Địa điểm ăn uống tại Hà Nội

Các quán ăn ở khu vực cầu giấy (đặc biệt là khu vực làng quốc tế thăng long - LQT TL)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 83.5K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 327 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Chào các mẹ khu cầu giấy, mình mới chuyển đến ở LQT TL được 1,5 năm (ngày xưa ko bao giờ mò đến khu này) nên muốn lập topic này chia sẻ các quán ăn nhé. Hiện tại mình mới biết:

I Ăn sáng:

1. Phở, bún, miến gà ở ngõ 233 (đã ăn cũng okie)
    2. Bún cá ở đường Tô Hiệu (chỗ gần công viên Nghĩa Đô) (okie nhưng phải đến sớm trước 9.30am thì mới còn cá tươi ko là ăn cá rán à)
    3. Bánh cuốn Gia An trên đường Trần Đăng Ninh (ngon)
    4. Bún bò Huế cũng trên đường Tô Hiệu (chưa thử)
    5. Cháo chim bồ câu trên đường Tô Hiệu (okie)
    6. Các món gà trên đường Nguyễn Khánh Toàn

Ngoài ra cũng có một số quán trên đường Tô Hiệu nhưng mình chưa thử

II Ăn trưa & tối:

1. Trên đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài: kichi kichi, ngọc trai, chuồn chuồn đỏ (quán Nhật), Trống Đông Sơn, Nhà hàng AB, các quán Nhật trên đường Đào Tấn (mình chưa thử quán nào nên các mẹ cho review thì tốt quá).

III. Cafe:

Trên đường Tô Hiệu, Paris gateux, khu làng quốc tế, highlands trên đường hoàng quốc Việt.

Các mẹ list tiếp ra giúp nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trống đồng đông sơn được liệt vào sổ đen nhiều lần rồi nhé. Can luôn can luôn. Nhà tớ ở Phạm Văn Đồng nhưng cũng lân la khu này nhiều. Nói thật là cũng k có nhiều chô ăn ngon lắm đâu. Riêng tớ thì thích ăn bún ốc bún riêu nên cứ đi đến đâu là mắt la mày lém tìm quán bún riêu ốc để ăn thôi. Tớ nghiện món này lắm. Tớ hay ăn ở quán bún ốc riêu bò của vợ chồng anh chị Hùng- Hà gần chợ Đồng xa thôi. Tớ hợp với vị chua giấm bỗng của nhà này. nghĩ đến mà thèm lắm nhưng cũng phải nhịn nhiều vì tớ dễ béo lắm. sáng nào mà cũng ăn có khi thành heo mất. 1 phần cũng do công việc nên chỉ thu xếp ăn được 1 hoặc 2 lần thôi. He he!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

