• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em hay ăn bánh xèo ở quán 2 ông già gần cầu Thái Hà, hôm nay thèm quá rủ AX phi xe ra đó, không quản đường sá xa xôi đông đúc, thì ... :Crying::Crying::Crying::Crying: chỗ ý bị phá rồi, không biết 2 bác ấy có làm ở chỗ khác không, em chỉ thích ăn ở quán này thôi :Crying::Crying::Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,362 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Ơ, thế phá rồi hả mẹ nó:Sigh:, công nhận, cái quán trông bẩn bẩn nhưng ăn thấy ngon nhỉ? Mẹ nó biết chỗ mới thì PM giùm em với nhá, lâu rồi em cũng chưa lang thang ra đấy măm:Smiling:
    http://zaodich.com/forum/f2933/hai-s...-ninh-1640237/
    Jun Pi
    0T: 3.1-3.5 kg
    1T: 4-4.7 kg
    2T: 6-5.8 kg
    3T: 7- 6.3 kg
    4T: 7,3 - 6.6 kg
    5T: 7,8 - 7 kg
    6T: 8,3 - 7.3 kg
    7T: 8,7 - 7.5 kg (Đau khổ)
    8T: 9- 7.6 kg
    9T: 9,3 - 7.8 kg
    10T: 10- 8.1 kg
    11T: 10.5- 8.2 kg
    12T: 11 - 8.7 kg
    13T: 11,8 - 9.1 kg
    14T: 12,1- 9.8 kg - bắt đầu tập nói
    15T: 12.5- 10.5 kg - chá, nhinh, nhè, mưa ...
    16T: 12,9- 11,5 kg - nói 2 từ: hoa hồng, trả đây, hư này ...
    17T: Quên cân - 12kg (18T: 13 kg: di bo doi)
    29T: 14.7 - 22T: 13kg
    32T: 16 kg
    36T: 16.5 kg
    37T: 17 kg
    38T: 17.3 kg
    40T: 19kg
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

hờ,chả bù vs e,e ăn ở đó 1lần mà k có ý định quay lại,bánh nh mỡ,k đc giòn,hơi dầy bánh,nc chấm cũg k ngon,e chỉ khoái ra hàng bồ,fải cái chật chội và hơi bửn,cơ mà vẫn thk^^có 1hàng ở đội cấn cho thêm đậu xanh ăn lạ lạ,n cũg bt,có cả nem lụi,ăn cũg tạm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leethuchinn Xem bài viết
    hờ,chả bù vs e,e ăn ở đó 1lần mà k có ý định quay lại,bánh nh mỡ,k đc giòn,hơi dầy bánh,nc chấm cũg k ngon,e chỉ khoái ra hàng bồ,fải cái chật chội và hơi bửn,cơ mà vẫn thk^^có 1hàng ở đội cấn cho thêm đậu xanh ăn lạ lạ,n cũg bt,có cả nem lụi,ăn cũg tạm
    Mẹ nó cho mình xin cái địa chỉ hôm nào ra ăn nhé.
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyly_rose Xem bài viết
    Mẹ nó cho mình xin cái địa chỉ hôm nào ra ăn nhé.
    Hình như ngay cạnh bánh ngọt Bùi Công Trung ý, tớ thấy có vẻ hấp dẫn nhưng chưa thử.

Công nhận bánh xèo Chính Thắm ngày xưa ngon giờ hơi bị chán nhỉ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mevinhkhang; 27/12/2009 vào lúc 08:08 PM.
    • 141 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

sát bánh ngọt BCT ý,đến tầm 3,4h ý nhé,đi muộn là fải đợi,mà k có chỗ ngồi để đợi đâu,fải đứng,huhu,cũng tùy hôm,có hôm e đến thì có mấy đứa vòng sang mua bánh trong lúc đợi thì mình đến đúg lúc có ng ra,tầm 6h 6r là hết zồi,bánh Chính Thắm thì e sợ đến già,ăn k mê đc,có hàng ở Tôn Đức Thắng ăn cũng đc,có 2 loại bò và lợn,n vẫn hơi mỡ hoặc ra kim liên ăn cũg tạm đc,lên cơn vật vẫn cố mò ra hàng bồ vì nó cũng gần nhà mà e mê chết hàng này,có cả nem cuốn vs chạo,hnhư 2k/cái,có quẩy rán ở sau n nó làm giao buôn thì fải,thèm quá,mai ra vậy!ah,ăn rau fải để ý nhặt lại nhé,ai bụng tốt k sợ chết hẵng ăn mấy loại này,hàng nào cũng bẩn như nhau:Sick:
    • 141 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

hàng ở Đội Cấn có vẻ nh mẹ hỏi,thấy bảo bánh xèo chính gốc có thịt lợn và đỗ xanh,hn e đi qua n nó nghỉ hay sao ý,đoạn đối diện 170 đội cấn,gần bảo tàng ấy
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevinhkhang Xem bài viết
    Hình như ngay cạnh bánh ngọt Bùi Công Trung ý, tớ thấy có vẻ hấp dẫn nhưng chưa thử.

