Chia sẻ kinh nghiệm giặt giũ

Làm sao giặt sạch áo bị dính dầu nhớt đây ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 33.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 407 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Em và anh xã có 1 cặp áo đôi rất đẹp, 2 vợ chồng thích lắm. Nhưng 1 lần anh ih lỡ làm dính vết dầu nhớt. Hixhix. Thế là toi mất cặp áo đẹp của em ạ.. Áo còn mới nên em tiếc lắm. Các mẹ nhà mình có cách nào giúp em phục hồi chiếc áo để lâu lâu 2 vợ chồng mặc lại hâm nóng tí tình cảm với :"> :">
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,285 Bài viết

• 7,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhsongngu Xem bài viết
    Em và anh xã có 1 cặp áo đôi rất đẹp, 2 vợ chồng thích lắm. Nhưng 1 lần anh ih lỡ làm dính vết dầu nhớt. Hixhix. Thế là toi mất cặp áo đẹp của em ạ.. Áo còn mới nên em tiếc lắm. Các mẹ nhà mình có cách nào giúp em phục hồi chiếc áo để lâu lâu 2 vợ chồng mặc lại hâm nóng tí tình cảm với :"> :">

Bạn lấy tăm bông nhúng vào xăng, di tăm bông trên chỗ bẩn cho mờ đi. Giặt sạch lại bằng xà phòng hoặc nước giặt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết

Bạn lấy tăm bông nhúng vào xăng, di tăm bông trên chỗ bẩn cho mờ đi. Giặt sạch lại bằng xà phòng hoặc nước giặt
    Mẹ nó nghe theo lời khuyên của Mẹ Chi Còm đi. Sau khi chấm xăng vào vết bẩn rồi giặt = bột giặt Ariel ý. Tẩy đc sạch lắm nhé. Mà ko hại da tay
    • 1,257 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Oh cám ơn mẹ nó nhé. Hôm trước ox nhà mình đi thay dầu xe máy bị bắn ít dầu xe máy vào quần, mình chưa biết làm cách nào để tẩy vết dầu đây. Để mình tẩy rồi báo cáo lại kết quả nhé.
    • 3,857 Bài viết

• 2,565 Được cảm ơn

Tớ mới chỉ bị dính bơ vào áo tẩy thì hết chứ chưa bị dính dầu nhớt bao giờ nhưng nghĩ dùng xăng cũng hơi ghê nhỉ
    • 1,571 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Tớ mới chỉ bị dính bơ vào áo tẩy thì hết chứ chưa bị dính dầu nhớt bao giờ nhưng nghĩ dùng xăng cũng hơi ghê nhỉ
    Xăngg đặc trị dầu nhớ mà mẹ nó. SaU đó mẹ nó giặt lại = bột giặt Ariel là sạch và thơm tho ngay. Ko còn dấu vểt của xăngg và dầu nhớt nữa.
    • 768 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    Xăngg đặc trị dầu nhớ mà mẹ nó. SaU đó mẹ nó giặt lại = bột giặt Ariel là sạch và thơm tho ngay. Ko còn dấu vểt của xăngg và dầu nhớt nữa.
    Oa, không ngờ Ariel giặt sạch được nhiều thứ vậy. Nhà mình mới kiểm nghiệm vết bẩn là mực học sinh, mồ hôi, vết bẩn ở cổ áo và hôm nọ là vết mỡ ở bếp ga thôi
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lại 1 topic nữa PR cho Ariel trá hình
    • 3,857 Bài viết

• 2,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnga88 Xem bài viết
    Không phải đâu bạn ạ, mình nghiệm thấy cứ vấn đề gì không biết lên hỏi WTT là các mẹ trả lời ngay. Đây cũng là các kinh nghiệm các mẹ chia sẻ trong việc giặt giũ thôi mà
    • 5,285 Bài viết

• 7,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết

Ko ghê đâu vì chỉ dùng cái bông tăm nhúng vào xăng, di bông tăm vào vết nhớt 1 tý cho mờ đi rồi giặt sạch quần áo như bình thường mà mẹ nó
    • 2,049 Bài viết

• 2,541 Được cảm ơn

hôm nay mới biết thêm 1 kinh nghiệm nữa hi hi ....không ngờ xăng và dầu nhớt là "họ" của nhau mà xăng lại làm tan được vết dầu nhỉ. cảm ơn mẹ Chi còm nha
    • 5,941 Bài viết

• 12,255 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói là dùng xăng tẩy dầu nhớt được, nhưng trước giờ em chỉ mới dùng xăng để tẩy sơn thôi. Còn vụ nước giặt Ariel thì em công nhận là giặt sạch và thơm thật.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhvy3110 Xem bài viết
    • 5,941 Bài viết

• 12,255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhsongngu Xem bài viết
    Mình nghe mấy chị nói là dùng xăng tẩy được đó, mẹ nó thử kết quả thế nào rồi. Còn vụ nước giặt Ariel thì mình công nhận giặt quần áo sạch và thơm hơn hẳn..
    • 1,257 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Chi còm nhé. Hôm trc mình về cũng làm theo cách của mẹ nó chỉ, mình lấy cái tăm bông chấm vào xăng, xong chà lên vết dầu. Ông xã lúc đầu ko tin, nhưng sau khi mình chà xong rồi ngâm giặt với Ariel, vết dầu bay luôn. Ông xã ngạc nhiên quá, ko hiểu mình học cách này ở đâu hay thế, cứ tưởng là phải bỏ mất cái quần rồi. Hi...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khang_hy; 18/06/2013 vào lúc 03:03 PM.
    • 798 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy mẹ nó vụ quần áo dính dầu nhớt này thì cách tốt nhất là tẩm xăng vào vết bẩn, để một lát rồi ngâm và giặt lại bằng bột giặt hoặc nước giặt nhé, mà mẹ nó dùng thử ariel xem- loại này giặt trắng rất tốt nhé>
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 798 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnga88 Xem bài viết
    Hi hi, bạn cứ dùng thử bột giặt Ariel đi bạn sẽ có cảm nhận về sản phẩm ngay thôi, còn các mẹ cmt ở đây là các mẹ hay lướt wtt thấy thông tin bổ ích thì chia sẻ cho nhau mà, có gì to tát đâu bạn.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 5,941 Bài viết

• 12,255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    Hi hi, bạn cứ dùng thử bột giặt Ariel đi bạn sẽ có cảm nhận về sản phẩm ngay thôi, còn các mẹ cmt ở đây là các mẹ hay lướt wtt thấy thông tin bổ ích thì chia sẻ cho nhau mà, có gì to tát đâu bạn.
    Đúng là muốn biết có PR hay không thì cứ dùng thử là biết mà, cũng đâu đáng bao nhiêu tiền đâu. Chẳng qua share kinh nghiệm cho nhau để giúp nhau cùng xây dựng cuộc sống thoải mái hơn thôi mà.
    • 1,841 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    Đúng rồi đấy mẹ nó vụ quần áo dính dầu nhớt này thì cách tốt nhất là tẩm xăng vào vết bẩn, để một lát rồi ngâm và giặt lại bằng bột giặt hoặc nước giặt nhé, mà mẹ nó dùng thử ariel xem- loại này giặt trắng rất tốt nhé>
    Hôm qua nhà tớ dính vụ này, google ra topic này và tớ tóm được comment của mẹ nó, tối về áp dụng luôn. Ha, ngạc nhiên chưa, áo của xã lại trắng ra hơn cũ ... thích quá là thích cơ. Cảm ơn các mẹ WTT nhá.
    • 1,571 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Hôm qua nhà tớ dính vụ này, google ra topic này và tớ tóm được comment của mẹ nó, tối về áp dụng luôn. Ha, ngạc nhiên chưa, áo của xã lại trắng ra hơn cũ ... thích quá là thích cơ. Cảm ơn các mẹ WTT nhá.
    Và nếu mẹ nó muốn áo của ông xã giữ đc màu trắng và sáng dùng đc lâu thì mẹ nó lên chọn Ariel để giặt nhé. Vừa kinh tế, vừa nhàn lại ko hại da tay mà sạch trắng luôn.
    • 798 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Hi hi, cái hay của bác Gồ và cái hữa ích của wtt là ở đấy mẹ nó nhỉ, trên wtt này toàn các mẹ thông thái và nhiệt tình thôi, mà mẹ nó dùng thử Ariel chưa? nếu dùng rồi, mẹ nó cho vài cảm nhận đi xem nào, cảm nhận thật khách quan nhé, ko các bạn khác lại bảo mình PR thì khổ.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4