• 1 Lượt chia sẻ
  • 54.4K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

• 155 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã có bác hỏi về quán bánh rán ngon ở Sài gòn. Vậy em mạn phép hỏi ở HN, ở đâu có quán bán rán ngon hả các bác cao thủ ăn uống ơi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 quán bánh cuốn ngon ở Hà Nội

Món quà Hà Nội từ lâu đã là đồ điểm tâm yêu thích của người dân Hà thành và khách du lịch phương xa. Ngày càng có nhiều dạng bánh cuốn khác nhau giúp khách đổi vị. http://ngoisao.net/Files/Subject/3b/9d/8a/95/qaa1.jpg Đồ bát đĩa ở Gia An được lựa chọn cẩn thận. Cách đây khoảng 20-30 năm, mỗi...

• Hàng bánh giò ngon ở Hà Nội

Chẳng đủ để no bụng nhưng chỉ cần nhìn những chiếc bánh giò nóng hổi được bóc khỏi mấy lớp lá, bạn đã có thể quên đi cảm giác đói lạnh của mùa lạnh. http://ngoisao.net/Files/Subject/3b/9d/9e/26/_MG_5174.jpg Bánh được bọc nhiều lớp lá. Từ những nguyên liệu đơn giản, bột gạo làm vỏ, lá chuối...

• 20 địa điểm ăn vặt ngon nức tiếng hà nội

20 địa điểm ăn vặt ngon nức tiếng Hà Nội (P1) Nhiều người vẫn truyền tai nhau, tới Hà Nội, muốn...

• Bánh tráng thịt heo phố Quán Thánh!

Các mẹ, các chị ở Hà Nội có ở gần hay thường xuyên ghé các quán ăn ở phố Quán Thánh không? Ở đó...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo em biết thì bánh rán ở Lý Quốc Sư là ngon nhất
    Hi hi, bác có nhớ ra em là ai k?
    Chó sói hỏi: Dê trắng kia, trái tim mi đang thế nào?
    Dê trắng trả lời: Ôi, run...sợ...quá
    • 681 Bài viết

• 5,266 Được cảm ơn

Em là em mê lắm cái quán bánh rán ở đầu đường Thuỵ Khuê, đối diện cổng chợ Bưởi ý. Chẳng biết bây giờ chị hàng đẹp gái có còn bán ở đó nữa hay không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đây, xin mời vào đây, có cả một topic dài về bánh rán Hà nội nhé
    Hỏi địa chỉ quán bánh rán mặn ở Kim Liên
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị ơi, ở đấy vẫn bán đấy, có lẽ đấy là hàng bánh rán ngon nhất Hà Nội, người mua cứ phải xếp hàng dài, nhưng đúng là ăn bánh vừa rán xong là ngon nhất, nước chấm của chị ý cũng ngon lắm lắm nên chờ chút cũng không sao.
    • 1,072 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuTyLong
    Em là em mê lắm cái quán bánh rán ở đầu đường Thuỵ Khuê, đối diện cổng chợ Bưởi ý. Chẳng biết bây giờ chị hàng đẹp gái có còn bán ở đó nữa hay không.
    Em cũng mê cái hàng bánh rán này lắm. Em ăn bánh rán của chị ý từ lâu lắm rồi, có khi phải hơn chục năm rồi. Hồi trước bọn em đi học về có hôm phải chờ đến 45p để được ăn 1 cái bánh. Hoá ra bây giờ chị ý vẫn bán. Nhắc đến lại thấy thèm quá
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhmatcuoi
    Em cũng mê cái hàng bánh rán này lắm. Em ăn bánh rán của chị ý từ lâu lắm rồi, có khi phải hơn chục năm rồi. Hồi trước bọn em đi học về có hôm phải chờ đến 45p để được ăn 1 cái bánh. Hoá ra bây giờ chị ý vẫn bán. Nhắc đến lại thấy thèm quá
    A đúng hàng bánh rán này tớ cũng ăn từ lâu lắm rồi, từ hồi còn học cấp II, cũng phải hơn chục năm thật, mới đây cũng đi qua đó, thèm quá rẽ vào nhưng chờ lâu quá.
    À, hàng bánh rán mặn ở chỗ chợ Hôm, góc phía đường NGô Thì Nhâm gần mấy hàng bánh giò cũng khá ngon, khi nào bác qua thử xem
    • 681 Bài viết

• 5,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Creamcheese
    A đúng hàng bánh rán này tớ cũng ăn từ lâu lắm rồi, từ hồi còn học cấp II, cũng phải hơn chục năm thật, mới đây cũng đi qua đó, thèm quá rẽ vào nhưng chờ lâu quá.
    À, hàng bánh rán mặn ở chỗ chợ Hôm, góc phía đường NGô Thì Nhâm gần mấy hàng bánh giò cũng khá ngon, khi nào bác qua thử xem
    Bác nói đến tôi mới nhớ ra, hồi ở CQ cũ bọn tôi cũng đã ghé ăn ở đó mấy lần. Cũng ấn tượng ra phết. Lại cả bánh giò nóng nữa chứ. Eo oi, đói!