Công nhận bánh xèo Chính Thắm ngày xưa ngon giờ hơi bị chán nhỉ.
    Chỗ cạnh bánh ngọt BCT này ngon này, ở gần gần đấy lại có hàng chè đỗ đen nóng bán buổi chiều khá ngon. Lúc nào đi ăn bánh xèo xong mình cũng qua làm 1 bát chè.
    • 14,832 Bài viết

• 40,679 Được cảm ơn

bánh xèo HB có nguyên 1 top để các mẹ cạch mặt, thế mà vẫn nhiều mẹ ham hố thế? em ăn 1 lần và bái bai vĩnh viễn :Sick::Sick::Sick::Sick:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E ăn ở Thái hà rùi nhưng thấy cũng bình thường. Trong khu bách khoa, mặt đường tạ quang bửu, đoạn gần cây xăng bách khoa, đối diện hàng quẩy ý, có 1 hàng bánh xèo ngon lắm, mà rẻ nữa ạ.
    Thiền là một chén trà...
    • 141 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

ah,chỗ này e ăn rồi,từ đợt mới làm thêm,bán chè bưởi fải k mẹ nó?hàng này cũng đc,n làm kiểu đẹp mã^^biết chỗ HB thế mà e chỉ thk ăn ở đây,công nhận hàng chè ngon,thơm từ đầu đến cuối fố:Silly:
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bên TQB em cũng ăn rồi, nhưng k thích thật, bánh nhỏ, k giòn, ít rau nữa.
    Nghe chị leethuchinn dụ dỗ lại thèm rồi, hnào ra đó măm mới được, quyết tâm đi sớm!rooling:
    • 227 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

bạn ăn bánh xèo ở nguyễn công trứ chưa ngon lắm và cũng đông lắm luôn :P
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyly_rose Xem bài viết
    Em hay ăn bánh xèo ở quán 2 ông già gần cầu Thái Hà, hôm nay thèm quá rủ AX phi xe ra đó, không quản đường sá xa xôi đông đúc, thì ... :Crying::Crying::Crying::Crying: chỗ ý bị phá rồi, không biết 2 bác ấy có làm ở chỗ khác không, em chỉ thích ăn ở quán này thôi :Crying::Crying::Crying::Crying:
    Em thấy hàng bánh xèo chị nói có đề biển chuyển về 77 Đại Cồ Việt đấy chị ^^
    Em khoái bánh xèo gần ngã tư Tôn Đức Thắng - Cát Linh hơn ^^
    • 285 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Bánh xèo Nguyễn Công Trứ mình cũng thích, chỉ có điều hơi xa và đợi lâu. Nhắc đến lại thèm
    rooling:rooling:rooling:rooling:

• 4,069 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Thông báo 1 tin vui cho các mẹ là Hàng bánh xèo 2 ông già quán Bánh xèo Hạnh mai ở Thái Hà đã chuyển về 77A Đại cồ việt rồi ạ - đối diện Công viên LN.

Quán to rộng và sạch sẽ đẹp hẳn hơn quán cũ, có chỗ soi gương và rửa tay với xà phòng thơm Lifeboy nữa đấy ạ, Chất lượng vẫn ngon như cũ. E vừa chén tối hôm qua. May quá đi qua thấy biển chuyển địa điểm nên hẹn mấy đứa em đến ăn luôn. rooling:rooling:rooling:
    Tầng 9 CLB Kết bạn thật vui - Tìm người như ý

:Rose:Chúc mừng đám cưới Điệp, Cánh Cam P.74, Anh An P.77:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rooling:Bánh Xèo Hạnh Mai 151 Thái Hà chuyển về 77A Đại Cồ Việt ( Đối diện
    Công viên Thống Nhất) bánh ngon rooling: ăn thử nhé :Battin ey:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ở Đội cấn có 2 hàng bánh xèo, nếu tính từ lăng bác đi xuống thì hàng thứ 1 bên tay phải bán trên tầng 2, ngay cạnh hàng ô mai to đùng Hồng lam ấy, để ý kỹ mới thấy vì hàng này nhỏ lắm, nằm ngay đầu ngõ, bánh ở đây 15k/1 cái chỉ có mỗi nhân thịt lợn thui, ăn ngon lắm, nước chấm ngon. còn hàng thứ 2 như các bạn nói mà có cả đậu xanh ấy, hàng đó ko ngon chút nào, lần đầu ăn thì thấy lạ lạ thui, vỏ bánh hàng này ăn chán lắm. t toàn ăn ở hàng thứ nhất thôi.

còn hàng Chính Thắm ở thái hà thì ngày xưa tớ cũng hay ăn, nhưng giờ thì ko ăn nữa vì bánh ko còn ngon nữa mà lại rất đắt.

còn hàng ở hàng bồ thì ăn cũng được, nhưng quá nhiều mỡ, t cũng ko khoái lắm.

Hàng ở đường tôn đức thắng gần văn miếu ấy, chỗ đó bánh nhạt lắm, ăn ko có vị gì cả.lại mất mỗi lần gửi xe 2k nữa chứ, nhưng được mỗi cái là rẻ.
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bánh xèo có 1 chỗ ngon mà rẻ lắm, trên phố Nguyễn Công Trứ rẽ vào Chợ Trời , trong sân của một khu Tập thể, ngon lắm, các mẹ nên thử ở đây, rau cỏ sạch sẽ vô cùng rooling:
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi bánh xèo 2 ông già mới chuyển về Đại Cồ Việt tầm 8,9h tối còn mở cửa không nhỉ?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5