• 1 Lượt chia sẻ
  • 51.5K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 155 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã có bác hỏi về quán bánh rán ngon ở Sài gòn. Vậy em mạn phép hỏi ở HN, ở đâu có quán bán rán ngon hả các bác cao thủ ăn uống ơi

• 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo em biết thì bánh rán ở Lý Quốc Sư là ngon nhất
    Hi hi, bác có nhớ ra em là ai k?
    Chó sói hỏi: Dê trắng kia, trái tim mi đang thế nào?
    Dê trắng trả lời: Ôi, run...sợ...quá

• 681 Bài viết

• 5,249 Được cảm ơn

Em là em mê lắm cái quán bánh rán ở đầu đường Thuỵ Khuê, đối diện cổng chợ Bưởi ý. Chẳng biết bây giờ chị hàng đẹp gái có còn bán ở đó nữa hay không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đây, xin mời vào đây, có cả một topic dài về bánh rán Hà nội nhé
    Hỏi địa chỉ quán bánh rán mặn ở Kim Liên
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo

• 286 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị ơi, ở đấy vẫn bán đấy, có lẽ đấy là hàng bánh rán ngon nhất Hà Nội, người mua cứ phải xếp hàng dài, nhưng đúng là ăn bánh vừa rán xong là ngon nhất, nước chấm của chị ý cũng ngon lắm lắm nên chờ chút cũng không sao.

• 1,072 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuTyLong
    Em là em mê lắm cái quán bánh rán ở đầu đường Thuỵ Khuê, đối diện cổng chợ Bưởi ý. Chẳng biết bây giờ chị hàng đẹp gái có còn bán ở đó nữa hay không.
    Em cũng mê cái hàng bánh rán này lắm. Em ăn bánh rán của chị ý từ lâu lắm rồi, có khi phải hơn chục năm rồi. Hồi trước bọn em đi học về có hôm phải chờ đến 45p để được ăn 1 cái bánh. Hoá ra bây giờ chị ý vẫn bán. Nhắc đến lại thấy thèm quá

• 903 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhmatcuoi
    Em cũng mê cái hàng bánh rán này lắm. Em ăn bánh rán của chị ý từ lâu lắm rồi, có khi phải hơn chục năm rồi. Hồi trước bọn em đi học về có hôm phải chờ đến 45p để được ăn 1 cái bánh. Hoá ra bây giờ chị ý vẫn bán. Nhắc đến lại thấy thèm quá
    A đúng hàng bánh rán này tớ cũng ăn từ lâu lắm rồi, từ hồi còn học cấp II, cũng phải hơn chục năm thật, mới đây cũng đi qua đó, thèm quá rẽ vào nhưng chờ lâu quá.
    À, hàng bánh rán mặn ở chỗ chợ Hôm, góc phía đường NGô Thì Nhâm gần mấy hàng bánh giò cũng khá ngon, khi nào bác qua thử xem

• 681 Bài viết

• 5,249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Creamcheese
    A đúng hàng bánh rán này tớ cũng ăn từ lâu lắm rồi, từ hồi còn học cấp II, cũng phải hơn chục năm thật, mới đây cũng đi qua đó, thèm quá rẽ vào nhưng chờ lâu quá.
    À, hàng bánh rán mặn ở chỗ chợ Hôm, góc phía đường NGô Thì Nhâm gần mấy hàng bánh giò cũng khá ngon, khi nào bác qua thử xem
    Bác nói đến tôi mới nhớ ra, hồi ở CQ cũ bọn tôi cũng đã ghé ăn ở đó mấy lần. Cũng ấn tượng ra phết. Lại cả bánh giò nóng nữa chứ. Eo oi, đói!

Hôm nào mình rủ cả Hổ Thu & anhmatcuoi off một cái đi ăn bánh rán nhỉ? Nghe mà thấy thèm quá rồi.

• 1,072 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bác nói đến tôi mới nhớ ra, hồi ở CQ cũ bọn tôi cũng đã ghé ăn ở đó mấy lần. Cũng ấn tượng ra phết. Lại cả bánh giò nóng nữa chứ. Eo oi, đói!

Hôm nào mình rủ cả Hổ Thu & anhmatcuoi off một cái đi ăn bánh rán nhỉ? Nghe mà thấy thèm quá rồi.
    Yeah, hôm nào đi off ăn bánh rán đê. Thèm quá rồi !!! Chẳng biết bây giờ chị ý bắt đầu bán từ mấy giờ nữa.

• 36 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ ăn hàng này từ thời mẹ chị này bán cơ, gần nhà mà (cách đây 15 năm rồi). Dạo này thèm chiều nào xong việc cơ quan lại té qua đấy chén. Cái trường Bình Minh thì chuyển xuống Lạc Long Quân rồi. Bánh rán chất lượng ko thay đổi duy chỉ có giá cả biến động theo thị trường, bánh mặn giờ là 1500đ/cái. Cả bánh mặn và bánh ngọt đều rất ngon. Tớ khẳng định ngon nhất và chất lượng nhất Hà Nội luôn (sau khi đã ăn tất cả các hàng các mẹ post lên đây). Lưu ý: bán từ 10h sáng đến 6h chiều. Mẹ nào chưa ăn thì ghé qua thử nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)