Hôm nào mình rủ cả Hổ Thu & anhmatcuoi off một cái đi ăn bánh rán nhỉ? Nghe mà thấy thèm quá rồi.
    • 1,072 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bác nói đến tôi mới nhớ ra, hồi ở CQ cũ bọn tôi cũng đã ghé ăn ở đó mấy lần. Cũng ấn tượng ra phết. Lại cả bánh giò nóng nữa chứ. Eo oi, đói!

Hôm nào mình rủ cả Hổ Thu & anhmatcuoi off một cái đi ăn bánh rán nhỉ? Nghe mà thấy thèm quá rồi.
    Yeah, hôm nào đi off ăn bánh rán đê. Thèm quá rồi !!! Chẳng biết bây giờ chị ý bắt đầu bán từ mấy giờ nữa.
    • 36 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ ăn hàng này từ thời mẹ chị này bán cơ, gần nhà mà (cách đây 15 năm rồi). Dạo này thèm chiều nào xong việc cơ quan lại té qua đấy chén. Cái trường Bình Minh thì chuyển xuống Lạc Long Quân rồi. Bánh rán chất lượng ko thay đổi duy chỉ có giá cả biến động theo thị trường, bánh mặn giờ là 1500đ/cái. Cả bánh mặn và bánh ngọt đều rất ngon. Tớ khẳng định ngon nhất và chất lượng nhất Hà Nội luôn (sau khi đã ăn tất cả các hàng các mẹ post lên đây). Lưu ý: bán từ 10h sáng đến 6h chiều. Mẹ nào chưa ăn thì ghé qua thử nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 681 Bài viết

• 5,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushimummy
    Tớ ăn hàng này từ thời mẹ chị này bán cơ, gần nhà mà (cách đây 15 năm rồi). Dạo này thèm chiều nào xong việc cơ quan lại té qua đấy chén. Cái trường Bình Minh thì chuyển xuống Lạc Long Quân rồi. Bánh rán chất lượng ko thay đổi duy chỉ có giá cả biến động theo thị trường, bánh mặn giờ là 1500đ/cái. Cả bánh mặn và bánh ngọt đều rất ngon. Tớ khẳng định ngon nhất và chất lượng nhất Hà Nội luôn (sau khi đã ăn tất cả các hàng các mẹ post lên đây). Lưu ý: bán từ 10h sáng đến 6h chiều. Mẹ nào chưa ăn thì ghé qua thử nhé!
    Cảm ơn mẹ nó đã cập nhật cho bà con giờ mở hàng. Tuần sau các bác nào đi thì rủ tớ với nhé.
    • 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ cũng ăn bánh rán ở đấy rồi, quán ngồi vỉa hè & lúc nào cũng có mấy cái chảo sôi sùng sục. Hàng đó đã đc gthiệu trên báo nên TD mới biết mà tơi ăn thử, công nhận là ngon.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi,em cũng đã mấy lần đi theo chỉ dẫn của các mẹ mà vẫm không tìm thấy hàng banh rán Kim Liên gì cả.Em thấy thèm lắm rồi, hồi học cấp 3 cứ hôm nào về sớm là lại qua đấy ăn,bây giờ em nhớ mùi vị của nó quá ( mà sắp đến mùa đông ăn bánh nóng hơi cay cay thì cong gì bằng nữa)
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

nghe sushimummy tả mà thèm thế ko biết, tớ chưa biết hàng này bao h nhưng lên dấy thì xa quá Có hàng nào ngon mà ở quận Đống Đa ko các bác
    • 3,329 Bài viết