bún bò huế ở tô hiệu thì các chị ăn ở đoạn giữa phố là ok đấy ah, cũng 20k nhưng cái quán bún bò huế ở đối diện cv nghĩa tân ăn chẳng ngon đâu, hàng kia thì nước dùng ninh bằng xương bò (e ăn thấy mùi gây gây mà ) lại có thêm giò và mọc ngoài thịt bò, tiết và móng (ko hiểu nhà đấy làm móng sạch hay tại e ăn mấy lần được mấy miếng móng đều ko có lông ^^) trà đá khuyến mại, mỗi tội cái hộp ớt chưng thì hơi bị mất VS
    ngoài ra gần đấy có hàng xôi, bánh mì ăn tạm được. một hàng bún cá đối diện trường nghĩa tân.
    Trưa chạy dịch ra chợ nghĩa tân có miến trộn (mọi ng bảo ngon nhưng cá nhân e thì ko thích lắm), bún đậu.
    chiều tầm 2- 3 h có cháo trai (tít trong cái ngõ bé bé cơ, chứ ko phải hàng cháo trai cháo ngao đâu ah. Vòng vòng quanh đấy có hàng miến, bánh đa chả cá 20k cũng ngon, ko biết hàng này mở mấy h, e thường ăn vào tầm 6h chiều để đi học mà đông kinh...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pikachu2706; 29/09/2010 vào lúc 02:55 PM.
    • 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Có quán Mỳ vằn thắn (ko nhớ rõ địa chỉ) nhg nếu đi từ đg Nguyễn Văn Huyên rẽ vào Tô Hiệu thì ngay cái ngõ bên phải đầu tiên, rẽ vào sẽ nhìn thấy ngay (cái ngõ xuyên thẳng ra trường tiểu học Nghĩa Tân ý) ăn cũng tạm đc. Nhưng nói chung là mình thấy ở bên Cầu Giấy rất hiếm quá ăn ngon, mún ăn ngon chỉ có vào trong phố thui à!:Sad:
    Quán cháo chim bồ câu, vc mình ăn thử một lần thấy có ngon đâu, hix... nên cũng ko muốn ghé vào lần thứ hai, ăn vửa thấy thịt bở, cháo thì nhạt thếch! (hay là hôm đó mình ko may nhỉ?:Thinking
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Endless love; 01/10/2010 vào lúc 10:18 PM.
    Mong con yêu khôn lớn từng ngày...:Angel::Kiss::Smiling:
    • 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu2706 Xem bài viết
    bún bò huế ở tô hiệu thì các chị ăn ở đoạn giữa phố là ok đấy ah, cũng 20k nhưng cái quán bún bò huế ở đối diện cv nghĩa tân ăn chẳng ngon đâu, hàng kia thì nước dùng ninh bằng xương bò (e ăn thấy mùi gây gây mà ) lại có thêm giò và mọc ngoài thịt bò, tiết và móng (ko hiểu nhà đấy làm móng sạch hay tại e ăn mấy lần được mấy miếng móng đều ko có lông ^^) trà đá khuyến mại, mỗi tội cái hộp ớt chưng thì hơi bị mất VS
    Sáng nay vc mình đi ăn thử quán bún bò Huế này rồi (quán ở giữa phố nhé) hix, cạch mặt, ko thèm quay lại lần 2, nước dùng đục ngâu, chân giò còn đầy lông, đen đen kiểu bọt bám vào ý, tiết thì tanh tanh, thịt bò cũng thế, mọc thì toàn gân, gọi trà đà đến khi ăn xong vẫn chưa mang ra, 25k một bát, mình ăn ở Nguyễn Thượng Hiền có 22k, hơn có 1 vài k ko quan trọng, nhg ăn ở Ng Thượng Hiền thì ngon hơn hẳn, nhìn bát bún đã thấy ngon, ăn thì thấy ngon từ đầu đến cuối, còn ở Tô Hiệu ăn xong mà về mình suýt nữa ói ra hết! Hix đành phải đi xa vậy, mà cũng chỉ có cuối tuần 2vc mới đi ăn sáng với nhau đc, chết tội cái miệng đã ăn chỗ ngon, ăn sang chỗ dở là nó biểu tình ngay! Xin các mẹ tránh xa quán này, ko thì mang tiếng món ăn đặc sản của người Huế!:Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Endless love; 02/10/2010 vào lúc 04:18 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bánh cuốn Gia An ko ngon bằng bánh cuốn ở chỗ Tô Hiệu rẽ ra Nghĩa Tân (đối diện bên hông trường cấp 2 Nghĩa Tân í) đâu chị ạ :-s
    • 575 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

em thấy có quán bò hàn quốc trên đường Nguyễn Khánh toàn (ngay gần chỗ rửa otoo) đã chị nào ăn thử chưa????
    Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
    bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
    có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải để lại đó
    có những thứ ta biết chắc là yêu thương nhưng không dám bày tỏ
    khi chúng ta thuộc về hai con đường!
    • 575 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

