Địa điểm ăn uống tại Hà Nội

Các quán ăn ở khu vực cầu giấy (đặc biệt là khu vực làng quốc tế thăng long - LQT TL)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 77.3K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bạn nào biết ăn Bánh tráng thịt heo Đà Nẵng ở chỗ nào ngon ko?Mình tìm khắp Hà Nội mà chẳng thấy chỗ nào bán cả chán quá.
    • 145 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngamy_kiem Xem bài viết
    Có bạn nào biết ăn Bánh tráng thịt heo Đà Nẵng ở chỗ nào ngon ko?Mình tìm khắp Hà Nội mà chẳng thấy chỗ nào bán cả chán quá.
    Ấy đi đến chỗ phố phạm ngọc thạch, gần ngã 3 với đào duy anh, kim liên mới nhé. nếu đi từ kim liên mới đến rẽ phải vào phạm ngọc thạch thì có cái ngõ bên tay trái, tớ quên số mất rồi, nhưng hình như nó là ngõ đầu tiên (26 phạm ngọc thạch thì phải) - đi vào là nhìn thấy biển, bánh tráng thịt heo chấm mắm đúng vị măm nêm đà nẵng lun, có cả bún mắm trộn nhưng bún mắm trộn hem ngon lắm đâu :P
    Mẹ bé GIN
    • 653 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siumun85 Xem bài viết
    Trên đoạn Cầu Giấy hoặc Xuân Thủy có món nào ngon ko các mẹ? Theo mình cảm nhận khu vực này ít hàng ngon nổi tiếng, muốn ăn ngon toàn phải mò đi xa
    Miến ngan 101, Cầu Giấy; bánh đa cua, miến trộn ngõ 260, Cầu Giấy, bán buổi chiều ( nghỉ cn), đi vào 100m. Mấy hàng ăn vặt bên làng quốc tế cũng ngon, như bánh rán, nem chua, bánh tôm, bánh gối, tào phớ...
    Để gió cuốn đi................
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngamy_kiem Xem bài viết
    Bạn ra thử Quán Phùng- 65 nguyễn khang nha. quán này mình hay ăn thấy ok lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

quán này em chưa thử nhưng mà nhà em cũng gần đó, để hôm nào ra đó ăn rồi comment tiếp với các chị
    em vừa thử xôi ở quán "Xôi Việt" đường nguyễn phong sắc( đường có bể bơi với trung tâm tập thể dục ) thấy rất ngon. Giá cả 20k một hộp xôi xéo chả, xôi khác em chưa thử
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duoianhmattroi88; 10/08/2012 vào lúc 08:01 AM. Lý do: thêm thông tin
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

ở chỗ 165 Xuân Thủy có Meli Pizza ăn cũng đc các mẹ ạ, ko thì Pizza Box ở chỗ Nguyễn Khánh Toàn, cuối đường Phan Văn Trường rẽ trái ấy, nhà em hay gọi ở đó về ăn, thấy cũng ok
    • 259 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em ở khu Cầu Giấy 5 năm nay rồi nhưng ko thấy có món gì đặc sắc cả (Nhà em ở ngay sau lưng công an quận . Chỉ có mấy món ăn vặt như tào phớ, bánh gối, bánh giò, thịt xiên nướng là còn ngon và lạ miệng tí. Ngày xưa trên tầng 4 hay 5 gì đó của tháp Hòa Bình đường HQV có nhà hàng buffet 50k/suất nhưng giờ thì sập tiệm rồi Có quán gà Mạnh Hoạch trên đường Tô Hiệu cũng okie.
    When life gives you lemons, make lemonade

Cần mua máy làm kem?

http://zaodich.com/forum/f3033/kitch...i-gia-1662690/
    • 662 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuboconsu Xem bài viết
    Em ở khu Cầu Giấy 5 năm nay rồi nhưng ko thấy có món gì đặc sắc cả (Nhà em ở ngay sau lưng công an quận . Chỉ có mấy món ăn vặt như tào phớ, bánh gối, bánh giò, thịt xiên nướng là còn ngon và lạ miệng tí. Ngày xưa trên tầng 4 hay 5 gì đó của tháp Hòa Bình đường HQV có nhà hàng buffet 50k/suất nhưng giờ thì sập tiệm rồi Có quán gà Mạnh Hoạch trên đường Tô Hiệu cũng okie.
    ớ ở khu cầu giấy có nhiều quán ghê mà, chỗ nguyễn phong sắc cũ có quán trà sữa chân trâu cũng được lắm, có quán bán tào phớ, rồi bên Pizza cũng nhiều mà mẹ nó
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

O B4 Nghia Tan co quan bun hue an duoc cac me ah. Gan day co them quan Kim bun ngay canh ban bun suon chua,bun mam nem thit quay,banh trang cuon thit heo va com Quang nam an ngon va la mieng lam. VO CHONG CHU QUAN CON TRE MA LAM AN RAT CHUYEN NGHIEP VA NHIET TINH, MINH RAT QUY HO. CAC ME DEN DO THU THUONG THUC NHE. HY VONG MOI NGUOI CUNG DONG Y VOI MINH HE
    • 3,812 Bài viết

• 3,511 Được cảm ơn

Em like mạnh quán bánh cuốn vỉa hè từ sáng đến gần trưa ở 100 Trần Cung,bánh dẻo,dai ngon khủng khiếp.Ăn cảm nhận đúng là bánh cuốn ngon ko hàn the gì hết.
    Bún miến Nghĩa Mai giờ ăn chán hơn rồi ,lại đắt
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 366 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanngongoc Xem bài viết
    em cũng ưng cái hàng bánh cuốn này lắm.
    Nói chung là sạch sẽ, ăn ngon mà giá cả lại phải chăng.
    like mạnh ạh!
    Nhớ là đã thấy rồi, phải thử mới được
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenduc1987 Xem bài viết
    Ấy đi đến chỗ phố phạm ngọc thạch, gần ngã 3 với đào duy anh, kim liên mới nhé. nếu đi từ kim liên mới đến rẽ phải vào phạm ngọc thạch thì có cái ngõ bên tay trái, tớ quên số mất rồi, nhưng hình như nó là ngõ đầu tiên (26 phạm ngọc thạch thì phải) - đi vào là nhìn thấy biển, bánh tráng thịt heo chấm mắm đúng vị măm nêm đà nẵng lun, có cả bún mắm trộn nhưng bún mắm trộn hem ngon lắm đâu :P
    Chuẩn đấy chị ạ, bánh tráng thịt heo ngon lắm, em ăn cách đây 2 tuần là 45k/suất được 6 cái cuốn. Bún mắm trộn thì ko ngon, ăn nó cứ lổn nhổn thế nào ấy. 30k/bát. Hàng quán có vẻ sạch sẽ nhưng hơi khó tìm vì phố này đánh số bừa bãi Nói chung là ăn được ạ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Còn món bánh khúc Hằng Nga ở dãy hàng hoa chợ Nghĩa Tân nữa. Mình ăn thử và thấy bánh khúc ở đây rất ngon. Lớp nào ra lớp đấy. Quán này khá đông khách đấy các bạn, ăn lại đảm bảo vệ sinh nữa. Quán bán sáng đến 10h là hết rồi, chiều nhiều hôm mình tan ca là ra mua tầm 5h cũng đã hết bánh rồi. Bạn nào rỗi ra ăn thử đi, cảm nhận xem có giống như mình nhận xét không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Qua chỗ mình thử đi các bạn (Khoáikhẩu.vn). Tks
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khoaikhau; 26/03/2014 vào lúc 10:10 AM.
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Khoáikhẩu.vn
    Nơi hội tụ các món ăn vặt ngon, sạch, có nguồn gốc xuất xứ
    Giao hàng miễn phí 3km
    LH: www.khoaikhau.vn, 0466828686, A17 Cốm Vòng, Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, HN
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6