợ ko đc vui cho lắm, mỗi ng chạy ăn 1 chỗ, gọi lẩu về nhà cả nhà quây quần chém gió vẫn thích hơn chứ :d
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà hàng Tiểu Phương ở 317 Kim Mã cũng đc. Trưa thì bán cả cơm suất, nhưng có thể đặt đc cả lẩu, cả Dimsum nữa. Riêng lẩu và Dimsum ở đây thì nói thật là mình cực kỳ ấn tượng, các quán lẩu bình thường không thể có được món như thế. Quán này nghe đâu có yếu tố nước ngoài ^^, HongKong thì phải, nên trông ngoài bình thường nhưng đồ rất chuẩn. Khách Tây cũng nhiều lắm
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu khá chuẩn HongKong thì không chê được! Đồ khác biệt hẳn ngay
    DIMSUM - TUYỆT KỸ ẨM THỰC Á ĐÔNG.
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Có hàng lẩu ếch ở chân cầu long biên phía Gia Lâm rất ngon và rẻ các mẹ nhé. Mình thấy ngon hơn ở Trúc Bạch giá lại mềm hơn mà nhìn cũng sạch sẽ lắm. Các mẹ thử rồi cho em biết ý kiến nhé
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

lẩu nướng 213 ở thụy khuê nữa cả nhà ơi, khoảng 250k 1 nồi 5 người ăn no, ở đây có cả đồ nướng nữa, tính ra cũng ko đắt nhỉ
    • 174 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Có hàng lẩu ếch ở chân cầu long biên phía Gia Lâm rất ngon và rẻ các mẹ nhé. Mình thấy ngon hơn ở Trúc Bạch giá lại mềm hơn mà nhìn cũng sạch sẽ lắm. Các mẹ thử rồi cho em biết ý kiến nhé
    chuẩn ạ bon e 6 đưá đi ăn no căng bụng mà hết có 530k. Hôm đâý gọi 1 ếch chiên bơ, 1 xào chua ngọt, 1 xào xả ớt, 2 khoai tây chiên, 2 bia, 4 trà đá, 1 nôì lâủ 300k. Nói chunng bét nhè hehe nhưng hơi đông các chị đi đông thì phải đặt trước sợ k có chỗ nhưng theo e thì khu nâú ăn k đc sạch sẽ lắm khuất mắt trông coi thôi ạ
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy còn một ngày nữa để...:Battin ey:đươc yêu thương :LoveStruc:
    • 294 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Các anh chị cho em xin địa chỉ Lẩu Sườn Sụn ở Nguyễn Du với. Em cám ơn ạ.
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ngon quá ak mùa đông lạnh này mà có nồi lẩu 4,5 người quây quần nói chuyện thì tuyệt biết mấy...trưa nay lại phải đi mum lẩu rồi
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

em thấy trời mùa đông này, đi làm về cứ gọi nồi lẩu, vừa nhanh vừa tiện, cả nhà lại quây quần bên nhau thì vui biết bao nhiêu, chị em mình lại đc giải phóng nữa chứ
    • 1,187 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Hôm CN có tụ tập lẩu ếch ở số 2 Nguyễn Quyền (Đường sau nikko hotel), cảm nhận là ai ăn đc cay thì sẽ ngon. Nói là ăn lẩu nhưng món ngon nhất là món lòng trứng áp chảo (chả hiểu gọi có đúng không)
    • 1,324 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Em hay ăn ở gần nhà, đường Nguyễn Đức Cảnh (chỗ Trương Định rẽ vào). Đi vào một đoạn có hàng bia hơi, bán lẩu ngay bên tay phải, em với lão nhà em tuyền ăn lẩu ếch ở đấy Trước khoảng 1 năm thì nói thật là rất ngon, giờ thì bớt ngon rồi nhưng em thấy vẫn hơn là ăn lẩu ếch ở Trúc Bạch

