• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 98 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Con mình vốn lười ăn nên mình muốn cho con uống thêm sữa để bổ sung các dưỡng chất giúp bé phát triển tốt nhưng bé nhà mình chỉ thích uống sữa tươi, còn sữa bột thì không chịu uống. Có lần mình pha sữa bột rồi giả vờ lấy hộp sữa tươi đổ vào đó, bé hào hứng nhận lấy cốc sữa nhưng vừa đưa lên miệng thì bé đã nhận ra và nhất định không chịu uống. Mấy lần mình mua sữa về, con không chịu uống, để lâu quá lại phải bỏ đi. Mẹ nào có cách hay chỉ cho mình với vì mình nghĩ là sữa tươi có rất ít chất so với sữa bột
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa công thức khác sữa mẹ như thế nào?

Làm mẹ, không ai là không dành hết tất cả tình cảm, sự thương yêu và quan tâm chăm sóc cho con của...

• Bé lười ăn, mẹ ít sữa làm sao để bé chịu bú sữa ngoài

Cháu chào Bác sĩ ạ. Xin Bs giúp cháu cách làm sao cho bé chịu bú sữa ngoài ạ. Bé nhà cháu là bé trai, sinh mổ 3kg8. Tháng đầu và tháng thứ 2 cháu ti song song sữa mẹ và sữa ngoài rất tốt. Ti bình là chủ yếu vì mẹ ít sữa. Mỗi cữ dao động từ 100 đến 120ml, 3h/lần. Sang tháng thứ 3 cụ thể là đầu tháng...

• Tại sao nên dùng sữa NAN?

Các mẹ thông thái ơi, mình đang có một tí trục trặc trong vấn đề ăn uống của con đây. Các mẹ giúp...

• Làm sao để bé chịu uống sữa?

Chào các Anh Chi! Bé Linh Đan của mình hiện nay đã gần 15 tháng rồi nhưng không chịu uống sữa ngoài. Từ khi sanh đến giờ bé chỉ toàn bú sữa Mẹ thôi. Các Anh Chị có "bí quyết" để giúp bé chịu uống sữa thì chia sẽ cho Vợ Chồng mình với. Xin cám ơn!

• Chơi gì - Ở đâu tháng 7

Chương trình khuyến mại cực hot tại Platinum Vincom Center Long Biên - Mua 02 vé xem phim vào...

• 68 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ phải tập cho bé uống sớm, bé nhà mình cũng từng như vậy, phuơng pháp là hãy để cho bé thật đói rồi cho bé uống bình hoặc thìa. chúc mẹ thành công
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,345 Bài viết

• 981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndung989 Xem bài viết
    Con mình vốn lười ăn nên mình muốn cho con uống thêm sữa để bổ sung các dưỡng chất giúp bé phát triển tốt nhưng bé nhà mình chỉ thích uống sữa tươi, còn sữa bột thì không chịu uống. Có lần mình pha sữa bột rồi giả vờ lấy hộp sữa tươi đổ vào đó, bé hào hứng nhận lấy cốc sữa nhưng vừa đưa lên miệng thì bé đã nhận ra và nhất định không chịu uống. Mấy lần mình mua sữa về, con không chịu uống, để lâu quá lại phải bỏ đi. Mẹ nào có cách hay chỉ cho mình với vì mình nghĩ là sữa tươi có rất ít chất so với sữa bột
    Bé nhà mình uống sữa bột đến 2 tuổi, tự nhiên sau đó không chịu uống sữa bột mà chỉ uống sữa tươi như con mẹ nó đấy.
    Thế là mình có cách cho bạn ấy thích uống sữa bột lại nè, cho bạn ấy xem quảng cáo sữa bột, có các bạn múa hát, vận động và cả tăng chiều cao, thông minh. Thế là bạn ấy thích uống lại và nói con uống sẽ cao lớn, thông minh, học giỏi.
    Nhất là cao lớn giống mấy anh để đi học lớp 1 hihi.
    • 2,513 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ mấy tuổi rồi? Nhiều bé chỉ thích bú sữa mẹ, không chịu bú sữa ngoài. Mẹ làm thử cách này thử xem có hiệu quả không nhé. Trước tiên, mẹ hãy thử pha sữa mẹ với sữa công thức, sau đó tăng dần lượng sữa công thức cũng như giảm dần lượng sữa mẹ khi cho bé bú bình trong mỗi bữa ăn thêm.

