• 4 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,836 Bài viết

• 1,690 Được cảm ơn

Mình sắp sinh bé nên muốn tìm hiểu về sữa cho trẻ sơ sinh, Mình nghe các mẹ nói sữa Nan rất tốt cho trẻ sơ sinh đúng không ạ? có mẹ nào biết cho mình xin kinh nghiệm nhé! cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Sữa NAN dành cho bé sơ sinh thì có NAN Pro 1 đó chị.

NAN Pro 1 sữa bột khởi đầu bổ sung vi sinh vật có lợi cho trẻ dưới 6 tháng tuổi.

+ Bổ sung DHA, AA tỷ lệ 1:1 là thành phần quan trọng giúp trẻ phát triển não bộ, khả năng tiếp thu nhanh, phát triển về thị lực.

+ NAN Pro bổ xung Probiotics là những vi sinh vật có lợi hỗ trợ hệ miễn dịch cung cấp lượng chất đạm cần thiết cho sự phát triển và phù hợp với cơ quan còn con nớt của trẻ.

+ Cung cấp đầy đủ axit béo, Vitamin, khoáng chất cần thiết cho sự phát triển khỏe mạnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,730 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Sữa NAN có các dòng dành cho mọi lứa tuổi,mẹ nó vào trang web của nestle tìm hiểu thêm để có sự lựa chọn cho bé nhé! NAN còn gọi là sữa rau nên chắc chắn sẽ mát, bé sẽ dễ hấp thu và mau lớn.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 145 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Sữa NAN dành cho bé sơ sinh thì có NAN Pro 1 đó chị.

NAN Pro 1 sữa bột khởi đầu bổ sung vi sinh vật có lợi cho trẻ dưới 6 tháng tuổi.

+ Bổ sung DHA, AA tỷ lệ 1:1 là thành phần quan trọng giúp trẻ phát triển não bộ, khả năng tiếp thu nhanh, phát triển về thị lực.

+ NAN Pro bổ xung Probiotics là những vi sinh vật có lợi hỗ trợ hệ miễn dịch cung cấp lượng chất đạm cần thiết cho sự phát triển và phù hợp với cơ quan còn con nớt của trẻ.

+ Cung cấp đầy đủ axit béo, Vitamin, khoáng chất cần thiết cho sự phát triển khỏe mạnh.
    mỗi sản phẩm cho con đều phải tìm hiểu thật kỹ như thế này thì mới yên tâm được

cảm ơn mẹ nó nhé
    • 3,277 Bài viết

• 4,244 Được cảm ơn

Chị mình cũng cho con uống sữa NAN này, thấy bé phát triển tốt. Giờ bé được ba tuổi rồi, rất khỏe mạnh và thông minh, thế nên chị ý vẫn tin dùng sữa NAN cho con.
    • 170 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Chị mình cũng cho con uống sữa NAN này, thấy bé phát triển tốt. Giờ
    bé được ba tuổi rồi, rất khỏe mạnh và thông minh, thế nên chị ý vẫn tin dùng sữa NAN cho con.
    bé 3 tuổi vậy giờ chắc đã chuyển sang dùng NAN 4 rồi chị nhỉ. NAN 4 dành cho bé từ 2- 6 tuổi đấy chị
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

bé sơ sinh thì có NAN 1 đấy, bé mới chào đời hệ tiêu hóa còn non nớt lắm, dùng sữa này để củng cố cả hệ tiêu hóa và miễn dịch cho bé chị nhé. Như bé nhà em thì lớn rồi nên chuyển qua NAN kid 4, hì hì
    • 3,730 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Mẹ nào biết đến NAN 1 dùng ngay từ đầu thì con có bước đệm tốt rồi. Hệ tiêu hóa bé khỏe thì bé mới hấp thu được. Và với trẻ em quan trọng nhất là 3 năm đầu đời, đầu tư để phát triển sau này đó.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