• 4,364 Được cảm ơn

Chiều nay tớ đi từ Ngã tư sở lên tận Bưởi chỉ để ăn 4 cái bánh rán mặn chỗ đó. Công nhận bõ công ạ.
    Nhân nhé, không phải "thịt gì đó băm" như các hàng khác, mà là thịt nạc thái thành miếng, không thể ăn gian được.
    Đu đủ xanh ngâm chua rồi nhé.
    Nước chấm ko phải nước mắm trong trong, mà là nước sốt, gần như nước sốt chấm ngan vịt quay ý, nhưng ngon hơn nhiều! Hơi cay cay tí thôi.
    Mỗi tội ko có rau mùi với xà lách, mà ko nên có, có lại phải ăn, lại phải sợ rau bẩn.
    Vỏ bánh mỏng lắm, nên rất ròn, rán ở 3 chảo liên tiếp nhau, nên nhân thì vừa chiín tới và vỏ thì ròn tan.
    Nói túm lại, cuối tuần tớ lại lên ăn tiếp. Chiều đi sớm 1 tí (trứoc 5h) thì ko phải đợi tí nào đâu ạ.
    • 5,875 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Các bác ơi, có khi nào các bác đi ăn bánh rán mặn ở Bưởi thì hỏi hộ tớ có số điện thoại k nhé, tớ thèm ăn bánh rán mặn lắm mà nghe quảng cáo Bưởi rất nhiều, dưng mà xa quá. Nếu có số điện thoại để tớ gọi mang đến cơ quan, sẽ trả tiền xe ôm chắc là chị ý đồng ý thôi đúng k. Nếu có mẹ nào quan tâm thì hỏi hộ tớ với nhé, nếu kịp thì đặt hàng luôn để cuối tuần mời phòng luôn, sinh nhật tớ mà. Tks các mẹ trước nhé
    Bình thường phognf tớ toàn gọi bánh ở Lý quốc sư dưng mà bánh ở đấy k ngon lắm,ăn nhiều mỡ kinh

• 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thế ko còn chỗ nào gần hơn hả các mẹ? Xa quá em ko lên được huhu
    • 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu
    Chiều nay tớ đi từ Ngã tư sở lên tận Bưởi chỉ để ăn 4 cái bánh rán mặn chỗ đó. Công nhận bõ công ạ.
    Nhân nhé, không phải "thịt gì đó băm" như các hàng khác, mà là thịt nạc thái thành miếng, không thể ăn gian được.
    Đu đủ xanh ngâm chua rồi nhé.
    Nước chấm ko phải nước mắm trong trong, mà là nước sốt, gần như nước sốt chấm ngan vịt quay ý, nhưng ngon hơn nhiều! Hơi cay cay tí thôi.
    Mỗi tội ko có rau mùi với xà lách, mà ko nên có, có lại phải ăn, lại phải sợ rau bẩn.
    Vỏ bánh mỏng lắm, nên rất ròn, rán ở 3 chảo liên tiếp nhau, nên nhân thì vừa chiín tới và vỏ thì ròn tan.
    Nói túm lại, cuối tuần tớ lại lên ăn tiếp. Chiều đi sớm 1 tí (trứoc 5h) thì ko phải đợi tí nào đâu ạ.
    mẹ nó ở tả rõ địa chỉ đi. Nhà mình đường HQV mà chả biết hàng bánh rán đó. Nó nằm trên đường Thuyh Khuê hay đường lạc long quân. bên đường hay trong chợ.
    Nghe tả thèm quá mà không biết đường để tìm
    • 3,329 Bài viết

• 4,364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saomai74
    mẹ nó ở tả rõ địa chỉ đi. Nhà mình đường HQV mà chả biết hàng bánh rán đó. Nó nằm trên đường Thuyh Khuê hay đường lạc long quân. bên đường hay trong chợ.
    Nghe tả thèm quá mà không biết đường để tìm
    Chị xuống chợ Bưởi thì rẽ xuống đường Thuỵ KHuê, ngay đầu đường thôi. PHía chợ Bưởi thì có 1 cái cây gì như cây đa rất to ngay cổng chợ, chị đứng đó nhìn đối diện bên kia đường có 1 cái sân đình (chùa) khá rộng, hàng bánh rán ngồi rán ngay cổng đình, xe và khách có thể cho vào sân đình ngồi ăn. Dễ tìm lắm chị ạ.
    • 425 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhi
    Các bác ơi, có khi nào các bác đi ăn bánh rán mặn ở Bưởi thì hỏi hộ tớ có số điện thoại k nhé, tớ thèm ăn bánh rán mặn lắm mà nghe quảng cáo Bưởi rất nhiều, dưng mà xa quá. Nếu có số điện thoại để tớ gọi mang đến cơ quan, sẽ trả tiền xe ôm chắc là chị ý đồng ý thôi đúng k. Nếu có mẹ nào quan tâm thì hỏi hộ tớ với nhé, nếu kịp thì đặt hàng luôn để cuối tuần mời phòng luôn, sinh nhật tớ mà. Tks các mẹ trước nhé
    Bình thường phognf tớ toàn gọi bánh ở Lý quốc sư dưng mà bánh ở đấy k ngon lắm,ăn nhiều mỡ kinh
    Mình cũng rất muốn biết số điện thoại mấy hàng bánh rán để gọi đến văn phòng, các mẹ cho mình với.

@ hoangnhi: cho to so diên thoai bánh rán Ly Quốc sư đi. họ có mang đén VP ko?
    Con thơm mẹ là mẹ hết đau luôn!!! :557:
    Rose::Rose: