Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Chia sẻ kinh nghiệm giặt giũ

Làm sao giặt sạch áo bị dính dầu nhớt đây ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 407 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Em và anh xã có 1 cặp áo đôi rất đẹp, 2 vợ chồng thích lắm. Nhưng 1 lần anh ih lỡ làm dính vết dầu nhớt. Hixhix. Thế là toi mất cặp áo đẹp của em ạ.. Áo còn mới nên em tiếc lắm. Các mẹ nhà mình có cách nào giúp em phục hồi chiếc áo để lâu lâu 2 vợ chồng mặc lại hâm nóng tí tình cảm với :"> :">
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,283 Bài viết

• 7,294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhsongngu Xem bài viết
    Em và anh xã có 1 cặp áo đôi rất đẹp, 2 vợ chồng thích lắm. Nhưng 1 lần anh ih lỡ làm dính vết dầu nhớt. Hixhix. Thế là toi mất cặp áo đẹp của em ạ.. Áo còn mới nên em tiếc lắm. Các mẹ nhà mình có cách nào giúp em phục hồi chiếc áo để lâu lâu 2 vợ chồng mặc lại hâm nóng tí tình cảm với :"> :">

Bạn lấy tăm bông nhúng vào xăng, di tăm bông trên chỗ bẩn cho mờ đi. Giặt sạch lại bằng xà phòng hoặc nước giặt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,572 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết

Bạn lấy tăm bông nhúng vào xăng, di tăm bông trên chỗ bẩn cho mờ đi. Giặt sạch lại bằng xà phòng hoặc nước giặt
    Mẹ nó nghe theo lời khuyên của Mẹ Chi Còm đi. Sau khi chấm xăng vào vết bẩn rồi giặt = bột giặt Ariel ý. Tẩy đc sạch lắm nhé. Mà ko hại da tay

• 1,121 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết

Oh cám ơn mẹ nó nhé. Hôm trước ox nhà mình đi thay dầu xe máy bị bắn ít dầu xe máy vào quần, mình chưa biết làm cách nào để tẩy vết dầu đây. Để mình tẩy rồi báo cáo lại kết quả nhé.

• 3,435 Bài viết

• 2,181 Được cảm ơn

Tớ mới chỉ bị dính bơ vào áo tẩy thì hết chứ chưa bị dính dầu nhớt bao giờ nhưng nghĩ dùng xăng cũng hơi ghê nhỉ
    Ngày hôm qua ở lại
    Trong vở hồng của con
    Con học hành chăm chỉ
    Là ngày qua vẫn còn

• 1,572 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Tớ mới chỉ bị dính bơ vào áo tẩy thì hết chứ chưa bị dính dầu nhớt bao giờ nhưng nghĩ dùng xăng cũng hơi ghê nhỉ
    Xăngg đặc trị dầu nhớ mà mẹ nó. SaU đó mẹ nó giặt lại = bột giặt Ariel là sạch và thơm tho ngay. Ko còn dấu vểt của xăngg và dầu nhớt nữa.

• 736 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Xăngg đặc trị dầu nhớ mà mẹ nó. SaU đó mẹ nó giặt lại = bột giặt Ariel là sạch và thơm tho ngay. Ko còn dấu vểt của xăngg và dầu nhớt nữa.
    Oa, không ngờ Ariel giặt sạch được nhiều thứ vậy. Nhà mình mới kiểm nghiệm vết bẩn là mực học sinh, mồ hôi, vết bẩn ở cổ áo và hôm nọ là vết mỡ ở bếp ga thôi
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lại 1 topic nữa PR cho Ariel trá hình

• 3,435 Bài viết

• 2,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnga88 Xem bài viết
    Lại 1 topic nữa PR cho Ariel trá hình
    Không phải đâu bạn ạ, mình nghiệm thấy cứ vấn đề gì không biết lên hỏi WTT là các mẹ trả lời ngay. Đây cũng là các kinh nghiệm các mẹ chia sẻ trong việc giặt giũ thôi mà
    Ngày hôm qua ở lại
    Trong vở hồng của con
    Con học hành chăm chỉ
    Là ngày qua vẫn còn

• 5,283 Bài viết

• 7,294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết

Ko ghê đâu vì chỉ dùng cái bông tăm nhúng vào xăng, di bông tăm vào vết nhớt 1 tý cho mờ đi rồi giặt sạch quần áo như bình thường mà mẹ nó

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7