T7 vừa rồi em vừa đi ăn với bạn em xong, 2 đôi (4 đứa) ăn 1 lẩu ếch, 1 ếch rang muối (em kết món này nhất), đồ ăn vặt lung tung, rượu + nước ngọt hết chưa đến 400k

Còn đâu thì em ăn lung tung, lúc Phùng Hưng, lúc Trúc Bạch tùy xem bạn bè đứa nào rủ thì đi ạ
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• 217 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vau :* fish Xem bài viết
    Các anh chị cho em xin địa chỉ Lẩu Sườn Sụn ở Nguyễn Du với. Em cám ơn ạ.
    Lẩu này mới mở 1 chi nhánh ở Ngô Thì nhậm đấy mẹ nó à, 63 ngô thì nhậm, còn ND thì m ko nhớ chính xác địa chỉ tại nó nằm ở vỉa hè đâm ra ko để ý địa chỉ bao giờ.
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào ăn lẩu cua đồng với sườn non ở đường Phó Đức Chính , mình không nhớ cụ thể địa chỉ, ăn ở trong 1 sân trường học . Đông dã man mà ngon lắm.
    • 33 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Một địa chỉ hay hay nữa là lẩu cua sông H2T, bên kia cầu Thăng Long, chỗ gần cổng C khu công nghiệp Thăng Long nhé các mẹ. Ngon, bổ, rẻ, rộng rãi, mỗi tội xa trung tâm
    • 191 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm nay em đi ăn lẩu ở 26 Ngũ Xá, hơi xa, phải đợi nữa nhưng mà ngon chị ah.
    Em và bạn 2 người ăn 1 nồi lẩu, 2 trà đá, 1 nem chua rán hết có 231k thôi nhé.

Cơ mà, nồi lẩu ấy phải 3 người ăn thì vừa, vì 2 đứa em ăn no quá, hay tại em ăn ít nhỉ. (Hàng ngày em cũng ăn ít mà)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Địa chỉ quán ăn ngon tại Hà Nội

Là con gái, em rất hay thèm ăn linh tinh :>. Khi thì thèm miến trộn, bánh đa cua, bún chả, bún riêu...ôi nhiều nhiều quá. Cơ mà em không biết nhiều địa chỉ các quán ăn ngon trong địa bàn Hà Nội.:p Các mẹ biết quán nào ngon mách nước em với.:x

• Những quán ăn ngon ở Hà nội (3)

Dê - Bò - Trâu 1. Quán Dũng Râu, đường Láng Hạ cạnh rạp chiếu phim Quốc Gia. Đông, ăn cũng được. Rượu tiết dê, ngọc dương, rượu trắng (loại này nhạt thếch), Vodka VN. 2. Quán Nhất Ly, đường Giải Phóng, gần bệnh viện Bạch Mai. cũng ngon, ăn xong có gì vào viện luôn. Rượu tiết dê, ngọc dương, rượu...

• Hà Nội ăn bún cá ở đâu ngon?

Trời se se lạnh mà được cầm bát bún cá nóng hổi, thơm lừng trên tay thì còn gì bằng. Ở Hà Nội có...

• Những lưu ý quan trọng các mẹ sinh mổ không thể bỏ qua

Sinh mổ có thể gây ra những ảnh hưởng không tốt cho sức khoẻ của trẻ. Vì thế, các mẹ đã chọn phương...

• Hà Nội ăn miến cua biển ở đâu ngon và rẻ!!

Hi các mẹ,như tiêu đề topic, vợ chồng e rất kết món bánh canh cua biển trong Sài Gòn quá, Nghe nói...

• 28 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cho mình hỏi, có phải là quán Vingon22 số 112 Triệu VIệt vương ko?

Mình check google ra mỗi nhà hàng này, thấy giá bufett & BBQ là 228K/khách

Thanks các mẹ
    13Mar start 0 M: 3.3kg - 1M: 4.0kg - 2M: 5kg
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5