EM còn được biết là NAN rất tốt cho bé sinh mổ đấy chị, vì bé sinh mổ thường ko được tiếp xúc với môi trường cơ thể mẹ qua đường sinh, dễ nhiễm trùng do môi trường BV, tiếp xúc với các thuốc kháng sinh, và chậm bú mẹ ngay sau sinh hơn là sinh thường v.v...dùng NAN sẽ giúp cải thiện các vấn đề này, giúp bé khỏe mạnh hơn, đề kháng tốt hơn.
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Mình nghe mọi người nói Nan Pro 1 là loại sữa tương đối gần giống với sữa mẹ nhất luôn đó bạn chủ top ơi!! If mẹ không đủ sữa cho con, có thể tin tưởng chọn loại sữa này để bổ sung dưỡng chất cho con... vừa tốt cho đường ruột của con vừa giúp con hấp thụ tốt tất cả dưỡng chất trong sữa nữa.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 3,277 Bài viết

• 4,244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Mẹ nào biết đến NAN 1 dùng ngay từ đầu thì con có bước đệm tốt rồi. Hệ tiêu hóa bé khỏe thì bé mới hấp thu được. Và với trẻ em quan trọng nhất là 3 năm đầu đời, đầu tư để phát triển sau này đó.
    Tiếc là giờ bé nhà mình đã hai tuổi rồi mình mới biết đến sữa NAN. Nhưng từ giờ sẽ đầu tư cho con uống NAN Kid 4 thường xuyên cho đến 6 tuổi mới được.
    • 2,369 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhQuanganh Xem bài viết
    mỗi sản phẩm cho con đều phải tìm hiểu thật kỹ như thế này thì mới yên tâm được