Ngoài ra, mẹ có thể nhỏ vài giọt sữa mẹ vào núm vú cao su, mẹo nhỏ này giúp mẹ 'đánh lừa' vị giác của bé nên dễ dụ bé bú bình hơn. Lưu ý, nên làm ấm núm vú cao su bằng cách để núm vú dưới vòi nước ấm (không được nóng quá) trước khi cho bé bú. Chúc mẹ nó thành công nhé!
    • 3,872 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndung989 Xem bài viết
    Bé nhà mình có thời gian chỉ thích uống sữa tươi, mẹ dỗ dành thế nào con không chịu uống sữa bột. Mình để ý con thích sữa tươi bởi mỗi hộp sữa có ống hút, có hình con bò xinh xinh. Mình kiếm cái ống hút nhiều màu sắc, đương nhiên là cuốn hút bé ngay, bé thích và uống sữa bột không ngúng nguẩy nữa. Mỗi lần, trước khi pha sữa bột mình đều ướm hỏi "Con thích uống sữa bằng ống hút màu gì?" và để bé chọn ống hút. Dần dà bé cũng chủ động đề nghị với mẹ "Mẹ ơi, cho con uống sữa pha với ống hút màu xanh da trời".
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,123 Bài viết

• 1,507 Được cảm ơn

Cái này mẹ cần phải kiên trì mới được, chứ ngày một ngày hai là rất khó, việc đầu tiên mẹ nên cho bé làm quen với bình sữa hay thìa bằng cách cho bé uống nước từ từ, sau đó chọn loại sữa có vị tương tự như sữa mẹ cho bé uống. Trên thì trường mình biết có sữa Nan là loại sữa giống hoàn toàn với sữa mẹ đó, bạn mua cho con uống thử xem nhé.
    Chúc bạn thành công
    • 3,135 Bài viết

• 1,963 Được cảm ơn

Mẹ nó tập dần dần đi mẹ nó ơi. Mỗi ngày chỉ cần 1,2 thìa thôi cũng đc rồi dần dần 2, 3 ngày lại tăng thêm một thìa. Như vậy bé sẽ uống đc nhiều dần lên đó. Bé nhà mình ko chịu ti bình nên mình phải bón thìa, mấy ngày đầu chỉ 30ml nhưng sau tăng dần lên giờ đc 100ml rùi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,345 Bài viết

• 981 Được cảm ơn

Cái gì cũng phải tập dần dần và thành thói quen cho con. Mình có đứa cháu nó chỉ thích uống sữa bằng bình. Cũng có thời gian thích uống sữa tươi không chịu uống sữa bột, mà sữa tươi khi uống mẹ nó phải đổ ra bình sữa nó mới chịu uống.
    Sau khi tiếp xúc với anh bạn nhà mình mấy lần thấy anh uống sữa bột bằng ly thế là anh kích em kiểu như anh lớn rồi nè, anh uống sữa bột bằng ly nè, em uống bình là còn nhỏ lắm...í ẹ này kia. Thế là chàng ta theo anh uống sữa bột bằng ly luôn.
    • 1,117 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Mình thấy sữa tươi con dễ uống hơn, tuy nhiên với mẹ thì lại không đủ chất như sữa bột. Con nhà mình từ bé chỉ uống sữa bột mà thôi, thỉnh thoảng đi đâu chơi xa thì mang sữa tươi đi thôi. Trộm vía con cũng hợp tác với mẹ.
    Còn như nhà mẹ nó con ko chịu uống sữa bột, mẹ nó mua 1 cái cốc hay bình thật bắt mắt, ban đầu pha ít thôi để con tập làm quen, thích nghi dần...sau đó mới tăng số lương lên. Hay chỉ cho con thấy các bạn trên TV uống sữa ngon, cao lớn thế nào?
    • 169 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Bé nhà mình uống sữa bột đến 2 tuổi, tự nhiên sau đó không chịu uống sữa bột mà chỉ uống sữa tươi như con mẹ nó đấy.
    Thế là mình có cách cho bạn ấy thích uống sữa bột lại nè, cho bạn ấy xem quảng cáo sữa bột, có các bạn múa hát, vận động và cả tăng chiều cao, thông minh. Thế là bạn ấy thích uống lại và nói con uống sẽ cao lớn, thông minh, học giỏi.
    Nhất là cao lớn giống mấy anh để đi học lớp 1 hihi.
    mình sẽ thử xem sao. gái nhà mình cũng thích nịnh kiểu đó lắm
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7