Mẹo quản lý chi tiêu thời bão giá

Thái độ phục vụ của nhân viên ngân hàng có phải là tiêu chí quan trọng trong lựa chọn ngân hàng gửi tiền?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 525 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 263 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Bên cạnh nhiều tiêu chí thì với mình thái độ phục vụ của nhân viên ngân hàng rất quan trọng, mình không biết ý kiến của các mẹ như thế nào, xin phép được mở ra vấn đề để cùng trao đổi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thái độ phục vụ của bệnh viện công ngày nay.

hôm qua em đi nội soi dạ dày. Sau khi search trên mạng thấy viện 354 đốc ngũ bán bình vị nam lại cũng gần nhà nên em đi vào khám. Sáng em vào thấy mấy ng ngồi thì có 2 mợ đang thêu tranh. e mua sổ 10k một sổ. viết thông tin xong em đưa sổ thì một ng hỏi "bảo hiểm hay dịch vụ". Em thấy hơi bực vì bố...

• Gởi tiền vào thẻ ATM có lãi xuất không? - Thảo luận

Tôi thường gởi ATM để nhờ ngân hàng quản lý giùm, vì cất giữ trong nhà bất tiện, tuy nhiên do gửi...

• Thái độ phục vụ của tiệm tóc Hương Phi

Phải nói luôn rằng tiệm này rất đông khách, nhưng có phải vì thế nên họ coi thường khách hàng không nhỉ? Từ mấy con ranh con gội đầu cho đến cái bà gì em bà chủ ấy. Hôm vừa rồi em đi cắt tóc vớ được 1 vụ giận điên người, thề từ giờ ko bao giờ bước chân vào chỗ đó nữa. Mấy con bé gội đầu thì đùn đẩy...

• Bé bị ho dai dẳng, kéo dài!

Xin chào chương trình "Hết đàm sẽ hết ho"! Con gái em được 27 tháng, 11kg. Khoảng hơn 1 tháng nay...

• Chuyên mục tư vấn "Mẹo quản lý chi tiêu thời bão giá"

Chuyên mục tư vấn "Mẹo quản lý chi tiêu thời bão giá” Các bạn thành viên thân mến, Trong thời kỳ...

• 775 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thái độ nhân viên ngân hàng rất quan trọng mà trannhung nhỉ? Giả sử nhé. Nếu gửi tiết kiệm thì mức lãi suất cũng tương đương nhau, mình sẽ ưu tiên ngân hàng có lãi suất cao hơn 1 chút. Nếu bằng nhau sẽ chọn ngân hàng mà nhân viên cởi mở, nhiệt tình.
    Còn riêng việc giao dịch, nếu ngân hàng mà nhân viên khó tính, không nhiệt tình thì chắc chắn sẽ ít có khách hàng giao dịch. Như thế chẳng phải ảnh hưởng đến kết quả hoạt động của ngân hàng?
    • 444 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Thái độ phục vụ của nhân viên tại ngân hàng nào mà tốt em mới muốn tới giao dịch còn không em k thích là em cancel luôn không thèm quay lại nữa mà qua chi nhánh khác. Vì thế mà thái độ phục vụ của nhân viên cực kỳ quan trọng
    • 263 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_tung Xem bài viết
    Thái độ nhân viên ngân hàng rất quan trọng mà trannhung nhỉ? Giả sử nhé. Nếu gửi tiết kiệm thì mức lãi suất cũng tương đương nhau, mình sẽ ưu tiên ngân hàng có lãi suất cao hơn 1 chút. Nếu bằng nhau sẽ chọn ngân hàng mà nhân viên cởi mở, nhiệt tình.
    Còn riêng việc giao dịch, nếu ngân hàng mà nhân viên khó tính, không nhiệt tình thì chắc chắn sẽ ít có khách hàng giao dịch. Như thế chẳng phải ảnh hưởng đến kết quả hoạt động của ngân hàng?
    Mình cũng đồng ý với mẹ nó, hiện nay các ngân hàng đều rất cởi mở, tuy nhiên một số ngân hàng ( nhất là các ngân hàng đã có tiếng) một số nhân viên chưa thật sự nhiệt tình, mình nhớ mãi lần giao dịch ở ngân hàng gân nhà, cũng thuộc dạng ngân hàng lớn, nhân viên cứ mải nói chuyện, mình nói đến lần thứ 3 vẫn không để ý... rồi thái độ rất thờ ơ, vẻ mặt thì dường như vô cảm, tóm lại sau lần ấy thì mình tạm biệt và không có ý định gặp lại luôn...
    • 612 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Nói thì bảo kể xấu còn thực tình tớ rất sợ mấy ngân hàng nhà nước, toàn mấy cô có tuổi rồi nên ì kinh khủng, mặt mũi lúc nào cũng nhăn nhó, bắt buộc phải vào đó tớ mới vào, còn không toàn ra các ngân hàng thương mại cổ phần, thực sự là thượng đế luôn, hihi
    Thanks for always beside me! :Rose:
    • 263 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanlyan Xem bài viết
    Nói thì bảo kể xấu còn thực tình tớ rất sợ mấy ngân hàng nhà nước, toàn mấy cô có tuổi rồi nên ì kinh khủng, mặt mũi lúc nào cũng nhăn nhó, bắt buộc phải vào đó tớ mới vào, còn không toàn ra các ngân hàng thương mại cổ phần, thực sự là thượng đế luôn, hihi
    hii, giờ mình có nhiều sự lựa chọn mà mẹ nó ơi, cứ chỗ nào ưu ái, niềm nở thì mình vào, không thì tạm biệt, giờ tính cạnh tranh cao, mình thấy thay đổi nhất là ở lĩnh vực bưu điện, trước đi gửi đồ nhìn mặt mấy cô nhân viên bưu điện sơ luôn, giờ thì thay đổi nhiều, đặc biệt mình có nhiều lựa chọn nữa,