cảm ơn mẹ nó nhé
    Vì sữa dành cho các bé ở các lứa tuổi khác nhau sẽ khác nhau, và nên tìm hiểu kĩ dể biết bổ sung kịp thời những gì con mình còn thiếu, khi nào mua sữa em cũng xem kĩ hết mẹ nó ơi
    • 1,571 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Mình đc biết sữa NAN có rất nhiều loại dành cho mọi lứa tuổi của bé. Với bé sơ sinh thì NAN 1 có công thức gần giống sữa mẹ, cung cấp đủ dưỡng chất cần thiết cho những phát triển đầu đời của bé. Ngoài ra lúc mới sinh hệ tiêu hóa của bé còn yếu với những công thức bổ sung nhiều chất sơ cho bé, sữa NAN cũng giúp bé yêu hoàn thiện hệ tiêu hóa cùng với việc phát triển cân nặng, trí não. Đặc biệt bệnh táo bón thì hầu như bé nào cũng sẽ mắc phải, nên sữa NAN sẽ là sự lựa chọn tốt nhất để các bé tránh đc căn bệnh mà khiến bố mẹ đau đầu.
    • 225 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó vì thông tin hữu ích!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hientho310; 10/06/2013 vào lúc 11:46 AM.
    • 2,071 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mình sắp sinh bé nên muốn tìm hiểu về sữa cho trẻ sơ sinh, Mình nghe các mẹ nói sữa Nan rất tốt cho trẻ sơ sinh đúng không ạ? có mẹ nào biết cho mình xin kinh nghiệm nhé! cảm ơn các mẹ!
    có nhiều mẹ bé cung cấp thông tin rất đầy đủ nha, có cho trẻ sơ sinh mà bạn thuhien chưa biết ah, khi mình đi khám chuẩn bị sinh em bé, bác sĩ dặn nhớ mua 1 hộp sữa 400gr vì sợ sữa mẹ chưa về thì em còn kịp uống đó, và mình đã lựa chọn NAN vì bác sĩ khuyên dùng và nói sữa đó mát đó bạn
    • 1,571 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701 Xem bài viết
    có nhiều mẹ bé cung cấp thông tin rất đầy đủ nha, có cho trẻ sơ sinh mà bạn thuhien chưa biết ah, khi mình đi khám chuẩn bị sinh em bé, bác sĩ dặn nhớ mua 1 hộp sữa 400gr vì sợ sữa mẹ chưa về thì em còn kịp uống đó, và mình đã lựa chọn NAN vì bác sĩ khuyên dùng và nói sữa đó mát đó bạn
    Mình cũng giống mẹ nó đó, sinh mổ sữa về chậm lắm. Lên phải mua 1 hộp sữa công thức dành cho bé sơ sinh để pha cho con uống. Mà sữa công thức hay làm bé bị táo lên bs mổ cho mình đã dặn là mua sữa NAN cho con uống nhé, Sữa vừa mát giàu chất sơ lại có thành phần gần giống sữa mẹ lên bé sẽ rất thích. Mình nhất nhất nghe lời bác sĩ lên trộm vía mấy ngày sữa mẹ chưa có con có sữa tốt uống, tiêu hóa tốt mà sữa mẹ về bé ko chê sữa mẹ.
    • 2,404 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Mình biết sữa NAN dùng từ trẻ sơ sinh cho đến 6tm ngoài ra lớn hơn có sữa nào vậy các mom, hay là sữa Neslt gấu.
    • 1,362 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Hồi mình sinh con, các chị ở cơ quan bày cho mua NAN vì sữa NAN mát, dễ hấp thu, và nhạt giống sữa mẹ nên không lo con bỏ sữa mẹ bú sữa công thức khi con được cho uống cả 2 dòng sữa này. Đến khi con mình dùng thì mình thấy đúng như thế nên sinh đứa sau cũng cứ thế mà dùng.
    • 2,567 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Mình đc biết sữa NAN có rất nhiều loại dành cho mọi lứa tuổi của bé. Với bé sơ sinh thì NAN 1 có công thức gần giống sữa mẹ, cung cấp đủ dưỡng chất cần thiết cho những phát triển đầu đời của bé. Ngoài ra lúc mới sinh hệ tiêu hóa của bé còn yếu với những công thức bổ sung nhiều chất sơ cho bé, sữa NAN cũng giúp bé yêu hoàn thiện hệ tiêu hóa cùng với việc phát triển cân nặng, trí não. Đặc biệt bệnh táo bón thì hầu như bé nào cũng sẽ mắc phải, nên sữa NAN sẽ là sự lựa chọn tốt nhất để các bé tránh đc căn bệnh mà khiến bố mẹ đau đầu.
    Từ hồi dùng sữa này cu nhà tớ trộm vía là cũng đỡ hẳn táo bón đi đấy. Với tớ thế là đủ rồi. Tất nhiên con được bổ xung đủ chất dinh dưỡng mà thông minh nữa thì còn gì bằng. Thằng cu nhà tớ học ngoại ngữ nhạy lắm, chắc cũng một phần nhờ sự lựa chọn đúng loại sữa cho con nên yên tâm lắm.
    • 798 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình sinh 3 bé rồi và kinh nghiệm từ bản thân là trước khi sinh mua ngay một hộp NAN 1 (NAN sơ sinh) 400gr cho vào giỏ để ngay sau sinh là có sữa cho con bú ngay không để người nhà phải tất tả chạy đi mua rồi lại hỏi loạn lên là mua sữa gì, loại nào to hay bé...vv. Nhưng tại sao lại là NAN 1 mà không phải các loại sữa khác? Với mình đơn giản vì NAN được bổ sung Probiotics - một loại vi khuẩn vô cùng có lợi cho hệ tiêu hóa của trẻ trẻ sơ sinh, giúp con dễ hấp thu dưỡng chất và không bị chướng hơi đầy bụng , điều này đặc biệt tốt với các em bé sinh mổ nhé, vì các bé sinh mổ được sinh ra trong một môi trường hoàn toàn vô trùng nên không được tiếp xúc với các vi khuẩn trong quá trình sinh như các bé sinh thường, nên việc bổ sung khuẩn probiotics là rất cần thiết cho hệ tiêu hóa của con, vì thế nếu mẹ nó định chọn NAN cho con thì cứ yên tâm chọn đi nhé, trộm vía chứ bé nhà tớ đều rất hợp sữa này.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3