à quên tránh xa hàng paris gateux nhé các chị, đã có bài phản ảnh mua phải bánh quá hạn trên này rồi đó :Rose:
    Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
    bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
    có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải để lại đó
    có những thứ ta biết chắc là yêu thương nhưng không dám bày tỏ
    khi chúng ta thuộc về hai con đường!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

ui nghe chị gì tả hàng bún bò sợ quá, thôi lần sau e cũng cạch ko ăn nữa, ng thượng hiền thì ngay gần cơ quan e làm, e qua đó ăn cho lành
    • 1,247 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

M cũng thấy ở đó hàng ăn nhiều nhưng ngon thì hơi ít. Có hàng gà tần mà gần hàng bia to lém, đối diện hàng cháo, ốc gần Bưu điện nghĩa tân là rẻ, ngon...Có loại 20-35K ýrooling:
    Trở về dòng sông tuổi thơ....
    • 107 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu2706 Xem bài viết
    ui nghe chị gì tả hàng bún bò sợ quá, thôi lần sau e cũng cạch ko ăn nữa, ng thượng hiền thì ngay gần cơ quan e làm, e qua đó ăn cho lành
    Cái quán bún bó chỗ Tô Hiệu ăn được đấy chị ơi,không sợ đâu,em ăn rất nhiều mà chưa lần nào bị đau bụng,chỉ có điều bây giờ nó lên giá 25k bát mà trông bát bún không đầy đặn lắm,chị đi ăn thử đi
    • crg
    • 5 năm
    • 194 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Quán Bò Hàn Quốc ở gần mấy hàng rửa xe đấy ăn rất đắt. Gọi mấy trăm nghìn mang ra được 2 miếng thịt. Bực cả mình!
    • 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanghuy610 Xem bài viết
    Cái quán bún bó chỗ Tô Hiệu ăn được đấy chị ơi,không sợ đâu,em ăn rất nhiều mà chưa lần nào bị đau bụng,chỉ có điều bây giờ nó lên giá 25k bát mà trông bát bún không đầy đặn lắm,chị đi ăn thử đi
    Bạn đã ăn Bún bò Huế ở Nguyễn Thượng Hiền (mình ko nhớ số nhà hình như 25 hay 29 j đó) rồi sang ăn quán ở TÔ Hiệu thì sẽ ko có nhận xét là ăn đc đâu ạ! hix hãi luôn ý chứ:Sick:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Endless love; 06/10/2010 vào lúc 03:31 PM.
    • 107 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Endless love Xem bài viết
    Bạn đã ăn Bún bò Huế ở Nguyễn Thượng Hiền (mình ko nhớ số nhà hình như 25 hay 29 j đó) rồi sang ăn quán ở TÔ Hiệu thì sẽ ko có nhận xét là ăn đc đâu ạ! hix hãi luôn ý chứ:Sick:
    Thực ra thì đúng là cái quán này càng ngày càng tệ,dạo này nó bố láo lắm chứ không như hồi xưa,em an ở đây cách đây hơn 1 năm có 15k kia,nhưng cái quán chị bảo ở Nguyễn Thượng Hiền nó ở chỗ nào hả chị
    • 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanghuy610 Xem bài viết
    Thực ra thì đúng là cái quán này càng ngày càng tệ,dạo này nó bố láo lắm chứ không như hồi xưa,em an ở đây cách đây hơn 1 năm có 15k kia,nhưng cái quán chị bảo ở Nguyễn Thượng Hiền nó ở chỗ nào hả chị
    Để cuối tuần này mình đi ăn sẽ để ý số nhà nha! Mình nói thật là ở Cầu Giấy tìm đc quán ăn ngon hơi khó! Nói chung những món ăn bún, phở, bánh đa này mà nc dùng đục ngầu là coi như ... vứt - điển hình là bún ngan ở đầu chùa Hà. Nếu bạn thik bún Ngan có thể ăn ở Hai Bà Trưng, phở gà có thể đến ăn Phở Lâm ở phố Nam Ngư - xã nhà mình chỉ ăn ở đây thui!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Endless love; 07/10/2010 vào lúc 04:18 PM.
    • 327 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Endless love Xem bài viết
    Để cuối tuần này mình đi ăn sẽ để ý số nhà nha! Mình nói thật là ở Cầu Giấy tìm đc quán ăn ngon hơi khó! Nói chung những món ăn bún, phở, bánh đa này mà nc dùng đục ngầu là coi như ... vứt - điển hình là bún ngan ở đầu chùa Hà. Nếu bạn thik bún Ngan có thể ăn ở Hai Bà Trưng, phở gà có thể đến ăn Phở Lâm ở phố Nam Ngư - xã nhà mình chỉ ăn ở đây thui!
    Bạn ơi, thanks bạn nhé. Nhưng nếu bạn recommend được các quán ăn ở mạn cầu giấy esp. gần chỗ Làng quốc tế thì tốt quá vì mình ko muốn một bát cháo lội ba quãng đồng, hichic, đấy ở xa nó khổ thế đấy. Hehe, chứ lên Bờ Hồ bán kính 2km thì mình biết là nhiều lém. Thanks,
    • 868 Bài viết

