Mẹo quản lý chi tiêu thời bão giá

Gửi tiết kiệm theo tháng hay năm có lợi hơn? - Thảo luận

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 660 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,219 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Mình đang có chút lăn tăn là nên gửi tiết kiệm với kỳ hạn ngắn hay dài thì có lợi và khi chẳng may phải rút sớm trước kỳ hạn thì đỡ bị thiệt tiền lãi suất?Mọi người tư vấn giúp mình nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_Vietcapital; 14/06/2013 vào lúc 10:29 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,524 Bài viết

• 2,887 Được cảm ơn

Theo lý thuyết gửi theo năm sẽ có lời cao hơn nhưng nếu có việc gì bạn sẽ mất tiền lời nên mình khuyên bạn chia đôi số tiền để gửi làm 2 dạng để khi việc gì mình cũng có thể xoay xở và vẫn có tiền linh hoạt.
    • 2,071 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Mình đang có chút lăn tăn là nên gửi tiết kiệm với kỳ hạn ngắn hay dài thì có lợi và khi chẳng may phải rút sớm trước kỳ hạn thì đỡ bị thiệt tiền lãi suất?Mọi người tư vấn giúp mình nhé
    thực tế thì cũng tuỳ hoàn cảnh thôi chị ơi, gửi dài hay ngăn thì tuỳ thuộc số tiền và kế hoạch của nhà mình thôi, như nhà mình mà hay thay đôi ý kiến thì nhà mình chỉ gửi ngắn, có khi là tuần, có khi là tháng, như 1 biện pháp giữ hộ tiền ý mà!
    • 184 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

70% khách hàng của Ngân hàng hiện nay gửi tiền kỳ hạn 01 tháng. Hưởng lãi suất 7,5% cho chắc ăn. Bao giờ đáo hạn lại nghe ngóng xem ngân hàng nào có chương trình gì ưu đãi hơn lại chuyển. Ngay bản thân ngân hàng cũng chả máu cho KH gửi dài vì xu hướng lãi suất sẽ tiếp tục giảm.
    • 426 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Đối với cá nhân mình thì mình thường gửi tiền theo chương trình ngắn hạn và khi nào cần thì sẽ rút và nếu như trong thời gian rút mà mà ngân hàng nào có chương trình gửi lãi suất cao hơn mình sẽ qua gửi. Vậy nên bạn hãy vận dụng vào hoàn cảnh của mình để lựa chọn nhé!
    • 1,999 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

em thấy là mình gửi tiết kiệm theo tháng để dễ xoay trở trong công việc khi cần . mấy toàn khoản tiết kiệm ngân hàng em toàn gửi 1 tháng ah!
    • 612 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Các mẹ thật là những chuyên gia giàu kinh nghiệm, tặng hoa các mẹ , em tiếp tục vào đây hóng ạ. Em thì cũng thường gửi một tháng một thôi, và cũng thường chia đôi lực lượng ra mà gửi để tuần nào cũng có tiền mà rút nếu cần.
    Thanks for always beside me! :Rose:
    • 1,063 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó không chắc về kế hoạch chi tiêu thì mẹ nó có thể gửi theo kỳ hạn thấp, như 1,2,3.. tháng, Ngân hàng Bản Việt có cả kỳ hạn theo ngày nữa đó.
    Khi hết kỳ hạn mà khách hàng chưa rút thì số tiền đó sẽ tiếp tục đc gia hạn theo lãi suất hiện tại của ngân hàng ngày hôm đó. Như thế tránh dc trường hợp lãi suất biến động đi lên mà mình lại gửi dài hạn