• 1,275 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi mình phát hiện là có cái con đường ở cạnh KFC đó (ko phải đường Cầu Giấy nha - còn đường gì thì không nhờ tên) có 1 quán bán Bún bò Huế - quán gần phòng khám sản Kim Ngưu, có thêm các loại bánh Huế ăn ngon lắm. Ngoài ra còn có chả tôm, bún chả cua. 2VC mình ăn bún bò + bánh bèo ở đó thấy thích quá, hôm tới sẽ thử tiếp chả xem như nào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dulethuyan; 08/10/2010 vào lúc 05:59 PM.
    • 167 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Ở khu vực này mình chỉ thấy có nộm bò khô và bánh bột lọc bán buổi chiều đối diện quán bia gần sân vận động là ngon thôi.
    • 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecutito Xem bài viết
    Bạn ơi, thanks bạn nhé. Nhưng nếu bạn recommend được các quán ăn ở mạn cầu giấy esp. gần chỗ Làng quốc tế thì tốt quá vì mình ko muốn một bát cháo lội ba quãng đồng, hichic, đấy ở xa nó khổ thế đấy. Hehe, chứ lên Bờ Hồ bán kính 2km thì mình biết là nhiều lém. Thanks,
    Hức hức, mình cũng biết thế nhg mà xã nhà mình khó tính khoản ăn uống lém, với lại cuối tuần 2vc son đi ăn sáng rồi lượn phố luôn! Chứ mình cũng cố mấy lần thuyết phục chồng đi ăn những chỗ gần quanh CG thôi, nhg quả là í ẹ ko ăn đc lần thứ 2. Trước đây chồng mình sinh ra và lớn lên (>20 năm) ở Hai Bà Trưng và mới chuyển về Cầu Giấy đc 7 năm nay thôi nên xã chỉ quen ăn trong phố, mà quả đúng là ở Cầu Giấy rất khó kiếm đc quán nào ăn ngon!
    @ quang...: quán bún bò Huế đấy ở 19 Nguyễn Thường Hiền bạn ạ, chỗ Lê Duẩn rẽ vào ý! Nhưng đúng là từ CG mà sang đó ăn thì vất vả quá, ăn 1 bát cháo chạy 3 quãng đồng, hì tuy nhiên món này ăn vào mùa thu or mùa đông thì rất ngon! Hôm nào rảnh bạn ghé qua đấy ăn (rồi so sánh với quán ở Tô Hiệu xem sao), mình ko rõ là ở đó có bán cả ngày ko vì mình chỉ toàn ăn vào buổi sáng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Endless love; 09/10/2010 vào lúc 08:27 PM.
    • 399 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Phở KCC hay KFC ở đường phùng chí Kiên chỗ đối diện với bể bơi quận Cầu giấy ăn cũng tạm. Còn khu vực này hàng ăn ngon hiếm lắm. Gà ở Nguyễn khánh toàn ăn mà cảm giác như bị lừa
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6